• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 7 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 190 Trả lời

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi có một cháu gái 3 tuoi, muốn có thêm một bé trai nữa. Bạn bè khuyên tôi nên đi bác sĩ canh, vậy ai có thông tin gì xin cho biết với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,000 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bạn nên đến BS sản khoa tư vấn thêm, vì để sinh con theo ý muốn không những canh theo chu kỳ trứng rụng mà còn tùy thuộc vào chế độ ăn uống của cả hai vợ chồng bạn (ăn uống trước khi sinh 3 tháng)
    Nếu bạn ở Saigon, bạn có thể theo BS Nguyễn Anh Danh Tel: 0903729724 Chung cư 73 Cao Thắng Q3 để được tư vấn thêm, bác sỹ rất tận tình và chu đáo.

Chúc bạn sinh con theo ý muốn.
    Me Bo (TP.HCM)
    • 318 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ bạn cứ làm... ngược lại lần trước :rolleyes: thì sẽ ra con trai ngay thôi. Đùa tí cho vui chứ mình cũng không có kinh nghiệm vụ này lắm, chỉ thấy bài viết "Sinh trai hay gái theo ý muốn" của T.V.Freud ở cùng mục này cũng đáng đọc lắm đấy, không biết bạn đã đọc chưa và có học hỏi được tí gì không ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã đọc bài viết đó. Thậm chí mình đang thực hiện canh nữa chứ. Nhưng mình không sure lắm nên hỏi kinh nghiệm của ai đã thực hiện "thành công" vậy thôi.
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành công rực rỡ đây . Đùa vậy thôi, "công trình" này đòi hỏi phải kiên trì một chút. Mình cũng có 3 người quen canh thì 2 "ra trai", 1 "ra gái". Bác sĩ chỉ canh ngày rụng trứng thôi nhưng kinh nghiệm của mình là nên kết hợp nhiều thứ cho "chắc ăn". Môi trường âm đạo quyết định 1 phần quan trọng vì thế chế độ ăn uống (nếu có điều kiện)cũng nên thiết lập.

Nếu cần hỏi thêm, bạn gửi tin nhắn cho mình
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Rất cám ơn mọi người, mình hy vọng là sẽ thành công. Có thông tin gì hay xin "phúc đáp"
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    Mình đang tính làm tập 2 mà băn khoăn quá. Mình đã có một công chúa rồi. Bây giờ tính làm một hoàng tử nữa cho anh xã đỡ tủi kẻo sau này mẹ và con gái rủ rỉ giúp nhau thì bố lại chạnh lòng. Tất nhiên là mình cũng cố gắng hết sức thôi. Còn được hay không thì cũng không sao. Mình cũng thích con gái hơn nhưng như vậy thì trong nhà lại mất cân bằng . Bạn nào có kinh nghiệm vụ này không giúp mình với.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ bé Ngọc Mai mến !
    Công chúa của mình cũng sinh năm 99 và hôm nay là sinh nhật của cô nàng tròn 5 tuổi. Mình cũng áp dụng một vài cách để có thêm 1 chú nhóc nữa và còn 1 tháng nữa thì mình sinh rồi. Không biết có phải do mình làm y theo sách sinh con theo ý muốn không mà lần này thì siêu âm là con trai , nhưng bạn cứ thủ tham khảo nhé, chỉ có điều theo được đến cùng thì phải kiên trì lắm lắm (Theo chế độ ăn kiêng thì mệt lắm nhưng mình bị áp lực bên chồng quá nên cũng ráng theo, chồng có 4 bà chị, anh chàng lại là con cầu con khẩn của má chồng mới mệt chứ, má chồng hiền lắm nhưng thấy bà buồn rầu vì chưa có cháu trai nên nhờ đó mình cũng ráng "quyết tâm" vậy)
    Ái chà, dài dòng quá, hihi, bây giờ thì vào vấn đề chính đây :
    Về ăn uống (thực đơn này là của 1 bác sĩ cho mình):
    Trước khi dự định có thai 3 tháng
    Không nên ăn Tôm, cua, hạn chế cá, sò, ốc, phô mai, bơ. Các thức ăn chức sữa và canxi
    Không uống sữa, ăn kem, các thức uống lên men, các loại bột nhão.
    Thay thế ăn rau bồ ngót, rau thơm, rau muống, dền... bằng bắp cải, khoai tây, nấm, cà chua..
    Ăn ngọt và mặn, không ăn đồ chua
    Ăn thức ăn có nhiều natri như thịt hộp, lạp xưởng, mắm , xúc xích. (Tóm lại là phải ăn mặn, nhiều chất natri và không đụng gì đến canxi)
    Tính ngày rụng trứng:
    Bạn ra nhà thuốc mua que thử ngày rụng trứng, bạn canh chu kỳ kinh và thử vào những ngày giữa chu kỳ (thường là từ ngày 13 tới 18) thử liên tục vài ngày để thấy sự thay đổi, nếu que thử hiện 2 vạch (vạch 2 đậm hơn nhiều) là bạn sẽ rụng trứng trong vòng vài giò tới, chuẩn bị tinh thần để " action " nhé, hihi, lúc này xác suất sinh trai sẽ cao hơn sinh gái.Vào ngày rụng trứng, sẽ có một chất dẻo trong như lòng trắng trứng, nếu chú ý đến chi tiết này sẽ rất chính xác.
    Trước khi "ấy" nên rửa chỗ "ấy" bằng dung dịch natri Bicarbonat (có bán ở các nhà thuốc, chỉ 5000 đồng 1 hộp) để cân bằng môi trường axít trong âm đạo (nếu muốn sinh con gái thì rửa bằng nước cốt chanh pha loãng).
    Và điều cuối cùng quan trọng nhất (theo ý mình) là chồng bạn phải là cho bạn " lên mây" ops: ops: trong lúc " ấy" mới được, mà chuyện này anh chồng nào cũng đều làm được phải không nào?
    TẤt nhiên việc áp dụng theo cách gì đi nữa cũng không chắc đạt được 100% nhưng nếu kết quả không như ý muốn thì cũng được tiếng là không phụ lòng mong mỏi của anh xã, bạn nhỉ.
    Chúc bạn thành công nhé.
    QH
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?p=1159&highlight=#1159
    • 278 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

chị tham khảo trang này nhé

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/Sach-Y-hoc/2001/11/3B9C2D7A/
    TPHCM
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Tumeo ơi, đọc bài của T.V Freud do Tumeo forward thích thật! Mặc dù mình hết nhu cầu rồi, nhưng mà vẫn bị bài viết lôi cuốn, đọc từ đầu tới cuối luôn, còn cười hềnh hệch nữa chứ!

To T.V Freud : có những câu chú thích dí dỏm của anh làm bài viết sinh động hẳn! Thú vị lắm!

Cảm ơn 2 người nhé!! Mẹ Rennes lười mò mẫm lại mấy bài cũ lắm!
    MBKB (T/P HCM)
    • 6,350 Bài viết

• 1,257 Được cảm ơn

Thật ra cách đây mấy năm mình cũng nghiên cứu về vụ sinh con trai hay con gái. Bởi vì mình cũng có 1 cô con gái và cũng rất " máu " con trai. Mình cũng mất rất nhiều công sức từ nước uống cho đến thức ăn hàng ngày , nghiên cứu sách vở tài liệu, đặc biệt là mất rất nhiều que thử ngày rụng trứng .. Nhưng ko ăn thua mãi mà chả có con. Vì bọn mình có ý định đẻ năm Ngọ mà. Bọn mình nản chí và an ủi nhau thôi con nào chả là con Hai gái thì giàu , trai thì đạt điểm 10. Mình quay về đời thường với chế độ ăn con gái (chả là hai vợ chồng minh thích hợp với chế độ ăn con gái) , và đúng tháng trúng thì lại là trước kỳ rụng trưng....nói chung xét về mọi khía cạnh thì mọi điều kiện là sẽ có công chúa , kể cả lich TQ , bắt mạch...Cuối cùng trời đã cho mình một cậu con trai , và vợ chồng mình rút ra một kết luận gái trai do số trời. Đấy là trường hợp của mình. Nhưng con trường hợp của anh họ mình thì phải nói đau kinh khủng. Các bạn ko thể tưởng tượng có ai cẩn thận như vợ chồng anh chị ấy từng lý từng ty theo mọi sự hướng dẫn thụ thai cũng đúng hướng dẫn luôn, kết quả vẫn là con gái. Tại sao mình nói thế thực ra vợ chồng mình có vẻ làm theo chế độ ăn con trai nhưng thực ra chỉ được 20-30% chứ còn anh chị ấy được đến 99% cơ. Nhin họ ăn mà phát sợ.
    Đấy là chuyện bây giờ mình nói cái số bởi vì bố đẻ mình là con trưởng trong 1 dòng họ , lúc trước ộng nội mình xem bói , được phán là dòng họ này chỉ đến đây thôi. ông mình có 4 con trai khoẻ mạnh , bố mình có hai con gái , bỏ mẹ mình lấy bà khác cũng con gái... ba ông chú mình đến nay cũng toàn con gái... trong khi đó 6 con gái của ông nội mình thì đẻ toàn con trai.... thế thì không phải số là gì...
    Mình nghĩ tâm tư thoải mái vẫn là tốt nhất , như đợt thụ thai thằng bé thứ hai khi đã thông tư tưởng thì vợ chồng mình vô cùng sảng khoái , Đúng là có số cả , muốn cũng ko được
    một chút kinh nghiệm tâm sự cuang mọi người
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Hi hi cảm ơn các mẹ nhiều. Mình cũgn đang cố gắng đây. Nhưng về khoản ăn uống chắc là khó theo rồi. Mình bắt đầu từ tháng này. Nhưng lại chưa kip ăn uống theo hướng dẫn của quehuong. Mà ăn theo những 3 tháng... Khó ghê. Thôi thì cố gắng hết sức, có thế nào thì cũng là số cả Loan nhỉ
    Hi vọng sẽ sớm báo tin vui cho các mẹ nhé
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Me minh theo cach nay de duoc thang cu em minh day (cung mach cho nhieu nguoi roi va cung deu thanh cong), ban tham khao nhe: Truoc khi co thai khoang 3 thang ban ra hieu thuoc mua 1 it iot (loai kho) roi cho vao tui vai roi lay kim bang dinh vao cap quan deo theo ca ngay (co truong hop bot iot nong lam da bi “chay” 1 chut nhung van chiu dung duoc) roi toi ve thi treo cai tui iot do o dau giuong, giup cho trong phong luc nao cung co “hoi” iot ma.
    Co nhieu nguoi con uong dung dich iot nhung theo me minh thi chi deo thoi la du roi. Cach nay la do 1 nguoi ban me minh lam ve ho’a mach cho sau khi bac ay da ap dung cho tap 2 cua bac ay thanh cong.
    Chut it kinh nghiem nghe ngong duoc chia se cung ban, chuc thanh cong nhe.

Me Gon va Bong
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cách của chị Vân nghe lạ nhỉ? Thế thời gian đó chị có ăn kiếng theo chế độ nữa không? Còn canh đúng ngày rụng trứng thì vẫn thực hiện chị nhỉ? I-ốt có tác dụng gì mà phải giũ cho phòng luôn có mũi i-ốt hả chị?

Tigon sẽ áp dụng tất cả các kinh nghiệm của các mẹ khi làm tập 2, cũng sắp rồi , hẹn 2007 nhé
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Thao oi, day la cach me minh ap dung sinh thang em minh, chu minh thi sinh be dau la trai roi nen dau co ap dung gi dau, cu thien nhien, gioi cho the nao, huong the day thoi. Con minh cung nghe nhieu nguoi noi cai vu iot nay roi nhung moi nguoi toan uong thoi, minh thay uong thi cung hoi mao hiem vi hau het nhung dua tre sinh ra nhu vay deu co da nau hon nhung dua tre khac (chac do iot tac dung truc tiep hon la deo). Chu thang em minh thi trang lam, chang den teo nao ca.
    Con canh ngay rung trung cung duoc day nhung theo minh nen di sieu am nang noan cho chinh xac hon chu tu tinh o nha nhieu khi lai trat mat ngay lai phai lam tap 3 day, ma hinh nhu Thao cung sinh mo ha, neu ma tap 3 thi met lam day.

Me Gon va Bong
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

chị Vân ơi, thế chị đeo cái gì để được ra ... Bông, chỉ cụ thể cho em với. Chứ viễn cảnh có 2 thằng con trai làm em buồn lắm
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Da noi la thien nhien ma Tu. May ma gioi thuong. Nhung co ban cung phong voi minh thi truoc khi quan he, co rua nuoc cot chanh pha loang, cung thanh cong voi 1 be gai hon Bong 2 thang. Moi lai truoc khi co bau thi cham chi uong sua, an trung, han che hai san (buon qua phai khong?)

Me Gon va Bong
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

ăn uống trong 1 vài tháng thì em nhịn được. Vậy là trước giờ G thì xin phép chồng "cho em đi cắt quả chanh" là được. Bài của anh T.v. Freund dài & cho cả 2 loại, nên cứ đọc xong chữ lại đi đâu mất, chẳng nằm trong đầu :P

à các mẹ khát con trai ơi, bsĩ bảo tích cực xơi nhiều thịt bò và rau cải nữa
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Khổ ghê cơ. Mấy cái vụ ăn uống sao mà khó thực hiện thế. MÌnh cũng ăn thịt bò nhá, nhưng sữa thì lại chả nhịn được mới chán chứ. Cứ mỗi lần nhóc con uống thừa , tiếc của mẹ đành uống vậy vì bố hơi bị phát triển bề ngang nên không dám nhờ . Không biết kết quả thế nào nữa. Mà lại còn thế này nữa chứ. Mỗi lần đi vào cửa hàng quần áo nhìn thấy mấy cái váy bé xíu, thế là lại thèm đẻ con gái mới chết chứ. Quả là phức tạp chả lẽ lại đẻ 2 đứa liền
    Cảm ơn mẹ Gon & Bong. Cách của Vân dễ làm, mình sẽ thực hiện ngay. cộng với hướng dẫn của quehuong nữa
    Mẹ Thỏ trắng (HN)