• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Bac sĩ theo dõi khám thai ở Hà Đông - Viện 103 càng tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.23K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 5,035 Bài viết

• 2,194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotuyet Xem bài viết
    Không có đâu bạn ạ, các mốc cần siêu âm 4D bs bảo tớ qua BS cường ở viện C siêu âm, ở 103 chỉ có máy 2D thui
    Cảm ơn Mèo nhé. Có lẽ tớ sẽ quyết định sinh ở 103, tớ nhờ Mèo giới thiệu đến bác sỹ này nhé. Cảm ơn mẹ nó trước. ( tớ cũng 84 thui à ).

• 1,224 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    Cảm ơn Mèo nhé. Có lẽ tớ sẽ quyết định sinh ở 103, tớ nhờ Mèo giới thiệu đến bác sỹ này nhé. Cảm ơn mẹ nó trước. ( tớ cũng 84 thui à ).
    tớ ít khi vào viện lắm, toàn định kỳ đi siêu âm rùi mang kết quả đến nhà bs lấy thuốc thui, có gì bạn cứ liên lạc trực tiếp với bs nhé, bs Tâm 0912152014, cứ bảo là Hồng giới thiệu, về khoản bs kê thuốc cho tớ là yên tâm nhất, mỗi tháng một loại thuốc khác nhau, tuỳ theo từng tháng, mà thuốc bs toàn thuốc xịn của Mỹ ( bs có con trai đang du học ở Mỹ nên toàn gửi thuốc về) Trung bình mỗi tháng tớ hết 500.000đ tiền thuốc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meotuyet; 06/02/2009 vào lúc 10:57 AM.

• 5,035 Bài viết

• 2,194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotuyet Xem bài viết
    tớ ít khi vào viện lắm, toàn định kỳ đi siêu âm rùi mang kết quả đến nhà bs lấy thuốc thui, có gì bạn cứ liên lạc trực tiếp với bs nhé, bs Tâm 0912152014, cứ bảo là Hồng giới thiệu, về khoản bs kê thuốc cho tớ là yên tâm nhất, mỗi tháng một loại thuốc khác nhau, tuỳ theo từng tháng, mà thuốc bs toàn thuốc xịn của Mỹ ( bs có con trai đang du học ở Mỹ nên toàn gửi thuốc về) Trung bình mỗi tháng tớ hết 500.000đ tiền thuốc
    Cảm ơn Mèo nhé. Có khi hôm nay tớ phải đến gặp thôi, hôm qua đi siêu âm về thấy bảo tim thai nhanh. Đang lo quá, hic hic.

• 1,224 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    Cảm ơn Mèo nhé. Có khi hôm nay tớ phải đến gặp thôi, hôm qua đi siêu âm về thấy bảo tim thai nhanh. Đang lo quá, hic hic.
    UH bạn tới gặp mang theo kết quả, cần phải uống thuốc hay làm thế nào cô sẽ tư vấn cho, chúc 2 mẹ con ấy luôn luôn khoẻ mạnh, còn cả đoạn đường dài lo lắng và hôi fhộp nữa cơ, nhưng mọi việc sẽ tốt cả thôi, bạn đừng lo lắng quá nhé.

• 430 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hôm trước mình tới bác sĩ khám rồi, mình phải nói dối bác sĩ là bạn học cùng hồng tại bác sĩ hỏi mình là bạn thế nào của hồng nên đành nói thế vậy, hôm đó mình siêu âm 7 tuần máy 2d của bác sĩ chưa có âm vang thai tim thai làm mình lo quá bác sĩ cho uống thuốc tránh sảy thai (bảo hồng phải uống nhiều lắm) thuốc sắt VTAmin E rồi 10 ngày sau tới 125 Thái Thịnh siêu âm lại mang kết quả tới cho bác sĩ xem. Mình ăn uống chán lắm cơ. Bao giờ như mẹ Hồng thì mới đỡ mệt hơn cái giai đoạn này mệt mỏi quá lúc nào cũng như ốm dở bụng tớ thì cứ thế nào ý cứ cồn cào sốt ruột miệng thì cứ chua, đói là khó chịu lắm cớ mà chẳng nghĩ ra cái gì thèm để ăn cho ngon nên ăn cũng có đc nhiều đâu

• 1,224 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongsomcobaby Xem bài viết
    Hôm trước mình tới bác sĩ khám rồi, mình phải nói dối bác sĩ là bạn học cùng hồng tại bác sĩ hỏi mình là bạn thế nào của hồng nên đành nói thế vậy, hôm đó mình siêu âm 7 tuần máy 2d của bác sĩ chưa có âm vang thai tim thai làm mình lo quá bác sĩ cho uống thuốc tránh sảy thai (bảo hồng phải uống nhiều lắm) thuốc sắt VTAmin E rồi 10 ngày sau tới 125 Thái Thịnh siêu âm lại mang kết quả tới cho bác sĩ xem. Mình ăn uống chán lắm cơ. Bao giờ như mẹ Hồng thì mới đỡ mệt hơn cái giai đoạn này mệt mỏi quá lúc nào cũng như ốm dở bụng tớ thì cứ thế nào ý cứ cồn cào sốt ruột miệng thì cứ chua, đói là khó chịu lắm cớ mà chẳng nghĩ ra cái gì thèm để ăn cho ngon nên ăn cũng có đc nhiều đâu
    Uh mình mong mãi mới có em bé mà, nên có em bé cái là bs chi uống thuốc để dưỡng thai ngay từ những tuần đầu, mình phải uống thuốc dưỡng và thuốc bổ đến hết 12w, sau đó là các loại thuốc bổ khác nhau, đến tháng 5 mình lại bị động thai, lại phải uống thuốc dưỡng và nằm nghỉ hơn 1w, đến tháng thứ 6 mình lại bị tiếp lại phải uống thuốc, nhưng ít hơn, he he vất vả lắm lắm, he bao giờ bế con trên tay mới yên tâm được, He he may bạn nói cho mình là bạn nói với cô như thế nào để cô hỏi mình còn biết mà trả lời, mà bạn tên gì mình quên rồi, không biết các bài trên có có không, tí mình đọc lại vậy. Chúc 2 mẹ con bạn khoẻ mạnh.

• 430 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình tên linh mà. bạn kể nghe gian nan sợ quá, mình được cái từ ngày có trộm vía khỏe mạnh chỉ có một số ngày thấy mệt mỏi 2 hôm nay mình lại thấy người khỏe rồi, đấy thuốc lấy của bác sĩ uống máy hôm đầu còn nhớ 2 hôm nay lại quên suốt. àh cho mình hỏi với cái thuốc bổ sung nội tiết tránh sảy đó thì bạn uống hay đặt vậy, mình thấy trong hướng dẫn rõ ráng đặt tốt hơn, nhưng đặt mình thấy ngứa ngáy quá bạn ạh (thuốc progeteron thì phải nhỉ) mình k nhớ tên chỉ nhớ côgn dụng là thế cô ý nói là bạn pải uống suốt mà
    Hai mẹ con sắp được bồng bế rồi còn gìm cho bõ con đường gian nan nhỉ, mình thì còn lấu quá, thời gian này thấy lấu kinh quá

• 1,224 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mongsomcobaby Xem bài viết
    Mình tên linh mà. bạn kể nghe gian nan sợ quá, mình được cái từ ngày có trộm vía khỏe mạnh chỉ có một số ngày thấy mệt mỏi 2 hôm nay mình lại thấy người khỏe rồi, đấy thuốc lấy của bác sĩ uống máy hôm đầu còn nhớ 2 hôm nay lại quên suốt. àh cho mình hỏi với cái thuốc bổ sung nội tiết tránh sảy đó thì bạn uống hay đặt vậy, mình thấy trong hướng dẫn rõ ráng đặt tốt hơn, nhưng đặt mình thấy ngứa ngáy quá bạn ạh (thuốc progeteron thì phải nhỉ) mình k nhớ tên chỉ nhớ côgn dụng là thế cô ý nói là bạn pải uống suốt mà
    Hai mẹ con sắp được bồng bế rồi còn gìm cho bõ con đường gian nan nhỉ, mình thì còn lấu quá, thời gian này thấy lấu kinh quá
    Thuốc đó mình chỉ uống thôi, có 2 cách uống và đặt mà, đây là do nội tiết mình yếu nên mình uống đề phòng thui, mới lại bạn cứ theo chỉ định của BS, bs bảo uống thì uống, bảo đặt thì đặt, bạn chịu khó dùng thuốc đều vào, nếu máy hum nữa đặt mà vẫn bị ngứa thì gọi điện lại cho bs, đóng băng vs hằng ngày vào cho sạch sẽ, giờ bạn mới biết có bầu nên không thấy lâu đâu, vẫn thấy nhanh, lúc mình cảm thấy lâu nhất là t5 và t6 đấy, từ tháng 7 trở ra lại thấy nhanh ngay ý mà,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meotuyet; 11/02/2009 vào lúc 10:43 AM.

• 430 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng thuộc dạng mong con mà nên tháng nào chẳng thử que, từ khi rụng được 4 ngày mình đã có nghi vấn là có thai rồi và đúng là tháng đó có thật nên mình thử que thử 10 ngày đã dương tính rồi thành ra thấy lâu lắm mình thấy biết có thai từ đời nào mà giờ mới 2 tháng, cô ấy dặn mình uống và có thể đặt nên đầu tiên mình uống và thấy hướng dân đặt thì phù hợp với trường hợp tránh sảy thai hơn nên mình đặt thử nhưng thấy ngứa quá nên lại uống nhưng mình quên uống 3 ngày nay rồi tại đợt này cứ ở lung tung lúc ở nhà chồng lúc nhà mẹ đẻ lúc lại đến chỗ mấy đứa em thành ra cứ để trong cốp xe lại quên mất, thôi mai phải điều chỉnh lại vậy, bao giờ cho mình qua tháng thứ 3 chắc thấy nhanh hơn nhỉ

• 520 Bài viết

• 3,114 Được cảm ơn

Up topic này lên, mẹ nào biết thì bảo mình với nhá. Mình cũng muốn đi khám thai ở Hà Đông cho gần nhà. Còn các mốc quan trọng thì ra bác sỹ Chương siêu âm rồi. Mình mới có mấy tuần mà đã bị động thai nhẹ rồi, nội tiết mình kém quá :Sad:
    Mẹ thương con có hay chăng..... Thương từ khi thai nghén trong lòng..........:Kiss::Kiss::Kiss: