• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.41K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 546 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Hiện tại mình đang khám ở 86 Tô Hiến Thành, bsy Đào Hoa viện C khám. Mình định theo khám ở đây đến lúc sinh rồi nhờ bsy Hoa làm thủ tục và đỡ đẻ hộ luôn vì đến khám thấy nhiều người khen và bsy trông rất phúc hậu và tử tế lắm. Ko hiểu có mẹ nào đã từng nhờ bsy Hoa chưa và muốn nhờ thì làm thế nào chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 546 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Sao ko có mẹ nào trả lời thế nhỉ? Bsy Hoa ko nổi tiếng lắm thì phải. Đến khám thì thấy nhiều người khen lắm mà. ????
    • 45 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tớ cũng đang theo khám chị Hoa và thấy hài lòng. Post bài để ủng hộ PK chị Hoa tí.

Đồng ý với nhận xét của Yeucunbong. Chị Hoa trông phúc hậu và cũng nghe nhiều người theo khám trước khen chị ấy mát tay. Nói chung tớ thấy chị ấy nhẹ nhàng và vừa phải, làm mình cũng yên tâm. Thật lòng tớ sợ các bác sỹ nổi tiếng nhưng mà "khó tính" kiểu bác sỹ Cường lắm. Mới có con đầu lòng lơ ngơ không biết gì mà cứ nghe bác sỹ "chửi" chắc hết dám đẻ luôn.

Chị Hoa hình như là Phó trưởng khoa Sản II hay là khoa Mổ ở Viện C (tớ không biết rõ tên khoa). Chị Hoa cũng có khám ở PK 56 HBT mà theo đồn đại thì phải là bác sỹ giỏi mới được khám ở đó. Nghe vậy cũng yên tâm nhỉ?
    • 546 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DS1811 Xem bài viết
    Tớ cũng đang theo khám chị Hoa và thấy hài lòng. Post bài để ủng hộ PK chị Hoa tí.

Đồng ý với nhận xét của Yeucunbong. Chị Hoa trông phúc hậu và cũng nghe nhiều người theo khám trước khen chị ấy mát tay. Nói chung tớ thấy chị ấy nhẹ nhàng và vừa phải, làm mình cũng yên tâm. Thật lòng tớ sợ các bác sỹ nổi tiếng nhưng mà "khó tính" kiểu bác sỹ Cường lắm. Mới có con đầu lòng lơ ngơ không biết gì mà cứ nghe bác sỹ "chửi" chắc hết dám đẻ luôn.

Chị Hoa hình như là Phó trưởng khoa Sản II hay là khoa Mổ ở Viện C (tớ không biết rõ tên khoa). Chị Hoa cũng có khám ở PK 56 HBT mà theo đồn đại thì phải là bác sỹ giỏi mới được khám ở đó. Nghe vậy cũng yên tâm nhỉ?
    Uh, nhưng mình hơi thắc mắc là sao PK chi Hoa ko cho làm xét nghiệm nước tiểu, ktra cân nặng như những PK khác nhỉ? Mình cũng không ưa bsy Cường khó tính và kiêu.
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang định đi khám ở phòng khám bác sĩ Hoa, nên hóng các mẹ 1 tí
    Mình đến phòng khám bác sĩ Hoa là do 1 chị cùng công ty giới thiệu, nhưng đến khi sinh do chị ấy chuyển dạ sớm nên chưa kịp nhờ bác sĩ Hoa :Sad:
    Thành ra mình cũng chẳng biết đến khi sinh thì nhờ bác sĩ Hoa như thế nào? Giá rổ ra sao?
    Mẹ nào biết chỉ giúp mình với nhé, vì mình thấy khám bác sĩ Hoa rất yên tâm, ko biết khi sinh thì thế nào?
    The greatest thing you'll ever learn.
    Is to love and be loved in return.
    ("Unforgettable with love" - Natalie Cole)
    • 45 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đính chính: Chị Hoa là Phó trưởng khoa Dịch vụ của Viện C nhé!

PK tư của chị Hoa không có thử nước tiểu nhưng đến từ 28w trở đi chị Hoa sẽ chỉ định bạn đi thử nước tiểu tại PK 56HBT hoặc tuỳ bạn chọn nơi thử, mang kết quả đến cho chị Hoa đọc. Còn cân nặng thì thấy có cái cân đấy nhỉ, bạn thích cứ tự cân thôi rồi hỏi chị ấy được mà. Tớ tự theo dõi cân nặng sao cho ko lên quá nhiều hay quá ít, còn cân nặng con thì để bác sỹ theo dõi.

Chị Hoa chắc không nhận đỡ đâu bạn ạ. Nếu dự định sinh thường thì xác định là chị Hoa sẽ nhờ kíp trực giúp bạn. Còn nếu mổ chọn ngày thì chắc chị Hoa sẽ làm. Tuy nhiên, tớ thấy chị Hoa cũng không hay khuyên bà bầu sinh mổ đâu. Giá rổ thì cũng như các bác sỹ khác thôi. Sinh mổ thì bác sỹ khoảng 1tr, kíp mổ 500k.
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Các Mẹ ah! Có em theo khám chị Hoa từ lúc 15 tuần đây! Mình có người quen trong viện giới thiêu đến PK của Bs Hoa và đến 28w thi mình cũng vào viện theo sự chỉ định của Bs.Mình có mấy nhận xét như sau:
    Bác sĩ Hoa khám và tư vấn rất rất nhẹ nhàng và nhiệt tình nhưng mà đến lúc đẻ mà nhờ thì thật sự cũng hơi khó nếu không đúng ca trực của Bác sĩ! Nên nếu theo khám thì ok nhưng mà đến lúc đẻ thì Bác sĩ không giúp mình được đâu các Mẹ ạ!
    • 546 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cho mình ý kiến nhé!
    Chắc mình sẽ theo khám bsy Hoa còn lúc đẻ sẽ nhờ một người khác đỡ đẻ.
    • 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Yeucunbong ơi, khám của bác sĩ Hoa thì có cần gọi điện trước hay xếp hàng lâu không? Giờ khám của bác sĩ ntn nhỉ?
    :LoveStruc::Smiling::Angel::Silly::Rose::Kiss:
    • 546 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rangsu Xem bài viết
    Yeucunbong ơi, khám của bác sĩ Hoa thì có cần gọi điện trước hay xếp hàng lâu không? Giờ khám của bác sĩ ntn nhỉ?
    Kham chi Hoa ko can goi dt hen truoc dau ma chi can goi dt hoic hi ay xem hom day Pk co lam viec hay ko thoi vi thi thoang chi ay ban truc nen PK nghi. So dt cua chi Hoa ( co hai so, mot so chong chi ay cam may minh nho ro la so nao): 0913 096 549; 0903 207 227.
    Hang ngay chi ay kham tu 17h30-19h30, con thu 7 tu 17h den 19h, chu nhat tu 16h30-19h thi phai. Minh ko nho ro lam vi minh toan den phong kham luc 5h30 sau gio lam, luc nao cung xep so gan cuoi. Neu ban muon duoc kham nhanh thi den Pk tu truoc de ghi so o ngoai. (Chan qua hom nay ko go duoc tieng Viet co dau, hoi bi kho doc teo)
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị Hoa đúng là rất nhẹ nhàng và nhiệt tình, khám thai với chị này hỏi nhiều mà không bị cáu gắt đâu
    • 778 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucunbong Xem bài viết
    Hiện tại mình đang khám ở 86 Tô Hiến Thành, bsy Đào Hoa viện C khám. Mình định theo khám ở đây đến lúc sinh rồi nhờ bsy Hoa làm thủ tục và đỡ đẻ hộ luôn vì đến khám thấy nhiều người khen và bsy trông rất phúc hậu và tử tế lắm. Ko hiểu có mẹ nào đã từng nhờ bsy Hoa chưa và muốn nhờ thì làm thế nào chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều nhiều.
    Chào chị, em cũng mới có bầu và cũng theo khám bsi Đào Hoa, em cũng có cảm nhận về Bs. Hoa như chị. Em cũng dự định nhờ bsĩ Hoa như chị. Chuc chị va baby khoẻ.Bee1907
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 778 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình muốn tham gia lớp tập thể dục hoặc Yoga tiền sản. Có chị nào biết bảo giúp em với?Cảm ơn rất nhiều,Bee1907
    • 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Kham chi Hoa ko can goi dt hen truoc dau ma chi can goi dt hoic hi ay xem hom day Pk co lam viec hay ko thoi vi thi thoang chi ay ban truc nen PK nghi. So dt cua chi Hoa ( co hai so, mot so chong chi ay cam may minh nho ro la so nao): 0913 096 549; 0903 207 227.
    Hang ngay chi ay kham tu 17h30-19h30, con thu 7 tu 17h den 19h, chu nhat tu 16h30-19h thi phai. Minh ko nho ro lam vi minh toan den phong kham luc 5h30 sau gio lam, luc nao cung xep so gan cuoi. Neu ban muon duoc kham nhanh thi den Pk tu truoc de ghi so o ngoai. (Chan qua hom nay ko go duoc tieng Viet co dau, hoi bi kho doc teo)
    Cảm ơn mẹ yeucunbong nhé, chiều mai tớ sẽ đến khám xem sao. Mừng quá, mãi mới kiếm được phòng khám gần cơ quan, đi lại thuận tiện
    • 546 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

The me nay lam o quanh To Hien Thanh ah. Minh dang lam o 53 Quang Trung nen cung ngay gan PK chi Hoa. ko biet me nay lam cho nao the nhi co cung toa nha ko day?
    • 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ui, tớ làm ở vincom yeucunbong ạ. Từ vincom ra Tô Hiến Thành cũng gần như từ 53 Quang Trung ra ý nhỉ.
    • 127 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ vừa được một người giới thiệu đến khám chỗ B.S Hoa, mà tớ thì đang muốn có em bé. Tớ nghe các mẹ nói thì toàn có bầu rồi mới đến khám chỗ cô ấy hoặc nhờ đỡ đẻ. Đã ai từng chữa hiếm muộn ở chỗ BS Hoa thì cho tớ biết với, tớ đang rất cần thông tin vì tớ được hẹn ngày mai đến khám cô ấy tại viện C. Thanks các mẹ nhiều!
    Being a mum is a miracle
    • 546 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Thứ bảy rồi mình vừa đi làm hồ sơ sinh theo hẹn của Bsy Hoa. Mói chung là thấy hơi bị chán vì đến nơi bsy chả hướng dẫn cụ thể làm mình cứ chạy lên chạy xuống từ tầng 3 xuống tầng 1. Viện C cũng chả có chố nào nói rõ cho nguời lần đầu đến làm thủ tục gì cả. Cái gì cũng ú ớ. Mình thấy dại đột vì trưởc khi đi ko đọc cái topic về làm thủ tục ở viện C trên diễn đàn vì cứ chủ quan là có bsy hẹn trước rồi thì chắc cũng nhanh thôi. May là đã làm xong hồ sơ sinh rồi. Thứ 7 Bsy ít bênh nhân mà còn chả để tâm đến mình được thế này nên chắc chắn lúc đẻ cũng chả hi vọng nhờ được đâu. Túm lại Bsy Hoa chỉ được cái nhiệt tình lúc đến PK của chị thôi. :Sad:
    • 293 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mẹ nó bao nhiêu tuần rồi? Hồi 28 tuần mình được hẹn đến làm hồ sơ sinh ở 56 Hai Bà Trưng mà có thủ tục gì lằng nhằng đâu??? Hiện giờ mình đã 36 tuần rồi, bác sĩ Hoa hẹn sẽ mổ cho mình. Mình khám ở PK Đào Hoa từ khi chưa có bầu cho đến giờ là 36 tuần rồi. Bác sĩ hẹn từ thời điểm này là 1 tuần khám 1 lần và từ 38 tuần trở đi có thể mổ được rồi. Các mẹ trước khi đến khám có thể gọi điện nhờ ghi số trước nhé, để khi đến khám đỡ phải ngồi chờ lâu.

Thứ bảy rồi mình vừa đi làm hồ sơ sinh theo hẹn của Bsy Hoa. Mói chung là thấy hơi bị chán vì đến nơi bsy chả hướng dẫn cụ thể làm mình cứ chạy lên chạy xuống từ tầng 3 xuống tầng 1. Viện C cũng chả có chố nào nói rõ cho nguời lần đầu đến làm thủ tục gì cả. Cái gì cũng ú ớ. Mình thấy dại đột vì trưởc khi đi ko đọc cái topic về làm thủ tục ở viện C trên diễn đàn vì cứ chủ quan là có bsy hẹn trước rồi thì chắc cũng nhanh thôi. May là đã làm xong hồ sơ sinh rồi. Thứ 7 Bsy ít bênh nhân mà còn chả để tâm đến mình được thế này nên chắc chắn lúc đẻ cũng chả hi vọng nhờ được đâu. Túm lại Bsy Hoa chỉ được cái nhiệt tình lúc đến PK của chị thôi. :Sad:
    • 431 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mình cũng khám chị Hoa suốt thời gian mang bầu. Công nhận chị ấy rất nhiệt tình và nhẹ nhàng nhưng lúc đẻ thì không nhờ được chị ấy đâu. Mẹ nào khám ở 56 HBT thì phải đăng ký trước 2-3 tuần không thì k còn số đâu, bs Hoa đông bệnh nhân lắm. Còn khám ở Tô Hiến Thành thì cứ khoảng 3h30 qua ghi tên trước, không đi được thì nhờ người khác ghi hộ. Bs Hoa trẻ nhưng rất giỏi đấy (chị ấy sinh năm 1974), trông béo nên thế thôi, hồi đầu tiên mình toàn gọi bằng cô
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2