• 0 Lượt chia sẻ
  • 65.2K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 274 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em chao cac chi! Em dang co thai 5 thang, em vua quyet dinh ve VN de sinh bé. Nha em o gan BV phu san Hn nen em quyet dinh se sinh o day. Nhung em ko biet nen theo kham bas si nao. Cac chi co kinh nghiem kham va sinh o Phu san tu van cho em voi nhé! Em xin cam on!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi về bác sĩ Soạn - 35 Vạn Bảo

Ôi jổ ôi, chả là, em thì em mang bầu lần đầu. Cũng gà gà vịt vịt lắm. Đọc sách để không cuống lên với những hiện tượng bình thường là tốt lắm rồi, lại thêm được chế độ ăn nữa cũng qua sách vở + kinh nghiệm đi hóng hớt thì cũng đỡ, được cái em bé nhà em thì cũng nhớn. Ổ ôi, nhưng mà kinh nghiệm thực...

• Ngứa phụ khoa

Các mẹ ơi giúp em với. Lần trươc em co đi khám phụ khoa và bị chuẩn đoán là nấm âm đạo. Bác sĩ co...

• Có ai biết về thuốc Maevolon ko??

Mình đang đắn do về TTT Marvelon vì mới dùng thử 9 ngày mà mọc đầy trứng cá trên mặt. Mẹ nào đã...

• Bác sỹ Ánh không khám ở pk 35 Vạn Bảo nữa!

Em nghe giới thiệu đến PK 35 Vạn Bảo khám bsy Ánh, nhưng đến đó. bạn tiếp tân nói Bsy Ánh đã ko khám ở đó lâu rồi. Có mẹ thông thái nào biết Bsy Ánh bi giờ khám ở đâu ko, mách cho em với.

• Thông báo chương trình khảo sát - thảo luận "Kiến thức ăn dặm -Mẹ có...

Chào các thành viên thân mến, Xung quanh vấn đề ăn dặm của bé có biết bao nhiêu thông tin cần...

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu ai mà biết bác sĩ nào mổ đẻ tốt ở BV Phụ sản Hà Nội thì giới thiệu luôn cho mình nhé. Cảm ơn rất nhiều
    • 620 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

BS. Ánh Viện phó Viện phụ sản HÀ nội. Phòng khám ngoài giờ làm việc ở 35 Vạn Bảo -HN. OK luôn rất mát tay, rất có tiếng tại HN, không tin các bạn thử vào mạng tra tên BS. Nguyễn Duy Ánh Viện Phụ sản HN mà xem. SDT thì lâu quá mình quên mất rồi, vì trước mình đẻ 2 đứa nhà mình ở đó và đều nhờ bác Ánh cả.
    • 274 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhBongIvan
    BS. Ánh Viện phó Viện phụ sản HÀ nội. Phòng khám ngoài giờ làm việc ở 35 Vạn Bảo -HN. OK luôn rất mát tay, rất có tiếng tại HN, không tin các bạn thử vào mạng tra tên BS. Nguyễn Duy Ánh Viện Phụ sản HN mà xem. SDT thì lâu quá mình quên mất rồi, vì trước mình đẻ 2 đứa nhà mình ở đó và đều nhờ bác Ánh cả.
    Chi cho em hoi them mot teo nua nhe: thu tuc dang ki kham nhu the nao?, khi gap Bs Anh thi minh dat van de voi bs luon ha chi? Bs theo doi suot qua trinh mang thai cho minh va se do de cho minh nua ha chi?
    • 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newfutur
    Chi cho em hoi them mot teo nua nhe: thu tuc dang ki kham nhu the nao?, khi gap Bs Anh thi minh dat van de voi bs luon ha chi? Bs theo doi suot qua trinh mang thai cho minh va se do de cho minh nua ha chi?
    Bạn cứ đến phòng khám 35 Vạn Bảo, đăng ký khám bs Ánh vào chiều tối thứ 2,4,sáng thứ 7 hoặc khám bác sĩ Hưng vào chiều tối thứ 3,5, sáng Chủ nhật hàng tuần. Bác sĩ Hưng khám tốt lắm, mà anh ấy lại rất nhiệt tình nữa, lúc đi sinh ở b viện anh Hưng giúp bệnh nhân nhiệt tình không khác người nhà. Anh Ánh cũng tốt, nhưng dạo này anh ấy bận việc quản lý nên chỉ tốt ở phòng khám thôi, lúc sinh mà gọi được anh ấy thì hơi khó. Mình sinh 2 đứa, đứa đầu anh Ánh giúp, đứa sau anh Hưng giúp nên biết rõ lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Các mẹ ơi thế BS nào ở PSHN là mổ tốt nhất ạ? Nếu mình nhờ BS sĩ giúp thì nên bồi dưỡng là bao nhiêu ạ?
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ đã ai đi khám thai ở bs Ánh (35 Vạn Bảo) chưa? ChenLys đang khám ở đó nhưng thấy bs khám nhanh quá nên không yên tâm lắm.
    Mẹ nào đã khám ở đó rồi thì xin cho ý kiến với ạ.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe mọi người khen bác sỹ Ánh nên mình cũng đến đó khám hai lần rồi. Nói chung là mình không thấy yên tâm lắm vì mình thấy bác này hơi thương mại hóa, mỗi buổi tối mà khám mấy chục người, mỗi người được mấy phút và mình không thấy kỹ lắm. Mình thấy khám ở bác sỹ Chương ở 125 Thái Thịnh thì được khám kỹ hơn, bác sỹ nhiệt tình chu đáo hơn. Ngoài ra mình còn khám ở bác sỹ Cường ở 12 Tôn Thất Nghiệp, thấy bác ấy cũng khám kỹ lắm và cho mình nhiều thông số lắm. Mỗi tội bác Cường này không thân thiện lắm thôi. Nhưng có vẻ bác ấy có chuyên môn cao (nhiều mẹ nhận xét). Đến khi baby nhà mình được 22w chắc mình cũng qua đó khám tiếp. Mình tạm biệt bác sỹ Ánh rồi. Mẹ ChenLys cứ nghiên cứu xem nhé!
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Hoàng anh nhé. Mình cũng có cảm giác bs Ánh khám không được cẩn thận lắm. Sắp tới em bé được 22w mình đã đăng ký khám bs Cường ở 56 HBTrưng rồi.
    Ai có bí quyết gì để đăng ký khám tại phòng mạch tư của bs Cường ở 12 Tôn Thất Thiệp không vậy?
    Xin hỏi các mẹ, bs Chương có sdt để đăng ký trước không ạ? Bạn nào có thì cung cấp giúp mình với nhé.
    • 3,765 Bài viết

• 8,255 Được cảm ơn

Ngày trước lúc sắp sinh lần 2, mình cũng SÂ ở chỗ BS Ánh, úi trời, lặn lội đường xa, bụng to vượt mặt, tuần thứ 41 rồi, 2 hôm nữa đăng ký sinh mổ roài, nhờ BS kiểm tra cái ối với cái nhau 1 cái, xếp hàng 2 tiếng để được khám 5' - mình đã chuẩn bị sẵn các câu hỏi trong đầu để tuôn ra: nhưng hỏi đến câu 3 bị mắng ngay - để từ từ tôi khám, chị không cần hỏi tôi cũng phải cho những thông tin đó chứ - 1 trong những kết luận là trọng lượng dự tình khoảng 2kg7 => mẹ cháu buồn như con chuồn chuồn, ăn bao nhiêu thế là vào mẹ hết hả con, nhưng 1 ngày rưỡi sau khi sinh mổ ra, con gái tôi năng 3kg 7 ợ, hic, chênh 1 cưn nhé, tưởng gì. Mà trước khi lên bàn mổ Viện C cũng SÂ lại, BS Viện C cũng bảo phải trên 3kg5 nhé. Bác Ánh chỉ xem giới tính là giỏi nhất đới.
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 182 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Nhà em đến khám BS Ánh 1 lần cũng chuồn luôn, Bs khám sơ sài. Hỏi trọng lượng của bé bs bảo 4 tuần sau đến khám lại sẽ trả lời???? choáng, chạy luôn. Phòng khám thì lộn xộn. Nhà em đến lúc 10 h lấy số 72???, lên phòng khám thấy đang khám mới tới số 30. Chả hiểu gì cả. Thế thì phát số cho con người ta làm gì cơ chứ. Lung tung lộn xộn, ai nhanh nhẹn thì được khám, ai ngồi chờ thì cứ đợi đấy. Một lần đi ko quay trở lại luôn. À, lại còn cái cách thu tiền của chị ở dưới nhà nữa chứ (ko biết có phải vợ BS ko) như chợ búa. Mất cảm tình.
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình nhờ bác sỹ Ánh theo dõi cho em bé ngay từ đầu. Vì đứa trước đã không giữ được nên đứa thứ 2 này cả hai vợ chồng đều lo lắng. Đi khám bs Ánh thú thực mình không an tâm một chút nào cả. Nhưng vì nhà gần nên vẫn cứ nhờ anh ấy giúp. Còn đi siêu âm 4D tuần 12, 22 thì lại lọ mọ ra tận ngoài bs Cường ấy. Nhục ghê.
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chị thu tiền dưới nhà chính là chị ghi số đấy. Mình đại ghét chị này luôn. Gọi điện lúc 7h kém 15 phút sáng thứ 7 mà đã là số 40. Thật chả biết đường nào mà lần.
    • 1,864 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ôi, PK đó gần cơ quan em mà chưa bao giờ em khám cả. Thư 7 vừa rồi thấy bị viêm họng và ho nên bốc sốt, em sợ quá ghé chỗ PK đó khám thử (vì người nhà em lại thân với ông Hưng khám ở PK đó), vậy mà gọi điện thoại thì bảo đến ngay đi anh khám cho. Đến rồi thì ngồi chờ bao nhiêu lâu, số má chả đâu vào đâu cả, người ta sốt thì chả cho khám trước lại gọi toàn ai ai đến tận muộn lên khám thôi. Siêu âm thì thiếu trách nhiệm vô cùng, đã vậy còn ấn mạnh vào bụng em nữa chứ. Chồng em bảo "thằng cha này khám vô trách nhiệm quá" và em đấy là lần đầu cũng sẽ lần cuối ở PK đó, không bao giờ em khám ở đó nữa đâu các mẹ ạ! Em chỉ trung thành với PK 56HBT thôi, dù hơi đắt mà em thấy yên tâm và an toàn.
    • 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChenLys Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Hoàng anh nhé. Mình cũng có cảm giác bs Ánh khám không được cẩn thận lắm. Sắp tới em bé được 22w mình đã đăng ký khám bs Cường ở 56 HBTrưng rồi.
    Ai có bí quyết gì để đăng ký khám tại phòng mạch tư của bs Cường ở 12 Tôn Thất Thiệp không vậy?
    Xin hỏi các mẹ, bs Chương có sdt để đăng ký trước không ạ? Bạn nào có thì cung cấp giúp mình với nhé.

Bạn thử đến phòng khám 35 Hàng Giấy vào các tối thứ 2-4-6-7 sẽ được BS. Chương siêu âm. Ở đây siêu âm cả 2D và 4D, không cần di chuyển nhiều phòng khám đâu bạn ạ. Mà mình thấy cũng trật tự lắm, bs. khám có trách nhiệm. Hôm mình đến đó, có 1 mẹ được đo tim thai bằng máy monitor gi đó, đo xong vội vàng điện thoại cho người nhà chuẩn bị đồ đạc vào viện mổ đẻ luôn. Hình như phải mổ cấp cứu hay sao ý. May mà đến phòng khám này để đeo monitor, nếu khám ở chỗ khác thì không biết thế nào.
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baby6886 Xem bài viết
    Bạn thử đến phòng khám 35 Hàng Giấy vào các tối thứ 2-4-6-7 sẽ được BS. Chương siêu âm. Ở đây siêu âm cả 2D và 4D, không cần di chuyển nhiều phòng khám đâu bạn ạ. Mà mình thấy cũng trật tự lắm, bs. khám có trách nhiệm. Hôm mình đến đó, có 1 mẹ được đo tim thai bằng máy monitor gi đó, đo xong vội vàng điện thoại cho người nhà chuẩn bị đồ đạc vào viện mổ đẻ luôn. Hình như phải mổ cấp cứu hay sao ý. May mà đến phòng khám này để đeo monitor, nếu khám ở chỗ khác thì không biết thế nào.

Mẹ baby ơi, thế khám ở đó có phải đăng ký trước không? Số dt phòng khám đó là bao nhiêu vậy? Mẹ nó khám ở đó mấy lần rồi? Ổn cả chứ?
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tham khảo này. Mẹ ChenLys sợ quá.
    http://www.vnexpress.net/Vietnam/Doi...6/06/3B9EAE3D/
    • 623 Bài viết

• 1,607 Được cảm ơn

Ko biết các mẹ thấy thế nào chứ, mình thấy BS Ánh được đấy chứ. Anh ấy khám chuẩn phết, nhất là phán ngày sinh, y chang luôn. Mình cũng khám nhiều nơi, nhưng mỗi chỗ BS Ánh là nói chuẩn nhất.
    Khi được 14 tuần, ông ấy phán thằng cu nhà mình mũi cao thế, trán lại rô, ai nghe cũng tưởng đùa, thế mà y chang luôn. Còn chị bạn đi cùng thì được phán là, con bé này mắt to thế cũng y chang luôn.
    Đấy, chỉ nêu 2 vd thế cho các mẹ biết và tham khảo nhé.
    • 321 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Đọc bài này, mình lại thấy bức xúc, mình cũng khám thai ở phòng khám 35- Vạn bảo nhưng là bác sỹ Thúy; Mỗi tháng khám 1 lần, và 1 lần chầu chực rất lâu. Thế mà ko thấy nói gì đến vụ tràng hoa quấn cổ. Mình có hỏi, thì bảo ko thấy gì???? Đến khi sinh, thì mình bị sinh khó vì tràng hoa quấn cổ 3 vòng. May mà cả mẹ con không sao, sợ quá!
    Cho một người........Một người
    Như thế.....Có nghĩa là chẳng phải một người đâu!
    • 182 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathulunglinh Xem bài viết
    Đọc bài này, mình lại thấy bức xúc, mình cũng khám thai ở phòng khám 35- Vạn bảo nhưng là bác sỹ Thúy; Mỗi tháng khám 1 lần, và 1 lần chầu chực rất lâu. Thế mà ko thấy nói gì đến vụ tràng hoa quấn cổ. Mình có hỏi, thì bảo ko thấy gì???? Đến khi sinh, thì mình bị sinh khó vì tràng hoa quấn cổ 3 vòng. May mà cả mẹ con không sao, sợ quá!
    Bức xúc thật các mẹ ạ. Các BS còn yếu về chuyên môn cùng phải có trách nhiệm, ít nhất là phải thừa nhận điều này với bệnh nhân, với xã hội chứ cứ cứ khoan nhượng, cho qua thì còn bao nhiêu số phận đen đủi rơi vào tay các bác ý.
    Thấy bs Ánh thừa nhận chuyên môn còn thấp mình cũng thấy bớt tức 1 phần nhưng đọc đến dòng sau lại phủi tay ngay " ko phải mọi trường hợp đều có thể phát hiện được" Biết rằng nghề Y là 1 nghề rủi ro lớn nhưng nói thật một số bác tham bệnh nhân nên cũng làm ẩu lắm cơ.
    Hồi chị gái mình sinh, khám ở phòng khám BS Nguyệt(hình như là trưởng khoa dinh dưỡng viện sản HN) dự sinh 3kg5 mà tới lúc sinh là 3,95kg làm chị mình cứ gắng sinh thường,tốn bao nhiêu sức và rách tùm lum. Sinh thường mà gần 2 tháng vẫn còn thấy như mới đẻ, ngồi cho con bú cũng ko được vì vết thương đau quá.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6