• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Bác sỹ Nguyễn Điền - Bệnh viện Từ Dũ ( phòng khám ở quận 9)

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 159 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình đang tính theo khám bác sĩ Nguyễn Điền này (phòng khám tư tại quận 9, gần coopmark). Có mẹ nào đã theo khám và nhờ bác sĩ đỡ sanh chưa thì cho mình xin ý kiến, nhận xét về bác sĩ này với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 254 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Chào bạn. Mình tuy không được BS trực tiếp đỡ sinh nhưng Bác là người khám cho mình lúc nằm viện. BS rất nhiệt tình và theo mình BS là người có "tâm".

Như trường hợp của mình: trước đây mình chưa từng biết BS, nhập viện vì cao huyết áp lúc 36 tuần và bé bị tim bẩm sinh (sau này không nuôi được). BS trưởng khoa chỉ định mổ vì sợ mình bị tiền sản giậ́t và bé suy tim chịu không nổi nếu sinh thường. BS phụ trách mổ là BS Điền. Lúc mình được đưa vào phòng đo tim thai trước khi lên bàn mổ. BS đã kiên trì ở bên theo dõi suốt 1 buổi và quyết định đứng ra bảo lãnh, xin khoa cho mình sinh thường. Theo BS: nếu sinh mổ mà biết trước khả năng nuôi sống của bé không cao thì "uổng quá", vì bắt buộc mình phải đợi ít nhất 3 năm nữa.

Theo mình đánh giá, riêng trường hợp mình cho thấy BS là người rất có kinh nghiệm, có "tâm" với bệnh nhân. Vì với 1 bệnh nhân không quen biết như mình thì cần gì BS phải can thiệp rồi gánh trách nhiệm vào người? Cứ cho mổ như chỉ định của khoa cho khỏe, bảo lãnh cho mình sinh thường rủi ro có chuyện thì Bác sẽ lãnh hết (mình bị tiền sản giật mà).

Qua đây mình rất biết ơn BS đã giúp giữ lại cho mình 1 cơ hội quý báu. Sau 2 tháng sinh thường bây giờ mình có thể chuẩn bị làm lại từ đầu sau cú sốc tinh thần, vì bé chỉ sống được 17 ngày do bệnh tim bẩm sinh quá nặng (Thay vì phải chờ đến 3 năm nếu sinh mổ.)

Mẹ nó cứ yên tâm theo BS Điền nha. Còn vụ có đỡ sinh luôn cho bạn hay không thì mình không rõ. Chúc bạn mẹ tròn con vuông. Thân mến.
    • 159 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

sao BS nay it ng bit thế nhỉ
    • 740 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Bạn vào link " tìm bs sản giỏi ở Thủ Đức" để biết thêm thông tin về bác Điền nhé. Mình cũng theo bác Điền từ lúc mới biết có thai đến giờ nè
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn an tâm theo bác Điền nhé. Mình đang theo bác. Về chuyên môn thì không có gì phải lo lắng nếu chọn bác Điền đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 260 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mình đã theo bs Điền từ lúc biết có thai đến giờ mình sắp sinh em bé rồi. Bác rất nhiệt tình, hồi mình mới có thai cũng là lúc bác mởi mở phòng khám, lúc đầu thì ít nhưng giờ thì đông lắm, nên mỗi lần đi khám thì phải hơi lâu. Nếu SA khỏe mạnh thì bác tư vấn ít lắm, còn trường hợp có vấn đề gì thì bác tư vấn rất kỹ, các mẹ yên tâm theo bác Điền nha. giờ mình định sinh ở An Sinh, mình đã hỏi Bác có thể qua đó đỡ cho mình không, bác đồng ý rồi
    • 1,934 Bài viết

• 1,278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boiboi57 Xem bài viết
    Mình đã theo bs Điền từ lúc biết có thai đến giờ mình sắp sinh em bé rồi. Bác rất nhiệt tình, hồi mình mới có thai cũng là lúc bác mởi mở phòng khám, lúc đầu thì ít nhưng giờ thì đông lắm, nên mỗi lần đi khám thì phải hơi lâu. Nếu SA khỏe mạnh thì bác tư vấn ít lắm, còn trường hợp có vấn đề gì thì bác tư vấn rất kỹ, các mẹ yên tâm theo bác Điền nha. giờ mình định sinh ở An Sinh, mình đã hỏi Bác có thể qua đó đỡ cho mình không, bác đồng ý rồi
    Ôi, mình cũng đang phân vân giữa An Sinh và Từ Dũ, mình cũng theo khám bác sĩ Đ từ tuần 12, nếu bs Điền nhận đỡ sinh ở AS thì mình an tâm rùi. Mình theo bác Đ do bác làm ở TD, lại gần nhất so các bs khác (mình ở ĐNai lận). Công nhận là phòng khám khi nào cũng đông thật.
    Cám ơn vì con đến bên mẹ
    • 2,567 Bài viết

• 764 Được cảm ơn

Khi BS đồng ý đỡ sanh rồi, nhưng biết lúc nào đau đẻ mà gọi trước nhỉ. Còn nếu khi đau gọi bác mà bác đang bận hay ở xa thì sao nhỉ? Sanh ở AS nhưng BS từ TD thì thủ tục bên AS ntn boiboi57?
    Mình cũng đang khám ở bác Điền, và cũng dự định nhờ bác mổ/đỡ dùm nên đang quan tâm đến vụ này.
    More or Less...
    • 502 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị em cho mình địa chỉ phòng khám của bác Điền với ạ. Cảm ơn rất nhiều
    • 47 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Địa chỉ bác Điền là 32 Trần Hưng Đạo, gần bên hông siêu thị CO.OP. Bạn đọc ở đây để biết thêm nè: Tìm bác sĩ sản giỏi ở Thủ Đức
    • 260 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeSuPQ Xem bài viết
    Khi BS đồng ý đỡ sanh rồi, nhưng biết lúc nào đau đẻ mà gọi trước nhỉ. Còn nếu khi đau gọi bác mà bác đang bận hay ở xa thì sao nhỉ? Sanh ở AS nhưng BS từ TD thì thủ tục bên AS ntn boiboi57?
    Mình cũng đang khám ở bác Điền, và cũng dự định nhờ bác mổ/đỡ dùm nên đang quan tâm đến vụ này.
    Cái này mình có hỏi Bác Điền rùi, bác nói gần sinh bác sẽ tính.
    Nhưng giờ mình chuyền qua dự sinh bên PSQT rồi,
    • 11 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mấy chị tới phòng khám bsy điền rồi,zậy có thấy ai khám phụ khoa btdn ở đó chưa?
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có bạn khen bác sĩ này trên mục Chất lượng sinh dịch vụ ở Từ Dũ và bác sĩ Từ Dũ, tìm được thêm link này, đọc xong thấy an tâm hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuminhhong; 07/09/2012 vào lúc 11:44 PM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay anh xã mới chở Trâm đi khám lần đầu, đông quá đi, sao các mẹ năm nay đẻ nhiều thế nhỉ, ai cũng mê Nhâm Thìn và Quý Tỵ hết à. Sợ đến lúc sinh bệnh viện quá tải lắm luôn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trâm muốn sinh ở An Sinh, không biết dịch vụ ở An Sinh có tốt không các mẹ? Có mẹ nào đã sinh ở An Sinh do bác Điền đỡ chưa?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, bạn nào giúp cho mình lịch khám của bác và số điện thoại liên lạc với. Cám ơn cả nhà nhiều nhé.
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lịch khám của bác nè bạn: chiều thứ 2, 4, 6, và sáng CN. Tuy nhiên không cố định, có thể thay đổi 1 ngày trong tuần vì bác trực ở bệnh viện. Bạn gọi đến số điện thoại 0937 535 535 để hỏi thêm và đặt lịch khám trước, càng sớm càng tốt, không thì chờ lâu vì đông bầu lắm. Địa chỉ phòng khám là 32 Trần Hưng Đạo, Q9 nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuccungbecon Xem bài viết
    Chào cả nhà, bạn nào giúp cho mình lịch khám của bác và số điện thoại liên lạc với. Cám ơn cả nhà nhiều nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy rất yên tâm khi khám ở Bác Điền. Khi mình vào viện, bác cũng tận tình giúp đỡ.
    • 32 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hi cả nhà, em vừa sanh đc 1 tuần. Dù biết là ngồi máy sớm mà nhìn màn hình sớm sẽ bị đau lưng và mớ mắt. Nhưng vì cảm xúc quá " dữ dội" nên em phải share với mọi người.

Em theo anh BS Nguyễn Điền từ hồi đầu thai kì ( con rạ ) . Đứa đầu tiên thì còn sức khỏe chạy lên PSQt khám, sanh đc 1 năm thì vỡ kế hoạch bầu tiếp thêm bé nữa, vì sức khỏe chưa tốt nên bầu lần 2 nghén và mệt vô cùng.

Được các bà chị giới thiệu qua anh BS Ng.Điền ( e gọi là anh vì BS trẻ, khám thì xưng anh - em, BS hơn em 11 tuổi) . Ấn tượng đầu tiên ở vẻ bề ngoài là 1 chút " đẹp trai" , vui tính, nói chuyện với các chị em bầu rất là nhỏ nhẹ, đôi khi pha trò cười kèm theo 1 nhụ cười kha khá đểu ( theo em thôi hehe) . Mỗi lần em khám có thắc mắc gì về thai nhi thì em hỏi bs đều trả lời rất kĩ.

Ấn tượng và cảm xúc của em không đến nỗi mãnh liệt như thế nếu như ca sinh của em không thành công như vậy. Khi em bé đc 37 tuần thì người em rất mệt và nặng nề, đau nhức toàn thân nên khi đi khám em có hỏi bs cho em sanh sớm hơn dự sanh đc không. Ngày dự sanh của em là 15/12/2012 ( theo CKK) và 24/12/2012 ( theo siêu âm). Lúc đi khám thì em bé đã nặng 3,4kg và dc khoảng 37,5 tuần. BS bảo em bé nhà em đủ tháng, đủ ký rồi nên sanh sớm hơn cũng ko sao và hẹn em tuần sau tới khám.

Tới ngày hẹn khám T2 ( 10/12/2012), em có đề cập lại vấn đề sanh sớm hơn ngày dự sanh và kèm theo em có hỏi về các phương pháp kích đẻ, vì vấn đề này mà em với nhà chồng cũng um xùm, má chồng cứ nghĩ là dùng thuốc kích dục gì gì đó để sanh và theo bà thì làm như thế là trái đạo lý. Khi đó thì em mới hỏi BS dùng cách nào để giúp em sanh sớm thì BS bảo không dùng thuốc, đẻ tự nhiên. Và giờ nếu mún sanh thì bs làm cho sáng mai sanh ( sáng T3 11/12/2012) hoặc là mún sanh cuối tuần thì sanh vào cuối tuần cho khỏe. Lúc đó thì em cũng hơi phân vân, vì sợ đau đẻ quá nên lúc nghe đến sáng mai đẻ là thấy run rùi. Em rút lại qdinh ko mún sanh sớm nữa, và để đau tự nhiên. Khám xong em chờ ox đến đón và có kể cho ox nghe và ỗng bảo : " Em bé đủ ngày đủ tháng rồi, sanhh ngày nào cũng vậy, trước sau gì cũng đau đẻ nên sao không lấy ngày 12.12 cho nó đẹp, trùng vối ngày sanh của ba nó luôn." Thế là em lấy tinh thần quay lại phòng khám và BS cũng chiều theo ý kiến em, hẹn em chiều thứ 3 11/12/2012 lên Từ Dũ gặp.

Tưởng ngay chiều tối hôm đó em sanh nên em ăn thật nhiều để lấy sức. Lúc lên BV thì BS bảo " Anh tách ối cho em để đau đẻ tự nhiên, còn việc có xuất hiện cơn đau gò bụng hay không, em bé có chịu ra hay không thì tùy thuộc vào em bé". Tối hôm đó 10h em ba9t1 đầu xuất hiên cơn gò bụng và 3h sáng 12/12/2012 lả em lên BV, đến 7h45 thì sanh em bé gái 3.8kg và sanh thường.

Trong suốt quá trình đau đẻ nằm trên giường, BS luôn ra động viên, trấn an và lúc sanh xong còn dt cho người nhà em báo nữa. Khi đường may cuối cùng xong thì bs vỗ nhẹ lên người e và nói " Xong rồi nhé!". Em thở phào nhẹ nhõm.
    Và từ đó đến giờ, em giống như bị tương tư BS vậy, nghĩ về bs hoài, nhớ về cách làm việc, cách nói chuyện. Giống như say nắng vậy. I'm falling in love with him .

Nói vui vậy thôi, lỡ ông chồng em đọc được thì ổng lại bảo em ngoại tình tư tưởng. Thật ra cái Love ở đây là em ngưỡng mộ con người như vậy. BS có tài, có tâm. Chiều lòng các mẹ bầu giúp đạt đc ý nguyện. Ca sanh thường của em thành công như vậy là nhờ anh bs ý hết. Nên các mẹ bầu nào có đang theo hay ý định theo Anh bs Nguyễn Điền thì yên tâm nhé.

Giờ mà nhắc lại là có con bé chân dài, đòi bs cho đẻ ngày đẹp 12/12/2012, BS đồng ý tách ối và đã sanh đúng ngày 12.12.2012 thì chắc BS còn nhớ mang máng.

Em đã share xong cảm xúc của em, giờ thì em đi nằm ổ đây. Chúc cả nhà vui vẻ mạnh khỏe.
    Ở nơi nào bạn được yêu thương, hãy cứ bình tâm mà cư ngụ.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có đặt lịch hẹn với BS Điền trong tuần này, nhưng e chỉ khám phụ khoa thôi. Hôm trước đi ngang thấy các mẹ đang có baby ko àh, nên e ko biết BS Điền khám phu khoa thì thế nào. Vì e muốn khám trước khi có em bé. Mẹ nào khám phụ khoa ở đây rồi thì cho e ít thông tin nhé. Thanks các chị trước
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3