Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

BS Phạm Đình Dũng - Trưởng khoa nội tiết viện C

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 236K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 128 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Incoi Xem bài viết
    Ở đây bs chỉ khám, siêu âm và XN nước tiểu. Nếu khám vô sinh thì sẽ phải làm một loạt XN (bs giới thiệu đến trung tâm XN ở ngoài bãi Nghĩa Dũng ý). Những người mổ nội soi là do bị tắc ống dẫn trứng, trước thường hay thông, giờ thấy các mẹ trên này khen bs Dũng mổ xong là có luôn. Bạn đã có kg khám, XN gì rồi cứ mang đến bs tham khảo. Mình thì k điều trị vô sinh nên k biết rõ đâu, chỉ mang máng thế thôi, thấy bs cũgn giỏi vì mấy người mình giới thiệu đến đều ok, thái độ bs cũng nhẹ nhàng và dễ chịu nên bầu lần 2 này cũng đến khám ở đó cho gần.

Em chồng mình cũng điều trị ở đây. Sau khi làm 1 loạt XN thì kluận là tinh trùng của chồng đủ nhưng hơi yếu tý thôi. Bs cho vợ uống thuốc (chắc là nội tiết, điều hoà kinh nguyệt cho ổn định), chồng thì uống thuốc để tăng lượng và chất cho ttrùng, chỉ định shoạt bt nhưng nó sốt ruột nên muốn bơm trực tiếp luôn. Bs bảo số nó hên bơm lần đầu tiên đã được rồi. Giờ được thằng cu giống bố y đúc.

Đừng có ngần ngại mà đi khám ngay đi, thắc mắc gì cứ hỏi thoải mái. Chúc thành công.
    Chị ơi bác Dũng có làm IUI luôn ko hả chị?
    Em cũng đang muốn qua bác khám chị ạ
    • 49 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

vâng em cảm ơn chị. em uống thuốc đó cũng thấy vậy chị ạ. hôm 28 em đi siêu âm( Ngày thứ 10 của kì kinh) thì bên buồng trứng phải có nhiều nang 7-8mm,nhưng buồng trứng trái có 1 quả khoảng 10mm nhưng niêm mạc mỏng có 4,7 thôi nên bác sĩ bảo là uống thêm thuốc để niêm mạc dày hơn và yêu cầu là về xxxxx với chồng lần cuối cùng vào ngày hôm nay rồi nghỉ đén mùng 2 đến khám lại.BS bảo là thử theo dõi 1 chu kì nếu lần này tốt thì sau hôm mùng 2 bs sẽ chỉ dịnh ngày xxxxxx tôt nhất.
    các chị ơi uống thuốc m chỉ được có 10mm thì có phải là bệnh nặng kho ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungbinh2801 Xem bài viết
    Tớ uống thấy bình thường, ko mệt mỏi gì, nhưng mà nói nhỏ đừng cười nhé, :mad: tớ uống 2 thuốc đấy ra nhiều chất nhờn lắm, lúc nào cũng muốn gần chồng, thế mới chết dở chứ, ko hiểu tại sao, bạn cứ theo đơn BS cho uống đi, vì ít nhất có mình đi tiên phong và đã thành công rồi, hôm nọ mình đi siêu â còn đang có khả năng đẻ sinh đôi cơ
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matbuon37 Xem bài viết
    Chị ơi bác Dũng có làm IUI luôn ko hả chị?
    Em cũng đang muốn qua bác khám chị ạ

Tớ đã bảo là tớ k phải chữa vô sinh nên tớ k rành lắm, nhất là mấy cái từ chuyên ngành đó. IUI có phải là bơm trực tiếp tinh trùng vào buồng tử cung k? Bs sẽ chỉ định cho đi làm các XN và căn cứ vào đấy sẽ cho bạn áp dụng p.pháp thụ thai nào. Nếu là tự nhiên thì bs sẽ s.a ngày rụng trứng, cho uống thuốc kích thích rụng trứng và 1 số thuốc hỗ trợ khác, chỉ định ngày qh. Còn nếu k được thì sẽ phải dùng pp bơm trực tiếp hoặc TTON. Tuy nhiên, để làm những thủ thuật này phải do các bs chuyên môn của khoa hiếm muộn thực hiện. Bs chỉ giới thiệu cho bạn vào viện để mọi việc thuận lợi thôi. Em chồng mình cũng theo bs, chỉ định đi bơm 1 lần là được luôn. Nhưng k phải ai cũng thế đâu nhé. Cứ xác định phải kiên nhẫn. Nghe nó nói có mấy người phải bơm tới 5,6 lần mới được.

Cứ đến khám 1 lần đi rồi xin tư vấn 1 thể nhé. Chúc may mắn.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...
    ...Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời.
    http://s270.photobucket.com/albums/jj84/HanhTam_album/
    • 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Việc siêu âm đầu dò k ảnh hưởng đến thai. Trường hợp của bạn chỉ là trùng lặp và bạn suy diễn như vậy. Hồi mình có thai bé đầu 8 tuần cũng bị động thai, ra rất nhiều máu, nằm trong khoa của bs Dũng mất 5 ngày (k phải do bs D điều trị trực tiếp đâu nhé), ngày nào chả bị lôi lên banh mỏ vịt khám trong và siêu âm đầu dò. Cũng đã bị ra máu rồi nên mỗi lần như vậy cũng sợ lắm mà có sao đâu. Dưới 10 tuần thì phải s.a đầu dò mới chính xác, mới xem được chỗ rau chớm bong ra, thậm chí lúc đó còn chưa thấy chảy máu ra ngoài. Như vậy mới kịp dùng thuốc chặn. Nói chung đấy là nghiệp vụ của họ được đào tạo trường lớp rồi. Bạn đừng lo. Tiền sử thai lưu mà đến bs Dũng là đúng chỗ rồi đó[/quote]

Bạn nói vậy thì mình yên tâm quá rồi. Có lẽ mình lo lắng quá nên suy diễn lung tung. Cám ơn bạn rất nhiều nhé.
    • 49 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

buồn quá các chị ạ.như vậy là lần uống thuốc đầu tiên ko có kq.Trứng ko lớn.ngày thứ 16 mà trúng 10. BS cho em uống thuốc glucopha avà cho đi làm xét nghiệm tuyến giáp.
    buon quassssssssss:Crying:
    • 439 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Các mẹ theo khám BS Dũng cho mình hỏi : ở chỗ BS siêu âm đầu dò hay SA thành bụng?
    Mấy tháng trước mình vẫn ra 21 Phan Chu Trinh SA đầu dò nhưng chưa có kết quả, mỗi lần SA xong mình thấy đau, tức bụng, khó chịu lắm... nên tháng này muốn tìm chỗ nào SA thành bụng.
    4 tháng rồi chưa thấy gì nên mình cũng lo lắm! Mình đang có ý định khám ở chỗ BS Dũng . Với lại, phòng khám cũng gần nhà mình, đi lại sẽ thuận tiện hơn.

• 250 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Kinh nguyet cua minh cung khong deu, chi so cung < 2, khi sieu am cung thay nhieu nang nhu ban, ban co the cho minh biet kinh nghiem chua benh KN deu hay khong? gap truong hop giong ban va minh thi co phai kho co con khong. minh dang ban khoan wa.cam on truoc nhe
    • 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunkiucuame Xem bài viết
    Các mẹ theo khám BS Dũng cho mình hỏi : ở chỗ BS siêu âm đầu dò hay SA thành bụng?
    Mấy tháng trước mình vẫn ra 21 Phan Chu Trinh SA đầu dò nhưng chưa có kết quả, mỗi lần SA xong mình thấy đau, tức bụng, khó chịu lắm... nên tháng này muốn tìm chỗ nào SA thành bụng.
    4 tháng rồi chưa thấy gì nên mình cũng lo lắm! Mình đang có ý định khám ở chỗ BS Dũng . Với lại, phòng khám cũng gần nhà mình, đi lại sẽ thuận tiện hơn.
    Bác sĩ Dũng siêu âm cả 2 loại chị ah, nhưng bác sĩ siêu âm đầu dò cũng nhẹ nhàng lắm, ko đau như những chỗ khác, em nhát như cáy, cứ com rúm người vào, mà cũng phải công nhận bs siêu âm ko đau
    • 439 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

:Crying:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthuy1503 Xem bài viết
    Bác sĩ Dũng siêu âm cả 2 loại chị ah, nhưng bác sĩ siêu âm đầu dò cũng nhẹ nhàng lắm, ko đau như những chỗ khác, em nhát như cáy, cứ com rúm người vào, mà cũng phải công nhận bs siêu âm ko đau
    Cám ơn em nhiều nhé! mấy hôm nữa chị sẽ qua chỗ BS khám để lên kế hoạch cho tháng sau vậy. Tháng 7 AL chị kiêng em ạ!:Crying::Crying::Crying:

• 153 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

các bạn cho mình xin số điện thoại phòng khám 387 Kim Ngưu và số dd của bs Dũng với. Cảm ơn các bạn.
    • 289 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienluong84 Xem bài viết
    buồn quá các chị ạ.như vậy là lần uống thuốc đầu tiên ko có kq.Trứng ko lớn.ngày thứ 16 mà trúng 10. BS cho em uống thuốc glucopha avà cho đi làm xét nghiệm tuyến giáp.
    buon quassssssssss:Crying:
    Tớ cũng ko có trứng rụng đâu, BS cho uống Glucopha thế là tận cuối chu kỳ trứng mới rụng, bây h dc 8 tuần rồi, mừng lắm, cứ uống theo đơn của BS đi, đứng căng thẳng là sẽ có ngay
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoconxinhxinh Xem bài viết
    các bạn cho mình xin số điện thoại phòng khám 387 Kim Ngưu và số dd của bs Dũng với. Cảm ơn các bạn.
    Điện thoại ở 387 Kim Ngưu: 8242341. Nhưng có j thì chắc bạn phải đến tận nơi chứ không hỏi qua điện thoại được đâu vì BS thường bận khám nên không nhận điện thoại đâu.
    • 98 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungbinh2801 Xem bài viết
    Tớ cũng ko có trứng rụng đâu, BS cho uống Glucopha thế là tận cuối chu kỳ trứng mới rụng, bây h dc 8 tuần rồi, mừng lắm, cứ uống theo đơn của BS đi, đứng căng thẳng là sẽ có ngay
    Chị ui, Chị uống thuốc kích trứng thì có đi siêu âm thường xuyên không mà BS bảo không có trứng rùi vẫn đậu thai vậy. Chúc mừng chị nhé:Applause::Applause::Applause: Tháng này em cũng đang uống thuốc kích trứng từ ngày T4 vòng kinh đến hqua là ngày T9 VK em đi SA thì trứng có 11mm và niêm mạc mỏng. BS bảo em trứng bé quá. Hu hu ! Em đang hy vọng tràn trề tháng này vậy mà....:Crying::Crying::Crying:. Thấy chị nói "BS bảo không có trứng mà vẫn đậu " làm em lấy lại lòng tin quá. Hy vọng là ngày 15-16 trứng sẽ to lên và đậu giống chị. Chị ủn mông cho em nhé. Em đang mong lắm rùi. Chúc mạnh khỏe, ăn uống tốt để lấy chất cho thai nha.
    • 289 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongtraumauve Xem bài viết
    Chị ui, Chị uống thuốc kích trứng thì có đi siêu âm thường xuyên không mà BS bảo không có trứng rùi vẫn đậu thai vậy. Chúc mừng chị nhé:Applause::Applause::Applause: Tháng này em cũng đang uống thuốc kích trứng từ ngày T4 vòng kinh đến hqua là ngày T9 VK em đi SA thì trứng có 11mm và niêm mạc mỏng. BS bảo em trứng bé quá. Hu hu ! Em đang hy vọng tràn trề tháng này vậy mà....:Crying::Crying::Crying:. Thấy chị nói "BS bảo không có trứng mà vẫn đậu " làm em lấy lại lòng tin quá. Hy vọng là ngày 15-16 trứng sẽ to lên và đậu giống chị. Chị ủn mông cho em nhé. Em đang mong lắm rùi. Chúc mạnh khỏe, ăn uống tốt để lấy chất cho thai nha.
    Tớ đi siêu âm liên tục, ngày kinh tớ là 36 ngày, đến ngay 22 của chu kỳ đi siêu âm vẫn ko có trứng, BS cho chuyển sang uống Glucopha và hẹn bao h có kinh đến khám, thế mà cuối chu kỳ lại có trứng rụng, hi hi hi, may thế chứ, nhưng tớ nghĩ quan trọng nhất là tháng đấy vợ chồng tớ nghĩ là không có trứng rụng nên tinh thần thoải mái ko tính toán gì cả, chứ các tháng trước tính toán các kiểu mà chả trúng gì cả, cho nên cứ để tinh thần thoải mái, uống thuốc theo đơn của BS đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 430 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chào các chị, em cũng là thành viên đang trong trạng thái sốt ruột như các chi đây, mong các chị cùng cảnh ngộ đã đi trước chỉ bảo em. Trường hợp của em khổ nỗi là hoàn toàn bình thường ( em đã đi siêu âm 3 lần rùi tất cả phần phụ bình thường, kinh nguyệt thì đều 28 ngày, không thấy gì bất thường) vậy mà thả đến 5 tháng nay nhưng chưa thấy gì. Tháng trước siêu âm nang noãn thì ngày 12 rồi mà vẫn 5-6 mm, không có nang vượt trội, dùng que thử trứng thì chẳng thấy 2 vạch bao giờ. Em thấy sốt ruột quá rồi muốn tới bác sĩ mong có kết quả. CHủ nhật này em tới kì kinh mới rồi theo các chị em nên đi bác sĩ từ bây giờ hy đợi thời điểm nào ( sạch kinh, hay khi nào?) Có chị nào mà online có kinh nghiệm chỉ dùm em nhanh nhé!
    • 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongsomcobaby Xem bài viết
    Chào các chị, em cũng là thành viên đang trong trạng thái sốt ruột như các chi đây, mong các chị cùng cảnh ngộ đã đi trước chỉ bảo em. Trường hợp của em khổ nỗi là hoàn toàn bình thường ( em đã đi siêu âm 3 lần rùi tất cả phần phụ bình thường, kinh nguyệt thì đều 28 ngày, không thấy gì bất thường) vậy mà thả đến 5 tháng nay nhưng chưa thấy gì. Tháng trước siêu âm nang noãn thì ngày 12 rồi mà vẫn 5-6 mm, không có nang vượt trội, dùng que thử trứng thì chẳng thấy 2 vạch bao giờ. Em thấy sốt ruột quá rồi muốn tới bác sĩ mong có kết quả. CHủ nhật này em tới kì kinh mới rồi theo các chị em nên đi bác sĩ từ bây giờ hy đợi thời điểm nào ( sạch kinh, hay khi nào?) Có chị nào mà online có kinh nghiệm chỉ dùm em nhanh nhé!
    Theo mình thì bạn cứ đến vào ngày thứ 11 hoặc 12 nếu chu kỳ của bạn 28 ngày. Bác sỹ sẽ xem trứng và niêm mạc tử cung. Nếu có vấn đề gì bác sỹ sẽ cho thuốc hoặc chỉ định đi xét nghiệm nội tiết. Nếu ngày 12 mà trứng vẫn có 5-6 mm thôi thì chắc có vấn đề gì đó không ổn nhưng bác sỹ có thể cho bạn thuốc kích trứng. Bác cứ yên tâm nhưng nên đi khám càng sớm càng tốt nhé.
    • 430 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mongbb Xem bài viết
    Theo mình thì bạn cứ đến vào ngày thứ 11 hoặc 12 nếu chu kỳ của bạn 28 ngày. Bác sỹ sẽ xem trứng và niêm mạc tử cung. Nếu có vấn đề gì bác sỹ sẽ cho thuốc hoặc chỉ định đi xét nghiệm nội tiết. Nếu ngày 12 mà trứng vẫn có 5-6 mm thôi thì chắc có vấn đề gì đó không ổn nhưng bác sỹ có thể cho bạn thuốc kích trứng. Bác cứ yên tâm nhưng nên đi khám càng sớm càng tốt nhé.
    Chi ah! thế thì bác sĩ cho uống thuốc ứng dụng ngay vào tháng uống thuốc hay là để điều trị cho những tháng sau, vì ngày 11, 12 mới uống mà. Mà thág này tự nhiên chu kì của em lại sơm hơn có 26 ngày, hôm nay em bắt đầu thấy rồi. chị trả lời em sớm nha, em sốt ruột lắm rồi.
    • 289 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn cứ tới khám là BS tư vấn cho mà, uống thuốc là ngày thứ 2 sau khi bị hành kinh, uống trong mấy ngày rồi lại đổi thuốc, tốt nhất là nên đến khám chứ mỗi người một kiểu mà, BS khám cẩn thận lắm, cũng mát tay nữa, mình cũng tự tin là chu kỳ đều nhưng thả mãi ko có, đến BS 1 lần là có luôn
    • 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ bạn nên đến khám, vì cơ địa mỗi người một khác. Bác sỹ khám rất cẩn thận nên bạn yên tâm. Bác sỹ có thể bảo bạn đi xét nghiệm nội tiết vào ngày thứ 2 của chu kỳ sau đó tùy kết quả bác sỹ bổ sung nội tiết cho bạn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 430 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Vâng cảm ơn các chị. Hôm nay em định đi luôn đây, hôm nay là ngày thứ 4 chu kì của em rồi có sao không nhỉ. Sáng nay đi có được không nhỉ?