Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

bệnh viện phụ sản -nhi bán công Bình Dương

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.2K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Em sắp sinh con đầu lòng.Em vẫn khám thai ở DHYD TPHCM nhưng tình hình là giờ ô bà nội bắt về nhà chồng ở cữ :Sad: nên đành phải về Bình Dương.Em có tham khảo BV Hạnh Phúc nhưng chi phí cao quá,ko kham nổi.Em có nghe giới thiệu BV Phụ Sản- Nhi bán công Bình Dương ,nhưng chưa biết ai có kinh nghiệm gì về BV này hết nên đành lên WTT nhờ mọi người truyền kinh nghiệm giúp ,em sắp sinh rồi,nhóc Ken nhà em được 36w rồi...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 599 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Bạn mình có sinh ở đó, cũng dc, nghe nói bạn mình chọn BS Hiền, cũng ok lắm. Nhưng bạn chỉ ở cữ thôi sao ko sanh ở SG rồi về cũng dc mà. Mình cũng về nhà mẹ ở cữ, nhưng sinh ở BV Hạnh phúc xong về thẳng nhà mẹ cách đó gần 80 km luôn.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không phải bạn ơi,mình o cữ ở nhà chồng chứ ko phải ờ nhà mẹ đẻ,mình ngược đời thế đó,lúc có bầu là ở nhà bà ngoại chăm sóc,giờ sắp đẻ thì bà nội bắt về....hic...
    • 137 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình cũng sinh nhóc thứ 2 ở BV này nè bạn, cũng ok lắm. Nếu thai bạn khỏe mạnh bình thường thì sinh ở đó cũng được. Bé nhà mình nay được 14 th rồi. lúc mình sinh, nằm BV có 2,5 ngày à, tình viện phí 2,5 ng mình nghĩ nếu chỗ khác là tính 3 ngày rồi. Mình sinh thường, nằm phòng 1 mình, 2 giường, 2 máy lạnh, tủ lạnh, TV, bàn ghế salon mà hết có hơn 3M thui. Hằng ngày tắm bé 2 lần, ko boa gì hết, vì mình thấy ai cũng vậy.
    Nói mới nhhớ có chị bạn mới sanh sáng nay, để vô thăm chỉ có gì mới thông báo cho bạn nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui thanks bạn nhé,tiện thể cho mình hỏi thăm bạn có biết bác sĩ nào mát tay xíu ko? hihi vì là con đầu lòng mà nên lo lắng đủ thứ....
    • 137 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

hi bạn,
    Tình hình là mình ko bít BS nào cả, lúc mình cũng khám ở đó lun nhưng chẳng gửi BS nào, hay ko bằng hên, lúc mình sinh đúng giờ nghỉ trưa, BS đi ăn hết còn mỗi cô NHS mà đỡ rất chuyên nghiệp, ngon hơn cả BS í. Vì lúc nằm chờ nghe BS la mấy sản phụ kia quá trời vì tội kêu la nhìu quá, còn cô này thì chỉ động viên mình, mà bệnh nghề nghiệp rồi họ cũng nói to lắm, không nói nhẹ nhàng đâu nha. Rồi sinh xong đang ký được phòng tốt ngay.
    Còn chị bạn mình thì sinh mổ theo chỉ định, bt sinh mổ thì sau 24 h mc mới ra phòng, còn chị bạn mình mổ từ 8h sáng qua mà 9h30 sáng nay mới ra phòng, còn em bé tới giờ cũng chưa ra, ko biết sao nữa nghe y tá nói là em bé chưa biết bú. Mà phòng thì cũng trong tình trạng cháy, hổng có phòng để đăng ký. Báo sơ tình hình để bạn tham khảo nhé.
    • 180 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em cũng mới sinh ở bệnh viện phụ sản bán công bình dương nè.nói chung thì cũng tạm được nhưng mà cái khoản khâu tầng sinh môn thì tệ lắm.phòng em nằm 5 người thì hết 3 người là may xấu rồi,chưa kể có chị giường bên cạnh bị rạch tầng sinh môn rạch ngang rạch dọc,=>nhiễm trùng luôn nên phải ở viện 10 ngày mới được về đấy,vết thương của em thì lâu lành kinh khủng vì bị rạch 5 phân mà may có 3 mối chỉ.em mà làm tập 2 thì sẽ hok đẻ ở đây nữa đâu.sợ rồi
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi all,mình đã sinh nhóc Ken ở đây rùi,mình quyết định sinh mổ do có quen bs ở đây.Theo mình thì ok lắm,mình sinh lúc 2h chiều mà 8h sáng hôm sau đã được ra khỏi phòng hậu phẫu rùi.Tất cả các dịch vụ chăm sóc từ mẹ đến con đều rất tuyệt,các chị điều dưỡng rất nhẹ nhàng và kỹ lưỡng,bây giờ ku Ken nhà mình được 3.5 tháng rui do,trộm vía,Ken rất ngoan và đáng yêu,hắn vừa biết lật đấy(khoe tí xíu )
    • 968 Bài viết

• 2,148 Được cảm ơn

Up chủ đề này lên để nhiều mẹ vào chia sẻ. Mình đang lượn lờ các topic về bệnh viện để lựa chọn chỗ sinh mà. BVPS Bình Dương là gần mình nhất, k biết chất lượng dịch vụ và tay nghề bác sỹ thế nào, các mẹ vào chia sẻ thêm đi ạ. Cảm ơn các mẹ
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sinh be trước ở BVPS BD năm 2010, kinh khủng lắm! Suốt thai ky mình khám ở BS Hoàng - PGĐ BVPS BD, cách ngày sinh 2 ngày mình vẫn đến khám theo lịch hẹn. Đến ngày sinh mình đến BVPS BD dc khám, siêu âm rất kỹ.
    Lúc mình nở dc 3 phân thì chuyển vào phòng sanh và nằm ở đó 1minh. Từ 15g30 mình nằm trên giường nửa người (đầu bằng mông, kg có gối) còn 2 chân thì giang ra gác lên cao, tới 19g mình đau thúc nhiều quá kg chịu dc mình thấy 1 chị nữ hộ sinh đi qua nên hỏi "Chị hỏi BS dùm e xem sinh dc chua? E đau quá rồi". Chị nữ hộ sinh la " Tui coi kg dc hay sao ma phai hỏi BS, kg có BS nào hết. Có muốn hỏi thì hỏi chị ơi coi dùm e nghe chưa?" xong roi noi "Mới có 8p mà đẻ gi?" rồi bỏ đi luôn. Mình đau bụng thì nắm tay vô thành giường gồng chịu chứ kg dám la như những ng khác vi mình sợ làm cho mình và bé mệt.
    Tới 19g30 bắt đầu cho mình sinh, kêu mình rặn mạnh lên, mình cố gắng hết sức nhưng chỉ cần ngưng rặn lấy hơi là có cảm giác em bé quay ngược trở lại nên mình có nói cho chị nữ hộ sinh biết. Chị kg trả lời còn quay qua cười hô hố với mấy ng gần đó và nói "Tướng vầy mà rặn kg nổi, rặn chút chắc ra cục cứt quá!".
    Rặn hoài kg dc nên nữ hộ sinh kêu 1ng khác đến nhận bụng mình cho bé ra, nhận mạnh quá mà trúng vô bẹ sườn đau quá nên mình nắm tay ng đó lại, bị ng đó cho ăn 1 cái tát liền. Rồi dùng dằn bỏ đi nói là " đã rặn kg dc, giúp dùm cho mà còn bày đặt, chuyển vô phòng mổ cho biết".
    Cuối cùng, rạch tầng sinh môn và kêu rặn, mình vừa rặn là bị chị nữ hộ sinh kêu ngưng kg dc rặn nữa, nghe chị nữ hộ sinh nói "cổ bị quấn 2 vòng rồi". Em bé lấy ra bị tím và kg khóc dù nữ hộ sinh xách 2 chân lên đánh vô mông, mình nằm đó chứng kiến hết. Nữ hộ sinh kêu "Bác Thuận ơi! sao bé kg khóc?" Lúc này mới thấy BS chạy tới làm gì đó 1 lúc sau nghe dc tiếng bé khóc mình khóc luôn.
    Mình bị may tầng sinh môn 33mui và chuyển ra nằm trước cửa phòng sinh cua 1 chị sinh đôi, chị này kêu la nhiều lắm nhưng kg 1 ai tới. Khoảng 15p sau nghe chị la "đầu em bé ra ngoài rồi BS ơi" thì mới có chị nữ hộ sinh tới và hốt hoảng kêu BS vì chị đó bị băng huyết máu ra rất nhiều, mình thấy chuyển máu vô cấp cứu. Minh dc chuyển về phòng nên kg biết chị đó như thế nào nhưng mà mình sợ quá!
    Tháng 10 này mình sinh bé thứ 2 mà kg biết sinh ở đâu, mình bị ám ảnh BVPS BD quá rồi. Đang lang thang tìm thì gặp chủ đề này nên vào chia sẻ chút. Cám ơn các mẹ đã quan tâm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trucxanhquan; 27/05/2012 vào lúc 01:47 PM.
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tháng 9 tới mình cũng định sinh ở BV PSBD mà nghe chị này kể sao ghê quá vậy nè. Còn có mẹ nào đã từng sinh ở đây không? Cho em biết cảm nhận với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng sinh ở bệnh viện này tháng 04/2011. Bé của mình hiện gần 19 tháng rồi. Mình thấy dịch vụ ở bệnh viện thì ok nhưng giá cao hơn những bv khác nhiều. Minh sinh thường, ko truyền 1 chai nươc nào cả,ko ăn uống ở bệnh viện. Nhập viện tối thứ 7, sáng chủ nhật sanh, xuất viện chiều thư 5 mà hết hơn 4 triệu. Lúc vào phòng sinh thì thấy ai cũng như ai, như con heo trên thớt vậy. Được cái, NHS chăm sóc ok, mình đau, khát nước nhưng chỉ uống nước ấm thôi, thế là cô ấy đi lấy nước ấm cho mình. Hic, nhưng eo ui lúc khâu lâu mà đau lắm, chắc ko mát tay. Híc, giờ nghĩ đến cảnh sinh bé là thấy hồi hộp đủ thứ àh!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac Ba Me da sinh con roi cho minh hoi nhe?o binh duong ngoai benh vien phu san quoc te hanh phuc ra,benh vien nao sinh con o do tot vay?benh vien 512 sinh tot k cac ba me?xin hay cho minh 1 loi khuyen, thang 3/2013 minh sinh ma chua biet chon benh vien nao de tien dang ky bao hiem y te lun!.benh vien ba me va tre em nghe cac ba me noi minh cung on lam!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang chuẩn bị sinh tâp 2, băn khoăn mãi không biết chọn BV nào, mình cũng có ý định sinh ở BV Phụ sản Nhi Bán Công - BD, vì mình theo dõi suốt thai kỳ ở đó, nhưng nghe bạn bè mình bảo ở đó chỉ được cái phục vụ tốt thôi, chứ cái khoản may TSM thì tệ lắm, làm mình cũng thấy nản, giờ chẳng biết sinh ở đâu nữa, nhà mình ở Binh Dương nên mình muốn chọn BV trong tỉnh để tiện cho người nhà đi lại. bạn nào biết BV nào ở BD tốt thì chỉ cho mình với nhé.
    hồi tập 1 mình sinh o BV Việt Thắng- Thủ Đức. nói chug là ok lắm, may TSM rất đẹp, sau sih mình đi khám phụ khoa bs nào cũng khen vết may của mình đẹp. nhưng cách đây 9 năm rồi, không biết giờ BV đó như thế nào nữa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be nha e duoc 18thang roi,khong biet be di tiem ngua vao thu may cua tuan?e cam on
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MenhocKen oi cho mình hỏi là bạn sinh bác sĩ nào thế? mình ở cũng ở Bình Dương , nhưng do không quen biết ai nên cái vụ này gà mờ ghê nơi