• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Bệnh viện khách sạn 5 sao Vinmec- 458 Minh Khai, Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 203K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 157 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Chào cả nhà! em mới đăng ký gói sinh trọn gói tại bệnh viện này. Nghe nói trước khi em đăng ký thì đã có hai mẹ sinh nở thuận lợi tại đây. Không biết hai mẹ đó có tham gia web nhà mình không nhỉ để cả nhà xin ít kinh nghiệm!

Hiện em bé của em đang ở tuần thứ 20, còn tận 20 tuần nữa để nghe ngóng thêm thông tin hihi
    Cảm nhận của em về bệnh viện này là mới- hiện đại- nhiệt tình (mới mà). Tiêu chuẩn phòng ốc hơn hẳn Việt Pháp và giá cả phải chăng hơn rất là nhiều. Hôm đó em đang vác tiền ra Việt Pháp để đăng ký gói sinh là 1600$ (tương đương 33 triệu đồng), em thấy đắt quá mà bệnh viện giờ nghe nói dịch vụ không được như xưa vì quá tải. Thế là mẹ em dắt em qua Vinmec này, mới khai trương tháng 1 vừa rồi đấy, đang quảng cáo rầm rộ trên đài với tivi.
    Gói sinh của em ở đây là áp dụng bắt đầu từ tuần 32 bao gồm:
    - 3 lần khám bác sĩ sản khoa
    - 1 lần siêu âm
    - 1 lần khám bác sỹ gây mê
    - cơ số xét nghiệm : máu mẹ con, viem gan B, vi khuẩn gì gì đó...
    - 1 đêm lưu lại bệnh viện ( sinh thường) tiêu chuẩn phòng đơn nhá chứ không phải 2 người một phòng như bên Việt Pháp đâu, mỗi mẹ 1 phòng, sạch sẽ ko khác gì khách sạn. Lại còn thấy bảo sinh xong, không những mẹ bé không lo về đồ ăn mà cả người trông mẹ bé cũng được bệnh viện cung cấp xuất ăn nhá
    Gói này của em là 20 triệu, đang giảm giá 20% còn 16 triệu. Còn một gói là Thai sản trọn gói , theo dõi từ đầu cho mẹ và bé là 25 triệu, giảm còn 20 triệu.
    Vì ở đây mới nên bác sỹ cũng như hộ lý tiếp đãi em rất chăm chút, nói chuỵen như người nhà nên em thấy khoản dịch vụ là yên tâm, chỉ đang muốn hỏi thêm về kinh nghiệm của mẹ nào đi trước đã đẻ ở đây thui - e nghe nói các bác sỹ ở đó đều là trưởng phó khoa từ C, Việt Pháp, Thanh Nhàn sang và mẹ em bảo yên tâm, mới nên lúc nào cũng phải lấy uy tín làm đầu, con cứ yên tâm làm chuột bạch đi hị hị

Cả nhà cùng tìm hiểu thêm về bệnh viện này cùng em nha
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16,272 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

nghe mẹ nó tả thì thấy thích quá, em cũng đang định tuần 28 đăng ký sinh ở VP,
    nghe mẹ ý nói thế, em xem tình hình thế nào rùi đăng ký sau vậy,

về cơ sở vật chất thì chắc chắn là ok rùi, nhưng còn bác sĩ??kg bít mới thế có các bs tay nghề ổn không nữa?

oánh dấu để ngâm cứu còn tới 8-10w nữa em mới đi đăng ký
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phanhale; 03/02/2012 vào lúc 10:47 AM.
    • 5,534 Bài viết

• 2,374 Được cảm ơn

Đánh dấu để cùng các mẹ theo dõi nào Rất chi là ủng hộ có nơi cạnh tranh với Việt Pháp...

• 1,127 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Mình thấy VP đăng ký chỉ là 1200$ thôi chứ, khoảng 25tr thôi, hay bạn đăng ký lúc 20w nên tính như đăng ký lúc 12w, còn mình đăng ký lúc 30w thì là 1200$ chứ nhỉ.

Bệnh viện này mới thật, nghe thì cũng được nhưng vẫn phải có người đến trông bạn cơ à, ở VP thì em bé sẽ do các cô y tá trông để cho mẹ ngủ, không cho người nhà ở lại.

Còn mình lo nhất là bác sỹ, "nghe nói" nhưng mình có kiểm tra lại được là ai sẽ theo dõi, sẽ đỡ cho mình không? Tiểu sử của bác sỹ ra sao?

1 câu hỏi nữa là lần 1 mình đẻ VP có gây tê NMC, được theo dõi bằng máy đo cơn co, được thở ôxy, mình không biết ở đây có những máy chuyên dùng dành cho đẻ không đau không nhỉ?

Mẹ nó đã tìm hiểu chưa cho mình xin tý thông tin.
    • 157 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bilisy Xem bài viết
    Mình thấy VP đăng ký chỉ là 1200$ thôi chứ, khoảng 25tr thôi, hay bạn đăng ký lúc 20w nên tính như đăng ký lúc 12w, còn mình đăng ký lúc 30w thì là 1200$ chứ nhỉ.

Bệnh viện này mới thật, nghe thì cũng được nhưng vẫn phải có người đến trông bạn cơ à, ở VP thì em bé sẽ do các cô y tá trông để cho mẹ ngủ, không cho người nhà ở lại.

Còn mình lo nhất là bác sỹ, "nghe nói" nhưng mình có kiểm tra lại được là ai sẽ theo dõi, sẽ đỡ cho mình không? Tiểu sử của bác sỹ ra sao?

1 câu hỏi nữa là lần 1 mình đẻ VP có gây tê NMC, được theo dõi bằng máy đo cơn co, được thở ôxy, mình không biết ở đây có những máy chuyên dùng dành cho đẻ không đau không nhỉ?

Mẹ nó đã tìm hiểu chưa cho mình xin tý thông tin.
    Mình đã hỏi bên Việt Pháp rồi mà, người ta còn hẹn mình tuần 32 hẵng đế đăng ký mà , 1600$ đó. Chị mình chỉ đăng ký đẻ thôi (6 tháng trước) mà đã là 22 triệu rồi.
    Bệnh viện này người nhà được vào chăm sóc mình như thường bạn ạ vì mỗi mẹ một phòng riêng, không gian riêng, các tiêu chuẩn chăm sóc bé không kém cạnh mà có khi còn hơn Việt Pháp ( các chị hộ lý , có một số là từ Việt Pháp chuyển sang và phải có kinh nghiệm lâu năm đó). Có gì mình sẽ tìm hiểu kỹ hơn rồi update.
    Bác sỹ đang theo mình là bác sỹ Linh, và bác sỹ ý sẽ theo mình đến lúc đẻ luôn. Thông tin về bác ý thì mình cũng đang tìm hiểu nhưng tiếp xúc sơ qua thì chỉ dẫn rất tận tình và nhiệt tình hihi. Bác ý giúp mình đăng ký siêu âm 4d của bác sỹ Chương -Liên Trì vào tuần thứ 22 ( vì mình đăng ký gói từ tuần 32 mà ) và bác ý xem xét da mình, khám tổng thể cho mình ký nên phát hiện mình không được tiêm uốn ván.
    Mình được tham quan phòng sinh ở đây rồi, trang thiết bị máy móc để theo dõi cho cả mẹ và con đều đầy đủ. Sinh xong bé sẽ được đặt nằm theo dõi ở giường của bé ngay cạnh giường của mẹ trong phòng sinh. 2 mẹ con cùng nằm đó theo dõi mấy tiếng rồi chuyển lên phòng nghỉ riêng. Ở VP thì hình như bé được mang sang phòng theo dõi cùng các bé khác luôn đúng ko?
    Có cả dịch vụ đẻ không đau mẹ nó nha

Đó là những gì mình biết. Có gì mình cung cấp thêm thông tin cho các mẹ nhá!!!
    Chúc cả nhà bình an , mẹ tròn con vuông nha :* :* :*
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,417 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SoonMin Xem bài viết
    Chào cả nhà! em mới đăng ký gói sinh trọn gói tại bệnh viện này. Nghe nói trước khi em đăng ký thì đã có hai mẹ sinh nở thuận lợi tại đây. Không biết hai mẹ đó có tham gia web nhà mình không nhỉ để cả nhà xin ít kinh nghiệm!

Hiện em bé của em đang ở tuần thứ 20, còn tận 20 tuần nữa để nghe ngóng thêm thông tin hihi
    Cảm nhận của em về bệnh viện này là mới- hiện đại- nhiệt tình (mới mà). Tiêu chuẩn phòng ốc hơn hẳn Việt Pháp và giá cả phải chăng hơn rất là nhiều. Hôm đó em đang vác tiền ra Việt Pháp để đăng ký gói sinh là 1600$ (tương đương 33 triệu đồng), em thấy đắt quá mà bệnh viện giờ nghe nói dịch vụ không được như xưa vì quá tải. Thế là mẹ em dắt em qua Vinmec này, mới khai trương tháng 1 vừa rồi đấy, đang quảng cáo rầm rộ trên đài với tivi.
    Gói sinh của em ở đây là áp dụng bắt đầu từ tuần 32 bao gồm:
    - 3 lần khám bác sĩ sản khoa
    - 1 lần siêu âm
    - 1 lần khám bác sỹ gây mê
    - cơ số xét nghiệm : máu mẹ con, viem gan B, vi khuẩn gì gì đó...
    - 1 đêm lưu lại bệnh viện ( sinh thường) tiêu chuẩn phòng đơn nhá chứ không phải 2 người một phòng như bên Việt Pháp đâu, mỗi mẹ 1 phòng, sạch sẽ ko khác gì khách sạn. Lại còn thấy bảo sinh xong, không những mẹ bé không lo về đồ ăn mà cả người trông mẹ bé cũng được bệnh viện cung cấp xuất ăn nhá
    Gói này của em là 20 triệu, đang giảm giá 20% còn 16 triệu. Còn một gói là Thai sản trọn gói , theo dõi từ đầu cho mẹ và bé là 25 triệu, giảm còn 20 triệu.
    Vì ở đây mới nên bác sỹ cũng như hộ lý tiếp đãi em rất chăm chút, nói chuỵen như người nhà nên em thấy khoản dịch vụ là yên tâm, chỉ đang muốn hỏi thêm về kinh nghiệm của mẹ nào đi trước đã đẻ ở đây thui - e nghe nói các bác sỹ ở đó đều là trưởng phó khoa từ C, Việt Pháp, Thanh Nhàn sang và mẹ em bảo yên tâm, mới nên lúc nào cũng phải lấy uy tín làm đầu, con cứ yên tâm làm chuột bạch đi hị hị

Cả nhà cùng tìm hiểu thêm về bệnh viện này cùng em nha
    Mẹ nó làm chuột bạch rồi có gì thông báo cho mọi người nhé. Mình cũng đang lăn tăn không biết có nên sinh VP hay nơi nào khác. Mình mới được 11 tuần nên còn thời gian để chọn lựa.
    • 1,127 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Mình đã hỏi bên Việt Pháp rồi mà, người ta còn hẹn mình tuần 32 hẵng đế đăng ký mà , 1600$ đó. Chị mình chỉ đăng ký đẻ thôi (6 tháng trước) mà đã là 22 triệu rồi.
    Bệnh viện này người nhà được vào chăm sóc mình như thường bạn ạ vì mỗi mẹ một phòng riêng, không gian riêng, các tiêu chuẩn chăm sóc bé không kém cạnh mà có khi còn hơn Việt Pháp ( các chị hộ lý , có một số là từ Việt Pháp chuyển sang và phải có kinh nghiệm lâu năm đó). Có gì mình sẽ tìm hiểu kỹ hơn rồi update.
    Bác sỹ đang theo mình là bác sỹ Linh, và bác sỹ ý sẽ theo mình đến lúc đẻ luôn. Thông tin về bác ý thì mình cũng đang tìm hiểu nhưng tiếp xúc sơ qua thì chỉ dẫn rất tận tình và nhiệt tình hihi. Bác ý giúp mình đăng ký siêu âm 4d của bác sỹ Chương -Liên Trì vào tuần thứ 22 ( vì mình đăng ký gói từ tuần 32 mà ) và bác ý xem xét da mình, khám tổng thể cho mình ký nên phát hiện mình không được tiêm uốn ván.
    Mình được tham quan phòng sinh ở đây rồi, trang thiết bị máy móc để theo dõi cho cả mẹ và con đều đầy đủ. Sinh xong bé sẽ được đặt nằm theo dõi ở giường của bé ngay cạnh giường của mẹ trong phòng sinh. 2 mẹ con cùng nằm đó theo dõi mấy tiếng rồi chuyển lên phòng nghỉ riêng. Ở VP thì hình như bé được mang sang phòng theo dõi cùng các bé khác luôn đúng ko?
    Có cả dịch vụ đẻ không đau mẹ nó nha

Đó là những gì mình biết. Có gì mình cung cấp thêm thông tin cho các mẹ nhá!!!
    Chúc cả nhà bình an , mẹ tròn con vuông nha :* :* :*
    Chắc là bên VP thông tin cho bạn bị nhầm, bạn có thể vào xem trong website, các mẹ đăng ký ở đó vẫn khẳng định giá là 1200 USD mà.
    http://www.hfh.com.vn/spip.php?article439&lang=vi

Mình thì không thích có người nhà ở lại chăm vì mình ko có ai chăm cả, chỉ có chồng thôi, mà chồng thì phải đi làm. Nếu bắt buộc phải có người chăm thì mình chắc ko đăng ký ở đây được rồi. Chứ 1 mình mình thì ko xoay xở được.

Đẻ xong bé cũng nằm cạnh mẹ luôn trong chiếc nôi trong rất là xinh, bé sẽ ở cạnh mẹ từ khi sinh luôn, chỉ có buổi tối các bé mới được đẩy về phòng sinh để các cô y tá chăm thôi để cho mẹ ngủ. Các mẹ cần gì thì bấm nút sẽ có y tá vào giúp đỡ.

Nếu có gây tê NMC thì không biết người thực hiện có kinh nghiệm không nhỉ?
    • esc
    • 4 năm
    • 251 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

tớ cũng hóng ở đây. Chỉ lo tay nghề bác sỹ ở đây thui, còn cơ sở vật chất thì quá ổn rùi. Mẹ nào sinh ở đây rùi mặc dù bận rộn con cái cũng cố gắng share ít thông tin nhé!
    • 120 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

em ủng hộ mô hình bệnh viện-khách sạn này. theo như thông tin từ đứa bạn thân em, bố nó làm phó khoa tại BM và hiện cũng đang cộng tác tại Vinmec thì các mẹ cứ yên tâm vì bác sỹ ở đây toàn những người có tiếng thôi. các bác sỹ giỏi, trưởng, phó khoa ở các bệnh viện lớn khi đồng ý về làm tại Vinmec đều được mua chung cư Times city với giá ưu đãi. chiêu mộ ng tài mà các mẹ. em cũng oánh dấu bệnh viện này vào danh sách khám bệnh
    Khởi đầu mới
    • 182 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Hic, Vinmec ở xa nhà mình quá, không thì nghe mẹ chủ top tả vậy mình cũng lao đi đăng kí luôn ấy.
    • 1,092 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Đọc ở topic bs Chương, thấy có mẹ bảo bác ý cũng cộng tác làm với Vinmec ko bít có đúng ko?
    Con là động lực phấn đấu của mẹ <3 <3 <3
    • 157 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    Mẹ nó làm chuột bạch rồi có gì thông báo cho mọi người nhé. Mình cũng đang lăn tăn không biết có nên sinh VP hay nơi nào khác. Mình mới được 11 tuần nên còn thời gian để chọn lựa.
    hihi nhưng mà tận tháng 6 mình mới sinh nên trước đó sẽ có nhiều mẹ làm chuột bạch trước mình mà Chờ đợi để update thông tin
    • 157 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bilisy Xem bài viết
    Chắc là bên VP thông tin cho bạn bị nhầm, bạn có thể vào xem trong website, các mẹ đăng ký ở đó vẫn khẳng định giá là 1200 USD mà.
    http://www.hfh.com.vn/spip.php?article439&lang=vi

Mình thì không thích có người nhà ở lại chăm vì mình ko có ai chăm cả, chỉ có chồng thôi, mà chồng thì phải đi làm. Nếu bắt buộc phải có người chăm thì mình chắc ko đăng ký ở đây được rồi. Chứ 1 mình mình thì ko xoay xở được.

Đẻ xong bé cũng nằm cạnh mẹ luôn trong chiếc nôi trong rất là xinh, bé sẽ ở cạnh mẹ từ khi sinh luôn, chỉ có buổi tối các bé mới được đẩy về phòng sinh để các cô y tá chăm thôi để cho mẹ ngủ. Các mẹ cần gì thì bấm nút sẽ có y tá vào giúp đỡ.

Nếu có gây tê NMC thì không biết người thực hiện có kinh nghiệm không nhỉ?
    Uh. mình chỉ hỏi người nhà có được ở lại ko vì mình rất sợ ở một mình hay mẹ nó cứ gọi trực tiếp cho bệnh viện để được tư vấn nhé. Mình nghĩ bệnh viện khách sạn 5 sao thì yêu cầu gì cũng sẽ có, không thể nào thua kém VP được đâu
    Mẹ nó đừng lo lắng quá nha.
    • 157 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LonCon-UnIn Xem bài viết
    Đọc ở topic bs Chương, thấy có mẹ bảo bác ý cũng cộng tác làm với Vinmec ko bít có đúng ko?
    Đúng rồi đấy bạn ạ hôm qua bác sỹ của mình gọi báo với mình là bác sỹ Chương sẽ siêu âm tại bệnh viện vào thứ 7 hàng tuần mẹ gọi điện cho bệnh viện để hỏi thêm thông tin nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16,272 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy bạn ạ hôm qua bác sỹ của mình gọi báo với mình là bác sỹ Chương sẽ siêu âm tại bệnh viện vào thứ 7 hàng tuần mẹ gọi điện cho bệnh viện để hỏi thêm thông tin nhé
    ui thế thì tốt quá, nếu mình đăng ký sinh ở đây thì có thể đăng ký bs Chương SA luôn duọc nhỉ? ..mình vẫn đang SA chỗ bác ở Lt, nhưng mỗi làn đặt lịch cực quá à
    hihihi tìm hiểu thêm thong tin, về bàn lại với xã khéo chuyển sang đây sinh thui,
    • 940 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Lại gặp Hà lê ở đây, hihi, bầu bì đc mấy tháng rùi?
    Lúc nãy mình alo tới bv bên đó cũng gửi thông tin gói sinh đẻ, thấy khá là ok, cũng đang lăn tăn khoản bác sĩ thui. Để xem phản hồi các mẹ sinh ở đó thế nào. Sinh mổ ở đây mình thấy rẻ hơn VP.
    • 157 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhale Xem bài viết
    ui thế thì tốt quá, nếu mình đăng ký sinh ở đây thì có thể đăng ký bs Chương SA luôn duọc nhỉ? ..mình vẫn đang SA chỗ bác ở Lt, nhưng mỗi làn đặt lịch cực quá à
    hihihi tìm hiểu thêm thong tin, về bàn lại với xã khéo chuyển sang đây sinh thui,
    Chưa cần đăng ký gói ở đây mà mẹ muốn siêu âm thì cũng vẫn được mà mình thấy bảo siêu âm 4D , 1 lần là 600k đó
    Mua theo gói thì sẽ rẻ hơn rất là nhiều
    Chúc mẹ Hà Lê được như ý nha
    • 157 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME_CHIT Xem bài viết
    Lại gặp Hà lê ở đây, hihi, bầu bì đc mấy tháng rùi?
    Lúc nãy mình alo tới bv bên đó cũng gửi thông tin gói sinh đẻ, thấy khá là ok, cũng đang lăn tăn khoản bác sĩ thui. Để xem phản hồi các mẹ sinh ở đó thế nào. Sinh mổ ở đây mình thấy rẻ hơn VP.
    Đẻ mổ sinh một là 30tr , sinh đôi là 40 triệu ( giá chưa giảm )
    • 507 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Mình sinh bé đầu ở Việt Pháp thấy ổn lắm , định bé thứ 2 cũng sẽ quay lại đây nhưng bây giờ chắc sẽ tham khảo Vinmec xem sao

• 514 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

ôi. nhà mình ở khu Đầm Trấu, ra viện Vimec này chỉ mất mấy phút thôi là đến. Nếu mà ở Vimec có chương trình đẻ trọn gói mà bác sỹ tốt thì tốt quá rồi. Để sau 28 tuần mình sẽ đi tiền trạm và tìm hiểu thông tin. Bé đầu mình sinh ở Viện C, năm Đinh Hợi đông và cực quá. Nghĩ lại mình vẫn hoảng. Bé này mình đang phân vân Việt Pháp hoặc Hồng Ngọc. Nếu Vimec mà có bác sỹ tốt và an tâm thì còn gì bằng
    Bạn gì dự định đẻ tháng 6 là cùng thời gian với mình đó. Dự sinh của mình là mùng 9/6 sẽ đẻ