• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.7K Lượt đọc
  • 515 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Vit
    • 12 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em mới có bầu được 3 tháng thôi, mặc dù nhà em cũng có nhiều người trong ngành y lắm, nhưng em thực sự không biết nên đi sanh ở đâu?
    Ý, em quên nói là em đang ở TpHCM.
    Em đắn đo lắm bởi vì em muốn dứt khóat 1 chỗ để rồi mình sẽ theo bác sĩ ở đó từ đầu luôn.Các chị có kinh nghiệm rồi làm ơn chỉ dùm em nhé: Từ Dũ,Phụ sản QT,ĐH Y Dược, hay FV ?
    Các chị góp ý dùm em nhé:
    1-Từ Dũ: OK rồi nhưng mà quá đông, sợ nhất là nằm hành lang hay phòng 1 đống người.
    2-PSản QT: em nghe nói là cứ "đè" ra mổ phải không?Mà chi phí mình trả có xứng đáng không mấy chị?
    3-ĐH Y (Cuối đường NVTrỗi):rất gần nhà em, nhưng mới quá, chưa thấy "tiếng tăm" gì nhiều?
    4-FV Hospital: Phong cách phục vụ tuyệt vời, người bệnh được "nâng niu",không bao giờ cần "tiền lẻ" để nhét vào túi y tá,hộ lý.Nhưng quá xa xôi!
    Cám ơn các chị lắm lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 415 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình sinh ở PS Quốc Tế. Ngay từ đầu mình hỏi chuyện sinh mổ, BS nói không cần thiết, nên sinh bình thường, trừ phi có vấn đề sức khỏe cần phải mổ (ví dụ sinh khó, sợ để lâu em bé bị ngạt...), hoặc họ sẽ mổ khi sản phụ chủ động yêu cầu. Nhưng nếu không có vấn đề gì thì đừng mổ Vit à, mình phải sinh mổ vì đầu em bé nhà mình to quá, mà xương chậu của mình không đủ độ giãn nên em bé không lọt ra được! Kết quả là bây giờ mang trên bụng một vết sẹo mổ rất xấu, dù đã bôi nghệ lia lịa, và chỗ mổ rất đúng vào phần bikini để bảo đảm thẩm mĩ! Tuy nhiên mình thấy mất thẩm mĩ ghê lắm, chưa kể mặc quần lót loại nhỏ bây giờ hay khó chịu, vì phần dây thun cạ đúng vào vết sẹo gây đau.
    Ở PS Quốc Tế theo mình phục vụ là rất tốt. Có nhiều điều kiện đi các BV, mình mới thấy duy nhất nơi này thậm chí đến cả cô hộ lí lo lau dọn nhà cửa, đổ rác cũng vui vẻ, luôn hỏi thăm bệnh nhân có ăn, ngủ được không. Hồi nằm ở đó mình nhờ một cô gội đầu vì sinh xong nằm một chỗ mất mấy ngày vì đau không dậy nổi, cô ấy làm rất tận tình mà sau đó không chịu nhận tiền công! Có tin nổi không?!
    Bây giờ em bé nhà mình vẫn đang theo khám, tiêm chủng... đinh kì ở đó. Mình rất thích thái độ phục vụ của họ.
    Theo mình thì chi phí trả ở Quốc tế là đắt, nhưng xứng đáng.
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Minh cung sanh con gai nho cua minh o BV PSQT cach day 2 nam ruoi. Theo minh thai do phuc vu cua BS, Yta & cac NV khac deu rat tot. Ong xa minh boi duong cho co ho ly truc dem nhung co ay khong chiu nhan. Sau khi minh sanh, BS vao phong kham lai cho minh nhung thay minh dang ngu da quay ra, doi khi minh day moi vao kham. Khi xuat vien ong xa minh mua 2 lang trai cay de cam on ma phai nan ni mai ho moi nhan day. Ca gia dinh minh deu cong nhan sanh con o QTPS la "dang dong tien bat gao". Minh co ba chi ho sanh em be o BV PS cua DHYD duong NVT. Chi ay cung khen BS o do lam vi toan la BS gioi cua truong DHYD. Chi minh cho rang phong oc o do khong dep & hien dai bang PSQT nhung gia ca "mem" hon.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các chị
    em là một người hoàn toàn mới toanh của diễn đàn này.em đã có thai được 5 tháng rồi,em vẫn đi khám thường xuyên ở BV.PSQT va người khám là BS Cẩm Nhung,không biết có các chị nào đã từng khám bác sĩ Nhung hay không?Vì em tính nhờ bác sĩ này đỡ dùm lúc em sanh. cho em lời khuyên với
    • 688 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào cả nhà, có mẹ nào sắp sinh hoặc có kế hoạch sinh ở HNội không cho em hỏi tí kinh nghiệm.Nhà em ở khu Thái Hà, gần PSHN nhưng em vẫn chưa biết nên sinh ở đâu để yên tâm về cả chất lượng dịch vụ lẫn chuyên môn. Các mẹ chỉ giúp em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều. Chúc cả nhà khỏe mạnh.
    • 774 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyennhu
    Chào cả nhà, có mẹ nào sắp sinh hoặc có kế hoạch sinh ở HNội không cho em hỏi tí kinh nghiệm.Nhà em ở khu Thái Hà, gần PSHN nhưng em vẫn chưa biết nên sinh ở đâu để yên tâm về cả chất lượng dịch vụ lẫn chuyên môn. Các mẹ chỉ giúp em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều. Chúc cả nhà khỏe mạnh.
    Có mình đây, mình cũng sắp sinh, còn khoảng gần 2 tháng nữa là sẽ sinh. Mình dự định sinh ở PSHN, đã đi khám ở đó để lấy mã bệnh nhân rồi, sau này khi sinh chỉ việc đến đó, họ đã lưu hồ sơ của mình rồi. Nếu bạn ở gần PSHN thì sinh luôn ở đấy cho tiện, ở đó cũng rất tốt mà. Còn viện C nếu ko quen biết thì chán lắm, mà nghe nói viện C còn kiêu và đông nữa. Mình cũng chưa khám bao giờ cả, chỉ nghe kể lại thôi.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 688 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanxanh
    Có mình đây, mình cũng sắp sinh, còn khoảng gần 2 tháng nữa là sẽ sinh. Mình dự định sinh ở PSHN, đã đi khám ở đó để lấy mã bệnh nhân rồi, sau này khi sinh chỉ việc đến đó, họ đã lưu hồ sơ của mình rồi. Nếu bạn ở gần PSHN thì sinh luôn ở đấy cho tiện, ở đó cũng rất tốt mà. Còn viện C nếu ko quen biết thì chán lắm, mà nghe nói viện C còn kiêu và đông nữa. Mình cũng chưa khám bao giờ cả, chỉ nghe kể lại thôi.
    TTX sinh trước mính khoảng 1 tháng, bạn có quen ai ở PSHN không? Mình thì không quen ai ở đó, chỉ đi khảm của BS Hưng, ánh ở 35 Vạn Bảo thôi. không biết họ có chịu nhận giúp đỡ mình lúc sinh không nữa. TTX cóc kinh nghiệm gì chỉ cho mình với nhé.
    • 692 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có mình nữa đây, mình dự sinh 3/11/05, sau cả TTX va huyennhu rồi. Mình cũng đang phân vân giữa PS và C. Nhưng hôm trước mình tới PS hỏi về lớp học tiền sản, thấy có bảng giá Sinh dịch vụ ổn lắm. Mình chẳng quen biết ai, cả PS lẫn C, nên định đến PS cho gọn. À, mà TTX và huyennhu đã đi học lớp TS chưa? nếu chưa đi thì đi cùng mình cho vui đi. Chúc 2 mẹ, 2 bé vui khoẻ nhé!

• 688 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Forgetmenot
    Có mình nữa đây, mình dự sinh 3/11/05, sau cả TTX va huyennhu rồi. Mình cũng đang phân vân giữa PS và C. Nhưng hôm trước mình tới PS hỏi về lớp học tiền sản, thấy có bảng giá Sinh dịch vụ ổn lắm. Mình chẳng quen biết ai, cả PS lẫn C, nên định đến PS cho gọn. À, mà TTX và huyennhu đã đi học lớp TS chưa? nếu chưa đi thì đi cùng mình cho vui đi. Chúc 2 mẹ, 2 bé vui khoẻ nhé!
    Mình cũng đang tìm lớp học TS đấy, thế Forgetmenot đã tìm được chưa? cho mình đi với. Hôm CN có người gọi điện đến nhà hỏi địa chỉ để gửi giấy mời học về dinh dưỡng thai kỳ do BS Ánh PS giảng, nhưng mình đợi vẫn chưa thấy giấy đến. Mà Forgetmenot nhìn thấy bảng giá sinh DV ở chỗ nào trong PS vậy? minh cũng vào đó rồi nhưng ko để ý.
    • 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBaoBao
    chào các chị
    em là một người hoàn toàn mới toanh của diễn đàn này.em đã có thai được 5 tháng rồi,em vẫn đi khám thường xuyên ở BV.PSQT va người khám là BS Cẩm Nhung,không biết có các chị nào đã từng khám bác sĩ Nhung hay không?Vì em tính nhờ bác sĩ này đỡ dùm lúc em sanh. cho em lời khuyên với
    Me baoBao oi,

Mình sinh đứa thứ 2 ở PSQT và do BS Cẩm Nhung đở đẻ đấy. Khi đi khám định kỳ, mình nghe các chị ngồi chờ khám kháo nhau rằng BS Cẩm Nhung rất mát tay và "khéo tay" vì BS khâu TSM và vết mổ rất đẹp nên mình cứ canh BS Cẩm Nhung mà khám để sau này nhờ Bác đỡ luôn. Mình thấy BS khám rất vui vẻ & nhiệt tình. Đến ngày sinh em bé, mình có y/c BS Cẩm Nhung trong phiếu đăng ký, chỉ đóng thêm 100,000 thôi. Sau khi sanh, mình nghe mấy cô y tá vệ sinh khen rằng vết khâu TSM của mình đẹp mặc dù mình không khâu thẩm mỹ. Mình cũng không biết đẹp là làm sao vì có bao giờ thấy nó đâu! Điều mình thích là sang ngày hôm sau khi sanh, BS đến phòng thăm khám lại cho cả mẹ và con rất tận tình.
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Vit ơi, mình sinh ở Từ Dũ đây, lúc đầu tính sinh ở PSQT nhưng còn 1 tháng nữa thì phải vào TD nằm cấp cứu và bị nằm hanh lang thật, mình theo khám BS Kiều Dung, đến ngày sinh thì BS nói không sang PSQT được vì trường hợp của mình có sang thì PSQT cũng trả về bên TD thôi. Nhưng được BS đăng ký phòng dịch vụ cho mình 500k/phòng/ngày, thế là khoẻ re khỏi lo cái vụ bị nằm hành lang. :1:
    Còn ĐH Y thì thấy đứa bạn mình sinh sau mình 20 ngày cũng OK lắm, nó sinh mổ và cũng không phải mất đồng nào "đấm bóp" cả.
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em là thành viên mới của diễn đàn, em muốn hỏi các bác ít kinh nghiệm.Hiện em có thai được 18 tuần, và đang khám ở trung tâm 55hàng cót. em muốn hỏi các bác là, sau này đến khi sinh (vì điều kiện g/đ) em muốn sinh tại Hải Phòng, nhưng vì công tác trên HN nên em dự định sẽ làm các xét nghiệm tại viện C. Các bác có biết nếu em mang kết quả xét nghiệm này về bệnh viện phụ sản Hải Phòng liệu họ có chấp nhận không nhỉ?
    Em cám ơn các bác.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin hỏi các chị sanh ở đâu tốt nhất? Tôi dự tính sanh ở Hùng Vương nhưng không biết sanh dịch vụ và sanh thưòng khác nhau như thế nào? (về tài chánh, chất lượng dịch vụ ra sao?)
    • 1,067 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le_anhtu
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi một chút. Em bé nhà mình dự sinh vào đầu tháng 7-2006, mình đang đi khám ở Phụ sản quốc tế và định sinh ở đó luôn nhưng nhiều người lại bảo là nên sinh ở Từ Dũ. Thực ra thì mình ớn vào Từ Dũ vì lần trước có bà chị sinh ở đấy, mình vào đấy thăm, thấy trong đấy đông kinh khủng, bà bầu mà cung phải nằm la liệt ngoài hành lang nên ớn quá. Các mẹ nào có kinh nghiệm xương máu gì thì chỉ cho mình với. Ở trong này chỉ có mỗi 2 vợ chồng mình, ông bà nội ngoại đều ở HN hết nên cũng lo.
    Bệnh viện Từ Dũ là nơi có thể giải quyết mọi ca khó sinh vì bác sỉ phụ sản giỏi và kinh nghiệm có đũ. Dù có đông như năm chị sinh con Dê quí mùi thì họ vẫn giải quyết ổn thoa cả. Tuy nhiên, em nên đi khám một bác sĩ tư (làm việc ở Từ Dũ) trọn gói, để bác sĩ lo hết từ A tới Z. Tránh kinh nghiệm thương đau của chị : ỷ lại có bà chị làm việc trong Từ Dũ nên ko theo 1 bác sĩ tư nào cả, ko phong bì phong bao gì hết. Đến lúc sinh thường ko được phải mổ cấp cứu lúc đó có bà chị bên cạnh cũng như không. Các bác sĩ mổ tặng cho kẻ thường dân này một vết mỗ dài...lê thê, xấu hoắc ! Trong khi đó các chị cùng công ty đi khám bs tư, được lo từ A tới Z, vết mổ hay vết may gì cũng ngon lành !
    Nếu em thích được thoai mái thì cứ vào phụ sản quốc tế. Nhưng mà chị thì thấy ko cần thiết, ca khó bên đó rồi cũng đẩy hết cho Từ Dũ.
    • 640 Bài viết

• 2,593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le_anhtu
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi một chút. Em bé nhà mình dự sinh vào đầu tháng 7-2006, mình đang đi khám ở Phụ sản quốc tế và định sinh ở đó luôn nhưng nhiều người lại bảo là nên sinh ở Từ Dũ. Thực ra thì mình ớn vào Từ Dũ vì lần trước có bà chị sinh ở đấy, mình vào đấy thăm, thấy trong đấy đông kinh khủng, bà bầu mà cung phải nằm la liệt ngoài hành lang nên ớn quá. Các mẹ nào có kinh nghiệm xương máu gì thì chỉ cho mình với. Ở trong này chỉ có mỗi 2 vợ chồng mình, ông bà nội ngoại đều ở HN hết nên cũng lo.
    Mình có kinh nghiệm của người nhà, chia sẻ với bạn:
    Chị mình theo dõi khám của 1 bác sĩ BV Từ Dũ (bs Lương Thiềm - một số mẹ có theo dõi khám đó), đăng ký phòng va sinh ở PSQT - bác sĩ Thiềm trực tiếp sang đỡ đẻ ở bên đó. Nếu thai bình thường, thì mình nghĩ PSQT rất tốt cho sức khoẻ của mẹ, bé và cả người chăm sóc mình sau sinh.
    Ngoai ra thì Từ Dũ hiện nay cũng co một khu dịch vụ mới, chất lượng cũng không thua PSQT là mấy, nhưng không rõ là đăng ký phòng có dễ không.
    • 338 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi Lyn
    Bệnh viện Từ Dũ là nơi có thể giải quyết mọi ca khó sinh vì bác sỉ phụ sản giỏi và kinh nghiệm có đũ. Dù có đông như năm chị sinh con Dê quí mùi thì họ vẫn giải quyết ổn thoa cả. Tuy nhiên, em nên đi khám một bác sĩ tư (làm việc ở Từ Dũ) trọn gói, để bác sĩ lo hết từ A tới Z. Tránh kinh nghiệm thương đau của chị : ỷ lại có bà chị làm việc trong Từ Dũ nên ko theo 1 bác sĩ tư nào cả, ko phong bì phong bao gì hết. Đến lúc sinh thường ko được phải mổ cấp cứu lúc đó có bà chị bên cạnh cũng như không. Các bác sĩ mổ tặng cho kẻ thường dân này một vết mỗ dài...lê thê, xấu hoắc ! Trong khi đó các chị cùng công ty đi khám bs tư, được lo từ A tới Z, vết mổ hay vết may gì cũng ngon lành !
    Nếu em thích được thoai mái thì cứ vào phụ sản quốc tế. Nhưng mà chị thì thấy ko cần thiết, ca khó bên đó rồi cũng đẩy hết cho Từ Dũ.
    Mình có baby lần đầu nên không rành mấy vấn đề này. Mình phong bì trước khoảng bi nhiêu? Còn khi vào phòng sanh có nên phong bì cho những BS Ytá khác nữa không?
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vo em du dinh sanh o Tu Du nhung nha em gan benh viên DHYD. Không biết giua 2 benh viên tren co ựu - khuyết diem gi không?
    Va co the cho biết them ve BV phu san QT?
    Thanks.
    • Jumbo
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Johnynhluan
    Vo em du dinh sanh o Tu Du nhung nha em gan benh viên DHYD. Không biết giua 2 benh viên tren co ựu - khuyết diem gi không?
    Thanks.
    Trong diễn aan có rất nhiều topi cvề cái này rồi, cũng mới đây thôi, bạn tìm đọc lại nhé :1:
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks.
    De minh tim xem
    • 694 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Johnynhluan
    Thanks.
    em sinh o BV PHu San Quớc Tế ne.ho phúc vu tan tinh lam,giai thích ro rang,không he la mang benh nhan,dác biết không phai lo nhan viên lam kho de de yêu cau cai vu "thu túc dau tiên" dau.anh cu den do noi la minh mươn tham quan dích vu sinh tai BV ho se dan anh di coi.em kham o do tu lúc co thai den lúc sinh luôn,em nghe nhiêu ngươi noi o do mác lam,sinh xong hét mươi may triêu,thúc te em sinh hét co 6,6tr,do la em o phong 650000/ngay/2giuong-bao phong lươn-com ngay 3 bua miên phi,em o toi 5 ngay lận..em lai con sinh phong sinh gia dinh(cho ngươi nha vao phong sinh lươn),yêu cau BS nua...BS do cho em la BS Phan Thi Xuân Lan_PGD y khoa..Bs lam ky lam..anh thu den xem sao há..