• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

BS Từ Vân-Quốc Vinh trên đường Nam Kì Khởi Nghĩa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.9K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,639 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SSmtv Xem bài viết
    có khi nào chị Tuongau vồn vã quá nên bác sĩ bị dội ko
    Như thế nào là vồn vã??? SSmtv đã đọc kỹ comment của mình chưa mà nói là mình vồn vã? Mình chỉ hỏi bs Vinh đúng 2 câu là mình muốn bổ sung axit folic thêm nên cho mình xin tên thuốc và ông xã mình có thể uống thêm thuốc Oyster Plus ko. Hỏi 2 câu là hỏi quá nhiều hả bạn? Trong khi bổ sung axit folic là điều mà bất kì phụ nữ trước khi mang thai đều cần làm thì bs lại không đề cập gì hết. Cũng có thể bs Vinh thấy không cần thiết nhưng ở vị trí "bệnh nhân" của mình thì mình có quyền thắc mắc chứ. Tại sao khi mình hỏi thì bs Vinh lại mỉa mai mình chứ?! Còn bạn nói mình nên hỏi bs Vân trong lúc siêu âm hả ? Trong lúc siêu âm thì bs Vân đang căng mắt ra xem trên màn hình thì hỏi chỉ làm bs thêm phân tâm và khó chịu thêm. Mình chỉ cảm thấy buồn cười là mình khám trả tiền mà giống như đi xin vậy, muốn hỏi cũng ko cho hỏi, bs thì chỉ chăm chăm lấy tiền, "lương y như từ mẫu" kiểu gì vậy trời! Mình chỉ comment đúng với những gì mình thấy thôi và với mình thì 1 đi không trở lại còn những ai cảm thấy hài lòng với vợ chồng bs này thì cứ tiếp tục...
    NB 3,2kg 50cm === 12m 11kg 79cm === 18m 15,2kg 88cm === 24m 18kg 95cm === 27m 19kg 97cm

NB 3,2kg 50cm==>1m: 4,5kg==>2m: 5,7kg 60cm==>3m: 6,7kg 64cm==>4m: 7,5kg 67cm==>5m: 8kg 68cm==>6m: 8,5kg 71cm==>7m 8,8kg ==> 8m 9,3kg ==> 9m 10,3kg ==>10m 10,8kg

5,5m 2 răng ==> 12m 12 răng ==> 22m 20 răng
    • 718 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Mình nghĩ như mẹ nào nói do phong cách làm việc của 2 bác sĩ thôi bạn à, đừng giận nhé!

Như bác sĩ Danh rất nhiều người khen, nhưng 1 chị ở chỗ mình thì cương quyết 1 đi không trở lại và bảo đó là nỗi ám ảnh, là ác mộng của chị ấy.

Tuỳ từng người và tuỳ trường hợp thôi bạn ạ. Mình cứ chọn ai mình thấy dễ chịu ấy.

• 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blue_Winter Xem bài viết
    Mình nghĩ như mẹ nào nói do phong cách làm việc của 2 bác sĩ thôi bạn à, đừng giận nhé!

Như bác sĩ Danh rất nhiều người khen, nhưng 1 chị ở chỗ mình thì cương quyết 1 đi không trở lại và bảo đó là nỗi ám ảnh, là ác mộng của chị ấy.

Tuỳ từng người và tuỳ trường hợp thôi bạn ạ. Mình cứ chọn ai mình thấy dễ chịu ấy.
    Riêng mình thì mình chọn bs có kinh nghiệm và trình độ nhiều hơn là chọn phong cách:Smiling::Rose:.

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc chị Tuongau tìm dc bác sĩ như ý
    • 315 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình đồng ý với bạn Tuongau, mình đã tẩy chay bs Vân-Vinh rồi, lúc trước mình nghe nhỏ bạn giới thiệu nên đến đó canh trứng, 3-4 kỳ mà mình vẫn ko thành công, vì quá lớn tuổi nên mình sốt ruột, hỏi bs xem mình có cần phải kiểm tra xem tại sao vc mình chậm con, có phải kiểm tra gì ko? thế là bs Vân mới đề nghị mình đi chụp vòi trứng & anh xã thì đi làm tinh dịch đồ. Bs Vinh viết giấy kêu mình ra Hòa Hảo làm, mình hỏi bs có thể đến chỗ nào khác ko vì theo mình biết Hòa Hảo đông lắm, thế là bs V làm cho 1 tràng luôn, nào là tôi là bs hay cô là bs, đây chỉ là giấy đề nghị, nếu cô ko muốn thì đừng đi, ko ai ép,... Nghe xong, mình giận ghê, bs ko bn lời khuyên đúng mà còn nói lẫy như vậy
    • 2,639 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghé Ngố Xem bài viết
    Mình đồng ý với bạn Tuongau, mình đã tẩy chay bs Vân-Vinh rồi, lúc trước mình nghe nhỏ bạn giới thiệu nên đến đó canh trứng, 3-4 kỳ mà mình vẫn ko thành công, vì quá lớn tuổi nên mình sốt ruột, hỏi bs xem mình có cần phải kiểm tra xem tại sao vc mình chậm con, có phải kiểm tra gì ko? thế là bs Vân mới đề nghị mình đi chụp vòi trứng & anh xã thì đi làm tinh dịch đồ. Bs Vinh viết giấy kêu mình ra Hòa Hảo làm, mình hỏi bs có thể đến chỗ nào khác ko vì theo mình biết Hòa Hảo đông lắm, thế là bs V làm cho 1 tràng luôn, nào là tôi là bs hay cô là bs, đây chỉ là giấy đề nghị, nếu cô ko muốn thì đừng đi, ko ai ép,... Nghe xong, mình giận ghê, bs ko bn lời khuyên đúng mà còn nói lẫy như vậy
    Chắc là bác sĩ Vinh thấy khách đến khám đông quá nên đuổi bớt đi cho khỏe đó mà! Nếu như tài nghệ của vợ chồng bác sĩ này giỏi có 1 không 2 thì mình cũng ráng mà chiều theo thái độ kỳ quặc của họ đằng này chưa phải là giỏi đến mức đó mà...nếu như 1 bác sĩ có tâm sẽ không bao giờ nặng nhẹ với bệnh nhân như vậy vì người ta không biết thì người ta mới hỏi. Nhân đây mình cũng xin kể về nghe lần canh trứng vừa rồi của mình để mọi người xem "kinh nghiệm và trình độ" của vợ chồng bác sĩ này như thế nào. Mình đi siêu âm trứng vào ngày 27/3 thì kết quả là niêm mạc 6.5, buồng trứng có nhiều nang nhỏ, túi cùng không dịch. Vợ chồng bs này dựa vào ngày kinh gần nhất của mình là 10/3 mà phán tỉnh bơ là trứng đã rụng rồi, kêu mình về đi tháng sau đến siêu âm lại. Mình cũng thấy hơi lạ là vì âm đạo mình vẫn khô ran, không hề có chút dịch nào cả mà sao trứng rụng được nhưng bs nói phán sao thì mình nghe vậy thôi. Hôm cuối tuần rồi mình mới thấy dịch âm đạo của mình ra nhiều và dai lắm, nghi ngờ mình đi siêu âm ở một chỗ khác vào ngày 5/4 thì kết quả là niêm mạc đang dày lên và trứng đang phát triễn to hơn. Ngày 7/4 mình đi siêu âm lại thì niêm mạc là 12 và trứng có kích thước là 22. Bs chỗ mình siêu âm dự đoán là ngày mai trứng sẽ rụng nhưng vì tháng 6 tới mình mới bắt đầu thả nên mình đi siêu âm trước 2 - 3 chu kỳ để biết được niêm mạc và trứng của mình phát triễn đến bao nhiêu thì maximum thôi. Bs Vân - Vinh đã rất vội vàng và chủ quan khi chỉ dựa vào ngày kinh cuối mà đã phán trứng mình đã rụng thay vì đề nghị mình vài ngày sau quay lại siêu âm cho chắc vì chu kỳ kinh này của mình có thể kéo dài hơn so với bình thường. Kinh nghiệm và trình độ của cặp vợ chồng bs này là thế đấy mọi người ạ, còn thái độ thì thôi khỏi bàn...:mad:
    NB 3,2kg 50cm === 12m 11kg 79cm === 18m 15,2kg 88cm === 24m 18kg 95cm === 27m 19kg 97cm

NB 3,2kg 50cm==>1m: 4,5kg==>2m: 5,7kg 60cm==>3m: 6,7kg 64cm==>4m: 7,5kg 67cm==>5m: 8kg 68cm==>6m: 8,5kg 71cm==>7m 8,8kg ==> 8m 9,3kg ==> 9m 10,3kg ==>10m 10,8kg

5,5m 2 răng ==> 12m 12 răng ==> 22m 20 răng
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongau Xem bài viết
    Chắc là bác sĩ Vinh thấy khách đến khám đông quá nên đuổi bớt đi cho khỏe đó mà! Nếu như tài nghệ của vợ chồng bác sĩ này giỏi có 1 không 2 thì mình cũng ráng mà chiều theo thái độ kỳ quặc của họ đằng này chưa phải là giỏi đến mức đó mà...nếu như 1 bác sĩ có tâm sẽ không bao giờ nặng nhẹ với bệnh nhân như vậy vì người ta không biết thì người ta mới hỏi. Nhân đây mình cũng xin kể về nghe lần canh trứng vừa rồi của mình để mọi người xem "kinh nghiệm và trình độ" của vợ chồng bác sĩ này như thế nào. Mình đi siêu âm trứng vào ngày 27/3 thì kết quả là niêm mạc 6.5, buồng trứng có nhiều nang nhỏ, túi cùng không dịch. Vợ chồng bs này dựa vào ngày kinh gần nhất của mình là 10/3 mà phán tỉnh bơ là trứng đã rụng rồi, kêu mình về đi tháng sau đến siêu âm lại. Mình cũng thấy hơi lạ là vì âm đạo mình vẫn khô ran, không hề có chút dịch nào cả mà sao trứng rụng được nhưng bs nói phán sao thì mình nghe vậy thôi. Hôm cuối tuần rồi mình mới thấy dịch âm đạo của mình ra nhiều và dai lắm, nghi ngờ mình đi siêu âm ở một chỗ khác vào ngày 5/4 thì kết quả là niêm mạc đang dày lên và trứng đang phát triễn to hơn. Ngày 7/4 mình đi siêu âm lại thì niêm mạc là 12 và trứng có kích thước là 22. Bs chỗ mình siêu âm dự đoán là ngày mai trứng sẽ rụng nhưng vì tháng 6 tới mình mới bắt đầu thả nên mình đi siêu âm trước 2 - 3 chu kỳ để biết được niêm mạc và trứng của mình phát triễn đến bao nhiêu thì maximum thôi. Bs Vân - Vinh đã rất vội vàng và chủ quan khi chỉ dựa vào ngày kinh cuối mà đã phán trứng mình đã rụng thay vì đề nghị mình vài ngày sau quay lại siêu âm cho chắc vì chu kỳ kinh này của mình có thể kéo dài hơn so với bình thường. Kinh nghiệm và trình độ của cặp vợ chồng bs này là thế đấy mọi người ạ, còn thái độ thì thôi khỏi bàn...:mad:
    Thui đừng giận, chắc mẹ nó không có duyên với 2 bác sĩ này đó mà. Hiện giờ cũng có nhiều bác sĩ canh trứng cũng giỏi lắm mẹ nó đi thử xem. Chúc mẹ nó sớm có tin vui nhé!:Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình xin địa chỉ với, ở đó có khám phụ khoa hay khám chậm con không vậy các mẹ!, mình muốn đi khám nhưng ngại bác sĩ hay giở trò tiền bạc mà bệnh thì khong có kết quả gì hết:Worried:. tiền khám co mắc hơn những chỗ tư nhân khác không vậy các mẹ!:Sad:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trùi ui! nói vây là sao?
    minh chang biết ai giỏi ai dở nữa, chẳng lẽ mình đi khám mỗi chỗ khác nhau:Nottalkin::Sad:
    • 1,838 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cayleban Xem bài viết
    cho mình xin địa chỉ với, ở đó có khám phụ khoa hay khám chậm con không vậy các mẹ!, mình muốn đi khám nhưng ngại bác sĩ hay giở trò tiền bạc mà bệnh thì khong có kết quả gì hết:Worried:. tiền khám co mắc hơn những chỗ tư nhân khác không vậy các mẹ!:Sad:
    ở đó có khám phụ khoa và canh trứng đó mẹ nó ah,mình đi khám thấy có nhiều mẹ đến khám về vấn đề này lắm,khám thai là 150k/lần,còn khám chậm con và phụ khoa hình như 100k/lần thì phải
    Thanh lý:http://zaodich.com/forum/f2934/may-l...-20-a-1249114/

Born:3.2kg;20M:16kg:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 75 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các mẹ, hôm nay mình tình cờ lướt net thì đọc được tin này.

Phát hiện phòng khám dùng hóa chất xét nghiệm hết hạn

http://vietnamnet.vn/xahoi/2009/07/856979/

Sáng ngày 7/7, đoàn thanh tra Sở Y tế TP.HCM đã bất ngờ kiểm tra Phòng chẩn đoán y khoa cận lâm sàng, địa chỉ số 548 đường Nguyễn Chí Thanh, quận 11 và phát hiện rất nhiều sai phạm.

Khi thấy có đoàn thanh tra, từ nhân viên dọn dẹp cho đến bác sĩ của phòng khám trên đều nhốn nháo bỏ chạy. Ngồi chờ hơn 1 tiếng đồng hồ vẫn chưa thấy có người tiếp, cán bộ thanh tra đã chia nhau đi kiểm tra và phát hiện nhiều bất ngờ.

Hóa chất đã hết hạn từ năm 2008. Ảnh: Thanh Huyền.

Tầng trệt của khu khám bố trí 2 phòng siêu âm nhưng không hề có biển hướng dẫn ghi ngoài cửa. Khi được yêu cầu cho xem sổ theo dõi bệnh án, bác sĩ tại 2 phòng này quanh co: “Ở đây khám ngày nào theo dõi ngày đó chứ không lưu hồ sơ sản phụ trên máy tính”.

Sau một hồi chối quanh, cô bác sĩ mới đưa ra một quyển sổ ghi chép tay nhưng chỉ có số liệu từ ngày 20/6 đến nay. Trong sổ thậm chí có chỗ ghi kết luận chẩn đoán siêu âm nhưng không có tên người khám.

Ở phía trong cùng tại tầng trệt là phòng chụp X– quang. Bác sĩ làm việc tại phòng này không được trang bị bảng ghi tên và liều kế để đo độ nhiễm bức xạ. Khi tiến hành chụp X– quang cho bệnh nhân, bác sĩ vẫn để mở cửa phòng.

Thanh tra Sở Y tế bước lên lầu 2, nơi đặt 2 máy siêu âm của phòng khám thì thấy tắt đèn tối om. Trong phòng có 2 bác sĩ và 1 bệnh nhân đang “ẩn trốn”. Bệnh nhân trên cho biết tên là Nguyễn Thị Ngọc Hân, 25 tuổi, mang thai 30 tuần. Hân thường xuyên đến phòng khám để siêu âm và biết được giới tính thai nhi là con gái.

Thanh tra Sở Y tế đang kiểm tra số hóa chất hết hạn. Ảnh: Thanh Huyền.

Đoàn thanh tra cũng niêm phong nhiều lọ hóa chất để dùng làm xét nghiệm. Nhãn mác của số hóa chất trên không được ghi đúng quy định. Trong đó, rất nhiều lọ đã hết hạn từ năm 2008.

Giấy phép của phòng khám chỉ ghi thời gian hoạt động ngoài giờ hành chính. Tuy nhiên, trên thực tế, phòng khám lại được mở cửa từ 6 giờ sáng đến 9 giờ tối.
    Theo đăng kí, chỉ có 3 bác sĩ là Hà Thị Sương, Đào Văn Trung, Nguyễn Thị Kim Xuyến được phép hoạt động về chuyên môn. Mặc dù vậy, trong thời điểm thanh tra, đoàn đã phát hiện 20 bác sĩ cộng tác tại phòng khám. Số bác sĩ này đều chưa xuất trình được hợp đồng lao động.

Bác sĩ Hà Thị Sương, chủ phòng khám cho biết, từ ngày 20/6 đến nay đã có 1.094 sản phụ đến siêu âm chẩn đoán. Mỗi ngày, phòng khám tiếp nhận khoảng 800 bệnh nhân.

• Thanh Huyền
    Mình nhớ lần đầu tiên đi khám thai ở phòng mạch bác Vân và bác Vinh, mình được bác Vinh cho giấy đi xét nghiệm tổng quát ở một phòng xét nghiệm tại đường Nguyễn Chí Thanh Quận 11. Tờ giấy màu vàng có ghi rõ giờ khám, địa chỉ số cũ, số mới, mình chỉ không nhớ chính xác là số bao nhiêu. Trên giấy có đóng dấu phòng mạch BS Vân - Vinh.

Ngay lúc cầm tờ giấy này trên tay, mình đã phát hoảng vì xa quá. Nhà mình ở Phú Nhuận, phòng mạch ở Q.1 mà chỗ đi xét nghiệm lại tận quận 11. Mình nghĩ chắc chỗ xét nghiệm này có "hợp tác" với phòng khám bác Vân. Ban đầu cũng định đi nhưng người thì đang nghén, lại xa quá nên mình thôi. Quyết định chuyển sang xét nghiệm và khám định kỳ tại BV ĐH Y Dược Hoàng Văn Thụ luôn.

May mà lúc đó mình quyết định sáng suốt, đọc xong tin này mới giật mình. Có mẹ nào đã đi xét nghiệm chỗ này rồi thì đối chiếu thử địa chỉ có đúng không nhé. Nếu đúng thì phải cảnh báo cho mọi người thôi.
    :LoveStruc::LoveStruc:

Mưa rơi lộp độp:Applause:
    • 67 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongau Xem bài viết
    Mình mới đi khám ở bác sĩ Vân-Vinh tối hôm qua đây. Phải nói là mình thất vọng vô cùng! Trước khi đi mình cũng tham khảo trên WTT mà biết đến vợ chồng bs này. Mình khám và canh nõan để có con trai trước khi có thai. Hôm qua mình vào khám bác sĩ Vân siêu âm cho mình trong khi bs Vinh ngồi kế bên ghi chép, siêu âm cũng bình thường rất nhanh chóng. Sau đó thì mình ra ngoài cho bs Vinh dặn là khi nào muốn có con thì mới đến canh nõan trong 1 chu kỳ thôi trong khi mình nghe nói để canh con trai thì thường phải canh nõan ít nhất 2 hoặc 3 chu kỳ kinh để biết được kích thước trứng sắp rụng của mình là bao nhiêu. Bs Vinh chỉ dặn như vậy rồi thu tiền chứ không dặn thêm gì nữa cả trong khi mình chờ đợi bs tư vấn thật là nhiều. Mình mới hỏi bs Vinh là mình nghe nói trước khi có thai nên bổ sung thêm axit folic nên nhờ bs cho mình 1 tên thuốc để mình bổ sung thêm thì bs Vinh nói mình sao biết nhiều quá vậy, coi ở trên mạng phải ko, muốn uống thì tui cho thôi chứ cũng ko cần uống. Rồi mình mới hỏi thêm là ở nhà mình có 1 lọ Oyster bổ sung kẽm cho anh xã thì loại thuốc này có dùng đc ko thì bs mới nói mình có muốn học bác sĩ không thì tui dạy luôn ở đây, sao cô biết nhiều quá zậy? Thiệt tình là mình thấy mình hỏi đâu có gì quá đáng đâu mà bs không những ko trả lời mà còn cà khịa xách mé mình nữa trong khi mình khám trả tiền chứ có phải miễn phí đâu. Bởi vậy theo mình thì vợ chồng bs này khám không nhiệt tình, không có cái tâm của người bác sĩ, thái độ thì khó chịu, chỉ biết khám lấy tiền chứ ko hề care đến tâm trạng người đi khám và với mình thì một đi không trở lại!
    Theo mình thì bạn không nên hỏi bác sĩ như vậy, vì bố mình cũng làm bác sĩ nên mình biết cảm giác của họ, mấy bác sĩ thường không thích ai đụng chạm tới nghề nghiệp của họ. Nếu tin tưởng thì nên nghe bác ấy vì người ta biết nên cho bạn uống thuốc gì là vừa đủ cho sức khoẻ của bạn. Mình thấy bạn hỏi 1 câu là hơi lố rùi, bạn thêm 1 câu nữa bác í ko nổi nóng mới lạ... Chúc bạn hạnh phúc nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Co the lay so vao gio nao vay...
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ai mà định nhờ BS Vinh mổ sanh giùm là xin can nha. BS này nổi tiếng vì mổ lấy thai xong là lần sau khỏi có đường mà mổ lại luôn đó. BS nào mà nghe bệnh nhân khai là lần trước "được" BS Vinh mổ thì rất ớn.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi, bs này đang làm ở An Sinh hả? các chị cho em xin số dt, địa chỉ phòng khám riêng của bs nếu có nhé, em cảm ơn các chị.
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị ơi, có chị nào đang khám báci sĩ này không ạ? Nếu có thì cho em biết là 2 bác này làm ở bệnh viện nào không ạ?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tại bsĩ Vinh đang làm tại BV Nguyễn Tri Phương

Phòng mạch mở cửa từ 6g tới 8g, không áp dụng hình thức lấy số khám bệnh, ai tới trước khám trước
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thutrank Xem bài viết
    Theo mình thì bạn không nên hỏi bác sĩ như vậy, vì bố mình cũng làm bác sĩ nên mình biết cảm giác của họ, mấy bác sĩ thường không thích ai đụng chạm tới nghề nghiệp của họ. Nếu tin tưởng thì nên nghe bác ấy vì người ta biết nên cho bạn uống thuốc gì là vừa đủ cho sức khoẻ của bạn. Mình thấy bạn hỏi 1 câu là hơi lố rùi, bạn thêm 1 câu nữa bác í ko nổi nóng mới lạ... Chúc bạn hạnh phúc nhé!
    Cái bạn này bình luận vậy mà nghe được à! Có ai cho phép bạn không nên hỏi bác sĩ không? Lương y như từ mẫu! Bệnh nhân không biết nên mới hỏi. Chỉ có loại bác sĩ chạy theo đồng tiền nên mới bịt miệng người ta để muốn nói gì thì nói. Thế nào là đụng chạm nghề nghiệp? Muốn người ta không biết thì đừng có làm! Đừng nói là bs cho uống thuốc gì là vừa đủ cho sức khỏe của bạn, mà hãy nói bs cho uống thuốc gì là do trình dược viên nào nhét cho nhiều tiền hơn (1 đầu thuốc kê đơn bs được hưởng khoảng vài chục triệu là bình thường). Bs nổi nóng là bs ít học, do đâu có bằng thì không biết. Người có học cao hiểu rộng tự khả năng kiềm chế bản thân nha bạn! Hy vọng bạn là con nhà bs nhưng vẫn chí công vô tư nha!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng hỏi có 1 câu , nhưng bị phán là tài lanh nè.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2