• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Bác sỹ Nguyễn Điền - Bệnh viện Từ Dũ ( phòng khám ở quận 9)

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 159 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình đang tính theo khám bác sĩ Nguyễn Điền này (phòng khám tư tại quận 9, gần coopmark). Có mẹ nào đã theo khám và nhờ bác sĩ đỡ sanh chưa thì cho mình xin ý kiến, nhận xét về bác sĩ này với.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 254 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Chào bạn. Mình tuy không được BS trực tiếp đỡ sinh nhưng Bác là người khám cho mình lúc nằm viện. BS rất nhiệt tình và theo mình BS là người có "tâm".

Như trường hợp của mình: trước đây mình chưa từng biết BS, nhập viện vì cao huyết áp lúc 36 tuần và bé bị tim bẩm sinh (sau này không nuôi được). BS trưởng khoa chỉ định mổ vì sợ mình bị tiền sản giậ́t và bé suy tim chịu không nổi nếu sinh thường. BS phụ trách mổ là BS Điền. Lúc mình được đưa vào phòng đo tim thai trước khi lên bàn mổ. BS đã kiên trì ở bên theo dõi suốt 1 buổi và quyết định đứng ra bảo lãnh, xin khoa cho mình sinh thường. Theo BS: nếu sinh mổ mà biết trước khả năng nuôi sống của bé không cao thì "uổng quá", vì bắt buộc mình phải đợi ít nhất 3 năm nữa.

Theo mình đánh giá, riêng trường hợp mình cho thấy BS là người rất có kinh nghiệm, có "tâm" với bệnh nhân. Vì với 1 bệnh nhân không quen biết như mình thì cần gì BS phải can thiệp rồi gánh trách nhiệm vào người? Cứ cho mổ như chỉ định của khoa cho khỏe, bảo lãnh cho mình sinh thường rủi ro có chuyện thì Bác sẽ lãnh hết (mình bị tiền sản giật mà).

Qua đây mình rất biết ơn BS đã giúp giữ lại cho mình 1 cơ hội quý báu. Sau 2 tháng sinh thường bây giờ mình có thể chuẩn bị làm lại từ đầu sau cú sốc tinh thần, vì bé chỉ sống được 17 ngày do bệnh tim bẩm sinh quá nặng (Thay vì phải chờ đến 3 năm nếu sinh mổ.)

Mẹ nó cứ yên tâm theo BS Điền nha. Còn vụ có đỡ sinh luôn cho bạn hay không thì mình không rõ. Chúc bạn mẹ tròn con vuông. Thân mến.

• 159 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

sao BS nay it ng bit thế nhỉ

• 735 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Bạn vào link " tìm bs sản giỏi ở Thủ Đức" để biết thêm thông tin về bác Điền nhé. Mình cũng theo bác Điền từ lúc mới biết có thai đến giờ nè
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn an tâm theo bác Điền nhé. Mình đang theo bác. Về chuyên môn thì không có gì phải lo lắng nếu chọn bác Điền đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 260 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mình đã theo bs Điền từ lúc biết có thai đến giờ mình sắp sinh em bé rồi. Bác rất nhiệt tình, hồi mình mới có thai cũng là lúc bác mởi mở phòng khám, lúc đầu thì ít nhưng giờ thì đông lắm, nên mỗi lần đi khám thì phải hơi lâu. Nếu SA khỏe mạnh thì bác tư vấn ít lắm, còn trường hợp có vấn đề gì thì bác tư vấn rất kỹ, các mẹ yên tâm theo bác Điền nha. giờ mình định sinh ở An Sinh, mình đã hỏi Bác có thể qua đó đỡ cho mình không, bác đồng ý rồi

• 1,930 Bài viết

• 1,263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boiboi57 Xem bài viết
    Mình đã theo bs Điền từ lúc biết có thai đến giờ mình sắp sinh em bé rồi. Bác rất nhiệt tình, hồi mình mới có thai cũng là lúc bác mởi mở phòng khám, lúc đầu thì ít nhưng giờ thì đông lắm, nên mỗi lần đi khám thì phải hơi lâu. Nếu SA khỏe mạnh thì bác tư vấn ít lắm, còn trường hợp có vấn đề gì thì bác tư vấn rất kỹ, các mẹ yên tâm theo bác Điền nha. giờ mình định sinh ở An Sinh, mình đã hỏi Bác có thể qua đó đỡ cho mình không, bác đồng ý rồi
    Ôi, mình cũng đang phân vân giữa An Sinh và Từ Dũ, mình cũng theo khám bác sĩ Đ từ tuần 12, nếu bs Điền nhận đỡ sinh ở AS thì mình an tâm rùi. Mình theo bác Đ do bác làm ở TD, lại gần nhất so các bs khác (mình ở ĐNai lận). Công nhận là phòng khám khi nào cũng đông thật.
    Cám ơn vì con đến bên mẹ

• 2,563 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Khi BS đồng ý đỡ sanh rồi, nhưng biết lúc nào đau đẻ mà gọi trước nhỉ. Còn nếu khi đau gọi bác mà bác đang bận hay ở xa thì sao nhỉ? Sanh ở AS nhưng BS từ TD thì thủ tục bên AS ntn boiboi57?
    Mình cũng đang khám ở bác Điền, và cũng dự định nhờ bác mổ/đỡ dùm nên đang quan tâm đến vụ này.
    More or Less...

• 501 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị em cho mình địa chỉ phòng khám của bác Điền với ạ. Cảm ơn rất nhiều

• 47 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Địa chỉ bác Điền là 32 Trần Hưng Đạo, gần bên hông siêu thị CO.OP. Bạn đọc ở đây để biết thêm nè: Tìm bác sĩ sản giỏi ở Thủ Đức

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3