• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.97K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 41 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

:Sad: Chào các Mẹ.
    Em buồn quá, cháu em mới sinh hôm 23 vừa rồi được 2 ngày thì mất. Bác sĩ ở Viện C chuẩn đoán kêu là thủng ruột, vỡ nội tạng dẫn đến tử vong còn nguyên nhân sâu xa thì em cũng như gia đình không được rõ. E xin chia sẻ với mọi người và cho em lời khuyên để em lấy được tinh thần sinh nở về sau ạ.
    Trong quá trình em chồng em mang thai, các lần khám thai định kỳ hay siêu âm đều lên tận Viện C để thăm khám không có gì đáng ngại, thai nhi phát triển bình thường. Trước hôm dự sinh 5 ngày, em chồng em thấy đau bụng và nhà chồng đã đưa lên Viện C theo dõi, 2 ngày sau đẻ (bác sĩ chuẩn đoán đẻ thường). Khi lâm bồn, em chồng em đẻ thường như bác sĩ chuẩn đoán nhưng không biết là trong quá trình đẻ như thế nào, hay do phản ứng với thuốc kích thích mà khi đứa bé ra được cái đầu rồi thì người em chồng em co dúm lại, đầu đứa bé bị mặc kẹt ở cổ tử cung. Các bác sĩ ở Viện C đã ra yêu cầu người nhà ký gấp để mổ, bác sĩ mổ được bên Viện C mời ở bên Việt Đức sang trực tiếp mổ ( bác sĩ đó tên là GS. Tài - giảng dạy ở DH Y Hà Nội ), mổ xong cháu em có triệu trứng chướng bụng. Sau đó được chỉ định hút dịch ổ bụng ra, mổ xong cháu vẫn có triệu trứng không tốt nên đã được chuyển sang Việt Đức mổ. Được 1 ngày thì cháu mất (tính từ hôm đẻ đến hôm cháu mất 2 ngày). Cả nhà em đau xót quá, bên lãnh đạo bệnh viện cũng như những bác sỹ thực hiện ca mổ hôm đó không có bất kỳ một lời giải thích hay chia sẻ với gia đình em. Em mới lấy chồng nên gặp phải trường hợp này bản thân em cũng rất sốc, em chuẩn bị sinh em bé - tâm lý em bị chấn động mạnh. Các chị cho em lời khuyên với. Hic....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 444 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Xin chân thành chia buồn với bạn và gia đình bạn, cầu mong cho hồn bé được siêu thoát.
    Mình cứ thắc mắc là tại sao bác sỹ ở C không mổ mà lại phải mời bên Việt Đức sang? Tưởng bác sỹ ở C là chuyên khoa rồi chứ nhỉ?
    • 41 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Vâng. Em cảm ơn chị, chắc do lúc đó tình huống khẩn cấp quá và mức độ khó của ca sinh nên bên Viện C phải mời bác sy bên Việt Đức trực tiếp sang mổ.
    • 252 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

xin chia buồn với gd bạn, mình nghĩ bạn đang mang thai và sắp sinh thì bạn chọn đẻ mổ luôn từ đầu đi dù mình khỏe mạnh ko có vấn đề gì cho an toàn bạn a, mình cũng sắp sinh em bé đọc bài của 1 bạn cũng nói về trường hợp này ko bít có p là e chồng bạn ko? mà mình sợ quá đang từ mong muốn đẻ thường bjo mình nằng nặc đòi ng nhà cho đẻ mổ, vì mình thấy đẻ mổ an toàn cao hơn, mẹ hơi khổ 1 tý cũng được, còn hơn là ko đẻ thương được lại lôi lên đẻ mổ thì còn chết hơn, bạn cứ nghe mình đi đăng ký đẻ mổ thì sẽ ko p lo vấn đề như trên đâu
    0m: 3kg2; 1m:4kg8 ; 2m: 5kg7 ; 3m:6kg3 ; 4m:7kg3 ; 5m:7kg8 ; 6m:8kg2 ; 7m :8kg7
    • 41 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Vâng. Đó chính là Trường hợp của em chồng em đó ạ.
    Em sẽ quyết tâm đẻ mổ chị à, Em chúc chị và bé khỏe mạnh.
    Được làm Mẹ vui lắm đúng không chị ? Em thì buồn quá, hôm vừa rồi em phát hiện mình có thai, em vui mừng đi khám thì thai ngoài tử cung chị à. Em và ông xã lại giận nhau sắp ly hôn rồi. Bao nhiêu chuyện giờ cứ giáng xuống đầu em lúc này.
    huhu...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cung da tung den phu san tw.nhưng ma thật sự em không thích cách làm việc của mấy bác sỹ cung như y tá ở đó.cứ khinh khỉnh,đã thế lại còn quát tháo ầm ỹ như mình đang đi xin họ ý,mình mất tiền mà họ coi chẳng ra gì cả.Cái BV lớn như thế mà chẳng có ai hưởng dẫn cả..KHông biết hỏi y tá bác sỹ khám ở phòng 17 tầng 2 thì họ lại bảo mình không biết đọc a.Ơ hay nếu hiểu thì hỏi họ làm gì.Thật không thể chấp nhận được,Em bực mình quá không thèm khám nữa bỏ về luôn.Em mà là sếp em đào tạo lại hết. Bây giờ khách hàng là thượng đế,không có bệnh nhân thử hỏi họ có lương không.
    • 1,157 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

ôi giời ơi, em chưa từng đặt chân đến cái Viện này , mặc dù em đang khám hiếm muộn. Nghe kể đã thấy đông ơi là đông rồi. Haizzzz, 1 lần đến 56 HBT, thấy mấy cái em y tá đó nhìn đã ko thiện cảm rồi. Người ta có bệnh mới cần đến mình thế mà cứ khinh khỉnh và làm khó dễ. Em vào nhin thấy bỏ về luôn ko khám xét j nữa. Em cũng đang theo 1 bs ở viện C ah. Nhưng bs này nhiệt tình lắm lắm.
    Xin chia buồn với gia đình chủ top.