• 0 Lượt chia sẻ
  • 40.9K Lượt đọc
  • 236 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 992 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

em muốn đi khám và siêu âm kiểm tra xem máy móc có vấn đề gì không?vì em đang mong có em bé quá mà lại cứ thây hơi lo lo thế nào ý vì bây giờ thấy tình trạng vô sinh nhiều quá.cos chị nào có địa chỉ tin cậy ở HN ko thì chỉ giùm em với để em đi kiểm tra máy móc xem sao?để yên tâm thôi mà :3:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 101 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bác sĩ Công ở cổng bệnh viện Phụ sản Hà nội; Giáo sư Duyệt 17 Nhà chung; Bác sĩ Quý 49 Bát đàn, bác sĩ Tuấn ở Ngõ huyện là những bác sĩ sản nên co kinh nghiệm hơn về siêu âm sản khoa. Bạn có thể đến 14 Triệu Quốc Đạt, ở đó có đầu dò và máy móc tương đối tốt.
    • 248 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Xin hỏi có mẹ nào đã siêu âm 3D ở BS Cường viện C chưa? Mình được BS khám giới thiệu tới địa chỉ 73 Tràng Thi của BS Cường để siêu âm 3D nhưng còn phân vân vì ít được nghe nói đến địa chỉ này. Thường thì mọi người hay siêu âm ở 23 Phan Chu Trinh hoặc 107 Trần Hưng Đạo. Nếu mẹ nào có kinh nghiệm, chia sẻ với Mẹ Cuncon2006 với nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bầu cũng chỉ thấy mọi người đi siêu âm bs Cường ở bv C thôi chứ không thấy ai nói địa chỉ bên ngoài. Cũng có thể là bs Cường mới ra ngoài làm thêm thì sao? Nếu thế thì đỡ hơn là chờ siêu âm ở viện C, mỗi lần đi siêu âm ở viện C coi như mất trắng buổi sáng ngồi chờ, đến khi được siêu âm thì một tí là xong. Có thông tin gì mới thì cuncon2006 thông tin nhé.
    • T&L
    • 9 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là bác sỹ Cường có làm siêu âm tại phòng khám 73 Tràng Thi đấy các mẹ ạ. Có điều phải gọi điện đặt trước vì hình như bác sỹ chỉ có ở đó vào thứ 7, và chiều thứ 2, chiều thứ 5 thôi. Mình sẽ tìm số điện thoại của phòng khám đó rồi post lên đây sau nhé.
    • 101 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình khuyên chân thành bạn không nên siêu âm BS Cường, có tiếng là học ở Pháp về nhưng chuyên môn và thái độ thì mình chỉ chấm 1 điểm. Mình nói vậy là có cơ sở vì mình đã từng là nạn nhân của ông này. Khi mình có thai được 5 tháng vào viên siêu âm, ngồi nghe ông ấy phán một số người mình đã cảm thấy thót tim, khi dến lượt mình ông ấy bảo " Lại còn cô này nữa, tim thai lúc có lúc không, chỉ đo được 53nhịp/phút thôi, thai này không giữ được" khỏi phải nói tâm trạng mình lúc đó như thế nào (trước đó mình đã siêu âm 6 lần đều bình thường), mình sống trong tâm trạng lo âu tuyệt vọng mất gần 3 tuần, sau đó siêu âm lại BS Thực thì tim thai rất tốt 148lần/phút. Theo mình bạn hãy đến 72 Nguyễn Thái Học siêu âm 3D vì mình thấy thái độ của BS rất nhẹ nhàng , chuyên môn cao và họ cho cả chồng vào xem đấy.
    • 692 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thế mà mình nghe cô Nghĩa dạy Tiền sản ở BVPS bảo :"ở Hà nội, SA tôi chỉ tin mỗi bác sỹ Cường".... chắc bác này cũng giỏi thật nhưng hơi thiếu "tâm" trong trường hợp mẹ Dế mèn

• 248 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin của các mẹ nhé. Mấy hôm nay bận quá nên không vào web được. Hôm qua, 2 vợ chồng bàn nhau qd siêu âm ở 23 Phan chu Trinh. Chắc cuối tuần này sẽ đi. mình có số dt của phòng khám chỗ BS Cường đây: 9363595.

@ me Bầu: Lâu rồi mới gặp lại mẹ Bầu. Hôm nọ đọc trong diễn đàn "nhau tiền đạo" thấy Bầu tham gia. Hỏi thăm tý, Bầu đã đi siêu âm lại chưa? Kết quả có khả quan hơn không? Mong tin tốt của Bầu.
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuncon2006
    Cảm ơn thông tin của các mẹ nhé. Mấy hôm nay bận quá nên không vào web được. Hôm qua, 2 vợ chồng bàn nhau qd siêu âm ở 23 Phan chu Trinh. Chắc cuối tuần này sẽ đi. mình có số dt của phòng khám chỗ BS Cường đây: 9363595.

@ me Bầu: Lâu rồi mới gặp lại mẹ Bầu. Hôm nọ đọc trong diễn đàn "nhau tiền đạo" thấy Bầu tham gia. Hỏi thăm tý, Bầu đã đi siêu âm lại chưa? Kết quả có khả quan hơn không? Mong tin tốt của Bầu.
    Rất cám ơn Cuncon2006 quan tâm, hiện tại thì Bầu vẫn bình thường. Hôm 20 tuần đi siêu âm ở bv Phụ sản thì bs bảo bây giờ chưa thể kết luận là rau tiền đạo, phải sau 6 tháng cơ. Nhưng theo kết quả siêu âm thì chắc là Bầu không bị nặng, chỉ là rau bám mắt trước và thấp thôi. Tuy nhiên vẫn phải kiêng kem cẩn thận. May mà chẳng thấy ra máu gì cả nên cũng yên tâm.

Về phần siêu âm bs Cường thì chị cùng cơ quan Bầu bảo anh này chưa vợ nên tính tình hơi hâm hấp một tí. Toàn nói năng lung tung làm người khám cảm thấy khó chịu nhưng lại có tài. Chị ở cơ quan Bầu chỉ tin mỗi anh Cường thôi.
    • 2,108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mai em được 21 tuần rồi, muốn đi SA màu để biết mặt con và xem con có khoẻ không. Em định mai đi SA ở 21 Phan Chu Trinh vì ngày mai nhà em mới rảnh rang thời gian để thong thả ngắm em bé. MẸ nào biết lịch làm việc ở đó như thế nào không bày cho em với. Em cảm ơn nhiều.
    • 1,896 Bài viết

• 708 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Búp
    Các mẹ ơi, mai em được 21 tuần rồi, muốn đi SA màu để biết mặt con và xem con có khoẻ không. Em định mai đi SA ở 21 Phan Chu Trinh vì ngày mai nhà em mới rảnh rang thời gian để thong thả ngắm em bé. MẸ nào biết lịch làm việc ở đó như thế nào không bày cho em với. Em cảm ơn nhiều.
    Mình cũng rất quan tâm đến thông tin này đấy. Các mẹ có kinh nghiệm ơi chỉ giúp bọn mình với!!! Thanks.
    • 1,513 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Mình đã SA 1 lần ở đấy ròi. Lần đầu là 150k, từ lần sau là 100k (nhớ mang phiếu Sa lần trước theo để được giảm giá). Làm từ 7h30 sáng đến 5h chiều, kể cả thứ 7. Nếu sáng đến đông quá thì bạn nộp tiền, lấy số rồi quay về làm, trưa quay lại chui thẳng vào phòng SA màu bảo số của em là XY (tất nhiên số đấy đã qua rồi), thê là được SA luôn.

Mỗi lần y tá sẽ gọi 3 mẹ vào, ngồi chờ lần lượt, Các bố thì có thể ngồi ngoài xem qua màn hình để ở phòng chờ (chú ý dòng tên tuổi của mẹ không thì nhầm với người khác đấy! )
    • 2,314 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Gọi điện đến đó hẹn đi bạn, đến nơi đăng ký luôn.

Giờ: 8-12h, 14-18h
    Ngày: ngày thường + Thứ Bảy, chủ nhật làm việc tuốt.
    Ngày lễ: nghỉ để các bác sĩ còn đi tiêu tiền.

04- 9332456
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sieu am mau o Vien C co chinh xac bang o phan chu trinh khong cac me nhi. Toi moi sieu am o phan chu trinh 1 lan luc 14 tuan nen chua biet ro ve be con. cac me co kinh nghiem gi giup do nhe
    • 2,108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã thông tin.

Các mẹ cho em hỏi thêm một tí xíu với. Em muốn cho bố cháu vào tận bên trong phòng SA có được không nhỉ?

còn nếu phải ngoài ngoài nhìn thì mình vẫn có thể nói người ta burn ra đĩa CD phải không ạ?
    • 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết các mẹ thế nào chứ lần nào mình cũng đến SA lúc 4h. Lúc đó khá vắng người rồi, nên chỉ phải chờ 2-3 người là đến lượt mình rồi, lúc đầu mình không biết hay đi vào buổi sang nên toàn phải bỏ dở đi về vì không chờ được đấy
    • 903 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hồi mình mới được hơn 11 tuần OX đã giục đi SA màu để xem bé có khoẻ không, mua phiếu SA rồi nhưng mà BS ở đó khuyên là em bé nhỏ quá chưa cần SA màu làm gì cho tốn tiền để vài tuần nữa, thế là mình cứ để phiếu SA ở đó, vài tuàn sau quay lại nhảy bổ vào đó SA luôn không phải đợi chờ gì cả. Nên tốt nhất mẹ nào muốn nhanh cứ mua phiếu từ hôm trước, gửi ở đó, hôm sau đến vào phòng đọc tên tuổi là được làm luôn, khỏi phải đợi :3:

• 2,108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm trước em cũng đi SA màu rồi. Nhưng lại không SA ở Phan Chu Trinh mà SA ở 103 đường Giải Phóng. Bác sỹ ở đó SA kỹ lắm. Kiểm tra khuyết tật thai nhi và cả mạch thành tử cung gì gì í nữa. mà bác sỹ cũng nhiệt tình.

Em bé của em trộm vía to hơn tuổi thai (nhưng mẹ vẫn chẳng lên được mấy! ) Em cũng ghi ra DVD cho con (ở đây họ ghi ra DVD). Trông yêu lắm cơ . Nhìn cũng rõ mặt. Muốn cắt cái hình của Búp để lên khoe với các mẹ nhưng chẳng biết cách cắt ảnh trong đĩa DVD. Thôi để dịp khác mẹ cháu sẽ khoe cháu với cả nhà

EM đi buổi chiều ngày T7 nên vắng lắm. Chờ có một người là tới lượt mình luôn. Em thấy bạn em nói ở đó SA rõ ràng và dễ nhìn hơn những chỗ khác (vì em mới đi SA màu có một lần này thôi nên không có gì để so sánh mừ ). Với lại bác sỹ ở đó chuyên khoa sản nên SA sẽ kỹ càng hơn và kiểm tra nhiều thông số cần thiết hơn.
    • 355 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm trước em cũng đi SA màu rồi. Nhưng lại không SA ở Phan Chu Trinh mà SA ở 103 đường Giải Phóng. Bác sỹ ở đó SA kỹ lắm. Kiểm tra khuyết tật thai nhi và cả mạch thành tử cung gì gì í nữa. mà bác sỹ cũng nhiệt tình.

Em bé của em trộm vía to hơn tuổi thai (nhưng mẹ vẫn chẳng lên được mấy! ) Em cũng ghi ra DVD cho con (ở đây họ ghi ra DVD). Trông yêu lắm cơ . Nhìn cũng rõ mặt. Muốn cắt cái hình của Búp để lên khoe với các mẹ nhưng chẳng biết cách cắt ảnh trong đĩa DVD. Thôi để dịp khác mẹ cháu sẽ khoe cháu với cả nhà

EM đi buổi chiều ngày T7 nên vắng lắm. Chờ có một người là tới lượt mình luôn. Em thấy bạn em nói ở đó SA rõ ràng và dễ nhìn hơn những chỗ khác (vì em mới đi SA màu có một lần này thôi nên không có gì để so sánh mừ ). Với lại bác sỹ ở đó chuyên khoa sản nên SA sẽ kỹ càng hơn và kiểm tra nhiều thông số cần thiết hơn.
    Mẹ Búp ơi, siêu âm màu ở chỗ 103 Giải phóng ảnh có rõ không? Giá một lần siêu âm là bao nhiêu vậy. Mẹ Búp siêu âm ba chiều mấy lần rồi?

• 2,108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon2005
    Mẹ Búp ơi, siêu âm màu ở chỗ 103 Giải phóng ảnh có rõ không? Giá một lần siêu âm là bao nhiêu vậy. Mẹ Búp siêu âm ba chiều mấy lần rồi?
    hôm T7 vừa rồi mình đi SA 4D lần thứ nhất thôi. Nhưng một cô bạn của mình đã đi SA màu mấy chỗ rồi thì có nói là SA ở đường Giải phóng rõ nét. Một lần là 150.000. Mình cũng không rõ là lần thứ hai thì có được giảm giá như ở trên Phan Chu Trinh và những nơi khác không nữa.

Mình cũng không muốn SA màu nhiều lần. Vì thấy bác sỹ cũng nói là thời gian SA một lần mà lâu và SA nhiều lần cũng không tốt cho bé. Mình chỉ đi theo chỉ định của bác sỹ là:
    - lần 1: từ tuần thứ 20 - 24 để kiểm tra khuyết tật của bé
    - lần 2: từ tuần thứ 30 - 32 để kiểm tra tư thế nằm và dây nhau của bé trước khi sinh thôi.

Cuncon2005 chắc phải chờ thêm vài tuần nữa rồi hãy đi SA màu. Vì mình sợ bé của bạn vẫn nhỏ, nếu muốn nhìn mặt thì hơi khó. nếu SA để biết giới tính của bé thì mình thấy SA 2D mà bác sỹ có kinh nghiệm vẫn nhìn ra đấy. mà Cuncon2005 đang theo khám bác sỹ nào vậy?