Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Bệnh viện Phụ Sản Trung Ương ( Viện C )

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 70.8K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thứ 2 này (31/3) bác sỹ hẹn mình tới kiểm tra lần cuối và nạo + hút thai 9 tuần tại viện TW.
    Không biết mẹ nào đã từng hút thai ở viện TW có kinh nghiệm và nhận xét gì với nhân viên nạo hút thai ở đây không? Mình chưa hút hay phá bỏ thai bao giờ.. Đọc nhiều mẹ trên diễn đàn nói rằng không đau chút nào, chỉ đau âm ỉ như bị HK thôi.. Nhưng cũng có nhiều mẹ nói rằng đau muốn chết.. Vậy mẹ nào đã từng làm ở viện TW thì chia sẻ cho mình chút để chuẩn bị tinh thần nha.. .. Help.. Mình lo lắng và sợ quá..:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng trong tình trạng dính chưởng, thai ngấp nghé 7 đến 8 tuần. Em chua có kinh nghiệm gì trong vụ này, chị Chip91 đi về báo cho em kinh nghiệm với nhé
    • 4,837 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Oạch,boCuameCua nếu muốn giữ thì ko sao,chứ đã 7 hay 8 tuần tốt nhất nên đi sớm nhé.Như mẹ Chip91 ,thai 9tuần đã phải nạo+hút rồi,đau và lâu hơn nhìu so với hút đấy .Hình như dưới 8 tuần chỉ hút thôi .
    Mẹ Chip91 ơi,cố gắng chị nhé,cứ nghĩ là đi đẻ 3 nhóc nhà chị ấy(mặc dù mấy lần trước sinh mổ).Chắc chỉ đau 1 lúc thôi mà,đừng lo lắng căng thẳng quá ko tốt đâu nhé,cố lên .
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng làm rồi, em làm ở phòng khám 56 hai bà trưng của bênh viện trung ương! ở đó các bác sĩ cũng nhẹ nhàng , thai em 6 tuần mà hút gây mê nên em chả biết gì cả , ngủ một giấc dậy là xong rồi ! lúc dậy cũng chỉ thấy hơi tức tức bụng dưới thôi , chị đã hẹn bác sĩ ở bệnh viện rồi chứ nếu ko em thấy chị ra phòng khám 56 hai bà trưng là tốt nhất , nó cũng thuộc bệnh viện thôi chị ạ, nhưng là phòng dịch vụ nên mọi thứ nó nhẹ nhàng hơn.
    em nghĩ là không sao đâu, chị đừng lo lắng quá !
    cố lên chị nhé!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy cô ơi cho cháu hỏi một chuyện ạ mình mua que thử thai về rồi nhưng thử như thế nào ạ và thử vào buổi nào sẽ cho kết quả chính xác nhất ạ
    dạ còn chuyện này nữa dao này cháu thấy hơi tức ỡ ngực<hồi trước khi gần có kinh cháu cũng thấy tức tức ỡ ngực >
    cháu hỏi một chuyện nữa ạ khi có bầu thì huyết trắng có giống như hồi mihnh chưa có bầu kô vậy mấy cô
    các cô trả lời giúp cháu nhé cháu còn đang thiếu thông tin và đang rất cần sự tư vấn của các cô nhiều lắm
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlyly Xem bài viết
    mấy cô ơi cho cháu hỏi một chuyện ạ mình mua que thử thai về rồi nhưng thử như thế nào ạ và thử vào buổi nào sẽ cho kết quả chính xác nhất ạ
    dạ còn chuyện này nữa dao này cháu thấy hơi tức ỡ ngực<hồi trước khi gần có kinh cháu cũng thấy tức tức ỡ ngực >
    cháu hỏi một chuyện nữa ạ khi có bầu thì huyết trắng có giống như hồi mihnh chưa có bầu kô vậy mấy cô
    các cô trả lời giúp cháu nhé cháu còn đang thiếu thông tin và đang rất cần sự tư vấn của các cô nhiều lắm
    Cứ mua que về có hướng dẫn cụ thể ở bao bì đó bạn. Thử vào buổi sáng là chính xác nhất. Còn chuyện huyết trắng thì mình ko dám nói chính xác gì. Như mình khi có bầu vẫn ra huyết trắng như bt và ngực cũng căng tức như trước khi có kinh. Bạn cứ mua que thử về là chính xác nhất.Chúc may mắn:Rose:
    Quang Anh

Em Be
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay mình đã làm xong các mẹ à. Thai 9 tuần và làm trong 5' ko hề nạo. Mình đăng ký gây mê mất 250k và ngủ một giấc là xong hết tất cả. Ko đau chút nào ngoại trừ lúc ngậm thuốc các mẹ à. NGậm thuốc để cổ tử cung mở mình thấy đau quá trời lun. Còn bị sốt nhẹ và rét run lập cập nữa chứ. :Crying: Có mẹ nào muốn hỏi kỹ hơn thì tự nhiên nhé.
    @ All : Cảm ơn tất cả mọi người đã an ủi mình nhé. Cảm ơn rất nhiều :LoveStruc:
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Chip91 ơi , chị ở TPHCM hay HN vậy. chị hút thai bao nhiêu tiền vậy??????????Hok hề nằm viện sao?????????
    • 50 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em chẳng biết các mẹ ntn nhưng em cũng phải hút thai 1 lần cách đây 1 năm. Có thể do em chưa sinh em bé lần nào nên em thấy đau khủng khiếp dù thai có được 6 tuần. Bác sĩ thấy em kêu la ghê quá cứ bảo " Sao chịu đau kém thế".
    Sau vụ đấy em phải nghỉ làm mấy ngày, còn ax thì toát mồ hôi phục vụ. Sợ lắm rồi
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ở HN em ah. Viện C mà em.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người ơi???????? có thể ra tay giúp em với được không ạ?
    em đang rơi vào tình trạng nếu không có đường khác chỉ có thể chết thôi!
    bạn gái em có thai khoảng hơn 20 tuần và bây giờ em không biết nơi nào có thể giải quyết được mà vẫn có thể đảm bảo an toàn.em ko thể sinh được vì bây giờ trong tay bọn em ko có gì cả và vẫn đang là sinh viên!
    những ai có thể xin hay chỉ giúp em!
    em chân thành cảm ơn!
    mong nhận được sự hồi âm sớm của mọi người!
    • 6,322 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moinguoicuutoivoi_199 Xem bài viết
    bạn gái em có thai khoảng hơn 20 tuần và bây giờ em không biết nơi nào có thể giải quyết được mà vẫn có thể đảm bảo an toàn.em ko thể sinh được vì bây giờ trong tay bọn em ko có gì cả và vẫn đang là sinh viên!
    em chân thành cảm ơn!
    Trời ơi,2 bạn ko muốn có bé mà sao lại để cái thai tới 20 tuần lận?Bé đã lớn quá rồi.Bây giờ đi siêu âm là thấy em bé dễ thương lắm rồi đó.Chả biết bs nào nhận làm cho bạn gái bạn vào lúc 20 tuần ntn.Theo mình biết thì khi thai lớn thì ng ta sẽ bỏ bằng cách cho sinh sớm để chấm dứt thai kì nhưng mà...Hai bạn thử suy nghĩ lại đi nha.Em bé lớn lắm rồi đó.Nửa chặng đường rồi chứ ít à.Mình cũng đang mang bầu dc 39 tuần rồi nè.
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chân thành cảm ơn!
    Mình rất mong là bạn sẽ giữ lại ... Tất cả khó khăn rồi sẽ qua thôi ... Cố lên bạn nhé
    • 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

em chân thành cảm ơn!
    Nói thật là tôi ghét những người như bạn, ko thích đẻ thì sao ko bỏ sớm đi, mà để em bé lớn như vậy mới kêu gào lên đòi bỏ, bạn đang giết con mình đấy, đồ độc ác.
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em chân thành cảm ơn!
    Thật là đáng buồn cho bạn này. Tại sao hai bạn lại ko giải quyết sớm, để đến mức này mới chịu tính. Bjo làm vừa ko an toàn mà đứa trẻ đã gần như hoàn thiện rồi. Mình mới có 7 tuần, siêu âm thấy đã có hình, nhú tay chân rồi mà bỏ đi còn sợ nữa là. Ko biết khi siêu âm nhìn thấy con đã hoàn thiện như vậy rồi, các bạn sẽ suy nghĩ như thế nào... Thật là đáng buồn cho các bạn.
    Mình cũng lâm vào hoàn cảnh như mấy bạn thui, cũng fai gq' nhưng ko hẳn chỉ vì lí do còn đang học. Mình nghĩ nếu như có điều kiện thì hai bạn nên cưới, hai bạn vẫn tiếp tục học rồi đến khi gần sinh thì bạn gái bảo lưu 1 năm. Sẽ vất vả nhưng nếu như yêu nhau thật sự và bạn là người có trách nhiệm thì sẽ làm đc thôi.
    Mong hai bạn giữ lại đứa bé, tội lắm bạn ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • cck
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi mình dính chưởng đã được khoảng 8 tuần bây giờ mình muốn bỏ nó đi. nếu có bạn nao đi rồi thì nói cho mình nghe xem vao trong bệnh viện phải lam những việc gì vạy?
    • cck
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cảm thấy rất lo lắng va cũng một chút sợ hãi nữa. ko biết đi phá thai như thế có ảnh hưởng gì đến việc sinh con sau này ko?
    • cck
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai biết thì nói cho mình nghe với ?
    • 243 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Nếu bạn đã có kn để đẻ thì đừng nên bỏ, cùng cực lắm mới bỏ thôi, dù ít dù nhìu thì về sau nó cũg k tốt cho tử cung và buồng trứng của mình. Cơ thể khỏe mạnh và tốt đẹp thì k vđ gì, còn nếu bị rơi vào 1 số trường hợp còn bị dính TC, buồng trứng thì nguy cơ k có con đấy, tất nhiên là rất ít thôi. Mà nói cho bạn là đi phá 1 lần rồi thì cũgn tởn đến jà, hic. Bạn đến bv hoặc pk tin tưởng mà làm kẻo lại khổ thân đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, tôi lấy chồng hơn hai năm rùi mong mãi mà vẫn chưa có em bé, đang có kế hoạch tuần tới lên HN khám, ai có kinh nghiệm về nơi khám và thủ tục khám mách tui với????
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2