• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.96K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Có mẹ nào đi khám ở Bác sĩ Phan Bỉnh ở Hào Nam k? Cho mình hỏi kinh nghiệm với, mình được mấy người giới thiệu. Mình định cuối tuần này đi khám vì em bé nhà mình cũng được 12 tuần rồi.
    Cám ơn các mẹ nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 353 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Bác sĩ Bỉnh chỉ siêu âm thôi chứ không khám đâu bạn ạ ( ở tầng 2 ). Khám là bác sĩ Lan ( ở tầng 1 ). Bác sĩ Bỉnh chỉ siêu âm các buổi chiều từ T2 đến T6 từ 5h30, Thứ 7 nghỉ , Chủ nhật từ 9h sáng đến 1h chiều. Siêu âm ở đó chỉ có máy 2 chiều thôi. Và nếu bạn định đến đó siêu âm thì phải đăng ký số từ trước. Nếu không thì phải chờ rất là lâu. Theo mình tốt nhất là bạn nên đi khám lúc gần hết giờ ý, hihi, đỡ phải chờ lâu. Như chủ nhật thì đi khoảng lúc 12h30 , còn buổi tối thì khoảng 7h30 , 8h gì đó.
    À, mà bạn đang được 12 tuần thì nên đi siêu âm 3D hoặc 4D thì hơn. Vì theo mình biết thì có 3 thời điểm quan trọng nên đi siêu âm 3D hoặc 4D là 12 , 22,32 tuần. 12 tuần thì kiểm tra đo độ dày da gáy để kiểm tra về bệnh đao. Vì vậy thời điểm này bạn nên đi siêu âm 3D, 4D thì hơn.

• 20 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cám ơn merom nhiếu nhé. Có khi mình sẽ đi siêu âm ở cho B.sĩ Cường cho yên tâm