• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.3K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,575 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Nhà mình mới chuyển về Hà Nội 2 các mẹ ạ . Mình muốn hỏi xem ở Hà Đông có bác sỹ khám thai nào đáng tin cậy không ạ, vì mình sợ khi bầu bì to đi ra tận HN thì rất xa và mệt. Mình dự định sinh ở PSHN nhưng lúc gần sinh thì sẽ phải đi khám nhiều mà lần nào cũng bò lên PSHN thì chít mất .
    Các mẹ ở Hà Đông giúp mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sữa Thụy Sỹ - đỉnh cao chất lượng châu Âu

“Đó là đất nước đáng sống nhất thế giới!” Thụy Sỹ là đất nước mà hầu như mọi mặt cuộc sống đều...

• Bác sỹ khám nhi giỏi ở Đống Đa Hà Nội

Cả nhà ơi cho e hỏi có ai biết Bác sỹ nào khám nhi giỏi ở quận Đống Đa, Hà Nội ko ạ. Con e hiện đang bị ho có đờm kèm theo chảy nước mũi trong nữa huhu. E mới có con lần đầu nên kinh nghiệm còn kém các mẹ giúp e với

• Tim hiểu sự thật về thuốc Procare

Có mẹ nào đã dùng thuốc Procare và biết rõ nguồn gốc của thuốc này không? Thuốc này quảng cáo sản...

• help: bác sỹ khám thai BVPS gần khu Lạc Long quân

Hi các mẹ Em ở cuối Lạc Long Quân, nhờ các mẹ tư vấn xem có bác sỹ nào của BVPS giỏi một chút mà khám thai ở gần khu đó không? Cơ quan em ở Hoàng Ngân, nếu có bác sỹ nào mà trên đường từ Lạc Long Quân đến Hoàng ngân cũng được. Nhưng phòng khám đứng có đông quá, phải xếp hàng chờ thì mệt lắm ...

• Cảnh báo : Bác sĩ Lan Số 9, ngõ 126 Khuất Duy Tiến

Mình xin kể với mọi người câu chuyện đau lòng của cô mình, giờ đã yên nghỉ nơi chín suối nhờ sự "...

• 396 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

M đang trọ ở HD, được mấy người quen giới thiệu bác sĩ Hải ở phòng khám 10A gần viện 103. Thấy bảo bác sĩ siêu âm khá chuẩn. M cũng đã đến S.A 1 lần, kết quả thì m ko phải chuyên môn nên ko rõ, nhưng phải chờ xếp hàng rất lâu (gần 2 tiếng) phòng ốc thì bừa bộn, bẩn bẩn cứ ghê ghê .... Thế nên từ lần sau m chịu khó đi xa 1 chút, đến phòng khám của BS Vũ (BVPSHN) ở Quan Nhân. Ở đấy phòng ốc sạch sẽ, bs nhẹ nhàng nên cảm thấy yên tâm lắm.
    Nếu bạn định sinh ở PSHN m nghĩ bạn cũng nên thử đến đó khám và theo dõi luôn, chịu khó 1 chút nhưng yên tâm hơn.
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng được 1 bác sỹ có tiếng ở BVPSHN giới thiệu đến siêu âm bác sỹ Hải ở phòng khám 10A phố Viện Hà Đông. Hôm mình đến siêu âm thì ko đông lắm. Mình cũng phải công nhận phòng khám đó hơi bẩn, luộm thuộm, nhưng được cái bác sỹ siêu âm rất cẩn thận. Mình nghĩ là cái chúng ta cần là bác sỹ khám cẩn thận tận tâm là tốt rồi còn chuyện bẩn kia thì phải khắc phục thôi.
    • 2,575 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Hic hic, nghe chừng ở trong này khó khăn vấn đề bs phụ sản quá các mẹ nhỉ
    • 210 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình cũng lấy chồng ở Hà Đông, cũng đang bầu bí đây, dự sinh là cuối năm, nhưng mình cunbgx chưa tìm ra chỗ khám lí tưởng cho thai phụ ở Hà Đông
    • 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoiht Xem bài viết
    M đang trọ ở HD, được mấy người quen giới thiệu bác sĩ Hải ở phòng khám 10A gần viện 103. Thấy bảo bác sĩ siêu âm khá chuẩn. M cũng đã đến S.A 1 lần, kết quả thì m ko phải chuyên môn nên ko rõ, nhưng phải chờ xếp hàng rất lâu (gần 2 tiếng) phòng ốc thì bừa bộn, bẩn bẩn cứ ghê ghê .... Thế nên từ lần sau m chịu khó đi xa 1 chút, đến phòng khám của BS Vũ (BVPSHN) ở Quan Nhân. Ở đấy phòng ốc sạch sẽ, bs nhẹ nhàng nên cảm thấy yên tâm lắm.
    Nếu bạn định sinh ở PSHN m nghĩ bạn cũng nên thử đến đó khám và theo dõi luôn, chịu khó 1 chút nhưng yên tâm hơn.
    :Applause:Mẹ này nói rất chính xác đấy! Theo mình được biết thì bác sĩ Hải tay nghề ko cao, và cũng ko làm cho 1 viện nào cả mà chỉ làm cả ngày ở phòng mạch đó thôi. Nói túm lại là, ko nên tin tưởng.
    • 1,225 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Mình biết khá rõ về BS Hải này, mình thấy BS siêu âm khá chuẩn, BS chỉ học chuyên khoa về siêu âm thôi, và không làm ở viện nào cả, các mẹ siêu âm ở đấy mình thấy OK
    • 401 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Phòng khám 10A bây giờ có cơ sở mới gần đó khang trang sạch đẹp rồi. Mình cũng được giới thiệu đến đó siêu âm, thấy các bác sĩ rất nhiệt tình, cởi mở. Mình ở Xala nên theo bác sĩ Hải cho tiện. Đi lại xa sợ ảnh hưởng em bé lắm.

NB : 3,3kg 1M : 4,7kg 2M : 6kg 3.5M:7kg

Ba Hiếu là cánh chim cho con bay thật xa, mẹ Trang là nhành hoa cho con cài lên ngực:Rose:
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hu hu, các mẹ ở Hà Đông thật là thiệt thòi, mình cũng đang mang bầu tuần 15 rùi nhưng chưa tìm được chỗ nào khám và siêu âm cho nó chuẩn mà lại ko phải chờ đợi quá lâu. Bình thường cần khám thì mình lên bvpsHN còn ko nếu siêu âm thì ra phòng khám Bình Minh - Hà Đông. SÂ ở pk BM thì được mỗi cái cẩn thận thui chứ về độ chính xác thì mình ko hiểu bít nên cũng chưa thấy yên tâm lắm. Nếu mẹ nào tìm được địa chỉ khám thai và siêu âm nào ok thì giới thiệu cho mình nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoatuylip85; 03/01/2011 vào lúc 10:55 AM.
    • 123 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

uh đúng rồi các mẹ. Mình khám người quen làm ở bv đa khoa Hà Đông. Chỉ biết là tin vì quen thôi. Chứ k biết chất lượng thế nào. Ở Hà Đông khan hiếm người nổi tiéng quá!
    Happy is for ours, dear
    • 122 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Các chị ơi, em mang thai được 8 tuần rồi, đã đi SA 1 lần cũng BS Hải ở 10A đó. Nhưng mà em không biết khám thai thì BS sẽ tư vấn những gì, vì ở đây thuần túy là SA thôi, chỉ đưa cho các thông số chứ không tư vấn thêm bất cứ điều gì về chế độ dinh dưỡng hay gì khác mà thai phụ phải lưu ý.
    • 173 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Theo em nghĩ, vì tương lai con em chúng ta, chị em mình cố gắng đến siêu âm ở những bsỹ nổi tiếng tại HN í, như vậy yên tâm hơn rất nhiều. Cố gắng đi xa một tí vì con. Em cũng ở Hà Đông, mới đầu cũng định lười chỉ tìm quanh quẩn ở HĐ thôi, giờ thì cố gắng hơn rồi. À, bsỹ Vỹ chỗ dốc phụ sản mới chuyển về Trung Hòa, cũng gần Hà đông đấy các chị. Em vừa khám ở đó có 1 lần, thấy ổn, sạch sẽ, nhân viên nhiệt tình, bsỹ lại giỏi nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic the con o thanh xuan gan nga tu so co me nao bit pk san nao uy tin ko , chi jup me con minh voi. toan phai kham xa nen nhieu khi met wa
    • 132 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

các mẹ ở Hà đông chịu khó đi xa một tẹo đến bs Kha Thị Trâm ở đường Lê Văn thiêm ấy. Phòng khám sạch sẽ, bác sỹ nhẹ nhàng, nhiệt tình, chuyên môn tốt. Chị Trâm từng là bác sỹ phòng VIP của phòng khám 125 thái thình, sau này mới ra làm riêng. Nhưng chị ý cũng không phải là bác sỹ của viện nào đâu nhé.
    • 161 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Giờ PK 10A có cơ sở mới rồi các mẹ ạ, xếp số buổi sáng trước 7h30 thì mới được BS Hải siêu âm, chiều thì vắng hơn, tầm 3h ra đăng ký thì 5h30 cũng tới lượt rồi. Nhà mình gần đấy nên xếp số xong ở nhà đợi. Tuy nhiên ai ở xa, đăng ký BS Hải thì vẫn có phòng đợi có cả điều hòa và tivi để xem. Các mẹ lưu ý BS Hải siêu âm trên tầng 3, các BS khác siêu âm tầng 2, các mẹ mà đăng ký phải nói rõ BS Hải nhé, giá đắt hơn BS khác 20->40k tùy từng loại siêu âm. OX mình hay đưa đi lắm, không được vào cùng vợ nhưng phòng điều hòa có 1 cái màn hình có hình ảnh BS Hải đang siêu âm, có tên tuổi rõ ràng trên góc bên trái ý. Không biết các mẹ khác thế nào nhưng mình thấy BS Hải siêu âm cẩn thận. Vì mình đi thử mấy chỗ khác rồi, tờ kết quả BS ghi chung chung là bt, BS Hải ghi nhiều thứ lắm, đọc cũng dễ hiểu nữa. Có điều BS Hải không nói giới tính, hôm nào đẹp trời + các mẹ hỏi khéo may ra biết được thôi. ~ Mình theo BS Hải từ hồi em bé được 4 tuần, 2 tuần nữa mình cũng đi siêu âm lại, có mẹ nào tầm ý đi thì pm đi cùng cho vui. HY
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ van_ngao_ngo ơi! Mẹ vẫn đi khám chỗ bác sĩ Hải ở 10A à? Mình cũng gần HĐ đang băn khoăn ko biết có nên đi khám ở 10A không. Em bé đầu của mình bị lưu nên mình băn khoăn quá. Lần trước toàn ra phụ sản trung ương khám thôi. Cho mình xin ý kiến nhé! cảm ơn.
    • 41 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Ở Hà Đôngmình hay khám ở hai phòng khám sản này:
    1. Bác sĩ chuyên khoa II Dương Thị Bế, trưởng khoa sản bệnh viện đa khoa Hà ĐÔng, mở phòng khám tư từ 5h-8h chiều ở ngay đầu cầu Am bên tay phải nếu đi từ ngã tư Bưu điện Hà đông về. Điện thoại 0912117068 cũng nổi tiếng đỡ đẻ và mổ đẻ đấy. Tập 2 này dự sinh là tháng 11 cung định nhờ bác ấy.
    2. Bác sĩ Cường, 88 Lê Lợi - Hà Đông cũng từ 5h - 7h. bsi này cũng làm khoa sản, trước kia mình hay siêu âm trứng ở đấy. ĐT: 0912152959.
    3. Siêu âm thì thấy mọi người bảo ông Hải phòng khám 10A s.a xác định gtinh chuẩn, nhưng mình thấy thất vọng êề thái độ lắm. Nên mình siêu âm ở phòng khám đa khoa Tuấn Thuyên ở phía ngoài ngay gần đó, thấy s.a rất kỹ và nhiệt tình, máy s.a chụp ảnh rõ nét.
    Nói chung thế là tạm ổn rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 188 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mọi người ơi cho em hỏi là đã ai đến khám phụ khoa nhà BS bế chưa ah? ở đó khám có được không ah?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang có em bé tuần 19.. mình thấy siêu âm ở chỗ bác sĩ Hải được nhiều bà mẹ tin tưởng , bác sĩ siêu âm kĩ và cũng chính xác .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng đi khám ở 10A,lúc đó thai mới được 6 tuần, nhưng hôm đó không gặp được bác sĩ Hải mà mình được bs Thảo siêu âm, mình thấy siêu âm nhanh lắm hỏi thêm gì cũng chỉ trả lời qua qua nên mình ngại không hỏi được nhiều, Lần khám sắp tới đây mình cũng chưa biết nên đi khám ở đâu nữa. Mọi người tư vấn cho mình với...Vì có thai lần đầu nên lo lắng lắm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2