Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Bệnh viện Từ Dũ vs Phụ sản Quốc tế: Chọn nơi nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.2K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo dự tính thì Em sẽ sinh vào khoảng tháng 12, hiện giờ E đang băng khoăn không biết nên chọn Phụ sản Quốc Tế với BV Từ Dũ (Sinh Dịch Vụ).

- Phụ sản Quốc tế thì khỏi nói rồi, E nghe nói Dịch vụ rất OK vì nó là tư nhân, khách hàng như thựong đế... nhưng số tiền bỏ ra không ít, từ 12-15tr lận, hic...

- Chồng E thì không thích BV Từ Dũ cho lắm vì nó là nhà nước nên nghĩ dịch vụ ko được tốt, phải "đút lót" cho y tá, điều dưỡng, nhiều sản phụ ngủ cùng phòng... Nhưng E thì lại nghe nói BV Từ Dũ có loại dịch vụ (dãy nhà mới) cao cấp như bên Quốc tế: sạch sẽ, ở riêng 1 phòng, khách hàng là thượng khách... với tổng chi phí chừng 3-4tr, không phải "đút lót" hay chạy chọt... Không biết có thật là Từ Dũ đã có dịch vụ như vậy chưa???

E thì thích Từ Dũ hơn vì yên tâm nhưng lại thích dịch vụ như phụ sản Quốc tế. Các Chị đi trước chia sẽ vài thông tin để chọn lựa tốt

Cảm ơn các Chị trước :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 526 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

tùy bạn lựa chọn thôi. Chị gái mình sinh mổ ở bv PSQT, dich vụ của nó thì tốt thiệt, thủ tục nhanh, phòng ốc sạch sẽ (500k/ngày) nhưng bực 1 điều là chị mình sinh mổ có 2 bs là bs trực hôm đó và bs Xuân Lan (hình như cũng có tiếng ở PSQT) thế mà vẫn bị sót nhau, sốt tưng bừng luôn. Tổng chi phí đợt đó hết 29 triệu (hic.hic.. mắc quá, chị mình sinh bé năm 2008 đó, giờ chắc còn mắc hơn. bộ dụng cụ mổ đã bị tính 5 triệu rồi, thuốc truyền toàn trên dưới 1 triệu thôi)
    thế là tới mình sợ quá, hổng dám vô đó nữa và quyết định sanh ở Từ Dũ cho chắc ăn, hehe..và rẻ hơn nữa, trước khi sanh cũng lo chuyện phòng nằm sau sinh nhưng rồi mọi chuyện cũng suôn sẻ. mình mới sanh ở bv Từ Dũ lúc t2/2010, tổng chi phí chỉ hết 4,7 triệu (không xài BHYT) & hổng phải cho tiền ai hết. Cụ thể:
    đẻ chỉ huy: 1,5 tr (hihi cũng may mình chọn Từ Dũ nên mới sanh thường được, chứ ở nơi khác là bị đè ra mổ rồi vì tử cung mình không mở, sau phải chích thuốc giãn tử cung)
    phòng dịch vụ 1 người: 500k x 5 ngày (đẻ xong mới được đăng ký; phòng cũng sạch lắm, hàng ngày có người vô lau dọn, có máy lạnh, bàn ghế cho khách ngồi, 1 ghế xếp cho người nhà nằm (cái này ở PSQT thuê 50k/ngày đó), 1 tủ để đồ, 1 tivi, 1 tủ lạnh, phòng vệ sinh khép kín => không thua phòng PSQT đâu)
    còn lại là chi phí linh tinh: thuốc uống, bông băng, chiếu đèn cho bé (bé mình bị vàng da), ...
    Nói chung là mình cảm ở thấy sanh ở Từ Dũ là an tâm về chuyên môn, cả khi nằm chờ sanh và sau sanh đều có bác sỹ tới thăm khám thường xuyên, mình hổng cho tiền ai hết nhưng y tá bác sỹ vẫn nhiệt tình bạn à. ban đầu mình có chọn bác sỹ từng khám thai cho mình nhưng sau đó mình lại chuyển dạ lúc nửa đêm, sợ bác sỹ vô không kịp nên lại quay sang chọn bác sỹ trực, và mọi chuyện vẫn tốt đẹp. Duy chỉ có 1 điều mình không ưng ở từ dũ là trong phòng đẻ: bàn đẻ bằng sắt, máy lạnh mở vù vù nên lạnh cóng luôn; y tá có người tâm lý nhẹ nhàng động viên sản phụ nhưng cũng có người khó chịu (số này ít thôi) nên cũng hên xui bạn à
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smilemaker; 07/07/2010 vào lúc 09:44 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 294 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Mình không biết khi sinh thì sẽ như thế nào nhưng mình đến 1lần chỉ thử máu thôi mà kinh khủng quá, các cô tiếp nhận hết sức lạnh lùng và người lấy máu k biết là bs hay y tá thì giống như bị câm, còn chỗ đóng tiền không xếp hàng thứ tự gì. Đáng lẽ bỏ từ "Quốc Tế" thì tốt hơn... Còn TD lúc này mình nghe nhiều người nói khá tốt đó, bạn thử tìm hiểu xem sao nhé! Chúc Mẹ con vượt cạn bình an!:Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi luciepham; 08/07/2010 vào lúc 06:30 PM.
    I Dreamed A Dream
    • 818 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Theo mình thấy PSQT có vẻ như là hay mổ (mổ cho nhanh, khỏi theo dõi). Dịch vụ thì cũng tốt vì nó vắng hoe mà, phòng hình như lúc nào cũng còn. Mình sanh 2 đứa ở đây nhưng BS bên Từ Dũ qua sanh.

Lạc đề tí: khám nhi và bầu mình thấy cũng đông đông. Nhưng khám nhi mà gặp ông BS A. thì chưa đầy 30s đã xong, chán! Ổng lấy cái que để xem họng bé nhà mình, bé chưa kip mở miệng thì BS đã vứt que đi, không hiểu BS có kịp nhìn thấy gì chưa nhỉ:Laughing: BS H. (nữ) thì dễ thương lắm, hỏi han, tư vấn kỹ. Nói chung là đi khám thì hên xui :LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pk847; 09/07/2010 vào lúc 08:53 AM.
    • 455 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Từ Dũ mà đẻ dịch vụ, ở phòng dịch vụ thì chi phí và chất lượng tốt hơn hẳn PSQT. Lần mang thai đầu tiên mình đi khám ở PSQT 1 lần và cạch đến già. Bác sĩ siêu âm mà phải 3 lần mới siêu âm dc cho mình, lại còn quát mắng nữa chứ. Chán vãi, phòng khám thì thấp lè tè bé tí, cơ sở cũng chả hơn gì các phòng mạch tư.
    Thôi thì khám tư và theo 1 bác sĩ ở BV Từ Dũ, sau đó nhờ Bác ấy lo từ A-Z có tốt hơn ko? Ko đâu chuyên môn và giỏi bằng các Bác sĩ ở Từ Dũ. Khuyên các Mẹ nên thế... vì sự an toàn cho sản phụ và thai nhi.
    Lì lợm, cứng đầu, khó bảo, bướng bỉnh y như Mẹ nó vậy... hờ hờ
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ủa các chị ơi thế cho em hỏi, mấy chị khám tư của BS ở Từ Dũ ở đâu vậy/?, nhà em ở q9 cũng muốn đi khám tư để sau này nhờ bác sỹ đỡ đẻ luôn mà em không biết khám ở đâu cho tiện
    • 111 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn mà sinh dịch vụ ở Từ Dũ thì tốt lắm đấy. Mình mới sinh vào tháng 5/2010, mình sinh dịch vụ. các bác sĩ và y tá rất nhẹ nhàng với bạn. Với lại mình không biết các phòng khác thì sao, chứ mình nằm phòng 500k/ ngày thì các bác sĩ, y tá, lau dọn phòng, và kể cả người rửa nhà vệ sinh, tắm em bé khi cho tiền đều không nhận đâu bạn ah.
    Bạn của mình làm ở trong Phụ Sản Quốc Tế còn khuyên mình là nên sinh ở Từ Dũ đấy. Bạn mình nói PSQT tuy dịch vụ thì tốt, nhưng không có chuyên môn cao và đầy đủ kinh nghiệm như ở Từ Dũ đâu.
    • 88 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Không biết các mẹ thế nào, mình vừa sanh ở PSQT ngày 21/6 đây, mình sanh mổ do thai quá ngày ko chuyển dạ và nhau quấn cổ 2 vòng. Bác sĩ Tâm mổ cho mình, vết may rất đẹp và thẳng, hằng ngày vẫn sang thăm bệnh và xem vết mổ.
    Mình nhận xét thấy dịch vụ tốt, y tá vui vẻ tận tâm mặc dù không cho tiền gì cả, ăn uống trong ngày rất ngon và nhiều món, quét dọn 1 ngày 2 lần, rất ok sạch sẽ, nói chung đáng đồng tiền bỏ ra. Tắm bé cũng rất kĩ.
    Còn có mẹ ở trên nói bệnh viện vắng, phòng dư lúc nào cũng có thì mình ko thấy vậy, mình nhập viện trước 2 ngày theo dõi, do không còn phòng 1 người nên mình tạm ở chung với 1 chị vừa sanh, tới khi mình mổ xong, ngày thứ 2, tức 4 ngày sau mình mới có phòng để chuyển vào.
    Trước khi sanh mình cũng nghe rất nhiều người chê PSQT, nhưng chắc chê nhiều nên người ta phải thay đổi để tốt hơn chứ ạ, mình nghĩ vậy nên cứ khám từ đầu đến cuối rồi sanh lun, quả thực là khác nhiều so với mọi người nói đấy.
    Chi phí cho đẻ mổ , 9 ngày nằm viện (4 ngày phòng 500 + 5 ngày phòng 1tr) tổng cộng hết 18tr850, bao gồm chọn bác sĩ và dưỡng nhi 1 đêm (bé nặng 2kg8)

• 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vikat Xem bài viết
    Không biết các mẹ thế nào, mình vừa sanh ở PSQT ngày 21/6 đây, mình sanh mổ do thai quá ngày ko chuyển dạ và nhau quấn cổ 2 vòng. Bác sĩ Tâm mổ cho mình, vết may rất đẹp và thẳng, hằng ngày vẫn sang thăm bệnh và xem vết mổ.
    Mình nhận xét thấy dịch vụ tốt, y tá vui vẻ tận tâm mặc dù không cho tiền gì cả, ăn uống trong ngày rất ngon và nhiều món, quét dọn 1 ngày 2 lần, rất ok sạch sẽ, nói chung đáng đồng tiền bỏ ra. Tắm bé cũng rất kĩ.
    Còn có mẹ ở trên nói bệnh viện vắng, phòng dư lúc nào cũng có thì mình ko thấy vậy, mình nhập viện trước 2 ngày theo dõi, do không còn phòng 1 người nên mình tạm ở chung với 1 chị vừa sanh, tới khi mình mổ xong, ngày thứ 2, tức 4 ngày sau mình mới có phòng để chuyển vào.
    Trước khi sanh mình cũng nghe rất nhiều người chê PSQT, nhưng chắc chê nhiều nên người ta phải thay đổi để tốt hơn chứ ạ, mình nghĩ vậy nên cứ khám từ đầu đến cuối rồi sanh lun, quả thực là khác nhiều so với mọi người nói đấy.
    Chi phí cho đẻ mổ , 9 ngày nằm viện (4 ngày phòng 500 + 5 ngày phòng 1tr) tổng cộng hết 18tr850, bao gồm chọn bác sĩ và dưỡng nhi 1 đêm (bé nặng 2kg8)
    Mẹ nó ơi cho em hỏi sao sinh mổ lại phải nằm viện đến 9 ngày lận vậy? Cám ơn mẹ nó!
    • 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mình mới sanh mổ ở TD hôm 30/11/2010 va mới xuất viện chiều qua, nói chung 2 lần sanh mổ ở TD mình hoàn toàn yên tâm và hài lòng, nhất là lần này mình nằm phòng 1 người thoải mái, thôi bé mình quấy mình sẽ nói chi tiết sau nhé

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Mình mới sanh mổ ở TD hôm 30/11/2010 va mới xuất viện chiều qua, nói chung 2 lần sanh mổ ở TD mình hoàn toàn yên tâm và hài lòng, nhất là lần này mình nằm phòng 1 người thoải mái, thôi bé mình quấy mình sẽ nói chi tiết sau nhé
    Chào chị, chị có thể cho em biết rõ chi tiết hơn về chi phí ở TD vì T2 này em sanh mà chưa biết giá cả va dịch vụ cua TD như thế nào. Cám ơn chị nhiều.
    • 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đúng là Bs bệnh viện Phụ sản Quốc Tế tay nghề kém thật. Nhưng bù lại dịch vụ và trang thiết bị rất ok. Theo dì mình làm việc trong bệnh viện Từ Dũ thì bác Sĩ Dương Phương Mai là bác sĩ giỏi. Thế nên mình theo khám Bs Mai. Nhưng khi sanh thì dịch vụ bệnh viên Từ Dũ thật tệ, sanh phòng dịch vụ mà bị la rầy, đau bụng rên là cũng bị rầy không cho rên, không có giường đẻ đặc biệt với tư thế nằm hơi ngồi mà bắt nằm thẳng ngửa ra, thai mình bị to mà cứ bắt nằm ngửa ra dù mình bảo nằm ngửa không thở được. Thế là sau 1 ngày 1 đêm đau bụng mình bị đem đi mỗ vì em bé bị suy hô hấp. Lúc mang thai em bé rất khỏe mạnh, máy đạp rất linh động, thế mà sinh ra bé bị suy hô hấp và sức khỏe ảnh hưởng rất nhiều. Mình có nhỏ em sinh ở PSQT, y tá trực chăm sóc rất tận tình và đáp ứng mọi yêu cầu, đau bụng đẻ thì làm gì cũng được miễn sao thoải mái là được, lúc đau lấy mấy cái gối kê lên để ngồi cho dễ thở. Trong khi ở Từ Dũ mình năn nỉ xin thêm 1 cái gói kê lên để nằm cho dễ thở cũng không cho hic...Nói chung nếu được mình sẽ chọn phương pháp đi khám bác sĩ bên Từ Dũ và mời bác sĩ bên Từ Dũ sang bệnh PSQT sinh cho mình, mình nghe có dịch vụ như thế.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Ban ơi, mình cũng đang tính đi sanh mổ dịch vụ ở Từ Dũ đây, bạn có thể nói chi tiết cho mình biết với được không? Bạn sanh mổ với bác sĩ nào (bác sĩ khám thai hay bác sĩ trực?), phòng 1 người thì giá cả bao nhiêu? bạn có được thanh toán bảo hiểm không? Vài ngày nữa là mình sanh rồi.. Cảm ơn nhiều nhiều...
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình đang có thai được 8w rồi, mình mới khám ở PSQT mà thấy NV không tận tình tẹo nào, mẹ nào có số điện thoại và địa chỉ phòng khám tư của bác sĩ ở TD không, cho mình với, mình không muốn khám ở BV, giờ khám ở Phòng khám bên ngoài , khi nào sanh vào BV được không các mẹ nhỉ. Mong tin từ các mẹ nhé
    • 346 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng bảo hiểm Aon của Bảo việt chưa ạ ? Nếu có cho em xin ít kinh nghiệm với
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

benh vien tu du co chuong trinh bao lanh vien phi doi voi goi bao hiem aon do ban.minh chi phai deposit truoc 5tr trong thoi gian kiem tra thong tin voi aon. dong nghiep minh vua sanh o tu du va su dung aon tong chi phi la 12tr, toan su dung dich vu tot nhat cua benh vien. noi theo cach cua ban ay la duoc doi xu nhu cong chua.(xin loi mod may em ko co vietkey nen ko bo dau duoc)
    • 627 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daovc25 Xem bài viết
    benh vien tu du co chuong trinh bao lanh vien phi doi voi goi bao hiem aon do ban.minh chi phai deposit truoc 5tr trong thoi gian kiem tra thong tin voi aon. dong nghiep minh vua sanh o tu du va su dung aon tong chi phi la 12tr, toan su dung dich vu tot nhat cua benh vien. noi theo cach cua ban ay la duoc doi xu nhu cong chua.(xin loi mod may em ko co vietkey nen ko bo dau duoc)
    Ban cho minh hoi la hinh thuc nay co ap dung cho bao hiem MASH ko ban? Minh ko co Aon, chi co MASH thoi, package 5000$. Tks ban!

(sorry Mod PC o nha minh lai mat font tieng Viet roi).
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cai nay thi minh that su ko biet, vi cty minh dung Aon.
    • 281 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn ơi, cty mình cũng mua bảo hiểm Aon của bảo minh cho nhân viên. Nhưng trong danh sách các bẹnh viện mà bảo hiểm bảo lãnh thanh toán trực tiếp ko có PSQT mà chỉ có Vũ Anh, An Sinh, Tù Dũ ...Mình có gọi hỏi BV PSQT họ nói chỉ có bảo minh chi nhánh bến thành mới đc bảo lãnh thanh toán trực tiếp. Cho mình hỏi trước khi sinh bạn có hỏi thủ tục về bảo hiểm ở bẹnh viện như thế nào ko?
    • 1,008 Bài viết

• 988 Được cảm ơn

mình đang khám ở QT dự định sinh ở QT nhưng cũng nghe nhiều ng nói tay nghề của bs bên này kém nên muốn thuê bs đỡ sinh TD qua PSQT, các chị có kinh nghiệm vụ này cho em xin thông tin với nha: thủ tục ra sao, nên thuê bs nào bên TD, chi phí khoảng bao nhiêu...... ?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3