• 0 Lượt chia sẻ
  • 170K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 288 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Úi đề tài về BS Chương này có vẻ hot ghê nhỉ. hihi. Nhưng mà em chia tay với bác ý rồi ạ. 2 đứa rồi, thêm nữa thì chồng thanh lý mất. hihi. CHuyện ngoài lề quá, các mẹ thông cảm nhé
    • 203 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi new_face Xem bài viết
    Sáng qua, thứ 5 em gọi điện đến PK Bình Minh thì người ta nói hết số rồi! Hic, nhưng chiều 6h 15 em vẫn mò đến để xin mua phiếu! Người ta nói ko bán nữa, nhưng em cứ ngồi ... ăn vạ! Được 10 phút thì chị ý bảo bán cho phiếu Siêu âm BS Chương! He he! Trời thương em thật! Vì em đã SA bác Chương hồi 14 tuần, nay 22 tuần nên em cũng muốn theo bác ý!
    Em chờ đến khoảng 7h20pm thì mới được trèo lên cái giường của bác ý!:Rose: Nhưng bù lại, vì là người cuối cùng nên bác ý có vẻ SA thoải mái và cẩn thận, tỉ mỉ hơn! Bác ý còn buôn bao nhiêu chuyện: 3 tuần nữa anh khai trương PK ở số 15 Liên Trì (chỗ đường Nguyễn Du rẽ vào ý). Rồi thì anh đặt máy siêu âm màu mãi mà chưa thấy về, máy này xịn lắm, còn hơn ở Thái Thịnh và Bình Minh! anh làm ở Bình Minh đến khoảng 10/8 thì nghỉ! Sau này PK của anh sẽ làm việc quy củ hơn ở những nơi khác, thể hiện ở chỗ ai gọi điện đặt số thì anh sẽ hẹn giờ cho đến, chứ ko phải đến rồi ngồi dài cổ đợi, mệt mẹ mệt con! Rồi thì nhà anh 100m2, sửa cái gara tầng 1 làm phòng khám, còn rộng hơn cả Thái Thịnh. Rồi thì, anh có vợ rồi, thằng lớn đang học lớp 4, he he...bla, bla, bla.....Các mẹ ơi, em vote cho Bác sỹ Chương! Tuần 32 em lại đến PK Liên Trì của bác ý!:Rose: :Rose: :Rose:
    Mẹ nó ơi, cho mình hỏi là bác sỹ Chương có cho bố của em bé vào xem không? Cơ khổ, bố cháu cứ muốn vào cùng, lần trước 22 tuần siêu âm chỗ Bác sỹ Cường bố cháu đã không được vào rùi.

Em sẽ học cách yêu của cỏ.
    Kiên nhẫn nảy lên và xanh đến kiệt cùng...
    • 288 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeNhimyeu Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, cho mình hỏi là bác sỹ Chương có cho bố của em bé vào xem không? Cơ khổ, bố cháu cứ muốn vào cùng, lần trước 22 tuần siêu âm chỗ Bác sỹ Cường bố cháu đã không được vào rùi.
    Vào thoải mái, mẹ nó ơi. Có khi rủ thêm cả MC đi cho vui, hihi
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeNhimyeu Xem bài viết
    Chiều qua mình dẫn bà chị chồng đi SA Bác sỹ Chương, được vào xem thoải mái, phòng thì rộng hơn ở Thái Thịnh nhiều!
    Mỗi tội mua phiếu thì phải mua sớm, hôm qua là thứ 3 mà sáng thứ 2,9h mình đã phải lượn xuống 103 Giải phóng để mua phiếu cho bà chị chồng rồi! Lúc đó người ta bán đến phiếu số 10. May quá!
    Chị chồng mình đứa đầu là gái, hôm qua bác sỹ Chương SA thấy bảo đứa này là con trai, vui thế ko biết! :Rose: :Rose:
    • 240 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho em hỏi bsỹ Chương có SA canh trứng không vậy ạ???
    PK Bình Minh ở chỗ nào hả các mẹ????
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KG800 Xem bài viết
    Cả nhà ơi cho em hỏi bsỹ Chương có SA canh trứng không vậy ạ???
    PK Bình Minh ở chỗ nào hả các mẹ????
    PK Bình Minh ở 103 Giải phóng, đối diện BV Bạch Mai mẹ nó ạ!
    Anh ý có canh trứng, canh cho chị tên là Vân làm cùng với anh ý ở PK Bình Minh. Thấy chị ý kể với mình là có nguyện vọng sinh con trai nhưng bác Chương canh ra con gái! Giờ chị ý 23 tuần, bằng tuần với mình! Chị ý bảo bắt đền Bác Chương thì bác ý chỉ cười hề hề! Đồng nghiệp mà!
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 2,425 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi với, đến 9/8 thì mình được 22 tuần, vậy nên đến PK Bình Minh siêu âm hay chờ BS. Chương khai trương PK mới nhỉ?:Thinking:

PK Liên Trì của BS Chương chỉ siêu âm hay có cả khám thai hả các mẹ?

• 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vịt Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi với, đến 9/8 thì mình được 22 tuần, vậy nên đến PK Bình Minh siêu âm hay chờ BS. Chương khai trương PK mới nhỉ?:Thinking:

Theo ý kiến của mình thì mẹ Vịt nên SA đúng tuần 22, vì Bác sỹ Chương có nói với mình tuần 22 là quan trọng nhất trong 3 đợt SA màu! Tuần 12 chỉ là bước đệm cho tuần 22, tuần 32 chỉ để SA xem thai phát triển có đúng tuổi thai hay ko? Nếu mẹ Vịt đợi PK Bsĩ Chương khai trương thì e rằng hơi lâu! Còn PK mới của bác ý có khám thai hay ko thì phải hỏi các mẹ khác xem có biết ko? Cái này mình ko rõ lắm!:Rose:
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo ý kiến của mình thì mẹ Vịt nên SA đúng tuần 22, vì Bác sỹ Chương có nói với mình tuần 22 là quan trọng nhất trong 3 đợt SA màu! Tuần 12 chỉ là bước đệm cho tuần 22, tuần 32 chỉ để SA xem thai phát triển có đúng tuổi thai hay ko? Nếu mẹ Vịt đợi PK Bsĩ Chương khai trương thì e rằng hơi lâu! Còn PK mới của bác ý có khám thai hay ko thì phải hỏi các mẹ khác xem có biết ko? Cái này mình ko rõ lắm!:Rose:
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, đến khoảng ngày 9, 10/8 là em cũng được 22 tuần đây chị ạ. EM cũng đang lo không hiểu có kịp ngày khai trương phòng khám bác Chương ko nữa. Nếu không là em lại phải đi đặt chỗ trước ở phòng khám Bình Minh từ sáng ngày thứ 4 rồi.
    Từ trước đến giờ em chỉ quen siêu âm ở Thái Thịnh nên khi bác sỹ Chương chuyển chỗ em cũng lớ ngớ lắm. :Sad: Mà em lo lắm, tuần 22 là tuần quan trọng nhất để chẩn đoán dị tật của thai nhi mà.
    • 1,854 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Oái các mẹ ơi, bây giờ đi SA ở PK Bình Minh mà phải lấy số trước hẳn 1 ngày cơ à? Lần trước mình đi khám, khám buổi chiều thì buổi sáng lấy số là được mà. Nếu lần này phải lấy trước từ hôm trước thì để mình còn tranh thủ qua, không có lại không SA được thì chết. Mình cũng sắp được 22 tuần.
    • D&T
    • 7 năm
    • 711 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Chiều qua mình dẫn bà chị chồng đi SA Bác sỹ Chương, được vào xem thoải mái, phòng thì rộng hơn ở Thái Thịnh nhiều!
    Mỗi tội mua phiếu thì phải mua sớm, hôm qua là thứ 3 mà sáng thứ 2,9h mình đã phải lượn xuống 103 Giải phóng để mua phiếu cho bà chị chồng rồi! Lúc đó người ta bán đến phiếu số 10. May quá!
    Chị chồng mình đứa đầu là gái, hôm qua bác sỹ Chương SA thấy bảo đứa này là con trai, vui thế ko biết! :Rose: :Rose:
    Bạn ơi cho mình hỏi ở PK Giải Phóng có dịch vụ ghi đĩa không vậy?
    • 988 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D&T Xem bài viết
    cho mình hỏi ở đó có siêu âm đầu dò, theo dõi nang noãn ko ạ? thanks:Rose: :Rose: :Rose:
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D&T Xem bài viết
    Có đấy mẹ nó ạ! Hic, nhưng mình hồi 22 tuần đi SA, cũng đăng ký đĩa, rồi về mở ra chẳng có cái gì! Đến hỏi thì người ta bảo hình như bác sĩ Chương chưa đóng đĩa khi ghi! Hu hu, thế là mất toi 30k, công cốc!
    Các mẹ khác SA ở Giải phóng chắc vẫn xem được chứ nhỉ!
    • 889 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi phòng khám Bình Minh có khám ngoài giờ không và thứ mấy thì BS Chương mới ở đấy. Phòng khám có đăng ký cho mình sinh ở Việt Nhật được không hay phải vào viện đăng ký
    • 1,173 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buonringric Xem bài viết
    Mọi người cho em hỏi phòng khám Bình Minh có khám ngoài giờ không và thứ mấy thì BS Chương mới ở đấy. Phòng khám có đăng ký cho mình sinh ở Việt Nhật được không hay phải vào viện đăng ký
    Bình Minh mở cửa đến 8h tối, Bác sĩ Chương khám tại BM vào buổi chiều thứ 3 và thứ 5 hàng tuần nhưng như bạn đã đọc trong topic này, bác sĩ chỉ khám ở đó đến đầu tháng 8 là nghỉ. 9 giờ sáng nay mình đi mua phiếu khám bác sĩ Chương vào chiều ngày mai, thế mà cũng đã là số 9 rồi bạn ạ, họ hẹn là 3h30 đến khám. Nếu bạn muốn khám bác sĩ Chương thì nên đăng ký khám sớm mới có số đấy. Còn việc họ có đăng ký sinh cho mình ở Việt Nhật hay không thì mai mình sẽ hỏi. Mình cũng đang quan tâm đến vấn đề này mà.
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buonringric Xem bài viết
    BS Chương vẫn SA ở đó chiều t3 và t5 đấy bạn. Từ khoảng 2h30, 3h cho đến khi hết bệnh nhân. Nhưng dạo này đông bệnh nhân nên hình như phải lấy số từ mấy hôm trước đấy. Theo mình bạn nên gọi đt ra PK hỏi còn số thì ra lấy luôn. Số dt là 8699066 hoặc 8698162. Còn chuyện đăng kí sinh ở VN thì hôm trc mình cũng hỏi ở đó và được giới thiệu đến 1 PK khác. Nhưng cuối cùng mình chọn cách vào thẳng viện khám và đăng kí luôn bạn ạ.
    • 2,435 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Có đấy mẹ nó ạ! Hic, nhưng mình hồi 22 tuần đi SA, cũng đăng ký đĩa, rồi về mở ra chẳng có cái gì! Đến hỏi thì người ta bảo hình như bác sĩ Chương chưa đóng đĩa khi ghi! Hu hu, thế là mất toi 30k, công cốc!
    Các mẹ khác SA ở Giải phóng chắc vẫn xem được chứ nhỉ!
    new_face oi, mình mới khám và ghi đĩa CD ở BS Chương tuần trước và về cho vào computer cũng không mở được nhưng sau đó mình dùng dàn thì mở và xem được đấy. Bạn thử dùng đầu đĩa mở nhé.
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yeuquai Xem bài viết
    new_face oi, mình mới khám và ghi đĩa CD ở BS Chương tuần trước và về cho vào computer cũng không mở được nhưng sau đó mình dùng dàn thì mở và xem được đấy. Bạn thử dùng đầu đĩa mở nhé.
    Uầy, thế hả mẹ nó? Mình mới thử mở ở computer và đầu đĩa đểu Trung Quốc thôi! Chứ chưa thử ở các đầu đĩa khác!
    Hồi trước ghi ở Thái Thịnh về mở ở computer 1 cái là được ngay! Hi hi!
    Để mình về thử ở đầu khác xem sao? Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé!:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 988 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Uầy, thế hả mẹ nó? Mình mới thử mở ở computer và đầu đĩa đểu Trung Quốc thôi! Chứ chưa thử ở các đầu đĩa khác!
    Hồi trước ghi ở Thái Thịnh về mở ở computer 1 cái là được ngay! Hi hi!
    Để mình về thử ở đầu khác xem sao? Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé!:Rose:
    bác sĩ Chương siêu âm đầu dò ko ạ?