• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang mang thai tuần thứ 26 mà lại bị dạ dày, cứ ăn không ngon miệng, thường nôn ói do triệu chứng dư acid. Cứ đến tối là mình cảm thấy tức ngực và khó thở. Mình có uóng thuốc maalox thì thấy đỡ hơn. Vậy cho mình hỏi uống thuốc Maalox có ảnh hưởng gì đến thai nhi không? thai nhi có bị nhiểm độc nhôm không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 114 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em không biết cái thuốc bác uống có nhôm không, nhưng nếu có thì nên dừng vì nhôm làm em bé dễ bị nhiễm độc và sau này sinh ra kém thông minh
    em cũng bị đau dạ dày, vì nhà chồng ăn cay lắm ạ , mỗi đợt đau em lại uống mật ong cho nó lành.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đau dạ dày (thuộc loại lở loét bên trong) mà dùng thuốc tây là thua.Bệnh dạ dày là do nó lỡ loét ở bên trong,vậy thì cứ tập trung vào cái loại thuốc nào mà nó dễ làm lành vết loét đó cho mình là ok.Đừng bao giờ nói bệnh dạ dày không chữa dứt hẳn được nhé?Mình trước đây cũng bị dạ dày,đi bệnh viện nó cho mấy loại kháng sinh giảm tiết dịch vị,mà cứ ngưng thuốc là nó quậy lại.Về sau đi về quê nhà có mang vào loại lá uống thay nước luôn.Mật ong nghệ hay thuốc tây thì mình uống liều lượng quá ít,cơm nước vào là nó trôi tuột hết,càng ăn uống dạ dày nó càng thâm loét.Còn loại lá khô kia,do mình uống nhiều hằng ngày cho nên dù đói dù no cái chất thuốc đó nó cứ trữ hẳn trong bụng để giúp lành hẳn vết loét cho mình.
    Mình đang lấy lại bán,cây lá này bình thường nhưng hiện giờ người ta đi lùng xục để nấu uống nên nó có đẩy giá lên cao.Bán lẽ là 145.000/bao uống mười ngày.Mua một thùng lợi hơn thì 7 trăm 35 ngàn/uống đầy đủ ba tháng.
    Đt: 0164.731.3369
    Đc:97 phan kế bính,phường đakao,quận 1,tphcm

Ai đau cứ tới mua

Trangvan