Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

bị cảm cúm khi mang thai thì nên uống thuôc gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.61K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi với. Vợ mình đang mang thai tuần thứ 8 thì bị cảm cúm, đau hết mình mẩy. Vậy có ai biết và tư vấn giúp mình nên uống thuốc gì để nhanh khỏi bệnh được không?
    Rất mong các bạn sớm trả lời giúp mình nhé
    Xin cảm ơn nhiều!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vô Sinh Nam - Những điều phụ nữ nên biết rõ hơn bao giờ hết

Mặc dù mọi người vẫn nghĩ vô sinh là vấn để của phụ nữ, 1/3 của các nguyên nhân vô sinh là các vấn...

• Cách bảo quản rau củ luôn tươi ngon

Để tạo ra những món ăn ngon và đầy đủ dinh dưỡng ngoài việc có công thức chế biến độc đáo các mẹ...

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• Cam cum khi mang thai 3 thang dau

E mang thai dc 10 tuan nhung tuan thu 9 e bi cam cum mat 1 tuan. E bi ho, nghen mui, nguoi dau nhuc met moi va co sot nhe. E khong bit nhu vay co anh huong den thai nhi khong a. Gio e lo lam. Day la dua dau tien nen e khong bit j. Mong cac chi tra loi giup. E cam on nhju a

• Viêm mũi dị ứng khi mang thai, có nên uống thuốc?

Mấy hôm nay thời tiết khô hanh em khổ với cái mũi quá các mẹ ạ. Đêm không thể ngủ được vì mũi ngạt đặc và đau rát. Em chỉ dám nhỏ nước muối sinh lý và ngậm chanh muối khi đi ngủ thôi, chưa dám đi khám bác sĩ và uống thuốc vì sợ ảnh hưởng đến bé (em mới có thai ở tuần thứ 10). Mẹ nào có cách gì giúp...

• 4,305 Bài viết

• 4,784 Được cảm ơn

Tốt nhất là bạn nên đưa vợ đi khám bác sỹ. Vợ bạn mới mang thai ở tuần thứ 8 mà ko rõ là chỉ bị cảm hay bị cúm thì bạn nên đến TTYT Yesxin ở đường Lò Đúc xét nghiệm cho yên tâm. Nếu chỉ là cảm thông thường thì ko sao bác sỹ sẽ kê thuốc phù hợp cho uống,còn nếu là cúm thì tùy ảnh hưởng ntn đến em bé (có thể ko ảnh hưởng gì) bác sỹ sẽ tư vấn cho bạn. Bạn nên đưa vợ đi khám sớm nhé, ko nên tự uống thuốc.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 1,158 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Đúng đấy bạn ạ, bị cảm cúm khi mang thai cũng nguy hiểm. Tốt nhất nên đi bác sĩ sản khoa giỏi khám đi cho yên tâm.
    • 1,496 Bài viết

• 2,470 Được cảm ơn

Vui lòng tham khảo mục lục trước khi mở đề tài
    Mang thai bị cảm cúm