• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 16.9K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,090 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Mình cũng vừa trao đổi với bên cty bh về hỗ trợ gói thai sản cho mẹ. Mình được cover chi phí sinh tối đa là 500usd/ ngày, ở mấy ngày thì nhân lên. Nếu bệnh viện nằm trong ds liên kết với bên BH như AON, Vietcare thì tự bên bệnh viện sẽ kê khai quyết toán với bên BH, mình chỉ đến sinh và về, không quan tâm đến tiền bạc chứng từ gì cả. Nếu bv đó không có liên kết thì mình phải ứng tiền trả trước và mang chứng từ về claimed lại với bên BH sau.
    Chi phí trọn gói của bv thường bao gồm : chi phí khám thai (5-6 lần gì đó), chi phí sinh (sinh thường hoặc sinh mổ) + chi phí dịch vụ...
    Nhưng BH chỉ cover phần chi phí sinh + chi phí dịch vụ khi sinh (khong cover chi phí khám trước sinh đâu nhé). Nếu sinh thường mà chọn chích mũi sinh không đau thì mũi này không được BH thanh toán nhé (vi phần này mình yêu cầu nên nó không chịu, mình sẽ tốn thêm khoảng 2 - 3triệu gì đó cho mũi này tùy BV) Sinh mỗ thì được cover hết 100% chi phí
    Tính ra sinh mổ được lời hơn sinh thường. :Laughing:

Ngoài ra BH cũng sẽ chi trả phần xét nghiệm trước khi nhập viện để sinh cho các mẹ luôn, và một phần chi phí cho em bé nếu có vấn đề gì về sức khỏe sau khi xuất viện 20 ngày (vd như bé bị vàng da phải nằm soi đèn...)
    Tất cả các chi phí trên đều không được vượt quá 500usd/ ngày(theo tieu chuẩn của mình) khoảng gần 10triệu / ngày nên chỉ cần 1500usd thì dư sức cover hết. Vấn đề là có món nó thanh toán, có món nó loại trừ nên tốt nhất các mẹ hỏi kỹ bên cty bh mà mình tham gia, họ sẽ cung cấp đầy đủ chi tiết về quyền lợi gói bh có thai sản cho mình biết. để đối chiếu với bản giá trọn gói của bên bv mà dự đinh sinh. Thường thì khi không phải trả tiền thì bạn cũng sẽ không cần quan tâm là BH trả bao nhiêu đâu. Khi nào mình phải chi tiền thì hẵn để ý, chứ lúc ấy cũng mệt mà còn lo mấy khoảng này thì sao chịu nổi.

Vài thông tin chia sẻ vậy thôi, chúc các mẹ được như ý nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huynhfami; 16/07/2010 vào lúc 03:11 PM.
    Cu Hai: 10 tuổi - 31kg - 1m3 - Cu Tí: 3,5 tuổi - 19.5kg - 93cm
    Trời không mưa khắp thế gian. Phật không cứu hết hoàn toàn chúng sinh
    Tự mình phải cứu lấy mình. Tự nhân tự khởi duyên sinh mới thành

Blog nhà Nghé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em cũng phải lôi cái topic này lên để tiện theo dõi hìhì
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 511 Bài viết

• 3,844 Được cảm ơn

hix hix, em cũng quan tâm vụ này quá cơ. nhưng chắc các mẹ sinh xong, thì đi topic khác mất roài....
    Bily shop: đồ sơ sinh, thời trang trẻ em và hàng tiêu dùng Thái lan
    http://zaodich.com/forum/f2758/bily-...e-yeu-1879863/

Bi yêu, ăn ngoan chóng lớn con nhé

• 116 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Hic, em có thẻ AON do FPT Care mua cho.
    Có mẹ nào sử dụng thẻ AON để sinh ở Việt Pháp chưa?
    Cho em hỏi nếu đẻ thường, thì có những khoản chi phí nào mình phải bỏ thêm nữa?
    • 91 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hic đang tính làm tập 2 ở bv này vì đang theo khám bác sĩ trưởng khoa sản ở đây mà nghe trả tiền sao ngán thế ko bít ~.~
    • 658 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

hóng
    giá cả giờ có gì khác hem các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 657 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Còn tùy thuộc vào level của bạn nữa nhé. Tùy theo level (2,3,4 ...) thì mức độ BH chi trả sẽ khác nhau.
    Bạn là level mấy? Bạn là NV FPT hay người thân? nếu là NV thì biết rõ chứ nhỉ vì có cái bảng quyền lợi rất chi tiết cho từng đối tượng level nhân viên mà.

Trích dẫn Nguyên văn bởi MsFieu Xem bài viết
    Hic, em có thẻ AON do FPT Care mua cho.
    Có mẹ nào sử dụng thẻ AON để sinh ở Việt Pháp chưa?
    Cho em hỏi nếu đẻ thường, thì có những khoản chi phí nào mình phải bỏ thêm nữa?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2