• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 5 Lượt chia sẻ
  • 262K Lượt đọc
  • 1.58K Trả lời

• 132 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi! Cho em biết địa chỉ của bác sĩ Thực ở viện Lão Khoa với. Em nghe các chị khen bác sĩ này quá trời nên cũng muốn đến bắt mạch thử xem.
    Cảm tạ các chị nhiều nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

ai bảo bắt mạch nhỉ. Siêu âm nhé ! Cứ đến Viện Lão khoa mà đăng ký.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bs Thực ở Viện Lão khoa siêu âm rất giỏi. Viện Lão khoa ở đường Phương Mai, cạnh cổng sau Bệnh viện Bạch Mai. Bầu thấy Mylovelypuppy2005 ở tp. Hồ Chí Minh thì phải, làm một chuyến ra HN khám thử, hi hi.
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đang có một cuộc tranh cãi giữa một số các bà đã mang bầu mà đang mang bầu. Có người tin tưởng tuyệt đối vào kết luận của chú Thực (như Bầu chẳng hạn) tuy nhiên lại có một số người không tin, một người thì nói là bs Thực đã đoán nhầm giới tính baby của bạn chị ta. Bầu thấy rất nhiều người khen tài năng của chú Thực nhưng không biết là trong thực tế thì chú í đã bao giờ đoán sai giới tính chưa? Ai cũng bảo là cứ khoảng 12 tuần là chú nói chuẩn lắm. Rất nhiều ý kiến trái ngược nhau. Bầu muốn mở một cuộc điều tra xem thực hư như thế nào để khỏi phải tranh cãi. Mọi người tham gia ý kiến nhá
    • 3,809 Bài viết

• 6,423 Được cảm ơn

Bác sỹ chứ có phải là thánh đâu mà luôn luôn đúng được. Liệu chính bác sỹ có dám tự tin khẳng định mình luôn chẩn đoán đúng 100% không? Mẹ Bầu đang ao ước BS đoán sai giới tính của em bé nên xúc động quá rồi.
    Success is a journey, not a destination.
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Kiki hiểu nhầm Bầu rồi. Bầu tin chú Thực lắm, nói là mong chú đoán nhầm cho vui thôi. Rất nhiều bạn của Bầu thì lại nhất quyết không tin tưởng chú í. Đọc trên diễn đàn thì rất nhiều bạn khen chú Thực siêu âm chuẩn nên Bầu muốn mở cuộc điều tra thôi. Mà hầu như các mẹ đi siêu âm chú Thực đều muốn biết giới tính thai nhi, ít ai nói đến chú có phát hiện ra sớm những vấn đề trục trặc của thai nhi hay không. Bầu muốn mọi người cho ý kiến để những người khác có thêm kinh nghiệm mà thôi. Vì có những người tin tưởng tuyệt đối vào kết luận của chú (như Bầu đây) mà chẳng may chú chuẩn đoán sai họ lại có những hành động sai lầm nào khác thì sao? Ở HN, những địa điểm siêu âm khác đều chỉ nói về trang thiết bị, riêng ở Viện Lão khoa ai cũng khen chú Thực nên chúng ta nên tìm hiểu xem có đúng là đây là địa chỉ hoàn toàn tin cậy cho các bà mẹ không?

Về phần của Bầu thì Bầu tin vào tay nghề của chú Thực.
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trường hợp của em là đúng. Những người em biết đến đó SA cũng đúng. Em cũng muốn biết xem có ai bị sai không.
    • 6,920 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Em cũng đúng. Em siêu âm hồi đó là 20 tuần. Đông như kiến cỏ
    • 1,907 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trường hợp của mình cũng đúng. Lúc đó là 17 tuần. Đông khủng khiếp, mình toàn phải ra từ đầu giờ sáng đăng ký rồi khoảng 2 tiếng sau quay lại.
    Mấy chị ở cơ quan mình cũng đúng, có ai bị chuẩn đoán sai thì lên tiếng nhé.

• 1,345 Bài viết

• 10,159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMit
    Em cũng đúng. Em siêu âm hồi đó là 20 tuần. Đông như kiến cỏ
    Em thì bác ấy cũng đoán như các BS khác, là con gái, nhưng em chưa sinh.
    Mà em nghe đâu bác ấy mới bị tai nạn, nhà BS ở gần nhà em mà.
    • 700 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình thì SA BS Thực lúc bé nhà mình đc 17 tuần nói chung là rất đúng. lúc BS nói là con gái mình ngộp thở. vui quá thế là đc 1 trai 1 gái rồi vì cả mình và ông xã đều thích con gái mà
    • 2,576 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Chị dâu mình cũng đúng. Còn mình thì chưa biết vì mới siêu âm BS 4 hôm trước, khi thai được 17 tuần. Nhưng mình cũng tin BS Thực lắm. Mình hỏi BS sau khi biết kết quả là con gái: có chắc không ạ? BS bảo: không thể thay đổi tình thế, trừ khi đi xem bói người ta nói ngược lại. Hê hê tại vì cứ nghĩ mình có nhiều triệu chứng đẻ con trai mà.
    • 169 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thêm mình cũng đúng nữa đây này. BS Thực nói là con gái lúc 20 tuần. Sau vẫn ra con gái.
    Linh Linh

• 461 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu
    Chị dâu mình cũng đúng. Còn mình thì chưa biết vì mới siêu âm BS 4 hôm trước, khi thai được 17 tuần. Nhưng mình cũng tin BS Thực lắm. Mình hỏi BS sau khi biết kết quả là con gái: có chắc không ạ? BS bảo: không thể thay đổi tình thế, trừ khi đi xem bói người ta nói ngược lại. Hê hê tại vì cứ nghĩ mình có nhiều triệu chứng đẻ con trai mà.
    Trường hợp của mình khi mang thai Đan Hà cũng đúng! BS bảo là con gái rồi nhưng vẫn cố hỏi lại "có chắc không ạ?" vì triệu chứng mang thai giống có bầu con trai lắm mà Hơi buồn tí ti nhưng bây giờ thì thấy con gái đáng yêu lắm lắm lắm Lần sau mà đi siêu âm thì vẫn mong chú Thực bảo... "Con giai rồi nhá :4: "
    • 303 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em cũng vừa đi khám chú Thực ở tuần thứ 14 thì chú nói con em là con gái. Các chị cứ đợi đến khi em sinh cháu sẽ biết ngay mà..hihi..
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi em đang mang thai ở tuần thứ 18, tuần trước em đi siêu âm 4 chiều ở THD BS nói là con trai, mà em nhìn trên ảnh và đĩa CD thì thấy rõ lắm , liệu đã chính xác chưa ạ?
    • 303 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Me Bi mà đã đi siêu âm 4 chiều rồi thì không còn gì phải nghĩ nữa đâu chắc chắn rùi. Em cũng đi siêu âm 4 chiều ơ THD lúc con em được 13 tuần và BS dự đoán là con gái. Sau đó khi được 14 tuần em đi khám lại chỗ BS Thực và BS cũng nói là con gái mà. Không sai đâu chị ạ
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi yêu
    Các chị ơi em đang mang thai ở tuần thứ 18, tuần trước em đi siêu âm 4 chiều ở THD BS nói là con trai, mà em nhìn trên ảnh và đĩa CD thì thấy rõ lắm , liệu đã chính xác chưa ạ?
    Bi yêu nên tham khảo ở forum "siêu âm 4D" chứ. Ở đây chỉ bàn đến trình độ siêu âm của bs Thực thôi. Dưng mà siêu âm 4D thì chắc là đúng rồi, chúc mừng nhé.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam ơn các chị Baufamily va smallsit nhé. Chi Baufamily ơi chi có kết quả siêu âm chính xác là bé trai hay gái chưa ạ? Chúc chị sinh được bé trai nhé vì đã có Tẹo Bầu rồi. Em rất vui vì có em bé, nếu sau này có cả bé gái nữa thì thích quá. Em thích con gái lắm ý.
    • 386 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bầu đã siêu âm rồi, kết quả là Bầu lại có thêm một Tẹo Bầu nữa. Không đủ nếp đủ tẻ nhưng vẫn vui vì mọi người bảo sinh con gái một bề là có lộc lắm, chắc bố nó sắp được lên chức. Đùa tí thôi, con nào mà chẳng là con mình. Chúc 2 mẹ con Bi yêu khoẻ mạnh nhé.