• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Bệnh viện Việt Hàn - số 9 Ngô Thì Nhậm, Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã khám thai/sinh con ở bệnh viện Việt - Hàn, số 9 Ngô Thì Nhậm chưa, comment giúp em với:Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vợ tôi đi khám ở đay hôm sau gọi lại nhân viên bảo chờ chút rồi gọi lại cho nhưng chờ mãi không thấy gọi ,tôi gọi lại hỏi thì bảo có dấu hiệu bất thường phải đến khám chứ lại còn nói to tiếng là sao nhỉ ,lúc đầu thì bảo chờ gọi lại xem có phải đến không chất kượng dịch vụ ở đây tôi thấy không ổn đừng vì đông khách quá mà làm ăn như vậy

• 3,776 Bài viết

• 3,459 Được cảm ơn

oài:Thinking:

• 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ôi chị ơi, cháu của bạn em vừa mất vì khám ở BV này đấy. Em không biết rõ, nhưng đại loại thằng bé chỉ bị viêm phế quản bình thường, đến BV thì bác sỹ bảo tiêm thuốc kháng sinh ngày 2 lần, thế là mới tiêm đc có 3 mũi thì thằng bé bị phù hết mặt, không đi vệ sinh j được, đến hỏi thì bà bác sỹ bảo chuyển viện ngay, cái là do thiếu máu (mà rõ ràng khi vào đã xét nghiệm đủ cả rùi, k vấn đề j hết). Khi vào BV Nhi Thụy Điển thì được truyền nước và thở oxy. Đến đây thì em không rõ lắm, nhg cuối cùng bé nằm ở Nhi ThĐ chưa được 1 ngày thì đi. Mà em cũng nghe nói ở Việt Hàn toàn làm thuốc đặc trị liều mạnh thôi.

• 211 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Không nên đến khám bệnh viện Việt-Hàn ở Ngô Thì Nhậm. Chỉ đến xét nghiệm thôi thì không sao. Chứ dến đấy khám là bác sĩ cho bạn đi xẹt nghiệm siêu âm đủ kiểu, tốn tiền lắm.Tớ thì khám ở đấy nhiều lần, lần nào bác sĩ cũng bảo đi siêu âm. Có mấy lần mất 80K tiền khám chẳng được bác sĩ tư vấn gì chỉ được bảo đi siêu âm, xem kết quả lại hẹn tuần sau đến khám.Tớ đến đấy khám bác sĩ Nguyệt, nghe quảng cáo là bác sĩ lâu năm của viện C, khó tính, làm tiền bệnh nhân.Cùng hôm tớ đi có 1 vụ tranh cãi ở đấy, có 1 chị BN đến khám phụ khoa, bỏ 80K lên để bác sĩ khám và tư vấn, bác sĩ và y tá tự ý lấy dịch đi xét nghiệm gì gì đó hết 800 K. CHị đấy không chịu. bảo là lúc đầu chỉ bảo tôi là 80K, nếu làm các cai khác mất thêm tiền thì phải bảo tôi chứ, nhỡ tôi ko có tiền thì sao, mà có tiền tôi cũng ko trả, chị mắng cả bs Nguyệt luôn. Tớ ngồi ngoài hóng hớt mà thấy rất hả hê vì chị đấy dám nói dám làm.Chị này trông ăn mặc lịch sự cũng ko fải là ko có tiền (mà nói chung ko có tiền thì đâu dám đến bv này) Tớ cũng đồng tình với chị này, làm xét nghiệm, siêu âm mất thêm tiền bao nhiêu phải nói rõ ràng để bệnh nhân biết đồng ý rồi mới làm chứ. Đúng là làm y mà kô có đức.
    Các bạn có đến đấy thì phải cẩn thận nhé

• 81 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hôm nay tớ vừa khám ở chỗ bệnh viện Việt -Hàn này xong, cảm giác chung là rất khó chịu. Mình cứ tưởng là liên doanh VH thì chắc là chất lượng dịch vụ tốt. Nhưng hoàn toàn ngược lại.
    Thứ nhất: tớ qua phòng khám 56HBT nhưng ở đấy nghỉ lễ. Có một ông mặc áo bảo vệ (ko biết có phải bảo vệ ko??) chỉ qua chỗ pk Việt - Hàn- Ngô Thì Nhậm này đấy, khám bsi Nguyệt, giới thiệu là trưởng khoa ở bv C??. Ra đấy, vừa bước vào cửa có một ông khác hỏi từ chỗ 56HBT sang à, tớ thấy kỳ kỳ, tớ bảo ko. Có vẻ bọn này nó cò mồi, có khi mình bị "chăn" cũng nên.
    Thứ 2: Vào khám, bsi hỏi khám gì thì mình nói khám phụ khoa, xong bà ý có vẻ ko để ý mình nói gì chỉ nhìn vào cái sổ khám cũ của mình (ở 56HBT) có ghi thông tin khám lần trước từ tận cuối năm 2009. Mình phải nói đi nói lại mãi là mình chỉ đến khám phụ khoa vì thấy ngứa ngáy thôi, xong bsi mới bảo vào trong phòng khám.
    Thứ 3: KHi khám, bình thường các chỗ khác bsi soi cổ tử cung chứ ko chụp hình ra làm gì vì cũng chả cần thiết. Ở đây tự ý in hình ra và thu 200k tiền chụp CTC này đấy.
    Thứ 4: Yêu cầu đi SA, mình bảo ko SA nhưng vẫn bảo đi làm. SA thì ko có màn hình cho bệnh nhân theo dõi. Thông thường in hình SA phải bsi đang làm dừng hình để chụp hình mới chuẩn đc, ở đây thì khâu in đc chuyển ra em y tá ở bên ngoài in (như vậy mất chính xác). Hình in thì chất lượng xấu kinh khủng, mờ nhạt chả rõ, có người còn chả lên được hình nang hay buồng trứng nữa.
    Thứ 5. Tổng chi phí khám xét hết 600k. Trong đó khi vào thu tiền khám mất 120K, nãy có bạn bảo chỉ có 80k, chẹp, chắc tớ chị "chăn" 40K cho bọn cò mồi rồi .
    Tớ để ý thấy ai vào khám bsi cũng yêu cầu làm ngừng đó xét nghiệm, có người còn làm xét nghiệm máu nữa. Kiểu gì cũng tốn ít nhất 600K. Pk tư nhưng hoàn toàn ko khám theo yêu cầu, "chăn" tiền của bệnh nhân,Y ĐỨC KÉM , ĐỀ NGHỊ BÀ CON TRÁNH XA!!!!
    Mình chia sẻ lên đây để bà con biết đường tránh xa và tẩy chay những pk kém chất lượng và thiếu Y đức này nhé.
    Tks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 338 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình vừa hôm thứ 7 cũng ra phòng khám 56 HBT đông quá, lại hết số. Tự nhiên cũng có ông bảo vệ mặc áo màu xanh bảo có muốn SÂ nhanh k ra PK số 9 ngô thì nhậm đc chính tiến sỹ Nguyệt trưởng khoa j đó ở viện C cũng vừa làm sáng nay ở đây h bà ý về bên phòng khám tư của bà ý rồi. Đến nơi bực mình dã man. Vào 1 cái là mất 120k tiền khám. Chẳng thấy khám j. Mình bảo chỉ SÂ 2D thôi mà bà ý cứ quả quyết là fai SÂ 4D. Rồi đi xuống nộp thêm 300k nữa ( 200K tiền SÂ + 100k tiền thử nc tiểu) Siêu âm thì ng # SÂ k fai bs Nguyệt đó. SÂ rõ qua loa đại khái. Túm lại 1 buổi chiều tổng chi phí hết 420k + thêm 1 cục tức trong người trong khi vẫn chưa thỏa mãn về các nghi vấn của cả 2 vc.
    Tớ kể ra để mọi ng lưu ý mà tránh nhé.

• 137 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jcungduoc Xem bài viết
    ôi chị ơi, cháu của bạn em vừa mất vì khám ở BV này đấy. Em không biết rõ, nhưng đại loại thằng bé chỉ bị viêm phế quản bình thường, đến BV thì bác sỹ bảo tiêm thuốc kháng sinh ngày 2 lần, thế là mới tiêm đc có 3 mũi thì thằng bé bị phù hết mặt, không đi vệ sinh j được, đến hỏi thì bà bác sỹ bảo chuyển viện ngay, cái là do thiếu máu (mà rõ ràng khi vào đã xét nghiệm đủ cả rùi, k vấn đề j hết). Khi vào BV Nhi Thụy Điển thì được truyền nước và thở oxy. Đến đây thì em không rõ lắm, nhg cuối cùng bé nằm ở Nhi ThĐ chưa được 1 ngày thì đi. Mà em cũng nghe nói ở Việt Hàn toàn làm thuốc đặc trị liều mạnh thôi.
    Ôi trời ơi, khổ thân em bé quá. Theo mình, con ốm con đau tốt nhất cứ đưa tới viện Nhi mà khám. Chứ cứ khám loanh quanh mấy bác sỹ tư với viện tư chả biết đâu mà lần cả! Thương em bé quá.

• 211 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Đúng là có ông bảo vệ trông xe ở 56 HBT làm cò mồi cho bsĩ Nguyệt ở bệnh viện Việt Nhật đấy, chính tớ vì nghe theo nên đã đến đấy khám, cũng theo mấy tháng liền, tốn mất một cơ số tiền tiền siêu âm với xét nghiệm. Bác sĩ Nguyệt lớn tuổi rồi mà làm việc kiểu moi tiền bệnh nhân như thế thật là không phải. Nếu bác sĩ đọc được những lời góp ý này mong rằng bác sĩ hồi tâm chuyển ý để tích đức cho con cháu về sau. Tớ đã thôi khám ở đây rồi, hôm vừa rồi đến 56 HBT khám, trong lúc chờ ngừoi nhà đến đón lại thấy cảnh mấy bạn gái đến khám muộn đã được mấy anh bảo vệ đon đả cò mồi giống hệt mình. Nghĩ lại thấy như đang xem kịch. Mà tớ thấy quảng cáo kiểu đấy lợi hại thật, đa số mọi người đều nghe theo (tớ là điển hình, hihi...) Tớ mà là giám đốc V-H thì sẽ trả lương hậu hĩnh cho mấy anh bảo vệ nhiệt tình này. Thực ra người ta quảng cáo thì không sao, chỉ trách là cách làm việc làm tiền bệnh nhân của bác sĩ ở đấy thôi. Mà tớ cũng không dám vơ đũa cả nắm, mới chỉ khám có mỗi bác Nguyệt.

• 369 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

may sao e có đọc mấy bài bảo đay khám được,đang đinh lên khám nhưng tra xem co thêm phản hồi nào không.Tìm chỗ khác khám vậy

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2