• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 243K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

• 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã khám Bác sỹ Cường ở 73 Tràng Thi chưa cho em ý kiến với. Em nghe có chị nói bs Cường này rất giỏi chuẩn đoán dị tật cho thai nhi từ khi dưới 3 tháng???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pnvn
    Có mẹ nào đã khám Bác sỹ Cường ở 73 Tràng Thi chưa cho em ý kiến với. Em nghe có chị nói bs Cường này rất giỏi chuẩn đoán dị tật cho thai nhi từ khi dưới 3 tháng???
    Đúng rồi đấy bạn à, bs Cường nổi tiếng ở Viện C đấy, hồi mình mang bầu chỉ toàn siêu âm của bs Cường thôi, bs siêu âm rất cẩn thận và đặc biết nếu bạn đã khám trong Viện C rồi thì bs nhất quyết k khám cho bạn ở Tràng Thi đâu. . Hôm mình đi siêu âm có chị đang theo dõi thai ở Viện C mà qua đó khám bị bs Cường mắng cho một trận té tát.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuBob
    Đúng rồi đấy bạn à, bs Cường nổi tiếng ở Viện C đấy, hồi mình mang bầu chỉ toàn siêu âm của bs Cường thôi, bs siêu âm rất cẩn thận và đặc biết nếu bạn đã khám trong Viện C rồi thì bs nhất quyết k khám cho bạn ở Tràng Thi đâu. . Hôm mình đi siêu âm có chị đang theo dõi thai ở Viện C mà qua đó khám bị bs Cường mắng cho một trận té tát.
    Em cảm ơn chị. Tại em thấy trên diễn đàn không thấy ai nói đến bs Cường thì phải. Có người mách em đến đấy siêu âm vì bs rất giỏi đoán dị tật trong vòng 3 tháng đầu. Chị có biết thời gian lv của bs ở pk không ạ?
    • 177 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pnvn
    Em cảm ơn chị. Tại em thấy trên diễn đàn không thấy ai nói đến bs Cường thì phải. Có người mách em đến đấy siêu âm vì bs rất giỏi đoán dị tật trong vòng 3 tháng đầu. Chị có biết thời gian lv của bs ở pk không ạ?
    Bs Cường là 1 trong những bs đầu ngành về siêu âm. Thường 3 tháng đầu thai kỳ bs ấy chỉ siêu âm đầu dò. Các buổi chiều từ t2-t6 bs Cường làm việc tại phòng khám bs Tạ Xuân Lan- Liễu Giai ( đối diện TTTT Quần Ngựa ), t7-CN mới khám tại 73 Tràng Thi. Số dđ của bs : 0983212099. Bạn có thể gọi cho bs để hỏi thêm vì mình khám cũng lâu lâu rồi, không biết bây giờ có j thay đổi? Chúc vui.
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình nghe nói bs Cường hay quát mắng bệnh nhân lắm. tính rất nóng
    • 1,728 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nemothanhkhoi
    mình nghe nói bs Cường hay quát mắng bệnh nhân lắm. tính rất nóng
    Không phải nóng mà la Đồng bóng. Vì thế k phải ai cũng bị Bs C mắng. Chẳng thế mà Làng Bác sĩ gọi bác là :Cường Bờm.

Rất giỏi. Đang làm tiến sĩ tại Pháp. Hình như giờ này thì đã về Việt Nam rồi thì phải. Mình đã chứng kiến, bác ấy còn nhìn thấy những dị tật trong nội tạng của chính thai nhi, từ đó, khuyên người mẹ nên làm gì để cho cả mẹ và con cùng an toàn khi sinh.

Khi đến khám bác ấy, nếu không muốn bác ấy mắng, thì hãy tuân thủ một vài điều sau đây (chỉ là kinh nghiệm của tớ thôi - tớ thấy, nhờ thế, tớ chẳng bị bác ấy mắng bao giờ) : Không nói đã từng khám trong viện C, Nên nói do không có thời gian nên đã khám ở một số nơi nhưng không yên tâm nên phải đến khám bác bằng được (là bác ấy sướng lắm), không hỏi nhiều, cứ để bác ấy nói, nói đến đâu hãy hỏi đến đó....
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ http://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/
    • 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Tớ thấy nói nhiều về ông này, mình tới khám ông này, mình chả có bệnh gì, nhưng khám xong ông ý thì về nhà có mà thành có bệnh.

Lương y phải như từ mẫu, còn lương y kiểu ông này, giỏi thì công nhận rất giỏi nhưng về khoản tính cách con người cần phải xem lại. Tớ thà khám ở chỗ khác còn hơn tới chỗ ông này khám, kể cả ông ấy có khám miễn phí cho tớ

Mà thiếu gì bác sỹ khác cũng giỏi, đâu phải có mỗi ông này đâu, có nhiều mẹ cứ tâng bốc quá và ai cũng ca ngợi ông ý thành ra ông ý kiêu căng hợm hĩnh là đúng thôi.

• 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me's Bong
    Tớ thấy nói nhiều về ông này, mình tới khám ông này, mình chả có bệnh gì, nhưng khám xong ông ý thì về nhà có mà thành có bệnh.

Lương y phải như từ mẫu, còn lương y kiểu ông này, giỏi thì công nhận rất giỏi nhưng về khoản tính cách con người cần phải xem lại. Tớ thà khám ở chỗ khác còn hơn tới chỗ ông này khám, kể cả ông ấy có khám miễn phí cho tớ

Mà thiếu gì bác sỹ khác cũng giỏi, đâu phải có mỗi ông này đâu, có nhiều mẹ cứ tâng bốc quá và ai cũng ca ngợi ông ý thành ra ông ý kiêu căng hợm hĩnh là đúng thôi.

Em không biết bác sỹ đối với chị như thế nào, còn em thì thấy bác sỹ này rất có lương tâm, mặc dù có thể hơi ác khẩu 1 chút. Bác sỹ không khuyến khích mọi người đến khám nhiều đâu, chỉ 3 lần vào các tuần 12, 22 và 32 thôi, trừ các trường hợp đặc biệt. Nếu ai đến siêu âm nhiều lần hay quá 42 tuần mà chưa nhập viện cũng bị bác sỹ mắng. Hơi ghê gớm một chút nhưng nếu ai thông cảm thì sẽ nghĩ là bác sỹ lo cho 2 mẹ con. Mà theo em được biết thì BS Cường là BS siêu âm giỏi nhất miền Bắc. Thông thường các bệnh viện không chấp nhận kết quả khám của các bệnh viện hay phòng khám tư nhân khác, tuy nhiên nếu kết quả siêu âm có chứ ký của BS Cường thì BVPSHN sẽ chấp nhận ngay (Đây là thông tin mà BS Nghĩa - BVPSHN đã nói với bọn em đấy ạ).
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuboong
    Em không biết bác sỹ đối với chị như thế nào, còn em thì thấy bác sỹ này rất có lương tâm, mặc dù có thể hơi ác khẩu 1 chút. Bác sỹ không khuyến khích mọi người đến khám nhiều đâu, chỉ 3 lần vào các tuần 12, 22 và 32 thôi, trừ các trường hợp đặc biệt. Nếu ai đến siêu âm nhiều lần hay quá 42 tuần mà chưa nhập viện cũng bị bác sỹ mắng. Hơi ghê gớm một chút nhưng nếu ai thông cảm thì sẽ nghĩ là bác sỹ lo cho 2 mẹ con. Mà theo em được biết thì BS Cường là BS siêu âm giỏi nhất miền Bắc. Thông thường các bệnh viện không chấp nhận kết quả khám của các bệnh viện hay phòng khám tư nhân khác, tuy nhiên nếu kết quả siêu âm có chứ ký của BS Cường thì BVPSHN sẽ chấp nhận ngay (Đây là thông tin mà BS Nghĩa - BVPSHN đã nói với bọn em đấy ạ).
    Khi bắt đầu có thai đứa thứ 2 tớ cũng nghe TTX vỉa hè đến BS Cường mò đến địa chỉ thấy cũng hoành tráng hơn nhiều cơ sở siêu âm có tiếng khác ...ai dè ...thất vọng quá. Nói hơi quá chứ tớ phải liên tưởng thế này: cứ y như mấy cô Ô sin bán hàng cho nhà Hà Diện hiện nay vậy. Còn ít tuổi ăn nói trỏng lỏn, thiếu tôn trọng khách hàng lườm ngút hơn cả mấy mẹ hàng thịt ngoài chợ......thấy các mẹ kêu ca tôi mới dám tâm sự chứ hồi đầu tôi tưởng mình chửa khó tính dễ bức xúc nhưng sau đó nhờ cô em và 1 cô chị đi đăng ký cho thì ôi thôi còn bức xúc hơn bà chửa này trăm nghìn lần. Xin thưa mấy chị em nhà tớ đấy là chưa gặp đến BS Cường iu quý đâu ạ. Đến nỗi cả nhà hôm đó định cho viết lên một báo có uy tín và đường dây nóng của 1 báo uy tín khác nữa. Ôi! Nghĩ lại mà vẫn thấy ngán ngẩm. Dù sao đi nữa mẹ nào định ăn thua chắc chắn zai gái quá thì xác định tư tưởng cho đỡ sốc, nhé!
    Kinh nghiệm cho thấy cứ siêu âm 21 PCT sau đó ra 55 Hàng Cót, BS Quý Bát Đàn ...đại khái các mẹ nên siêu âm vài chỗ nếu khi có một kết quả hơi bất thường!
    • 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuticung
    Bs Cường là 1 trong những bs đầu ngành về siêu âm. Thường 3 tháng đầu thai kỳ bs ấy chỉ siêu âm đầu dò. Các buổi chiều từ t2-t6 bs Cường làm việc tại phòng khám bs Tạ Xuân Lan- Liễu Giai ( đối diện TTTT Quần Ngựa ), t7-CN mới khám tại 73 Tràng Thi. Số dđ của bs : 0983212099. Bạn có thể gọi cho bs để hỏi thêm vì mình khám cũng lâu lâu rồi, không biết bây giờ có j thay đổi? Chúc vui.
    Có nhiều ý kiến trái ngược nhau về bs Cường nhỉ? Nhưng thật ra em cứ có cảm giác không an toàn khi siêu âm đầu dò. Có mẹ nào có ý kiến về siêu âm đầu dò không nhỉ?
    • 187 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Tớ đã đến khám khi thai được 7 tuần và có phải siêu âm đầu dò đâu nhỉ .
    Nói chung, trước 12 tuần, nếu k có vấn đề gì đặc biệt thì bạn cũng k cần đến khám bác sĩ này đâu bởi cũng chưa cần thiết mà còn bị mắng cho cơ .

Còn nếu thực sự k an tâm về các bác sĩ khác, bạn hãy đến khám ở đó. Bạn nhớ đến vào đúng các mốc quan trọng 12, 22, 32 tuần và dắt lưng một số kinh nghiệm "đối phó" với vị bác sĩ này như NHIM-MA nói nhé .

Bác sĩ Cường rất đồng bóng và hay quát mắng bệnh nhân. Tuy nhiên phải công nhận một điều chuyên môn của ông ấy cực tốt. Nhìn vào phiếu siêu âm của bs này thì tớ thấy k thể chi tiết hơn được nữa.

• 181 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thông báo cho các Mẹ 1 tin mới nhất nhé. BS Cường chuyên siêu âm sản phụ khoa mới mở 1 phòng chuyên siêu âm của riêng BS ở 12 Tôn Thất Thiệp - cái ngõ đối diện với siêu thị Điện máy số 5 Điện Biên Phủ ý ạ. Hôm qua em cũng đã qua siêu âm rồi, BS vui vẻ, nhiệt tình và chu đáo lắm, giải thích mọi vấn đề rất cẩn thận, ko như những gì các Mẹ đã sợ đâu (em nghĩ chắc do đây là phòng khám riêng của BS nên BS đang câu khách :1: ). Phòng khám này cũng mới khai trương hôm mùng 6 Tết vừa rồi thôi các mẹ ạ. Giá cả thì cũng khá đấy ạ, như hôm qua BS siêu âm cho em cả 4D và 2D để kiểm tra toàn bộ em bé (em được 33w) thì hết 200K. Tuy hơi mắc một chút nhưng em cảm thấy rất yên tâm các Mẹ ạ vì thứ nhất là được BS giỏi nhất chuẩn đoán, thứ 2 là được tiếp đón rất nhiệt tình, chu đáo.
    Em thông báo để các Mẹ nào có nhu cầu muốn siêu âm của BS Cường thì đến địa chỉ mới này nhé và cũng sẽ được tư vấn những gì tốt nhất cho mình và em bé và hơn hết là sẽ cảm thấy được thoải mái và yên tâm.
    - Địa chỉ là: 12 Tôn Thất Thiệp (đối diện với nhà số 9 Tôn Thất Thiệp).
    - Giờ làm việc: + Từ thứ 2 đến thứ 6 là từ 17h đến 20h
    + Thứ 7 và CN thì làm việc từ 8h đến 20h
    - Tel của phòng khám: 04.216.0567 - 098.321.2099
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm Ơn Bạn nhé. Cho mình hỏi là Bé được bao nhiêu tuần thì kiểm tra chính xác nhất. Mình thấy bảo đông lắm trước khi đến mình phải gọi điện trước để đặt chỗ đúng không bạn.
    • 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiukiu Xem bài viết
    Thông báo cho các Mẹ 1 tin mới nhất nhé. BS Cường chuyên siêu âm sản phụ khoa mới mở 1 phòng chuyên siêu âm của riêng BS ở 12 Tôn Thất Thiệp - cái ngõ đối diện với siêu thị Điện máy số 5 Điện Biên Phủ ý ạ. Hôm qua em cũng đã qua siêu âm rồi, BS vui vẻ, nhiệt tình và chu đáo lắm, giải thích mọi vấn đề rất cẩn thận, ko như những gì các Mẹ đã sợ đâu (em nghĩ chắc do đây là phòng khám riêng của BS nên BS đang câu khách :1: ). Phòng khám này cũng mới khai trương hôm mùng 6 Tết vừa rồi thôi các mẹ ạ. Giá cả thì cũng khá đấy ạ, như hôm qua BS siêu âm cho em cả 4D và 2D để kiểm tra toàn bộ em bé (em được 33w) thì hết 200K. Tuy hơi mắc một chút nhưng em cảm thấy rất yên tâm các Mẹ ạ vì thứ nhất là được BS giỏi nhất chuẩn đoán, thứ 2 là được tiếp đón rất nhiệt tình, chu đáo.
    Em thông báo để các Mẹ nào có nhu cầu muốn siêu âm của BS Cường thì đến địa chỉ mới này nhé và cũng sẽ được tư vấn những gì tốt nhất cho mình và em bé và hơn hết là sẽ cảm thấy được thoải mái và yên tâm.
    - Địa chỉ là: 12 Tôn Thất Thiệp (đối diện với nhà số 9 Tôn Thất Thiệp).
    - Giờ làm việc: + Từ thứ 2 đến thứ 6 là từ 17h đến 20h
    + Thứ 7 và CN thì làm việc từ 8h đến 20h
    - Tel của phòng khám: 04.216.0567 - 098.321.2099
    Nghe bạn nói thế mình cũng muốn đi quá, đợt tới mình đang định đi khám BS Chương, thấy BS Chương khám ở 125 Thái Thịnh cũng nhiệt tình lắm, mình đã đi 1 lần rồi, mà BS Cường thì thấy các mẹ cũng khen BS giỏi lắm. Hừmmmm để mình nghĩ thêm xem đi BS nào vậy.
    Hồn em là một vì sao
    Như bông hoa nhỏ cài vào tóc mây
    Hồn anh là hạt sương bay
    Dạt trôi theo gío những ngày không em
    • 1,565 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thì thấy mọi người khen là bác sĩ Cường rất giỏi, mỗi tội là hay mắng lắm, hihi, nên chả dám đến đấy siêu âm :-) Mà nhiều khi thấy bác ý phát hiện ra nhiều thứ bệnh cứ thấy sợ sợ thế nào ý. Vẫn biết là nếu biết trước để chuẩn bị thì vẫn tốt hơn, nhưng nhiều lúc cùn lại bảo là thà không biết rồi có bầu vui vẻ, sinh bé vui vẻ nhiều khi còn hơn, hihi. Lạy giời cho mọi thứ đều bình thường :-)
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay mình mới đọc topic này thấy siêu âm bác sĩ Cường hay đấy nhỉ. Muốn đi siêu âm xem em bé thế nào nhưng cuối tuần trước đi siêu âm 4D ở Phan Chu Trinh rồi ko biết cuối tuần này đi siêu âm ở đấy có được ko nhỉ?
    • 917 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Cho mình hỏi SA 4D giá 200K là có ghi đĩa CD chưa? BS Cường mà nhẹ nhàng thế thì cũng yên tâm phần nào nhỉ! Mình chỉ sợ BS mắng thôi
    • spy
    • 8 năm
    • 1,109 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob&T Xem bài viết
    Cho mình hỏi SA 4D giá 200K là có ghi đĩa CD chưa? BS Cường mà nhẹ nhàng thế thì cũng yên tâm phần nào nhỉ! Mình chỉ sợ BS mắng thôi
    Giá 200K ko có ghi đĩa CD đâu chắc mới mở phòng khám nên chưa có dich vụ đó.Nhưng mình được nhìn thấy em bé trên màn hinh TV rõ lắm.Bác sĩ cũng nhẹ nhàng ko thấy mắng mỏ gì chắc tại mới mở nên vẫn còn niềm nở lắm:1:
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tula Xem bài viết
    cảm Ơn Bạn nhé. Cho mình hỏi là Bé được bao nhiêu tuần thì kiểm tra chính xác nhất. Mình thấy bảo đông lắm trước khi đến mình phải gọi điện trước để đặt chỗ đúng không bạn.
    Ôi hôm qua em vừa đi siêu âm ở chỗ BS Cường rồi các chị ạ, đúng là BS hay mắng thật. Hix em bé của em được 34 tuần BS bảo là siêu âm chỉ để vui thôi chứ còn bây giờ có làm gì được đâu. May quá, lạy giời mọi việc đều ổn

BS bảo là thời gian để siêu âm chuẩn đoán các bệnh tốt nhất là khoảng 20 tuần đấy ạ. Phòng khám cũng không đông lắm, được cái mới nên vệ sinh, niềm nở.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình rất tín nhiệm bác sĩ Cường và khuyên các bà mẹ hãy chịu khó nghe bác sĩ Cường mắng một tý nhưng yên tâm về sự phát triển của em bé trong bụng. Bác sĩ Cường chính là ân nhân của hai mẹ con mình đấy.
    Chúc các bà mẹ khỏe