• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 44 Lượt chia sẻ
  • 92.6K Lượt đọc
  • 274 Trả lời

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn,

Mình đang mang thai tuần thứ 37, đang dự tính sinh ở Bệnh Viện An Sinh (đường Trần Huy Liệu) vì gần nhà và nghe khen tiện nghi; bác sĩ của mình cũng khuyên mình sinh ở đây. Không biết ở đây có bạn nào đã sinh (hay có người nhà sinh) tại BV An Sinh chưa, có thể share cho mình một ít kinh nghiệm không? (cần đem theo những gì, không cần đem theo gì, dịch vụ ở đây thế nào, giá phòng sinh, giá dịch vụ...)

Mình cảm ơn.
    Mẹ Su
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui, thế không có ai có kinh nghiệm sinh ở BV An Sinh sao? :Sad:
    • 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suzuki Xem bài viết
    Chào các bạn,

Mình đang mang thai tuần thứ 37, đang dự tính sinh ở Bệnh Viện An Sinh (đường Trần Huy Liệu) vì gần nhà và nghe khen tiện nghi; bác sĩ của mình cũng khuyên mình sinh ở đây. Không biết ở đây có bạn nào đã sinh (hay có người nhà sinh) tại BV An Sinh chưa, có thể share cho mình một ít kinh nghiệm không? (cần đem theo những gì, không cần đem theo gì, dịch vụ ở đây thế nào, giá phòng sinh, giá dịch vụ...)

Mình cảm ơn.
    Mẹ Su
    Mình có người nhà sinh trước mình 1 tháng rưỡi, cũng sinh ở bv An Sinh (Bs Vinh mổ). Mình thấy bv đó mới lắm cơ sở vật chất đầy đủ, sạch sẽ, được cái là vì mới nên không bị quá tải, rất thoải mái , dễ thở, phòng ốc sạch sẽ gọn gàng, ngày làm vệ sinh phòng hai lần lận đó. Em mình sinh nằm phòng hai giường bao nguyên phòng 700k/ngày
    Sinh mổ mà nằm có 4 ngày thôi. Khỏe ru !
    • 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Khi đi sinh đem theo:
    1. Sổ khám thai
    2. Đồ cho bé (áo, nón, bao tay bao chân, tả, miếng lót, khăn sữa, khăn lông, bình sữa, sữa bột cho trẻ sơ sinh) , đem ít thôi, vì còn về nhà lấy thêm mà.
    3. Đồ cho mẹ (băng vệ sinh Diana Mama, quần lót giấy, tấm lót giường, vớ chân, hộp sữa bà bầu).
    4. Tiền mặt, hì hì

Đó là những món cơ bản không thể thiếu, còn sau đó người nhà cần bổ sung thêm bình thủy chẳng hạn và nhiều món nữa. Chúc bạn mẹ tròn con vuông !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Tẹt Xem bài viết
    Khi đi sinh đem theo:
    1. Sổ khám thai
    2. Đồ cho bé (áo, nón, bao tay bao chân, tả, miếng lót, khăn sữa, khăn lông, bình sữa, sữa bột cho trẻ sơ sinh) , đem ít thôi, vì còn về nhà lấy thêm mà.
    3. Đồ cho mẹ (băng vệ sinh Diana Mama, quần lót giấy, tấm lót giường, vớ chân, hộp sữa bà bầu).
    4. Tiền mặt, hì hì

Đó là những món cơ bản không thể thiếu, còn sau đó người nhà cần bổ sung thêm bình thủy chẳng hạn và nhiều món nữa. Chúc bạn mẹ tròn con vuông !
    Cảm ơn [mẹ] bé Tẹt nhé. Mình đã chuẩn bị sẵn sàng, nhưng bình thủy mà cũng phải đem theo nữa à? mình ghét xách đủ thứ đồ lỉnh kỉnh nên chẳng muốn đem theo nó làm gì :Smiling: Chắc đến đó, thiếu gì mình sẽ nhờ anh xã về lấy.
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@Mẹ bé Tẹt: ủa, vậy là trong BV An Sinh không có bình thủy riêng cho phụ sản hả bạn? vẫn phải tự ra lấy nước dành chung à? thế thì cũng bất tiện nhỉ.
    @Suzuki: Lần trước mình bị sốt xuất huyết đã nằm ở An Sinh. Nói chung BV này còn ít người nên không bị đông đúc, BS nhiệt tình, nhưng nếu nói về kinh nghiệm thì mình không chắc đâu nhé. BV sạch sẽ, ăn uống ở cangtin của BV cũng ngon. Nếu so với BVPSQT thì mình thấy không bằng, nhưng nếu so về giá thì là rẻ hơn đấy. Được cái nếu gần nhà thì tiện, mà cái này là thích nhất.
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông.
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình chưa vào BV AS nhưng vừa rồi gần nhà có 1 chị mổ cắt gì đó - bệnh phụ khoa - ở BV AS, bs Vinh mổ, và chuyện đau lòng xảy ra: bn chết ngay trên bàn mổ (26 hay 27/5/2007). Người nhà chờ ở ngoài không thấy BV thông báo gì, tự nhiên kêu chuyển BV 175, thấy hơi lạ hỏi lại thì lúc đó BV mới mời ax vào thông báo đã tử vong.

Rõ ràng rằng BV AS là BV tư, nếu chị ấy có chuyện thì phải chuyển đến BV nào đó chuyên về Phụ sản như Từ Dũ, Hùng Vương, đằng này lại chuyển đến BV 175, vừa xa, lại không phải chuyên khoa nữa chứ trong khi bn đã chết rùi.

Chuyện này không thấy đăng lên báo do BV năn nỉ ax của chị ấy wá chừng luôn. Tội nghiệp cho gia đình chị ấy vì còn để lại 3 con nhỏ, lớn nhất mới học lớp 8.

Mình có quen 1 BS Sản ở AS nên biết trong đêm trực chỉ có 1 BS thui, lúc có chuyện thì chẳng biết thế nào. :Surprise:
    • 7,730 Bài viết

• 7,665 Được cảm ơn

khi chọn sinh ở BV nào, dứt khoát nơi ấy phải có BS nhi khoa và khoa dưỡng nhi phòng trường hợp trẻ sinh ra có vấn đề cần can thiệp.

BV An Sinh khoa Nhi không có BS trực vào ngày Chủ Nhật, nghe buồn cười nhỉ nhưng đó là sự thật. Vì có lần, mình cho con mình đi khám bệnh (cháu bị viêm họng), sau khi ngồi ở tiếp tân và được hướng dẫn đến khoa nhi, và được biết như vậy. Lần đó mình giận ghê, nếu không có khám nhi ngày CN tại sao tiếp tân không biết mà vẫn hướng dẫn cho mình bế con vào đấy nữa chứ. Thế là 1 đi không bao giờ trở lại.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người.

Có lẽ mình sẽ suy nghĩ thêm về việc sinh ở BV An Sinh.

(không hiểu sao mà hôm qua mình post bài không được. Post 3 lần đều không được )
    • 3,631 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suzuki Xem bài viết
    Cảm ơn mọi người.

Có lẽ mình sẽ suy nghĩ thêm về việc sinh ở BV An Sinh.

(không hiểu sao mà hôm qua mình post bài không được. Post 3 lần đều không được )
    Trước đây nhỏ bạn của mình cũng định sinh ở bv AS ,do bv ấy gần nhà , nhưng mà 1 số người quen làm trong ngành y khuyên k nên vào đó sanh em bé vì nó ít bs lắm , bs trực đa phần là bs trẻ , ít kinh nghiệm ko à ,hơn nữa nó lại chẳng chuyên về sản khoa nữa ,vì vậy bạn mình đã qua bv ĐHYD sanh bé vào đầu tháng vừa rồi .
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Em giờ được 36 tuần rồi, hiện em đang rất bối rối kg biết nên sinh ở đâu. BV Từ Dũ và HÙng Vương mấy hôm rồi đọc báo thấy đông quá, các mẹ sinh xong toàn nằm ngoài hành lang.:Sad: sợ quá... Có người mách em nên qua BV An Sinh mà em thì chưa biết tính sao... Có mẹ nào biết không chỉ cho em với...Cám ơn các mẹ nhiều nhiều :Rose:
    • 93 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhpp37 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, Em giờ được 36 tuần rồi, hiện em đang rất bối rối kg biết nên sinh ở đâu. BV Từ Dũ và HÙng Vương mấy hôm rồi đọc báo thấy đông quá, các mẹ sinh xong toàn nằm ngoài hành lang.:Sad: sợ quá... Có người mách em nên qua BV An Sinh mà em thì chưa biết tính sao... Có mẹ nào biết không chỉ cho em với...Cám ơn các mẹ nhiều nhiều :Rose:
    Hi! minh co nguoi ban moi sinh o do vao thang 9. Di tham thay phong oc cung sach se ve sinh, it nguoi nen dich vu thay cung ok. Ban minh thi nho BS cua TD qua do de do giup... ban cu hoi BS kham cua minh xem sao
    • 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

mình cũng đang nhòm ngó bv AN SINH nè.Cũng tính nhờ BS bên TD qua đỡ dùm.chắc phải đi lên đó xem phòng ốc tham khảo trước.Có người bà con bên chồng sinh ở đó cũng thấy ok lắm.
    • 7,730 Bài viết

• 7,665 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm thông tin về BV An Sinh đây. Ở đấy có khoa dưỡng nhi không nhỉ? Mẹ nào có đi xem hay hỏi thăm, nhớ hỏi luôn về khoa dưỡng nhi nhé. Rất quan trọng đấy ạ.
    • 1,905 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Mình được 35,5 tuần nè và cũng định sinh ở BV An Sinh đây. Mình được chị Việt Liên (NTK thời trang Kiều Việt Liên í) recommend nên mới để ý đến BV này và cũng thấy yên tâm (recommendation của người nổi tiếng mà lị :Battin ey: ). 2 đứa bạn của mình cũng đã sinh ở đấy và cũng biết chút chút thông tin về BV (chỉ nghe thôi chứ chưa kiểm chứng nhé!):

- Rất sạch sẽ, yên tĩnh
    - Phương tiện tối tân, hiện đại
    - Thái độ phục vụ tốt, vui vẻ, không phải típ cho hộ lý, điều dưỡng....
    - Có dịch vụ đẻ không đau (gây tê màng cứng)
    - Chi phí hình như hơi cao so với Từ Dũ một tí

Chỉ nghe warning một điều là hình như có một vài bsĩ hay khuyến khích bệnh nhân đẻ mổ mặc dù có thể đẻ thường. Nên nếu thấy ko cần thiết và muốn đẻ thường thì phải cương quyết trước lời đề nghị ấy.

Nhưng mình tin 99% là mình sẽ không bị nằm ngoài hành lang như ở Từ Dũ và Hùng Vương :Smug:
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng nay mình ĐT đến BV An Sinh để biết chi phí và thủ tục. Được biết nếu sinh thường từ 3-5 triệu, còn sinh mổ thì từ 6-8 triệu, bao gồm trọn gói tiền thuốc, tiền phòng (phòng 2 người - nếu mẹ nào muốn ở riêng 1 phòng thì + 350.000/ngay), cơm phục vụ cho mẹ bé 3cữ/ngày ... đặc biệt mình có thể nhờ bác sĩ ở ngoài vào đỡ. Nghe cũng hợp lý, chắc mai mình ghé qua để xem sao. Có gì sẽ thông tin cho các mẹ. :Smiling:
    • 244 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mình cũng sinh bé ở BV An Sinh đây. Nhưng mà là sinh mổ, BS BV Từ Dũ qua để mổ. BV An Sinh thì sạch sẽ, phòng ốc rộng hơn, rẻ hơn BV Quốc Tế, bãi đậu xe rộng thoáng mát, mấy cô y tá cũng dễ thưong, chiều bệnh nhân (quảng cáo không công). Nhưng BV không có nhiều phòng đâu các mẹ ạ, hình như có 10 phòng thôi thì phải. Nếu các mẹ ở 02 người thì 350.000 đ/ngày, còn bao phòng thì gấp đôi. Cơm thì ngày 3 bữa, đem đến tận bàn, nếu bao phòng thì cũng chỉ được 01 suất cơm thôi, không được 02 suất đâu mặc dù trả tiền gấp đôi. Sáng, cứ 7h là bảo vệ mang cho 02 tờ báo (Tuổi trẻ và Người Lao động), 01 ngày làm vệ sinh cho sản phụ 4 lần, tắm bé 01 lần, lau dọn phòng, thay chăn gối 01 lần. Tất cả đồ dùng trong phòng đều phải trả tiền (bô + ly uống nước+ bộ đồ mặc cho bé + ...).Nếu mẹ nào chưa biết thay tã cho bé, có thể nhờ mấy cô y tá làm giúp. Mình sinh bé vào T3, tổng chi phí mất gần hơn 9tr: 750.000 đ tiền làm xét nghiệm trước khi mổ + 8tr hơn (mình k nhớ rõ) tiền mổ + thuốc men + tiền phòng (5ngayf rưỡi).
    • 988 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi-ngocdiep Xem bài viết
    Mình cũng sinh bé ở BV An Sinh đây. Nhưng mà là sinh mổ, BS BV Từ Dũ qua để mổ. BV An Sinh thì sạch sẽ, phòng ốc rộng hơn, rẻ hơn BV Quốc Tế, bãi đậu xe rộng thoáng mát, mấy cô y tá cũng dễ thưong, chiều bệnh nhân (quảng cáo không công). Nhưng BV không có nhiều phòng đâu các mẹ ạ, hình như có 10 phòng thôi thì phải. Nếu các mẹ ở 02 người thì 350.000 đ/ngày, còn bao phòng thì gấp đôi. Cơm thì ngày 3 bữa, đem đến tận bàn, nếu bao phòng thì cũng chỉ được 01 suất cơm thôi, không được 02 suất đâu mặc dù trả tiền gấp đôi. Sáng, cứ 7h là bảo vệ mang cho 02 tờ báo (Tuổi trẻ và Người Lao động), 01 ngày làm vệ sinh cho sản phụ 4 lần, tắm bé 01 lần, lau dọn phòng, thay chăn gối 01 lần. Tất cả đồ dùng trong phòng đều phải trả tiền (bô + ly uống nước+ bộ đồ mặc cho bé + ...).Nếu mẹ nào chưa biết thay tã cho bé, có thể nhờ mấy cô y tá làm giúp. Mình sinh bé vào T3, tổng chi phí mất gần hơn 9tr: 750.000 đ tiền làm xét nghiệm trước khi mổ + 8tr hơn (mình k nhớ rõ) tiền mổ + thuốc men + tiền phòng (5ngayf rưỡi).
    Thế ở đó có phòng dưỡng nhi ko chị ?
    • 2,848 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Sáng nay mình ĐT đến BV An Sinh để biết chi phí và thủ tục. Được biết nếu sinh thường từ 3-5 triệu, còn sinh mổ thì từ 6-8 triệu, bao gồm trọn gói tiền thuốc, tiền phòng (phòng 2 người - nếu mẹ nào muốn ở riêng 1 phòng thì + 350.000/ngay), cơm phục vụ cho mẹ bé 3cữ/ngày ... đặc biệt mình có thể nhờ bác sĩ ở ngoài vào đỡ. Nghe cũng hợp lý, chắc mai mình ghé qua để xem sao. Có gì sẽ thông tin cho các mẹ. :Smiling:
    mẹ nó xem rồi thông báo cho mọi người biết với nhé.Hehe,biết đâu kì này wtt chiếm hết phòng trong đó luôn.heheh
    • 916 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BABY CHÀ BÔNG Xem bài viết
    mẹ nó xem rồi thông báo cho mọi người biết với nhé.Hehe,biết đâu kì này wtt chiếm hết phòng trong đó luôn.heheh
    Chao cac Me,
    em cung vua sanh em be hoi thang 5 o bv AS ne, noi chung phong oc sach se, phuc vu an can,yen tinh,bv cung cap cho san phu 3 bua an chinh, nguoi nha khoi mat cong. noi chung nhu zay la tot lam rui.Em sanh thuong chi phi xong xuoi het cung chi gan 4trieu thui.
    cac me neu co y dinh sanh trong bv ASinh nhung con lan tan, thi em khuyen nen quyet dinh sanh o BV ASinh di nha.
    Chuc cac me " me tron con vuong"