• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

BS Phạm Đình Dũng - Trưởng khoa nội tiết viện C

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 228K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Em đang điều trị để có em bé ở BS Dũng (PK 387 Kim Ngưu), BS này là trưởng khoa nội tiết viện C. Có mẹ nào đã khám chỗ BS Dũng vào đây chia sẻ kinh nghiệm với e nhe.
    E bị nang noãn nhỏ, đã được BS DŨng mổ nội soi và KQ giải phẫu là " không có nang noãn hoặc thể trắng" - có mẹ nào giai thích đcj KQ này giùm e k.
    Chúc các mẹ sớm muộn gì cũng có tin vui :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có em đây chị!

Em theo bác Dũng từ khi thai 7 tuần tới nay sắp sinh rồi, cũng khám tại 387 Kim Ngưu
    Em do người quen giới thiệu và cảm thấy thực sự yên tâm, nhất là từ phản hồi của người quen và các bệnh nhân khác
    Hồi 20 tuần đi siêu âm 4D của bác sĩ Chương, bác sĩ hỏi thăm hiện em đang thăm khác của bs nào?, khi nói tên bác Dũng thì đựoc anh Chương khen ngay :" Bác Dũng thì yên tâm quá rồi"
    Có vài lời chia sẻ cùng chị, để chị vững tin hơn vào bản thân và bác sĩ mà mình đang thăm khám
    Chúc cho may mắn sớm đến với chị nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mauvang Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Em đang điều trị để có em bé ở BS Dũng (PK 387 Kim Ngưu), BS này là trưởng khoa nội tiết viện C. Có mẹ nào đã khám chỗ BS Dũng vào đây chia sẻ kinh nghiệm với e nhe.
    E bị nang noãn nhỏ, đã được BS DŨng mổ nội soi và KQ giải phẫu là " không có nang noãn hoặc thể trắng" - có mẹ nào giai thích đcj KQ này giùm e k.
    Chúc các mẹ sớm muộn gì cũng có tin vui :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Mau vàng đã mổ nội soi rồi à? Mổ để đốt điểm buồng trứng(tức là chọc cho bớt trứng đi) hay chỉ kiểm tra thôi? Buồng trứng Mauvang co nhieu nang không?
    Mình bị BTDN đi siêu âm mỗi bên 10 quả chỉ 5-6mm thôi
    Mauvang cho mình lịch khám bác sỹ Dũng với nhé. Có lẽ mình sẽ theo bác sỹ thôi.
    Có mẹ nào đã và đang chữa bác sỹ Dũng rồi thì post lên cho chúng em có thêm nghị lực nhé....:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jinni Xem bài viết
    Có em đây chị!

Em theo bác Dũng từ khi thai 7 tuần tới nay sắp sinh rồi, cũng khám tại 387 Kim Ngưu
    Em do người quen giới thiệu và cảm thấy thực sự yên tâm, nhất là từ phản hồi của người quen và các bệnh nhân khác
    Hồi 20 tuần đi siêu âm 4D của bác sĩ Chương, bác sĩ hỏi thăm hiện em đang thăm khác của bs nào?, khi nói tên bác Dũng thì đựoc anh Chương khen ngay :" Bác Dũng thì yên tâm quá rồi"
    Có vài lời chia sẻ cùng chị, để chị vững tin hơn vào bản thân và bác sĩ mà mình đang thăm khám
    Chúc cho may mắn sớm đến với chị nhé!
    Cám ơn em nhiều lắm!
    Chúc hai mẹ con khỏe nhé.
    Chị cũng được nghe rất nhiều điều tích cực về BS Dũng, mà thực tế chị khám ở đó cũng thấy như vậy nên yên tâm lắm.
    Chúc em và con khỏe để còn động viên các mẹ trên WTT nhé.

• 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tusan410 Xem bài viết
    Mau vàng đã mổ nội soi rồi à? Mổ để đốt điểm buồng trứng(tức là chọc cho bớt trứng đi) hay chỉ kiểm tra thôi? Buồng trứng Mauvang co nhieu nang không?
    Mình bị BTDN đi siêu âm mỗi bên 10 quả chỉ 5-6mm thôi
    Mauvang cho mình lịch khám bác sỹ Dũng với nhé. Có lẽ mình sẽ theo bác sỹ thôi.
    Có mẹ nào đã và đang chữa bác sỹ Dũng rồi thì post lên cho chúng em có thêm nghị lực nhé....:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Chào Tusan410,
    Mình mổ nội soi Drilling buồng trứng trái và cắt góc buồng trứng phải bạn ah. mình mổ hồi tháng 8 vừa rồi đấy, sau mổ minh uống glucophage 1 tháng và uống thuốc kích trứng liều thấp 1 tháng mà trứng chỉ được 14mm thui. Tháng sau BS sẽ cho mình uống liều cao hơn xem sao đấy. Mình xin BS cho mình tiêm nhưng BS chưa cho tiêm.
    BT của mình cũng có tháng nhìu nang cũng có tháng chỉ có 1 hoặc 2 nang. Sau khi mổ nội soi thi buồng trứng phải (bên bi cắt góc) co 2 nang còn bên trái có 5 hoặc 6 nang gì đó nhưng nó cứ được hơn 10mm là nó teo đi. BS DŨng bảo theo như xét nghiệm thì mình không phải bị đa nang đâu và còn nói thêm là sau mổ nội soi thì 90% sẽ có KQ tốt nên mình hy vọng lắm.
    BS Dũng khám từ 17h đến 19h tất cả các ngày trong tuần tại 387 Kim Ngưu. Bạn cứ đến đó ghi tên vào sổ và chờ đến lượt thui không phải lấy số đâu, nếu đông bệnh nhân BS DŨng có thể làm đến 22h cơ, BS không để BN phải đi về đâu.
    Bạn nên đi khám BS càng sớm càng tốt bạn ah.
    Chúc bạn gặp nhiều may mắn nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mauvang; 06/11/2007 vào lúc 03:09 PM.

• 211 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào Tusan410,
    Mình mổ nội soi Drilling buồng trứng trái và cắt góc buồng trứng phải bạn ah. mình mổ hồi tháng 8 vừa rồi đấy, sau mổ minh uống glucophage 1 tháng và uống thuốc kích trứng liều thấp 1 tháng mà trứng chỉ được 14mm thui. Tháng sau BS sẽ cho mình uống liều cao hơn xem sao đấy. Mình xin BS cho mình tiêm nhưng BS chưa cho tiêm.
    BT của mình cũng có tháng nhìu nang cũng có tháng chỉ có 1 hoặc 2 nang. Sau khi mổ nội soi thi buồng trứng phải (bên bi cắt góc) co 2 nang còn bên trái có 5 hoặc 6 nang gì đó nhưng nó cứ được hơn 10mm là nó teo đi. BS DŨng bảo theo như xét nghiệm thì mình không phải bị đa nang đâu và còn nói thêm là sau mổ nội soi thì 90% sẽ có KQ tốt nên mình hy vọng lắm.
    BS Dũng khám từ 17h đến 19h tất cả các ngày trong tuần tại 387 Kim Ngưu. Bạn cứ đến đó ghi tên vào sổ và chờ đến lượt thui không phải lấy số đâu, nếu đông bệnh nhân BS DŨng có thể làm đến 22h cơ, BS không để BN phải đi về đâu.
    Bạn nên đi khám BS càng sớm càng tốt bạn ah.
    Chúc bạn gặp nhiều may mắn nhé.
    Mauvang ơi, cho mình hỏi bs Dũng có khám và tư vấn cho mình từ lúc đầu để chuẩn bị có thai k, phòng khám của bs có máy siêu âm do bs tự siêu âm k hay là người khác làm hả bạn. Còn xét nghiệm nội tiết bác sĩ có làm ở nhà luôn ko. Bạn đã xét nghiệm nội tiết rồi à, có phải vào ngày thứ 2 ckk không? Kết quả xét nghiệm của bạn thế nào, k bị đa nang thì có phải chỉ số LH/FSH <2 phải không, nếu biết thì trả lời giùm mình với nhé, mình vừa xét no nội tiết hôm qua, kết quả của mình LH/FSH= 1.4

• 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tidieu81 Xem bài viết
    Mauvang ơi, cho mình hỏi bs Dũng có khám và tư vấn cho mình từ lúc đầu để chuẩn bị có thai k, phòng khám của bs có máy siêu âm do bs tự siêu âm k hay là người khác làm hả bạn. Còn xét nghiệm nội tiết bác sĩ có làm ở nhà luôn ko. Bạn đã xét nghiệm nội tiết rồi à, có phải vào ngày thứ 2 ckk không? Kết quả xét nghiệm của bạn thế nào, k bị đa nang thì có phải chỉ số LH/FSH <2 phải không, nếu biết thì trả lời giùm mình với nhé, mình vừa xét no nội tiết hôm qua, kết quả của mình LH/FSH= 1.4
    Chao tidieu81,
    Bất cứ điều gì liên quan đến "bà mẹ mang thai" chú Dũng đều tư vấn rất cẩn thận và trách nhiệm bạn ah.
    Phòng khám có máy siêu âm và chú Dũng tự siêu âm luôn.
    Mình xét nghiệm nội tiết ngay từ khi mới khám chỗ chú Dũng vì kinh của mình không đều và SA có nhiều nang nhỏ. Chỉ số LH/FSH<2 thì không phải đa nang đâu, của mình cũng vậy.
    Bạn vào đây để xem quy trình khám chỗ chú DŨng của mình nhé
    Đã ai đi khám chỗ Bs. Ngọc Lâm ở Mỹ Đình chưa?.
    Chúc bạn may mắn nhé.

• 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chao tidieu81,
    Bất cứ điều gì liên quan đến "bà mẹ mang thai" chú Dũng đều tư vấn rất cẩn thận và trách nhiệm bạn ah.
    Phòng khám có máy siêu âm và chú Dũng tự siêu âm luôn.
    Mình xét nghiệm nội tiết ngay từ khi mới khám chỗ chú Dũng vì kinh của mình không đều và SA có nhiều nang nhỏ. Chỉ số LH/FSH<2 thì không phải đa nang đâu, của mình cũng vậy.
    Bạn vào đây để xem quy trình khám chỗ chú DŨng của mình nhé
    Đã ai đi khám chỗ Bs. Ngọc Lâm ở Mỹ Đình chưa?.
    Chúc bạn may mắn nhé.
    Mauvang hay siêu âm chỗ bác sỹ Dũng là siêu âm đầu dò hay siêu âm bụng thế? Mình thấy siêu âm đầu dò mới đo kích thước trứng chính xác được. Mà bác sỹ Dũng có khám CN ko vậy?
    Chúc Mauvang may mắn nhé:Rose: :Rose: :Rose:

• 66 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tusan410 Xem bài viết
    Mauvang hay siêu âm chỗ bác sỹ Dũng là siêu âm đầu dò hay siêu âm bụng thế? Mình thấy siêu âm đầu dò mới đo kích thước trứng chính xác được. Mà bác sỹ Dũng có khám CN ko vậy?
    Chúc Mauvang may mắn nhé:Rose: :Rose: :Rose:
    Chào bạn, chúc bạn một ngày tốt lành nhé.
    Chỗ chú DŨng siêu âm cả 2 loại bạn ah. Nếu SA trứng thì phải SA đầu dò bạn ah.
    Chú Dũng khám tất cả các ngày trong tuần tuy nhiên cũng có ngày nghỉ đột xuất vì chú ấy đi công tác. Bạn cứ đến đó thử xem sao.

• 211 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mauvang ơi, cho mình hỏi tí tẹo: bạn có thể post kết quả xét nghiệm lên cho mình xem được k, chú Dũng cho bạn làm những chỉ số gì vậy? Hôm nọ mình xét nghiệm vào ngày thứ 2ckk, mà cái này là do cơ quan tổ chức khám sức khỏe nên mình xin làm xét no luôn, họ chỉ làm cho mình 4 chỉ số: FSH, LH, Estradiol, Prolactin thôi. Nhưng mình nghe đâu còn mấy cái nữa là Progesterone, Testosterone và cả Estrogene nữa nhưng mình k được làm. Mình cũng lấn bấn mãi, muốn đến chỗ bạn khám nhưng mình vẫn chưa sạch kinh.