Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

BS Từ Vân-Quốc Vinh trên đường Nam Kì Khởi Nghĩa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.8K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,838 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào theo khám thai ở chỗ vc bs Từ Vân-Quốc Vinh nắm trên đường Nam Kì Khởi Nghĩa ko ah,em lần đầu mang thai,hôm thai được 6 tuần em có đến đó sâ,thấy bs cũng dễ chịu,chỉ dẫn thai phụ cặn kẽ,em định theo vc bác ấy luôn,có mẹ nào đã đi khám ở đấy rồi thì chia sẻ cho em với nhé:Kiss:
    Thanh lý:http://zaodich.com/forum/f2934/may-l...-20-a-1249114/

Born:3.2kg;20M:16kg:Kiss::Kiss::Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 368 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Năm 2005 thì mình sinh mổ do Bác Vinh đỡ, nói chung là cũng nhẹ nhàng, lúc đó bác làm ở ĐHYD, giờ thì bác làm ở An Sinh nên mình cũng kong rành lắm
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

bác sĩ Quang Vinh bạn ơi...hihi...Mình được bác Vinh đỡ nè, nói chung 2 vợ chồng bác ấy rất nhiệt tình lại có tâm với bệnh nhân, khi đau đẻ mà thấy bác Vinh thì an tâm lắm lắm! Bé nhà mình đầu bự có thể phải mổ nhưng bác Vinh vẫn cho sanh thường được. MÌnh rất quý vợ chồng bác Vinh! Bạn theo bác này thì có thể an tâm tuyệt đối đấy! Chúc 2 mẹ con thật khỏe nhé!

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 1,838 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    bác sĩ Quang Vinh bạn ơi...hihi...Mình được bác Vinh đỡ nè, nói chung 2 vợ chồng bác ấy rất nhiệt tình lại có tâm với bệnh nhân, khi đau đẻ mà thấy bác Vinh thì an tâm lắm lắm! Bé nhà mình đầu bự có thể phải mổ nhưng bác Vinh vẫn cho sanh thường được. MÌnh rất quý vợ chồng bác Vinh! Bạn theo bác này thì có thể an tâm tuyệt đối đấy! Chúc 2 mẹ con thật khỏe nhé!
    Ôi thế ah,thế thì mình an tâm rồi,thấy vc bác ấy cũng rất hiền,chứ mình sợ gặp phải bs cộc cằn,nạt nộ thì eo ơi....sợ lắm,ko dám hỏi gì luôn đâu,cám ơn mẹ nó nhé:Smiling:

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình hỏi mình đến phòng khám lấy số luôn hay lấy số qua điện thoại vậy?:Rose:

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    • 1,838 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Bill2009 Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi mình đến phòng khám lấy số luôn hay lấy số qua điện thoại vậy?:Rose:
    3 tháng đầu thì ko cần lấy số đâu mẹ nó ah,cứ uống nhiều nước cho thật mắc tiểu rồi thì vào sâ thôi:Smiling:

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thanks mẹ nó trả lời nhé, mình được 32w rồi, mà mình đang theo bác sĩ kia cơ nhưng hôm qua tới ngày khám định kỳ thì bs này đóng cửa đang chờ giấy phép hành nghề ... :Sad: nên mình chuyển qua BS Từ Vân, ko biết vậy bs Từ Vân có khó chịu với mình ko nhỉ?:Thinking:
    • 74 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thanks mẹ nó trả lời nhé, mình được 32w rồi, mà mình đang theo bác sĩ kia cơ nhưng hôm qua tới ngày khám định kỳ thì bs này đóng cửa đang chờ giấy phép hành nghề ... :Sad: nên mình chuyển qua BS Từ Vân, ko biết vậy bs Từ Vân có khó chịu với mình ko nhỉ?:Thinking:
    Khách hàng đến thì mình nghĩ bác sĩ sẽ vui vẻ tiếp nhận thôi, chứ mà khó chịu thì sẽ không được các mẹ trên đánh giá cao đâu! Chúc mẹ con bạn khỏe mạnh nhé ! :Smiling:
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

VC bs Vinh dễ chịu lắm! Mình thấy nhiều người bầu to lắm mới tới khám và nhờ bác Vinh đỡ đấy!:Rose:

• 1,838 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Lần đầu khám vậy mẹ nó lấy số rồi,nhờ người nhà tới lấy số buổi sáng ấy,để được khám sớm đó mà,mà mình thấy trong khi ngồi chờ khám thì có mấy chị bụng cũng to lắm,đến là vào khám luôn,ko biết mấy chị ấy có lấy số trước ko nữa

• 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucha Xem bài viết
    Lần đầu khám vậy mẹ nó lấy số rồi,nhờ người nhà tới lấy số buổi sáng ấy,để được khám sớm đó mà,mà mình thấy trong khi ngồi chờ khám thì có mấy chị bụng cũng to lắm,đến là vào khám luôn,ko biết mấy chị ấy có lấy số trước ko nữa
    Mình ko lấy số nhưng hay tới khám giấc 7g30, nhiều khi còn 1 mình mình khám lúc ấy tha hồ hỏi lung tung:Battin ey:. Kinh nghiệm mình đi khám thai là đi trể chút nhưng ko phải ngồi chờ lâu!

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thks các mẹ trả lời nhé, vậy thôi để ngày mai em đi lấy số rồi khám luôn, em chỉ khám đến khoảng tuần 35 rồi em về quê sinh, nên chỉ khám bs TV mấy tuần này thôi, lấy số vào buổi sáng được hả mẹ nó ơi? khoảng mấy giờ lấy được vậy, mình tính buổi sáng đi làm lấy số , buổi chiều khám luôn chứ 2vc đều đi làm, ko ai lấy số giúp cả
    • 1,838 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Thks các mẹ trả lời nhé, vậy thôi để ngày mai em đi lấy số rồi khám luôn, em chỉ khám đến khoảng tuần 35 rồi em về quê sinh, nên chỉ khám bs TV mấy tuần này thôi, lấy số vào buổi sáng được hả mẹ nó ơi? khoảng mấy giờ lấy được vậy, mình tính buổi sáng đi làm lấy số , buổi chiều khám luôn chứ 2vc đều đi làm, ko ai lấy số giúp cả
    Lần trước là bà chị em lấy số gìum,tầm 7h mấy đến 8h là lấy số được rồi đó chị

• 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó đã cho thông tin nhé
    • 159 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucha Xem bài viết
    Đã có mẹ nào theo khám thai ở chỗ vc bs Từ Vân-Quốc Vinh nắm trên đường Nam Kì Khởi Nghĩa ko ah,em lần đầu mang thai,hôm thai được 6 tuần em có đến đó sâ,thấy bs cũng dễ chịu,chỉ dẫn thai phụ cặn kẽ,em định theo vc bác ấy luôn,có mẹ nào đã đi khám ở đấy rồi thì chia sẻ cho em với nhé:Kiss:
    Mẹ nó cho mình địa chỉ với
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bena2509 Xem bài viết
    Mẹ nó cho mình địa chỉ với
    Trả lời giúp mẹ Cucha nhé, Địa chỉ 218C Nam kì Khởi Nghĩa, nhìn xéo sang bên đừong là trường Marie Curie đấy! Bên ngoài để tên bác sĩ Từ Vân.:Rose:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,639 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Mình mới đi khám ở bác sĩ Vân-Vinh tối hôm qua đây. Phải nói là mình thất vọng vô cùng! Trước khi đi mình cũng tham khảo trên WTT mà biết đến vợ chồng bs này. Mình khám và canh nõan để có con trai trước khi có thai. Hôm qua mình vào khám bác sĩ Vân siêu âm cho mình trong khi bs Vinh ngồi kế bên ghi chép, siêu âm cũng bình thường rất nhanh chóng. Sau đó thì mình ra ngoài cho bs Vinh dặn là khi nào muốn có con thì mới đến canh nõan trong 1 chu kỳ thôi trong khi mình nghe nói để canh con trai thì thường phải canh nõan ít nhất 2 hoặc 3 chu kỳ kinh để biết được kích thước trứng sắp rụng của mình là bao nhiêu. Bs Vinh chỉ dặn như vậy rồi thu tiền chứ không dặn thêm gì nữa cả trong khi mình chờ đợi bs tư vấn thật là nhiều. Mình mới hỏi bs Vinh là mình nghe nói trước khi có thai nên bổ sung thêm axit folic nên nhờ bs cho mình 1 tên thuốc để mình bổ sung thêm thì bs Vinh nói mình sao biết nhiều quá vậy, coi ở trên mạng phải ko, muốn uống thì tui cho thôi chứ cũng ko cần uống. Rồi mình mới hỏi thêm là ở nhà mình có 1 lọ Oyster bổ sung kẽm cho anh xã thì loại thuốc này có dùng đc ko thì bs mới nói mình có muốn học bác sĩ không thì tui dạy luôn ở đây, sao cô biết nhiều quá zậy? Thiệt tình là mình thấy mình hỏi đâu có gì quá đáng đâu mà bs không những ko trả lời mà còn cà khịa xách mé mình nữa trong khi mình khám trả tiền chứ có phải miễn phí đâu. Bởi vậy theo mình thì vợ chồng bs này khám không nhiệt tình, không có cái tâm của người bác sĩ, thái độ thì khó chịu, chỉ biết khám lấy tiền chứ ko hề care đến tâm trạng người đi khám và với mình thì một đi không trở lại!
    NB 3,2kg 50cm === 12m 11kg 79cm === 18m 15,2kg 88cm === 24m 18kg 95cm === 27m 19kg 97cm

NB 3,2kg 50cm==>1m: 4,5kg==>2m: 5,7kg 60cm==>3m: 6,7kg 64cm==>4m: 7,5kg 67cm==>5m: 8kg 68cm==>6m: 8,5kg 71cm==>7m 8,8kg ==> 8m 9,3kg ==> 9m 10,3kg ==>10m 10,8kg

5,5m 2 răng ==> 12m 12 răng ==> 22m 20 răng
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Tuongau: mình đã đi khám ở phòng mạch này nhiều năm rồi. Trong lúc chờ khám có để ý, nếu chị hỏi bs Vinh quá nhiều thì chắc chắn sẽ bị như trên, thay vào đó chị nên hỏi bs Từ Vân trong lúc dc siêu âm, có thể chị sẽ nhận dc câu trả lời thỏa đáng. Nghĩa là chị hỏi nhầm ng` rồi đó ) Bs Vân chịu khó giải đáp thắc mắc của bệnh nhân nhiều hơn bs Vinh, đó là phong cách làm việc của 2 ng.

Hơn nữa nếu đã đến phòng mạch của 1 bác sĩ nghĩa là chị đã tin tưởng vào họ, vậy xem ra chị cung~ ko cần phải quá lo lắng như vậy. 2 bs này cung~ đã có uy tín nên ko làm j có hại cho chị đâu.

Chúc chị vui vẻ
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SSmtv Xem bài viết
    @Tuongau: mình đã đi khám ở phòng mạch này nhiều năm rồi. Trong lúc chờ khám có để ý, nếu chị hỏi bs Vinh quá nhiều thì chắc chắn sẽ bị như trên, thay vào đó chị nên hỏi bs Từ Vân trong lúc dc siêu âm, có thể chị sẽ nhận dc câu trả lời thỏa đáng. Nghĩa là chị hỏi nhầm ng` rồi đó ) Bs Vân chịu khó giải đáp thắc mắc của bệnh nhân nhiều hơn bs Vinh, đó là phong cách làm việc của 2 ng.

Hơn nữa nếu đã đến phòng mạch của 1 bác sĩ nghĩa là chị đã tin tưởng vào họ, vậy xem ra chị cung~ ko cần phải quá lo lắng như vậy. 2 bs này cung~ đã có uy tín nên ko làm j có hại cho chị đâu.

Chúc chị vui vẻ
    @Tuongau: Mình thì tin tưởng bác Vinh-Vân nên ít khi thắc mắc gì mà chỉ làm theo những gì 2 bác chỉ định. Mình cũng canh trứng để có bé ở đây, lúc mình canh thấy 2 bác chỉ nhiệt tình. 2 bác nghỉ ngày thứ 7,CN nhưng vì đang canh trứng cho mình mà sáng thứ 7 bác Vân ngồi chờ siêu âm cho 1 mình mình thôi đấy, nhiêu đây cũng thấy 2 bác này có tâm rồi nhỉ:LoveStruc:!Mình canh khoảng 2 chu kỳ thì có thai và là 1 bé trai:LoveStruc:. Quan trọng là lúc sanh mình mới được vô thuốc giục chưa đau bụng gì thì thấy bs Vinh đã đến nên mình yên tâm lắm vì đọc trên diễn đàn thấy nhiều mẹ vô phòng sanh đau dữ dội mà bs riêng vẫn chưa tới cuối cùng phải nhờ 1 bs khác đỡ giúp:Sad:. Lần đầu mình gặp bác Vinh cũng thấy không thích lắm (cái này chăc giống mẹ nó) nhưng nói chuyện 1 vài lần thì thật sự rất mến bác. Tập 2 mình cũng sẽ nhờ 2 bác canh giúp 1 công chúa.:Rose:

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có khi nào chị Tuongau vồn vã quá nên bác sĩ bị dội ko
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2