• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 190 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi có một cháu gái 3 tuoi, muốn có thêm một bé trai nữa. Bạn bè khuyên tôi nên đi bác sĩ canh, vậy ai có thông tin gì xin cho biết với.

• 1,000 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bạn nên đến BS sản khoa tư vấn thêm, vì để sinh con theo ý muốn không những canh theo chu kỳ trứng rụng mà còn tùy thuộc vào chế độ ăn uống của cả hai vợ chồng bạn (ăn uống trước khi sinh 3 tháng)
    Nếu bạn ở Saigon, bạn có thể theo BS Nguyễn Anh Danh Tel: 0903729724 Chung cư 73 Cao Thắng Q3 để được tư vấn thêm, bác sỹ rất tận tình và chu đáo.

Chúc bạn sinh con theo ý muốn.
    Me Bo (TP.HCM)

• 318 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ bạn cứ làm... ngược lại lần trước :rolleyes: thì sẽ ra con trai ngay thôi. Đùa tí cho vui chứ mình cũng không có kinh nghiệm vụ này lắm, chỉ thấy bài viết "Sinh trai hay gái theo ý muốn" của T.V.Freud ở cùng mục này cũng đáng đọc lắm đấy, không biết bạn đã đọc chưa và có học hỏi được tí gì không ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã đọc bài viết đó. Thậm chí mình đang thực hiện canh nữa chứ. Nhưng mình không sure lắm nên hỏi kinh nghiệm của ai đã thực hiện "thành công" vậy thôi.

• 961 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành công rực rỡ đây . Đùa vậy thôi, "công trình" này đòi hỏi phải kiên trì một chút. Mình cũng có 3 người quen canh thì 2 "ra trai", 1 "ra gái". Bác sĩ chỉ canh ngày rụng trứng thôi nhưng kinh nghiệm của mình là nên kết hợp nhiều thứ cho "chắc ăn". Môi trường âm đạo quyết định 1 phần quan trọng vì thế chế độ ăn uống (nếu có điều kiện)cũng nên thiết lập.

Nếu cần hỏi thêm, bạn gửi tin nhắn cho mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Rất cám ơn mọi người, mình hy vọng là sẽ thành công. Có thông tin gì hay xin "phúc đáp"

• 1,661 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    Mình đang tính làm tập 2 mà băn khoăn quá. Mình đã có một công chúa rồi. Bây giờ tính làm một hoàng tử nữa cho anh xã đỡ tủi kẻo sau này mẹ và con gái rủ rỉ giúp nhau thì bố lại chạnh lòng. Tất nhiên là mình cũng cố gắng hết sức thôi. Còn được hay không thì cũng không sao. Mình cũng thích con gái hơn nhưng như vậy thì trong nhà lại mất cân bằng . Bạn nào có kinh nghiệm vụ này không giúp mình với.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)

• 34 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ bé Ngọc Mai mến !
    Công chúa của mình cũng sinh năm 99 và hôm nay là sinh nhật của cô nàng tròn 5 tuổi. Mình cũng áp dụng một vài cách để có thêm 1 chú nhóc nữa và còn 1 tháng nữa thì mình sinh rồi. Không biết có phải do mình làm y theo sách sinh con theo ý muốn không mà lần này thì siêu âm là con trai , nhưng bạn cứ thủ tham khảo nhé, chỉ có điều theo được đến cùng thì phải kiên trì lắm lắm (Theo chế độ ăn kiêng thì mệt lắm nhưng mình bị áp lực bên chồng quá nên cũng ráng theo, chồng có 4 bà chị, anh chàng lại là con cầu con khẩn của má chồng mới mệt chứ, má chồng hiền lắm nhưng thấy bà buồn rầu vì chưa có cháu trai nên nhờ đó mình cũng ráng "quyết tâm" vậy)
    Ái chà, dài dòng quá, hihi, bây giờ thì vào vấn đề chính đây :
    Về ăn uống (thực đơn này là của 1 bác sĩ cho mình):
    Trước khi dự định có thai 3 tháng
    Không nên ăn Tôm, cua, hạn chế cá, sò, ốc, phô mai, bơ. Các thức ăn chức sữa và canxi
    Không uống sữa, ăn kem, các thức uống lên men, các loại bột nhão.
    Thay thế ăn rau bồ ngót, rau thơm, rau muống, dền... bằng bắp cải, khoai tây, nấm, cà chua..
    Ăn ngọt và mặn, không ăn đồ chua
    Ăn thức ăn có nhiều natri như thịt hộp, lạp xưởng, mắm , xúc xích. (Tóm lại là phải ăn mặn, nhiều chất natri và không đụng gì đến canxi)
    Tính ngày rụng trứng:
    Bạn ra nhà thuốc mua que thử ngày rụng trứng, bạn canh chu kỳ kinh và thử vào những ngày giữa chu kỳ (thường là từ ngày 13 tới 18) thử liên tục vài ngày để thấy sự thay đổi, nếu que thử hiện 2 vạch (vạch 2 đậm hơn nhiều) là bạn sẽ rụng trứng trong vòng vài giò tới, chuẩn bị tinh thần để " action " nhé, hihi, lúc này xác suất sinh trai sẽ cao hơn sinh gái.Vào ngày rụng trứng, sẽ có một chất dẻo trong như lòng trắng trứng, nếu chú ý đến chi tiết này sẽ rất chính xác.
    Trước khi "ấy" nên rửa chỗ "ấy" bằng dung dịch natri Bicarbonat (có bán ở các nhà thuốc, chỉ 5000 đồng 1 hộp) để cân bằng môi trường axít trong âm đạo (nếu muốn sinh con gái thì rửa bằng nước cốt chanh pha loãng).
    Và điều cuối cùng quan trọng nhất (theo ý mình) là chồng bạn phải là cho bạn " lên mây" ops: ops: trong lúc " ấy" mới được, mà chuyện này anh chồng nào cũng đều làm được phải không nào?
    TẤt nhiên việc áp dụng theo cách gì đi nữa cũng không chắc đạt được 100% nhưng nếu kết quả không như ý muốn thì cũng được tiếng là không phụ lòng mong mỏi của anh xã, bạn nhỉ.
    Chúc bạn thành công nhé.
    QH
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,214 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?p=1159&highlight=#1159

• 278 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

chị tham khảo trang này nhé

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/Sach-Y-hoc/2001/11/3B9C2D7A/
    TPHCM