• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 279K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 375 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Mình nghe nói có 1 BV phụ sản - nhi Hạnh Phúc mới mở ở Bình Dương, do Singapore đầu tư, thấy cũng hoành tráng lắm. Do tò mò nên mình cũng gọi điện thoại đến BV để hỏi về chi phí khám và sinh ở BV thì được biết thông tin như sau, chia sẻ cho các mẹ tham khảo. Mình nghĩ mẹ nào ở phía Bình Thạnh, Thủ Đức, Bình Dương, Gò Vấp... có BH AON, Grass Savoy... thì có thể chọn BV này thay cho FV.
    1. Chi phí khám: 550k/lần
    2. Siêu âm 2D: khoảng 500k/lần
    3. Siêu âm 4D: khoảng 700k/lần
    4. Sinh thường trọn gói (phòng 2 giường, 3 đêm): 18-19tr/gói
    5. Sinh mổ trọn gói (phòng 2 giường, 4 đêm): 21-22tr/gói
    À, BV này có phòng khám ờ quận 1. Các mẹ có thể đi khám ở PK, đến lúc sinh thì đến BV ở Bình Dương để sinh.
    Ko biết có mẹ nào đã từng khám ở BV Hạnh Phúc này chưa? Mình thì thấy chi phí ở đây mắc hơn so với FV nữa, mà ko biết chất lượng thế nào. Mình được biết, bs Đức bên FV chuyển sang BV Hạnh Phúc rồi. Bs Đức là trưởng khoa sản bên BV Hạnh Phúc đó. Mình thấy các mẹ trên wtt cũng khen bs Đức. :Smiling:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13,269 Bài viết

• 7,634 Được cảm ơn

PK ở Q1 thì bs nào khám vậy mẹ nó ơi?
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • 375 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

PK của BV Hạnh Phúc nè mẹ keas:
    Phòng khám Bệnh viện HẠNH PHÚC
    Lầu 2 tòa nhà Saigon Trade Centre, số 37 Tôn Đức Thắng, Quận 1.
    ĐT: (84) (8) 39 111 860 – Fax: (84) (8) 39 111 861

Mẹ Keas định khám ở đó hả? Nếu có khám thì cho feedback nhé! Nghe nói bs Đức khám ở đó vào thứ 3 và thứ 5 hay sao đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm đến cái bệnh viện này lắm cũng đang muốn hỏi mọi người. Nhưng sao giá cao quá nhỉ, cao hơn cả FV. Lần trước sinh ở FV mình không vừa lòng vì những qui định cứng ngắc và xa nhà. Bây giờ tập 2 không quay lại đó. Hạnh phúc thì gần nhưng không biết chất lượng thế nào, 15 phút đi xe là đến nơi. Mẹ nào có thêm thông tin chia sẻ nhé
    • 375 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Uh giá ở bv Hạnh Phúc này cao kinh khủng, cao hơn cả FV! Bv mới mở nên chắc cũng chưa có nhiều mẹ sinh ở đó. Nếu có BH AON hay Grass Savoy hạn mức cao thì mới nên sinh ở bv này, chứ bình thường mà bỏ mấy chục triệu thì cũng xót ruột lắm. Trừ khi gia đình khá giả.
    Mình cũng có BH của Bảo Việt, hạn mức có 3000usd (sinh mổ) hoặc 150usd/ngày (sinh thường) thôi. Nên cũng chưa dám nghĩ tới BV Hạnh Phúc này.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13,269 Bài viết

• 7,634 Được cảm ơn

Mẹ chonvamuavn viết BH BV được 3,000 USD cho sinh mổ là đúng hả mẹ nó? Vì mình thấy 3,000 USD là quá được rồi mà.

Không biết nói ra có mang tiếng quảng cáo không, mình không làm cho HP cũng không có họ hàng gì làm cả nhưng công việc mình có liên quan đến BV này cho nên mình cũng biết rất nhiều về nó.

Tuy tên là tiếng Việt nhưng mà chất lượng khi xây dựng BV này là tiêu chuẩn quốc tế, chính xách hơn là theo chuẩn Singapore mà, cho nên giá cả cao hơn hoặc bằng FV là chuyện bình thường. HP có mở tour tham quan cho khách hàng quan tâm, và cũng có xe buýt đưa đón miễn phí từ chỗ phòng khám ở Tôn Đức Thắng lên BV đó, cho nên mẹ nào quan tâm cứ đến xem thử, thích thì đẻ ở đó không thì thôi không mất gì.

Mình thì sắp về VN, tò mò nên cũng muốn đến khám thử ở phòng khám TĐT xem sao, nghe tiếng bs Đức nhưng mà quen mặt nhau khám cũng hơi ngại

@ bé Banh: Nếu HP gần nhà bạn và bạn đã sinh tập 1 ở FV rồi thì quá thuận tiện. Mình chỉ ngại HP ở chỗ là nó xa nhà mình thôi, chứ gần thì không sao.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • 180 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Mình thì muốn theo bsi Đức nên đã lên thử phòng khám và bệnh viện Hạnh phúc. Phòng khám thì hiện đại và sạch sẽ lắm. Có điều bệnh viện thì quá xa, ko lẻ đau đẻ mà đợi đến bệnh viện thì chít, còn cái vụ mọi người đến thăm nửa. Mà nhờ bác Đức sang FV thì thấy bác có vẻ ko mặn mọi lắm.
    Vì sức khỏe con em chúng ta, phòng chống bọn làm sữa giả, hãy đập bẹp lon sữa trước khi đem quăng các Mẹ nhé.
    23/9/2011 3400gr 51cm 24/10 4400 gr 54cm 24/11 5200gr 57cm 24/12 5800gr 60cm 28/1 6500gr 62cm 24/2 6800gr 63cm 23/3 7100gr 65cm 23/4 7700gr 13/5 8200gr
    ...Chớ bảo xuân tàn hoa rụng hết
    Đêm qua sân trước 1 cành mai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bác sĩ Đức chỉ đỡ đẻ thôi hay có khám canh trứng này nọ không các chị nhỉ? Em đang lên kế hoạch khoảng giữa giữa năm là "thả", bệnh viện HP này cũng gần nhà... nhưng chưa biết gì về các bác sĩ cả ạh. Chị nào biết cho em thêm ít thông tin với...

Cảm ơn cả nhà.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy!
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương... :Rose:
    • 101 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Sáng nay mới đi khám ở Hạnh Phúc về, báo cáo tình hình cho các mẹ biết. Mình dự định sẽ sinh ở đây, cũng ngấp nghé với bác Đức rồi. Hồi trước định lên FV, mà ngặt nỗi xa quá là xa (bà ngoại cứ sợ sẽ đẻ rơi đẻ rớt trên đường, nên chẳng bằng lòng lắm). Cũng may con thương mẹ, con sắp chui ra thì HP cũng khai trương. Nhà mình thì gần HP, chưa tới 10p đi xe nên tiện ơi là tiện.
    Thôi dài dòng mãi, vào đề chính để các mẹ khỏi mong. Hôm nay khám lần đầu với bác Đức, công nhận đúng như lời khen của các mẹ, bác tận tình, nhẹ nhàng, kỹ lưỡng vô cùng. Bác hỏi mình đi với ai, mình nói đi với bà ngoại, thế là bác mời vào phòng khám luôn. Bác coi hồ sơ trước đây của mình khám bên Y Dược HVT, bác chấp nhận các xét nghiệm bên đó, chỉ yêu cầu làm thêm vài thứ nữa thôi, xong rồi bác bảo mình vào trong để bác khám với siêu âm 2D. Bà ngoại ngồi ngoài mà vẫn thấy TV chiếu hình SA bé. Bác chỉ đâu là đầu, các cơ quan nội tạng, tim, vị trí của bé, nước ối thế nào, bé nặng bao nhiêu rồi, túm lại là rất kỹ lưỡng. Sau đó bác kêu y tá làm thủ tục cho mình đi lấy máu với khám tiền mê.
    Còn về chi phí, vì mình y/c hóa đơn VAT nên BV chưa đưa HD chi tiết để báo cáo các mẹ, chỉ nhớ chi phí khám với bác Đức (hình như là 450k), tiền xét nghiệm, khám tiền mê các thứ, tổng cộng là 2,170k (mình không có BH nhé, nên chắc rẻ hơn các mẹ có BH) với lại BV chấp nhận credit card
    Nói tóm lại, mình hoàn toàn hài lòng với BV HP, về cơ sở vật chất, về bác sỹ, y tá cũng như nhân viên ở đây. Bà ngoại lúc đầu hơi nhăn nhăn vì sợ mắc quá, nhưng sau khi đi với mình thì nói "đúng là hạnh phúc thật". Mình cũng thấy thế các mẹ ơi, mắc thì cũng có mắc thiệt, nhưng vô cùng xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra, chỉ có lâu lâu nằm nghĩ thấy hơi tội nghiệp cho papa nó thôi hihi.
    Mình thấy sao nói vậy, để cho các mẹ có thêm thông tin với sự lựa chọn BV cho các thiên thần nhỏ chào đời. Các mẹ có thắc mắc gì thì cứ hỏi mình, mình trả lời được thì sẽ trả lời nhen.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi springixora; 09/02/2011 vào lúc 02:06 PM.
    • 375 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Mẹ Springixora được bao nhiêu tuần rồi? Nhà mẹ Spring ở đâu? Mình thì tập này sinh ở Từ Dũ cho chắc ăn, nhưng thấy BV HP mới mở nên cũng quan tâm xem BV ntn. Công nhận là chi phí cao thật.
    • 101 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chonvamuavn Xem bài viết
    Mẹ Springixora được bao nhiêu tuần rồi? Nhà mẹ Spring ở đâu? Mình thì tập này sinh ở Từ Dũ cho chắc ăn, nhưng thấy BV HP mới mở nên cũng quan tâm xem BV ntn. Công nhận là chi phí cao thật.
    Bác Đức bảo được 36 tuần 1 ngày bác còn kỹ hơn mình, coi đến ngày cụ thể chứ mình nhiều khi quên mất tuần thứ mấy nữa cơ hihi. Thế còn mẹ nó sắp nhảy ổ chưa? Nhà mình ở gần Lái Thiêu, thành ra gần HP lắm lắm. Mẹ chonvamuavn cứ đến khám 1 lần ở HP đi (nếu gần nhà) rồi hãy quyết định sinh ở đâu. Lúc đầu mình thấy chi phí cao thật nhưng khám xong rồi mới thấy tiền nào của nấy. Mà nghĩ đi nghĩ lại thôi kệ, 2 vc tính có 1 đứa thôi, nên đành cắn răng cắn lợi chui vào HP.
    Theo ý kiến riêng của mình, thì so sánh giá cả giữa YD HVT với HP, YD HVT nếu tính luôn GTMC thì cũng 14tr, thêm 1tr hồng bao BS, còn HP nguyên package (ko BH nhé) tính cả GTMC thì cỡ 17tr, nếu bác Đức đỡ thì cộng thêm 1tr5 nữa; à còn cái này nói thêm, HP cho ăn ngày 6 bữa lận, 3 bữa chính + 3 bữa phụ, tại mẹ nó tham ăn nên khoái lắm hehe. Thành ra giá cả cũng chẳng xê xích nhiều nên mình mới quyết định chuyển HS về HP đó chứ. Tiền ai mà chẳng xót, papa nó kiếm tiền cũng đổ mồ hôi sôi nước mắt vậy.
    Thế mẹ chonvamuavn có BH không? Nếu có thì nhẹ nhàng quá rồi, chẳng phải lăn tăn suy nghĩ như mình. Nhà mẹ nó ở đâu? Hay vầy nè, mẹ nó cứ email hỏi thông tin, thế nào HP cũng mời mẹ nó đến tham quan bv, hồi trước mình cũng làm như vây. Bv mời gia đình mình đến, bà ngoại có đi cùng, rốt cuộc chính ngoại là người đòi sinh ở đây nói 2 vc không có tiền thì để ngoại cho 20tr đẻ (ngoại muôn năm!!!).
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy mẹ ơi , dâu có mắc hơn fv, mình co nhỏ ban sanh thường o đó , vì mới mở cửa nên giảm 20% còn 14tr ah , rẻ mà phòng như phòng VIP o FV, có điều vì mới mở cửa , chất lượng phục vụ kém lắm , đội ngủ nhân viên cũng không pro
    • 13,269 Bài viết

• 7,634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca-ri Xem bài viết
    mấy mẹ ơi , dâu có mắc hơn fv, mình co nhỏ ban sanh thường o đó , vì mới mở cửa nên giảm 20% còn 14tr ah , rẻ mà phòng như phòng VIP o FV, có điều vì mới mở cửa , chất lượng phục vụ kém lắm , đội ngủ nhân viên cũng không pro
    HP hình như mở cửa chính thức ngày 3/1 nên nếu sinh trong tháng 1 thì không tránh khỏi sai sót đâu bạn. Bv mới nào cũng thế mà. Nhưng mình tin là họ sẽ vào guồng máy nhanh thôi.
    Y tá theo mình biết thì từ FV qua nhiều lắm, chắc là họ chưa quen với cách làm mới thôi chứ không thể nào thiếu kinh nghiệm được.

Mình cũng nghĩ như các mẹ là sợ HP xa nhà, sinh mà chạy lên đó lỡ kẹt xe là teo.
    Chứ nếu gần nhà như mẹ springixora nói thì tốt quá rồi, nghe mẹ nó so sánh mới thấy giá cũng không chênh lệch nhiều nhỉ. Sao mình cứ có ấn tượng sinh ở BV VN là từ 5 triệu đến 10 triệu là nhiều, ai dè giờ cũng cao vậy, hèn gì cũng nghe mọi người khen YD HVT lắm.
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Gia đình Candy có đủ Candydad và Candymom rồi.
    Bây giờ lên kế hoạch có thêm Candy thui.hihi.
    ở HP có tư vấn sức khỏe trước khi có thai không hả các mẹ?
    Mẹ Candy nghe nói là phải chích ngừa gì nhiều lắm.
    Cám ơn thông tin của các mẹ.
    • 18 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nghe mấy mẹ bàn nhưng không thấy nói về địa chỉ của bệnh viện gì hết ? Hình như mình thấy quảng cáo của Hạnh Phúc trên báo Tuổi Trẻ ngày hôm qua, có đúng là nơi này không vậy ?
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Angel Xem bài viết
    Nghe mấy mẹ bàn nhưng không thấy nói về địa chỉ của bệnh viện gì hết ? Hình như mình thấy quảng cáo của Hạnh Phúc trên báo Tuổi Trẻ ngày hôm qua, có đúng là nơi này không vậy ?
    Bệnh viện nằm ngay chân cầu Vĩnh Bình, trước khi qua cổng chào Bình Dương, ngày nào em cũng đi làm ngang đây mà, nhà em ở Bình Thạnh lên đấy có 10phút. Em chỉ mới nhìn ngoài thôi chứ chưa có dịp vào trong, bên ngoài thấy hiện đại phết, khung cảnh cũng đẹp nữa, như khách sạn í. Nghe nói là bệnh viện theo phong cách Singapore.
    • 375 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ nghe nói thôi, chứ cũng chưa đến BV HP bao giờ.
    Có cái link bảng giá nè, các mẹ tham khảo nhé! Link này là trang web của BV luôn. http://hanhphuchospital.com/?Bcat=142&lg=vn&start=0
    Mình bữa nay 28w rùi. Nhà mình ở quận 2, ko biết qua BV đó đi đường nào nữa??? Mình có BH, nhưng ông xã và mọi người vẫn muốn mình sinh bên Từ Dũ cho an toàn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chonvamuavn; 16/02/2011 vào lúc 05:04 PM.
    • 101 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candygfamily Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Gia đình Candy có đủ Candydad và Candymom rồi.
    Bây giờ lên kế hoạch có thêm Candy thui.hihi.
    ở HP có tư vấn sức khỏe trước khi có thai không hả các mẹ?
    Mẹ Candy nghe nói là phải chích ngừa gì nhiều lắm.
    Cám ơn thông tin của các mẹ.
    Mình thấy HP có "Dịch vụ khám tiền sản và sinh nở", nguyên package là 11tr, bao gồm luôn các xét nghiệm, nhưng nếu đăng ký trước 31/3/2011 thì được giá đặc biệt 9,990,000 VND. Hix, mình cũng là người sử dụng dv của bệnh viện mà hay khen thế này, không biết có bị mang tiếng quảng cáo cho HP không nữa

Còn về chích ngừa, mình thấy chỉ cần đối với viêm gan siêu vi B với Rubella, uốn ván thì sẽ chích lúc đang mang thai. Hồi trước lúc chuẩn bị có bầu thì mình cũng tham khảo dữ lắm, cũng hỏi bsi rồi vào Pasteur, mà vô trong Pasteur thấy toàn người là người, hỏi thuốc nào cũng hết, thành ra nản, về luôn. Cũng may là đã ngừa siêu vi B rồi. À mẹ nó nếu cẩn thận uống Folic acid hay prenatal multi vitamin 3 tháng trước khi có thai cho Candy nó thông minh (hay cho mình yên tâm trước đã), cũng nên hỏi qua bsi xem sao.
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Springixora nhé.
    Mẹ Candy vừa mới vào web của bệnh viện (hoành tráng thiệt hihi, không biết thực tế mần ăn ra sao nữa).
    thấy cái gói tiền sản mẹ Spring giới thiệu. Tuy không phải cái mẹ Candy đang tìm nhưng mà thông tin rất hữu ích. Cám mẹ Spring.
    Cái gói mẹ Spring giới thiệu là dịch vụ khám từ lúc có bầu đến trước khi sanh. Mà kể ra 9,9mil mà khám hết 9 tháng 10 ngày luôn thì cũng được nhỉ. Trung bình mỗi tháng bắt bố Candy bỏ heo 1mil.hihi.Nhưng chắc không kịp hưởng cái 9.9mil này rồi mẹ Spring ạ. hix
    Mẹ Candy không nghĩ là có những dịch vụ khám trọn gói vậy. Đóng tiền luôn một lần rồi đến tháng là đi khám thôi. Tiện ghê.
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

post lại link của mẹ chonvamuavn http://www.hanhphuchospital.com/?Bcat=142&lg=vn&start=0
    Đồng ý với mẹ chonvamuavn là Từ Dũ là số 1. nhưng em sợ BV công lắm các mẹ ạ. bước tới cổng thôi là muốn chạy ra. mùi bệnh viện khiếp lắm.vào bệnh viện công không có bệnh thì hít xong cái mùi ấy cũng thành bệnh, người cứ ngây ngây.
    Phải chi có cái bệnh viện tư nào giỏi ngang ngang, 8/10 hay 9/10 so với Từ Dũ và khôgn có cái mùi ớn ớn đó nhỉ.