• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.7K Lượt đọc
  • 179 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao minh vua kham 12w ma cha thay bac Hoa noi gioi tinh nhi? hay tai minh ko hoi nhi?
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Dung r, ban phai hoi thi bac se kheo leo cho ban biet, nhung nhieu kha nang la tuan nay cung chua chac dau, nen doi be lon them chut thi do chinh xac se cao hon vi luc do bo phan cua be moi hoan chinh ban ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H.Nhi Xem bài viết
    HSS làm từ 28 - 32w nên giờ bạn muốn nhờ và nếu bs Hoa nhận thì vẫn ok nhé

Cô bị hâm à. Cô ko tin thì sao còn hỏi. Hỏi rồi vẫn ko tin thì kiếm cái pk nào khác mà khám, mà hỏi tiếp. Nẫu :P

Bleu bleu ke e chu, du sao e van chien tap 2 quyet bat dc con Sau trg to
    Nhung noi that e hoi thui chu tin bac Hoa 100%
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mamaohyeah; 09/06/2012 vào lúc 02:09 PM.
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cho e hỏi lịch khám và đặt số má thế nào nhé.
    • 1,563 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuAnh_Lam Xem bài viết
    cho e hỏi lịch khám và đặt số má thế nào nhé.
    Phòng khám bs Đào Hoa ở số 14b Hội Vũ.
    T2-T6: Khám buổi chiều (từ 17h - 19h)
    T7-CN: Khám buổi sáng (từ 9h - 11h)
    Số ĐT đặt số là của cô bán hàng nước bên cạnh: 3938 1078, cô sẽ ghi số cho bạn và khi bạn đến khám xong trả cho cô 10k.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 282 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

nhà mình vào vot bs Hoa đi, chia sẻ kinh nghiệm. mình cũng khám bs đầu tiên khi chữa hiếm muộn. hồi đó là đầu năm 2009 sao ý, lúc bs cho đi chụp TC-VT thì đau quá, xong tự bỏ, ko chữa nữa. đến đầu năm 2011 quay lại khám được 2 hay 3 lần gì đó lại bỏ theo bs Dũng. khám ở bác Dũng hơn năm nay rồi mà chưa có kq gì.
    các bs trẻ ở viện C hay giới thiệu người quen đến bs Hoa lắm. BS Dũng thì mình ko hiểu gì, mình bị viêm từ khi theo bác mà ko chữa cho mình viêm, cứ cho làm IUI rồi khuyên mổ nội soi, ôi bệnh nhân như 1 cái máy. và hôm nay là ngày 14 sau IUI lần thứ 4, là lần 1 sau mổi NS mình chưa thử que, nhưng hôm làm bs bơm cho mình bảo viêm lộ tuyến như này khó có con lắm, về chữa viêm đi rồi bơm tiếp.
    mìnhđang tính quay lại chỗ bs Hoa hay 1 bs nào đó mà nhiệt tình như bs nếu như lần này ko được. hoặc nếu có thai mình cũng có ý định quay lại chỗ bs Hoa, mình thấy BS thực sự có tâm với nghề.
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ý kiến của mình thì mình nghĩ bạn nên quay lại là đúng đó mình đi khám cũng hay thấy có trường hợp thành công và đến theo khám bs lun và đến cảm ơn cũng nhiều nữa
    Chúc bạn mau được như ý nha!!
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình được hơn 11w3d đi khám thì bác sĩ đọc cho chị y tá là Tử cung dài, tai mình nghễng ngãng láu táu hỏi lại luôn : "Con giai hả chị" chị ấy phì cười bảo tử cung dài của em chẳng liên quan gì đến con giai đâu. Mặc dù của em cũng là con giai đấy, xong rồi chị ấy di chuột chỉ cho cái "mậm" của bé nhà mình phán một câu : "Cậu này nhà em chim to lắm"
    Không biết có mẹ nào gặp trường hợp giống mình không? 11 w đã chính xác chưa nhỉ? Mình bé yêu đầu nên gái trai đều yêu lắm, chỉ mong bé khỏe mạnh, xinh xắn thui , dưng ông xã thích giai, chém gió rất ác, bảo là họ nhà anh truyền thống đẻ con giai nhiều lắm....
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hihi thg thì chị Hoa nói chính xác lắm, nhưng nếu bạn mún chắc chắn thì đợi bé lớn hơn nhờ bác coi lại xem sao:d
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huetay84 Xem bài viết
    Mình cũng thấy bác sỹ Hoa rất nhiệt tình và tư vấn chu đáo. Vc mình cũng mong con khoảng 6 tháng sau khi cưới, đến bsy Hoa tư vấn và sa trứng cái thì có liền. Giờ bé yêu nhà mình được gần 30 tuần rùi
    Vợ chồng mình cũng cưới được 6 tháng rồi, cũng thả mà chưa có gì, mình có chị bạn ở cty giới thiệu đến bsỹ Hoa nhưng chưa biết thế nào. Mẹ nó có thể nói cho mình biết đi canh trứng thế thì trong khoảng bao lâu và chi phí có tốn kém không? Mình định đi luôn trong tháng này, muốn mẹ nó cho lời khuyên.
    • 2,720 Bài viết

• 3,758 Được cảm ơn

Mình mới đi sa ở đây 1 lần. Chuyện siêu âm thì mình ko nói làm gì, hầu như chỗ nào cũng thế. Nhưng mình thấy khám ở đây sơ sài quá. Mình để ý thì chỉ thấy có mỗi đo huyết áp + kê thuốc thôi, chẳng thấy đo vòng bụng (với các mẹ bụng to rồi) hoặc đo nhịp tim hoặc xem chân có phù không gì cả. Mình thấy ở 87 Nguyễn Du khám là phải xem xét những cái đó.
    Sóc con của mẹ hay ăn chóng lớn và khỏe mạnh con nhé

Cả nhà chờ đón bé yêu. Bình yên trong bụng mẹ 9th10ng con nhé
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misaki0219 Xem bài viết
    Mình mới đi sa ở đây 1 lần. Chuyện siêu âm thì mình ko nói làm gì, hầu như chỗ nào cũng thế. Nhưng mình thấy khám ở đây sơ sài quá. Mình để ý thì chỉ thấy có mỗi đo huyết áp + kê thuốc thôi, chẳng thấy đo vòng bụng (với các mẹ bụng to rồi) hoặc đo nhịp tim hoặc xem chân có phù không gì cả. Mình thấy ở 87 Nguyễn Du khám là phải xem xét những cái đó.
    Thực ra mỗi nơi mỗi khác và mình thấy hợp ở đâu thì sa ở đó thui cá nhân m thì m thích bác Hoa ở sự nhiệt tình và nhẹ nhàng vs bà bầu
    • 538 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi bác sỹ Hoa có phải là phó khoa Tự nguyện không ạ, bác sỹ chuyên môn về sản tốt chứ ạ, lịch khám của bác sỹ là các buổi chiều từ thứ 2 đến thứ 6 hay là chiều thứ 2 và thứ 6 ạ? Kinh nghiệm của các mẹ thì đi khám vào lúc nào thì đỡ đông ạ, ngày thường hay cuối tuần ạ? Em xin cảm ơn ạ.
    • 31 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhcut3 Xem bài viết
    Vợ chồng mình cũng cưới được 6 tháng rồi, cũng thả mà chưa có gì, mình có chị bạn ở cty giới thiệu đến bsỹ Hoa nhưng chưa biết thế nào. Mẹ nó có thể nói cho mình biết đi canh trứng thế thì trong khoảng bao lâu và chi phí có tốn kém không? Mình định đi luôn trong tháng này, muốn mẹ nó cho lời khuyên.
    Lâu lắm mình với vào lại topic này. Đợt đấy mình tới chỗ bsy Hoa siêu âm trứng có 1 tháng thôi là có bé luôn. Mình đến siêu âm khoảng 3 lần (lần đầu sau khi bị khoảng 3-5 ngày, bsy siêu âm rồi hẹn các lần sau). Như mình là khoảng lần thứ 3, khi bsy thấy trứng đẹp, đủ kích thước thì sẽ dặn thời gian phù hợp cho 2vc. Giờ em bé nhà mình được 13 tháng rùi, bé trai, iu lắm ^-^!
    • 31 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chi phí siêu âm mình cũng nhớ khoảng 100-150k/ 1 lần j đó thui bạn ah. Nên đến thử bạn ạ!
    • 538 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Em đã đến chỗ bác sỹ Hoa khám, cảm nhận chung là ổn ạ. Bác sỹ hẹn em 22 tuần đến khám lại và mang KQ siêu âm 4D đến để bác xem, hôm đó em có hỏi siêu âm ở đâu cũng được ạ, chị y tá ở đó nói là vào viện C siêu âm 4D. Giờ lại vào việ hay ra 56 cũng ngại xếp hàng quá, các chị cho em hỏi em siêu âm 4D ở ngoài rồi mang đến chỗ bác sỹ Hoa có được không ạ, bác sỹ có bắt bẻ không ạ?
    • 132 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xu-Chip2318 Xem bài viết
    Em đã đến chỗ bác sỹ Hoa khám, cảm nhận chung là ổn ạ. Bác sỹ hẹn em 22 tuần đến khám lại và mang KQ siêu âm 4D đến để bác xem, hôm đó em có hỏi siêu âm ở đâu cũng được ạ, chị y tá ở đó nói là vào viện C siêu âm 4D. Giờ lại vào việ hay ra 56 cũng ngại xếp hàng quá, các chị cho em hỏi em siêu âm 4D ở ngoài rồi mang đến chỗ bác sỹ Hoa có được không ạ, bác sỹ có bắt bẻ không ạ?
    nên đến những chỗ có uy tín sa 4d bạn ạ. Tất nhiên là kết quả 4d của pk nào bs cũng nhận hết (vì chị Hoa k đọc kết quả bạn mang đến đâu, mà là y tá đọc, nếu có vấn đề gì bất thường thì chị ý mới xem, cả kết quả tripple test cũng thế). Mình đã chứng kiến có bà bầu chị Hoa sa 2 chiều xong rồi hỏi kết quả 4d đâu, và k bằng lòng vì bạn ý đi sa ở phòng khám nào đó trước cổng bv Bạch Mai, chị ý bảo kết quả 4d này không chuẩn, đã không chẩn đoán đúng cho bạn ý (bạn này định về quê đẻ, nhưng chị ấy khuyên trường hợp này nên ở lại HN đẻ vì thai có vấn đề). Bạn Hà y tá của chị Hoa thì khuyến khích sản phụ sa tại viện C, hoặc tại bs Danh Cường, bs Chương
    • 132 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xu-Chip2318 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi bác sỹ Hoa có phải là phó khoa Tự nguyện không ạ, bác sỹ chuyên môn về sản tốt chứ ạ, lịch khám của bác sỹ là các buổi chiều từ thứ 2 đến thứ 6 hay là chiều thứ 2 và thứ 6 ạ? Kinh nghiệm của các mẹ thì đi khoa ám vào lúc nào thì đỡ đông ạ, ngày thường hay cuối tuần ạ? Em xin cảm ơn ạ.
    Trước đây bs Hoa là phó khoa Tự nguyện, còn bây giờ là phó khoa khám bệnh
    • 538 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chum_vai Xem bài viết
    nên đến những chỗ có uy tín sa 4d bạn ạ. Tất nhiên là kết quả 4d của pk nào bs cũng nhận hết (vì chị Hoa k đọc kết quả bạn mang đến đâu, mà là y tá đọc, nếu có vấn đề gì bất thường thì chị ý mới xem, cả kết quả tripple test cũng thế). Mình đã chứng kiến có bà bầu chị Hoa sa 2 chiều xong rồi hỏi kết quả 4d đâu, và k bằng lòng vì bạn ý đi sa ở phòng khám nào đó trước cổng bv Bạch Mai, chị ý bảo kết quả 4d này không chuẩn, đã không chẩn đoán đúng cho bạn ý (bạn này định về quê đẻ, nhưng chị ấy khuyên trường hợp này nên ở lại HN đẻ vì thai có vấn đề). Bạn Hà y tá của chị Hoa thì khuyến khích sản phụ sa tại viện C, hoặc tại bs Danh Cường, bs Chương
    Hic, cảm ơn bạn nhé, tại mình ngại vào viện xếp hàng quá. Mà các bạn cho mình hỏi vào PK56 siêu âm không có được không, hình như không có chỉ định bác sỹ thì không siêu âm được phải không ạ, chứ phải xếp hàng khám xong xếp hàng siêu âm thì lâu lắm phải không ạ. Tại mình hay siêu âm ở bác Vỹ và ở Việt Sing thôi nhưng chưa chắc chỗ bác Hoa đã ok chỗ này.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 538 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chum_vai Xem bài viết
    Trước đây bs Hoa là phó khoa Tự nguyện, còn bây giờ là phó khoa khám bệnh
    Ui em cứ tưởng bác ý là phó khoa Tự nguyện thì em định nhờ bác xếp lịch mổ đẻ DV và mổ luôn cho em, chứ bác bên khám bệnh chưa chắc đã sắp xếp được mổ DV 12t rồi đúng không ạ? Bác làm bên khám chắc vẫn nhờ bác vụ mổ được chứ ạ?
  • Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9