• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Bác sỹ Đính - Bệnh viện Phụ sản Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 243K Lượt đọc
  • 1.7K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 371 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình đã đăng ký sinh ở D3 bệnh viện PSHN và chọn bác sỹ theo dõi là bác sỹ Đính. Mình lập topic này để mọi người cùng chia sẻ kinh nghiệm khi theo khám bác sỹ Đính. Ai đã từng khám bác sỹ Đính và được bác sỹ mổ đẻ hoặc đỡ đẻ thì vào đây cho mình và mọi người biết kinh nghiệm với. Ngày mai mình đi khám tại phòng khám riêng của bác sỹ lần đầu tiên nên rất muốn mọi người tư vấn giúp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 371 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Dạo này bác sĩ Đính nổi gớm, hihi. Em thì em mổ đẻ bác sĩ Đính. Nhận xét chung là ok. Bác sĩ cũng nhiệt tình, gọi điện hỏi gì cũng không ngại. Chồng em khoái nhất bác sĩ ở đặc điểm bác sĩ nhớ được tên bệnh nhân chỉ sau 1 lần gặp. hihi. Em đi khám ở nhà bác sĩ hôm đầu tiên được phát sữa, hôm sau đến khám, vợ anh ý hỏi em đã lấy sữa chưa, anh ấy nói luôn "lấy rồi":Laughing::Laughing:.
    Ah, mà khám ở nhà anh Đính có đặc điểm là ko lấy số, mọi người tự giác đến lượt mình thì vào thôi. Nhưng nhiều khi có 1 vài phần tử chen ngang, cú lắm.:Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 342 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngẩn tò te Xem bài viết
    Dạo này bác sĩ Đính nổi gớm, hihi. Em thì em mổ đẻ bác sĩ Đính. Nhận xét chung là ok. Bác sĩ cũng nhiệt tình, gọi điện hỏi gì cũng không ngại. Chồng em khoái nhất bác sĩ ở đặc điểm bác sĩ nhớ được tên bệnh nhân chỉ sau 1 lần gặp. hihi. Em đi khám ở nhà bác sĩ hôm đầu tiên được phát sữa, hôm sau đến khám, vợ anh ý hỏi em đã lấy sữa chưa, anh ấy nói luôn "lấy rồi":Laughing::Laughing:.
    Ah, mà khám ở nhà anh Đính có đặc điểm là ko lấy số, mọi người tự giác đến lượt mình thì vào thôi. Nhưng nhiều khi có 1 vài phần tử chen ngang, cú lắm.:Battin ey:
    Chị ơi,e thay cac chi khen a D qua,nen e cung dinh theo,thai khoang may tuan thi qua cho a kham ha chi,cach day 3 thag e moi xay,nghe noi phai bao voi bac si kham de cho uong thuoc,ve van de nay theo a D dc k c? c co biet bs kham vao ngay nao,gio nao k a?
    • 371 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hung By Xem bài viết
    Chị ơi,e thay cac chi khen a D qua,nen e cung dinh theo,thai khoang may tuan thi qua cho a kham ha chi,cach day 3 thag e moi xay,nghe noi phai bao voi bac si kham de cho uong thuoc,ve van de nay theo a D dc k c? c co biet bs kham vao ngay nao,gio nao k a?
    Bạn muốn siêu âm tuần nào cũng được mà nhưng anh Đ chỉ có 2D, ko có 4D. Bạn cứ thử đặt vấn đề với anh ấy để anh ấy theo dõi xem thế nào. Anh này cũng nhiệt tình trả lời qua điện thoại, không ngại đâu. Anh ấy hay khám vào thứ 4 và CN. Bạn cứ gọi điện để hỏi trực tiếp ngày giờ khám nhé. 0943558899.

Mà tớ thấy tớ PR cho anh Đính nhiều quá cơ, giá mà được "hoa hồng" thì tốt quá, hihihi:Rose::Rose:
    • 342 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngẩn tò te Xem bài viết
    Bạn muốn siêu âm tuần nào cũng được mà nhưng anh Đ chỉ có 2D, ko có 4D. Bạn cứ thử đặt vấn đề với anh ấy để anh ấy theo dõi xem thế nào. Anh này cũng nhiệt tình trả lời qua điện thoại, không ngại đâu. Anh ấy hay khám vào thứ 4 và CN. Bạn cứ gọi điện để hỏi trực tiếp ngày giờ khám nhé. 0943558899.

Mà tớ thấy tớ PR cho anh Đính nhiều quá cơ, giá mà được "hoa hồng" thì tốt quá, hihihi:Rose::Rose:
    e ngai k alo chi ntin ma a y van tra loi,chac cung nhiet tinh c a,nhug ma e nt vao so duoi 48 chu k fai so tren,chac so chi cho la so moi,the c sinh lau chua,luc sap sinh va sinh a co nhiet tinh huong dan cac thu tuc k vay?hoi do chi sinh D3 a,e cung dinh chon de o D3.Co gi ve bs D chi ke e bit nhe.Vi dua dau theo c NGuyet kham nha co thi nhiet tinh ma den khi de co k nhiet tinh,e nan? qua
    • 371 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình đăng ký khám D3 và chọn bác sỹ Đính mặc dù chưa gặp bác sỹ bao giờ, chỉ là qua kinh nghiệm của các mẹ trên diễn đàn. Đăng ký xong được mấy hôm thì anh ấy điện thoại cho mình và hỏi thăm rất kỹ càng. Chiều nay mình mới đến khám ở nhà anh ấy. Có gì sẽ thông tin lại cho mọi người sau nhé.
    @ngantote: Phải cảm ơn mẹ nó đã PR cho bác sỹ Đính mới đúng. Thật ra bác sỹ Đính được nhắc nhiều trong topic sinh ở D3 nên mình muốn có riêng một topic khác để mọi người chia sẻ kinh nghiệm khi khám bác sỹ Đính.
    Mình chưa biết chuyên môn của bác sỹ thế nào nhưng vote cho anh ấy cái vụ nhẹ nhàng, nhiệt tình vói bệnh nhân. Trước hết chỉ cần thế là bệnh nhân đã thấy tâm lý thoải mái rồi.
    • 342 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dế yêu Xem bài viết
    Mình đăng ký khám D3 và chọn bác sỹ Đính mặc dù chưa gặp bác sỹ bao giờ, chỉ là qua kinh nghiệm của các mẹ trên diễn đàn. Đăng ký xong được mấy hôm thì anh ấy điện thoại cho mình và hỏi thăm rất kỹ càng. Chiều nay mình mới đến khám ở nhà anh ấy. Có gì sẽ thông tin lại cho mọi người sau nhé.
    @ngantote: Phải cảm ơn mẹ nó đã PR cho bác sỹ Đính mới đúng. Thật ra bác sỹ Đính được nhắc nhiều trong topic sinh ở D3 nên mình muốn có riêng một topic khác để mọi người chia sẻ kinh nghiệm khi khám bác sỹ Đính.
    Mình chưa biết chuyên môn của bác sỹ thế nào nhưng vote cho anh ấy cái vụ nhẹ nhàng, nhiệt tình vói bệnh nhân. Trước hết chỉ cần thế là bệnh nhân đã thấy tâm lý thoải mái rồi.
    bạn khám nhà a Đ chưa có phải đợi lâu k?a ý bảo mình tuần này khám t3,4 tu 5h đến 7h30,mình cũng định t4 qua
    • 371 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

@me hung by: Chị ơi chiều nay em đi khám rồi, phòng khám sạch sẽ, không phải chờ đợi chị ạ. Quy trình khám khá đầy đủ: nghe tim phổi, đo huyết áp, siêu âm, thử nước tiểu (tổng cộng 100k). Hai vợ chồng bác sỹ nhẹ nhàng, nói chi tiết về sự phát triển của em bé và hỏi thoải mái. Sổ khám cũng ghi rất đầy đủ thông tin của em bé. Nói chung là em thấy hài lòng. Em có thắc mắc là nếu đẻ thường bác sỹ có mặt không vì các mẹ trên diễn đàn hay nói là đẻ mổ thì bác sỹ mới trực tiếp tham gia còn đẻ thường thì chỉ có y tá và hộ lý thôi. Bác sỹ khẳng định là sẽ có mặt và còn nói là anh ấy phải vào bệnh viện ban đêm là chuyện bình thường, từ nhà anh ấy đi taxi đến bệnh viện hết khoảng 10'.
    • 1,571 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Dế yêu ơi bạn đăng ký sinh ở D3 à? Chọn BS Đính à? Bạn được bao nhiêu tuần rồi?
    Theo mình hiểu là sau khi mình chọn BS, để lại số ĐT của mình BS sẽ chủ động liên lạc lại với mình đúng ko?
    Mình cũng băn khoăn quá. Muốn sử dụng dịch vụ trọn gói ở D3 nhưng mình ko quen ai cả. Chỉ lo ĐK BS nào đó nhưng lúc mình sinh BS ấy lại báo bận hay có việc đột xuất ko lo đc cho mình thì rắc rối lắm. Mình đc biết là nếu đăng ký D3 chọn BS nào đó thì BS ấy đc hưởng 1 khoản trong số CP mà mình trả cho BV.
    Bạn có kinh nghiệm gì thì cùng chia sẻ nhé. Thanks
    • 371 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

@Matroska: Mình được 38 tuần rồi (dự sinh khoảng 17-8) đang nghỉ nhà để chờ sinh bé. Bạn đã làm hồ sơ sinh ở D3 chưa? Nếu chưa thì nên liên lạc với bác sỹ bạn định chọn trước để việc làm hồ sơ được dễ dàng hơn. Như mình tự đi làm hồ sơ rồi mới đăng ký bác sỹ Đính. Sau khi làm hồ sơ xong thì anh ấy chủ động liên lạc với mình và hỏi sao không liên lạc trước với anh ấy để anh ấy giúp làm hồ sơ, chỉ mất khoảng 30'. Thật ra việc sinh bé là việc hệ trọng nên các mẹ băn khoăn cũng phải. Nếu mẹ nó đã sử dụng dịch vụ trọn gói ở D3 thì cứ chọn bác sỹ nào có nhiều phản hồi tốt của các mẹ đi trước. Mình nghĩ trong mọi chuyện thì đều có thể có tình huống xấu xảy ra, có mẹ sinh ở D3 xong rất hài lòng, có mẹ thì không hài lòng, vì vậy chẳng biết thế nào, tốt nhất là nên tin là mọi chuyện đến với mình sẽ thuận lợi. Mẹ nó cứ chọn bác sỹ đi và nhớ hỏi trong trường hợp khi chuyển dạ bác sỹ đi công tác thì mình phải làm thế nào. Anh Đính hướng dẫn mình là khi nào chuyển dạ thì vào thẳng D3, có thể điện thoại cho anh ấy trước khi vào viện hoặc đến D3 rồi người ta sẽ rút hồ sơ của mình ra và liên lạc với bác sỹ.
    Nếu mình sinh trước mẹ nó thì nhất định sinh xong mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm.
    Tạm thời hiện mình đang thấy hài lòng với D3 và bác sỹ mình chọn. Phần còn lại thì phải hậu xét đã.
    Mẹ nó cứ tham khảo kỹ trước khi làm hồ sơ và chọn bác sỹ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 191 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi đchỉ nhà bsĩ đính ở đâu để mình đến SÂ ah, có cả số đthoại càng tốt.Thanks
    • 371 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Địa chỉ nhà bác sỹ Đính: 2c ngõ Quan Thổ 1
    Điện thoại: 0903202448
    Bác sỹ thường khám từ 5h chiều đến 7h30 tối thứ 2, 4, CN. Trước khi đến khám bạn nên điện thoại trước hỏi cụ thể hôm đấy có khám không vì thỉnh thoảng anh ấy phải trực đột xuất.
    Theo mình biết cuối tuần này anh ấy đi công tác ở Sài Gòn.
    @Matroska: Mẹ nó ơi, meyeubi bên topic "Sinh dịch vụ D3 ở PSHN" chọn bác sỹ Đính đấy, nhờ thông tin của chị ấy mà mình chọn bác sỹ Đính.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,571 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

@Matroska: Mình được 38 tuần rồi (dự sinh khoảng 17-8) đang nghỉ nhà để chờ sinh bé. Bạn đã làm hồ sơ sinh ở D3 chưa? Nếu chưa thì nên liên lạc với bác sỹ bạn định chọn trước để việc làm hồ sơ được dễ dàng hơn. Như mình tự đi làm hồ sơ rồi mới đăng ký bác sỹ Đính. Sau khi làm hồ sơ xong thì anh ấy chủ động liên lạc với mình và hỏi sao không liên lạc trước với anh ấy để anh ấy giúp làm hồ sơ, chỉ mất khoảng 30'. Thật ra việc sinh bé là việc hệ trọng nên các mẹ băn khoăn cũng phải. Nếu mẹ nó đã sử dụng dịch vụ trọn gói ở D3 thì cứ chọn bác sỹ nào có nhiều phản hồi tốt của các mẹ đi trước. Mình nghĩ trong mọi chuyện thì đều có thể có tình huống xấu xảy ra, có mẹ sinh ở D3 xong rất hài lòng, có mẹ thì không hài lòng, vì vậy chẳng biết thế nào, tốt nhất là nên tin là mọi chuyện đến với mình sẽ thuận lợi. Mẹ nó cứ chọn bác sỹ đi và nhớ hỏi trong trường hợp khi chuyển dạ bác sỹ đi công tác thì mình phải làm thế nào. Anh Đính hướng dẫn mình là khi nào chuyển dạ thì vào thẳng D3, có thể điện thoại cho anh ấy trước khi vào viện hoặc đến D3 rồi người ta sẽ rút hồ sơ của mình ra và liên lạc với bác sỹ.
    Nếu mình sinh trước mẹ nó thì nhất định sinh xong mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm.
    Tạm thời hiện mình đang thấy hài lòng với D3 và bác sỹ mình chọn. Phần còn lại thì phải hậu xét đã.
    Mẹ nó cứ tham khảo kỹ trước khi làm hồ sơ và chọn bác sỹ nhé!
    Dế yêu ơi vậy là bạn sinh trước mình hơn 1 tháng cơ, mình hôm nay mới 32 tuần thôi.
    Thế này là mình có chỗ để học hỏi rồi, may quá.
    Chúc 2 mẹ con Dế yêu mạnh khỏe, mẹ tròn con vuông để chúng mình đi sau còn được chia sẻ những kinh nghiệm quý
    :Rose:
    • 1,571 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Địa chỉ nhà bác sỹ Đính: 2c ngõ Quan Thổ 1
    Điện thoại: 0903202448
    Bác sỹ thường khám từ 5h chiều đến 7h30 tối thứ 2, 4, CN. Trước khi đến khám bạn nên điện thoại trước hỏi cụ thể hôm đấy có khám không vì thỉnh thoảng anh ấy phải trực đột xuất.
    Theo mình biết cuối tuần này anh ấy đi công tác ở Sài Gòn.
    @Matroska: Mẹ nó ơi, meyeubi bên topic "Sinh dịch vụ D3 ở PSHN" chọn bác sỹ Đính đấy, nhờ thông tin của chị ấy mà mình chọn bác sỹ Đính.
    Thế này thì mình yên tâm chọn BS Đính rồi.
    Tuy nhiên vẫn rất mong chờ kết quả tốt đẹp của mẹ con Dế yêu đấy :Rose:
    • 371 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

ok. Mẹ nó cứ yên tâm và chịu khó bồi dưỡng cho em bé rồi đến tuần 37 đi làm hồ sơ sinh nhé. Lúc đấy mình sinh Dế xong rồi, sẽ chia sẻ kinh nghiệm với mẹ nó.
    • 1,186 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi nếu mình đăng kí bsĩ Đính D3 thì mình có phải cảm ơn riêng bsĩ không ngoài chi phí nộp tại D3 ạ?
    • 371 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình nghĩ vấn đề cảm ơn riêng bác sỹ mặc dù đã chọn D3 rất nhạy cảm. Mình rất sợ cái này biến thành phong trào vì khi đó việc lựa chọn D3, mất tiền dịch vụ mà vẫn được chăm sóc chu đáo, không cần lót tay sẽ chẳng còn ý nghĩa gì nữa.
    Vì thế việc cảm ơn riêng bác sỹ tuỳ mỗi người quyết định cho phù hợp với điều kiện và hoàn cảnh của mình là tốt nhất.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Dế yêu; 05/08/2009 vào lúc 12:40 PM.
    • 97 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình cũng muốn đăng kí bs Đính , định 34 tuần đến khám rùi nhờ Bs luôn, bạn Dế yêu đã khám bs chưa, như thế nào vậy nói cho mình biết với,

• 891 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

ok. Mẹ nó cứ yên tâm và chịu khó bồi dưỡng cho em bé rồi đến tuần 37 đi làm hồ sơ sinh nhé. Lúc đấy mình sinh Dế xong rồi, sẽ chia sẻ kinh nghiệm với mẹ nó.
    Mình 36w rồi ko biết có đợi được đến lúc mẹ dế sinh xong để xin tí kinh nghiệm ko? hay mình cứ đăng ký bs Đính nhỉ?
    • 891 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Hôm nay mình vừa liên lạc với bs Đính, bs bảo giúp mình làm xét nghiệm luôn nhưng ko cần chuyển bảo hiểm, cứ mang bảo hiểm theo là được. Thế là sao hả các mẹ?