Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Bác sỹ tiêm phòng cho trẻ sơ sinh tại nhà, có ai biết?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.97K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 975 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Con em mới được 1 tháng, em đang tìm bác sỹ đến nhà tiêm phòng cho bé, có mẹ nào biết bác sỹ nào đến nhà tiêm phòng mách giúp em với ạ. Thanks các mẹ nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiến càng Xem bài viết
    Con em mới được 1 tháng, em đang tìm bác sỹ đến nhà tiêm phòng cho bé, có mẹ nào biết bác sỹ nào đến nhà tiêm phòng mách giúp em với ạ. Thanks các mẹ nhiều nhiều
    Bạn có thể gọi cho chị Ly: 0912221973, chị này là y tá ở Viện vệ sinh dịch tễ Hàng Bài, chị ấy sẽ mang thuốc đến tận nhà để tiêm cho bé, trước khi đến chị ấy sẽ thông báo tiền thuốc và tiền công
    • 127 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn cũng có thể dt cho cô Nguyệt ,chuyên tiêm phòng cho trẻ tại nhà ,0915342840.Thằng cu nhà mình vẫn nhờ cô ấy tiêm cho ,mình thấy cũng yên tâm.
    • 209 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu đức Xem bài viết
    Bạn cũng có thể dt cho cô Nguyệt ,chuyên tiêm phòng cho trẻ tại nhà ,0915342840.Thằng cu nhà mình vẫn nhờ cô ấy tiêm cho ,mình thấy cũng yên tâm.
    MM
    Me cu Đức oi! Cô Nguyệt ở đâu đấy, mình cũng đinh tiêm cho thằng này tại nhà, nhưng mà không biết thế nào nhi? Nhà mình ở Khương Trung. Mà mình định tiêm cho cu Bi nhà mình viêm màng mủ, không biết hết bao tiền?
    • 135 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi, Bạn có thể gọi điện cho chị Loan - 0915633641 nhé!
    Bé nhà mình cũng đang nhờ chị ấy tiêm phòng cho. mình thấy chị ấy cẩn thận lắm!
    • 135 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubi06 Xem bài viết
    MM
    Me cu Đức oi! Cô Nguyệt ở đâu đấy, mình cũng đinh tiêm cho thằng này tại nhà, nhưng mà không biết thế nào nhi? Nhà mình ở Khương Trung. Mà mình định tiêm cho cu Bi nhà mình viêm màng mủ, không biết hết bao tiền?
    Mình mới tiêm cho Bông nhà mình mũi Bạch hầu - Ho gà - Uốn ván - Viêm màng não mủ hết 540K đấy. Bạn tham khảo giá xem!
    • 1,565 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ Kiến càng ơi, trung tâm tiêm phòng ở Nguyễn Chí Thanh có dịch vụ đến tiêm tận nhà đấy. Thêm 30k cho mỗi lần đến nhà thì phải. Mẹ thử gọi ra đấy xem.
    • 548 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit2006 Xem bài viết
    Mình mới tiêm cho Bông nhà mình mũi Bạch hầu - Ho gà - Uốn ván - Viêm màng não mủ hết 540K đấy. Bạn tham khảo giá xem!
    Mình cũng thế, chắc giá chung rồi mẹ nó ạ

• 1,485 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham huong Xem bài viết
    Hihi, con nhà mình tiêm hết 520K thôi rooling: (thuốc 490 + công 30)
    Mình gọi Trung tâm dịch vụ của Viện VSDT ở Lò Đúc ấy.
    Cún nhà mình cũng thế đấy!!! Mẹ Kiến càng bảo bố bé đến tận nơi mà nghe tư vấn và đăng kí cho con. (Tiền tư vấn mất 20k, nhưng cũng bõ:Smug: )

• 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình xin số điện thoại của trung tâm dịch vụ ở viện vệ sinh dịch tễ hoặc hàng bài được không để mình gọi điện đến đăng kí vậy. Thanks các mẹ nhiều.
    • 207 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Mình xin giới thiệu 1 chỗ tiêm mới mở. Mình đã cho cu đến tiêm và được quảng cáo có tiêm tại nhà.
    Có hợp đồng ký giữa phòng tiêm và người tiêm (--> có người chịu trách nhiệm, đỡ sợ khi có vấn đề xảy ra),
    có thể cấp chứng nhận tiêm chủng (chắc bé chưa đi nước ngoài nên ko cần).
    Các mẹ có thể hỏi cụ thể hơn nữa vì mình ko quan tâm đến tiêm tại nhà nên ko hỏi chi tiết (mình ko thích cho tiêm tại nhà).
    Địa chỉ: phòng tiêm chủng Vabio...-care phố Nguyễn Khánh Toàn đt: 37676936. Hình như có cả trang web đấy, nhưng mình ko nhớ.
    Trưa nay ngồi nhớ không đâu
    Nhớ hòn sỏi nhỏ xưa rơi đáy hồ
    Vui tay em ném ngày xưa
    Cho tôi những phút vẩn vơ êm đềm...
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Xin Mẹ mau từ bỏ cái ý định ấy đi, tiêm phòng là một hành động có thể gây tai biến cho nên bất cứ trẻ tiêm phòng nào cũng được yêu cầu ở lại bệnh viện từ 20-30 phút theo dõi mới được về, để nếu có sự cố gì ( sốc phản vệ, dị ứng thuốc...) được các bác sỹ xử lý ngay.

Tiêm tại nhà (tiện) nhưng nguy hiểm vì bạn không phản ứng kịp nếu cháu gặp sự cố.
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

EM cũng đang quan tâm cái này mà nghe bác ở trên nói em sợ quá, em thắc mắc ko hiểu người ta đến tận nhà tiêm thì cũng phải tính đến trường hợp đấy chứ nhỉ.
    • 973 Bài viết

• 918 Được cảm ơn

Mình không hiểu tại sao các mẹ lại hỏi dịch vụ tiêm phòng trẻ sơ sinh tại nhà? Tại sao ko ra đúng cơ sở tiêm mà tiêm, vì có những tai biến không lường được mà tại nhà thì làm sao có thể cấp cứu được?