• 0 Lượt chia sẻ
  • 139K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 3,044 Bài viết

• 6,643 Được cảm ơn

Cả nhà yêu quý!
    Nhà cũ đã hơn 100, mình mạn phép xây nhà mới với hy vọng lần này sẽ mang lại niềm vui, sự may mắn và thành công cho cả nhà mình!
    Chúc toàn thể chị em mình luôn luôn mạnh khoẻ, can đảm, nghị lực, vượt qua thử thách, nắm lấy cơ hội và… tự tin chiến thắng!
    Nào cả nhà mình! Hãy cùng vẫy tay tạm biệt nhà cũ, chuyển sang nhà mới với nhiều hy vọng mới, niềm vui mới! Chúc cho ước mơ của cả nhà mình sớm thành hiện thực để nhà mình luôn luôn tràn ngập niềm hạnh phúc và tiếng cười nhé!
    :Rose: :Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose:

Nhà cũ của chúng mình đây
    : Đã ai đi khám chỗ Bs. Ngọc Lâm ở Mỹ Đình chưa? Phần 2
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoang_Diep; 22/04/2010 vào lúc 01:18 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 422 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Chị ơi, bạn em 2 lần có bé đều phải bỏ vì ko có tim thai. không biết nguyên nhân do đâu nữa ! em khuyên bạn em thử uống thuốc bắc để bồi bổ sức khỏe. Ko biết đến chỗ bác Lâm có được ko chị nhỉ???
    :Rose::Rose:Khát một ngày Nắng....:Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các bạn.
    Mình thấy trong diễn đàn toàn là các chị em nhỉ, nhưng chủ topic có biết bên chỗ BS Lâm, có chữa cho đàn ông không, mình không có TT, vậy đến chỗ BS có phải mang sét nghiệm TT không, mình có hơn 10 bản của tất cả các BV nhưng trong lúc quẫn đã ném hết vào sọt rác rùi,,,, các bạn chỉ dùm mình nhé. Xin cám ơn
    • 63 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Tốt nhất là cả 2vc đều đến khám. Vợ thì bác sỹ sẽ cho đi chụp phim Tử cung vòi trứng & chồng thì làm xét nghiệm tinh trùng (ở cả 2 địa chỉ do b.sỹ chỉ định, kết quả phải mới nhất). Khi khám thì bác bắt mạch + xem kết quả chụp/xét nghiệm => cắt thuốc cho cả 2 uống bổ trợ lẫn nhau. VC mình vô sinh 6 năm, đã theo bác Lâm gần 1 năm thì có kết quả. Có thể nhờ thuốc, hoặc may mắn mình cũng ko rõ. Con trai mình giờ hơn 2 tuổi rồi.
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,044 Bài viết

• 6,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My sorrow Xem bài viết
    Chị ơi, bạn em 2 lần có bé đều phải bỏ vì ko có tim thai. không biết nguyên nhân do đâu nữa ! em khuyên bạn em thử uống thuốc bắc để bồi bổ sức khỏe. Ko biết đến chỗ bác Lâm có được ko chị nhỉ???
    Không có tim thai có nhiều lý do, có thể do yếu tố di truyền làm thai nhi phát triển bất thường và ngừng khôg phát triển, có thể rối loạn nội tiết, có thể do yếu tố miến dịch làm cơ thể mẹ tạo ra kháng thể chống lại thai, có thể do thuốc lá..., Em nên bảo bạn em đến đó, trước hết bác Lâm sẽ cho bạn ấy thuốc để bồi bổ sức khoẻ. Thế nhé! Chúc em và bạn em may mắn bé yêu ạ! PM cho chị nếu cần nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,044 Bài viết

• 6,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Club52e Xem bài viết
    Chào các bạn.
    Mình thấy trong diễn đàn toàn là các chị em nhỉ, nhưng chủ topic có biết bên chỗ BS Lâm, có chữa cho đàn ông không, mình không có TT, vậy đến chỗ BS có phải mang sét nghiệm TT không, mình có hơn 10 bản của tất cả các BV nhưng trong lúc quẫn đã ném hết vào sọt rác rùi,,,, các bạn chỉ dùm mình nhé. Xin cám ơn
    Rất nhiều các ông chồng TT kém đến bác ấy bắt mạch và kê thuốc cho uống. Mình thấy nhièu trường hợp chồng lai vợ đến ngồi chờ, bác gọi vào bắt mạch kê thuốc cho mà. Khi đến nhớ mang theo xét nghiệm tinh dịch đồ gần đây nhất, nếu mất thì bác ấy sẽ chỉ định làm lại tại Trường ĐH Y Hà Nội. Trường hợp không có TT thì mình nghĩ rất khó, nhưng dù sao bạn cũng đến đặt vấn đề với bác ấy xem sao. Chúc may mắn!
    • 83 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho em hỏi bác sỹ Lâm khám vào những ngày nào và thời gian từ mấy giờ đến mấy giờ ạ
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bac sy Lam kham tu tu thu 2 den thu 7 ban a,chi kham vao buoi sang thoi nhe, nhung ban phai di som de ghi ten xep so.Binh thuong moi ng co mat o do la 6 h hon sang den 7 h la gan het so rui, neu nha ban xa thi phai di som, co nguoi con den do luc 4h sang y. Bac Lam bat mach va cho thuoc tot lam, ban co gang theo nhe!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi futurekid; 27/04/2010 vào lúc 03:55 PM.
    • 3,044 Bài viết

• 6,643 Được cảm ơn

Sáng mai có ai đi khám bác Lâm không thì ới đi cùng. Mai chị đến lấy thuốc đây, có bạn đi cùng để buôn cho thời gian trôi nhanh nào!
    • 55 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

chi ơi, em cung muốn đi lấy thuốc nhưng cũng đang phân vân. Em uống 10 thang nuôi trứng mà cũng chỉ có lít nhít không thấy phát triển gì. Bác Lâm cho em thêm 7 thang nuôi trứng, ngày 18 ck BTT có 1 nang =10.3mm thôi chị a. Em nản quá.Chu kỳ trước của em có 35 ngày thôi.
    • 480 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quocan2603 Xem bài viết
    chi ơi, em cung muốn đi lấy thuốc nhưng cũng đang phân vân. Em uống 10 thang nuôi trứng mà cũng chỉ có lít nhít không thấy phát triển gì. Bác Lâm cho em thêm 7 thang nuôi trứng, ngày 18 ck BTT có 1 nang =10.3mm thôi chị a. Em nản quá.Chu kỳ trước của em có 35 ngày thôi.

Bạn ơi, chu kỳ 35 ngày giống của mình. Thường là trứng chưa thể to ngay đâu. Hôm trước ngày 16ck mình siêu âm trứng có = 10.6mm, nhưng ngày thứ 23 lên 19mm rồi. Bạn cứ chịu khó theo dõi và siêu âm xem nhé. Cứ đều đều theo dõi bạn sẽ thấy chu kỳ của mình đều đều và tự biết nó rụng trứng lúc nào đó. Mình cũng từng theo bác Lâm 1 năm, kết quả của việc uống thuốc rất tốt nhưng vẫn không có kết quả. Gìơ mình cũng đang theo Tây Y. Chúc bạn thành công nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,044 Bài viết

• 6,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quocan2603 Xem bài viết
    Bình tĩnh em, chị còn chưa được bác cho thuốc nuôi trứng đâu vì chị bị rối loạn mà. Cũng có thể có chu kỳ nang noãn không phát triển như mong muốn và có chu kỳ nó phát triển rất nhanh. Thuốc bắc nó ngấm từ từ nên dùng lâu sẽ có tác dụng tốt.
    • 55 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

n
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quocan2603; 28/04/2010 vào lúc 07:32 PM.
    • 55 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhé! Em thấy uống thuốc của bác lâm cũng tốt vì em hay đau bụng khi có kinh nhưng bây giờ em không sao cả. Em bị BTDN ngay khi đi hút thai vì em bị nhỡ kế hoạch sau đấy chu kỳ của em khoảng 60 ngày mới có kinh . Bị sẩy 2 lần nữa nên đến bây giờ em mong có thêm tập 2 sinh đôi thì càng tốt chị ạ (bên nội và bên ngoại của chồng em đều có gen sinh đôi) mà thấy khó quá. Em cũng theo tây y một thời gian nhưng cũng không có kết quả. Chúc chị thành công nhé, Sớm có 2v.
    • 3,044 Bài viết

• 6,643 Được cảm ơn

Uống thuốc của bác 1 thời gian sẽ thấy kinh đều hơn. Chúc mơ ước của em sớm thành hiện thực!
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Vài dòng chia sẻ của một cựu bệnh nhân may mắn (P1),
    Chào các bạn,
    Mình bây giờ đã có 2 con gái, đều xinh xắn và đáng yêu lắm! Cả hai lần có con, mình đều uống thuốc bác Lâm. Với lần sinh cháu thứ nhất, mình uống thuốc bác Lâm là vì mình bị hậu sản. Còn để có bầu bé Quỳnh Hoa, mình đã uống thuốc của bác ấy cho suốt năm tháng. Sau đây là câu chuyện của mình, chia sẻ cùng các bạn.
    Năm 2001, mình sinh cháu thứ nhất, Châu Giang. Việc có thai thì hoàn toàn bình thường, 3 tháng sau khi cưới. Nhưng khi có bầu, đi siêu âm thì bác sĩ nói mình có UXTC 6cm, khá to. Mình giữ thai rất vất vả. Rất may là mình công tác ở trường đại học, không làm HC và được các sếp cho phép nghỉ công tác hoàn toàn để giữ thai. BS Quyết (Sản C) đã mổ đẻ và bóc tách u cho mình. Sau khi sinh, với nhiều triệu chứng rất tệ về tinh thần và thể chất, một bác sĩ người nhà trước làm ở Viện Y học CT NBK đã chỉ mình đến bác Lâm. Mình uống khoảng 3 đợt thuốc bác ấy cho thì đỡ hẳn.
    Hè 2007, VC mình khởi động bé thứ hai. Tuy nhiên, cuối tháng 7 thì BS Hiền (98 HB) kết luận thai lưu. Chị ấy đã nạo hút cho mình vào đầu tháng 8. Cuối năm 2007, mình vô tình lại để có thai không tính trước (vì cũng muốn kiêng khem để khỏe rồi mới sinh). Không may lần này cũng lưu. Chị Hiền lại xử lý cho mình vào giữa tháng 1/2008, vào đúng đợt 38 ngày rét lạnh của miền Bắc ấy.
    Vấn đề của mình được các bác sĩ kết luận là dễ bầu nhưng khó đậu. Cổ tử cung của mình tương đối hẹp nên việc nạo hút cực kỳ vất vả. Lần thai lưu thứ 2, thai nằm ở góc, ngay gần chỗ nối giữa TC và VT. Chị Hiền là một bác sĩ rất giỏi nhưng đã rất căng thẳng với trường hợp của mình. Hôm tháng 1 đó có em Yến và chị Hiền xử lý trường hợp của mình ở 56 HBT. Nằm trên bàn nạo, mình hơn một lần thót tim vì chị Hiền thất vọng mấy lần cùng buông cùng một câu nói là "thôi em chịu khó vào nhập viện cắt bán phần TC vậy, thai lưu này không hút được". Trời rét thế mà mồ hôi chị ấy ướt đẫm trán, mặt đỏ bừng căng thẳng. Em Yến thì cứ động viên bs cố lên, sắp được rồi. Sau 30 phút kinh hoàng vào trưa ngày 16/1/2008, chị Hiền thành công. Tất cả mọi người có mặt trong phòng thủ thuật 56 HBT lúc ấy đều thở phào nhẹ nhõm.
    Nhẹ nhõm vì không bi đát đến mức phải cắt bán phần TC, nhưng sau hai lần thai lưu liên tiếp thì mình rất buồn và căng thẳng. Tết 2008, chị Hiền khuyên mình đến bác Lâm để uống thuốc Đông Y. Trước khi đến bác Lâm, mình do buồn bã nên đã đi xem bói. Thầy bói là anh ruột của một chị bạn thân. Thầy nói mình sẽ không thể có con nữa, và rằng mình xem thế này thôi nhưng rồi sẽ không tin anh ấy đâu, mình rồi sẽ vẫn tiêu tốn thời gian và tiền bạc vào chuyện con cái để rồi sẽ thấy là anh ấy đúng! Mình lại càng căng thẳng. Nhưng chị Hiền nói dù thế nào cũng phải đến bác Lâm, ít nhất là để bảo tồn sức khỏe sau hai lần nạo hút rất gần nhau.
    Có một cảm xúc, hình như giống nhau của những người khó khăn chuyện con cái, là rất nhạy cảm, rất dễ bị tổn thương.
    Mình đến tìm lại bác Lâm ở Mỹ Đình vào một ngày mùa xuân, trời ẩm ướt, cảm giác nóng ẩm rất khó chịu. Bảy năm trời mới gặp lại bác ấy, vậy là bác ấy rất ít thay đổi. Mình ấn tượng nhiều với đôi tay trắng, vẫn còn vẻ nõn nà và cách bác ấy khám, hỏi chuyện thật từ tốn, nhẹ nhàng. Lần khám đầu tiên bác ấy nói mình cần uống thuốc bổ, để phục sức sau hai lần nạo. Tranh thủ lúc bác ấy nghỉ giải lao ra ngoài sân, mình hỏi bác ấy luôn về chuyện khả năng tiếp tục có con của mình, cả chuyện thầy bói đã nói. Bác ấy mỉm cười và bảo mình là một lời thầy bói như án tử hình đối với bệnh nhân, và một người bác sĩ như bác ấy sẽ cố gắng hết sức, chứ không bao giờ đưa ra một kết luận như thế với bất cứ tình huống nào. Nửa tháng sau, hết thuốc, mình quay lại với cả xét nghiệm TDĐ của OX. Bác ấy khen OX tốt, nhưng vẫn cho cả hai VC uống thuốc. Lần này bác ấy nói phải siêu âm rồi mới cho thuốc. Kết quả siêu âm cho thấy mình có tận 3 nhân xơ, tầm cỡ 2cmx3cm. Lần siêu âm tiếp theo (cũng vào ngày thứ 14) thì chẳng những vẫn 3 nhân xơ mà còn có một loạt trứng còi cỡ 10mm cùng đua nhau nở. Bác Lâm động viên uống tiếp thuốc để giảm kích thước nhân xơ, đừng vội nghĩ chuyện bầu bí.
    Đến gặp được bác Lâm thì mình thích. Mình thèm muốn cái tâm thế ung dung tự tại, cách bác ấy giao tiếp, trò chuyện. Nhưng để gặp được bác ấy là cả một vấn đề. Thời năm 2008, chuyện xếp hàng hộ còn được. Nên đứa em dâu mình, tuy đang bầu rất to, nhưng nhà ở MĐ nên rất hăng hái dậy sớm từ 6h để xếp hàng cho chị. Hai VC dậy sớm, gọi con dậy, đưa nó đến trường rồi phóng thẳng xuống MĐ. Đôi lần bọn mình tự qua La Thành SÂ trước rồi đến gặp bác Lâm cho đỡ phải vòng đi vòng lại. Thời gian ấy mình bận đi công tác liên miên. Lần nào đi cũng mang theo thuốc uống. OX nhà mình thường sắc rồi cấp đông vào từng chai Lavie 0.5l để mình xách cả bịch lớn đi từ 5 ngày đến một tuần.
    Sau khoảng hơn bốn tháng uống thuốc bác Lâm (liên tục, trừ những ngày QKĐ), đến tháng 6/2008, kết quả SÂ cho thấy một nang 17x25. Bác Lâm dặn VC mình về QH 2 lần cách nhau 2 ngày rồi đi SÂ lại xem nang đã vỡ chưa. Mình đã làm theo bác dặn, rồi sau đó uống thuốc sau QH. Đúng 2 tuần sau ngày QH, mình thử que đã thấy vạch mờ, thử máu BHCG là 203. Bác Lâm bảo mới thử mà đã có thì mừng, nhưng cũng lo, vì thai nhược (yếu) nên phải nằm viện giữ thai. Bác chỉ định phải vào BV NBK, tìm bác sĩ Hà.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,044 Bài viết

• 6,643 Được cảm ơn

Chị mpcg ơi, lần nào cũng làm em hồi hộp thế? Đoạn tiếp theo ra sao, có phải nhờ cái nang noãn đó mà có bé Quỳnh Hoa không? Chúc mừng chị, chị xứng đáng để được đón nhận niềm hạnh phúc này!
    • 2,058 Bài viết

• 9,696 Được cảm ơn

Cảm ơn c mpcg đã chia sẻ nhé! E cũng là một bệnh nhân trung thành của bà Lâm đây, e theo bà cũng lâu lâu rồi nh chữa tích cực thì được 1 năm rồi, tuy chưa có kq cuối cùng nh e thấy trứng và niêm mạc đã tốt hơn rất nhiều. E quyết tâm theo bà ít nhất 1 năm nữa, ko được mới chuyển Tây y. Lúc nào e cũng cầu mong cho bà khỏe và minh mẫn mãi để e còn theo mà chữa lâu dài chứ. hihi. Chúc nhà mình sớm có nhiều tin vui nha!
    • 254 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, cho em hỏi với, em chưa khám bao giờ, em định sáng mai tới nhà Bác Lâm sớm, thì có cần phải chồng đi khám cùng k ạ ? hay 1 mình em ạ? vì mai chồng em phải đi làm nhưng nếu cần có chồng em khám luôn thì em biết bảo anh ý ở lại luôn , cảm ơn Các Mẹ nhiều nhé :LoveStruc:
    • 453 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi chút, em mới kết hôn được 3 tháng, đang định tháng tới thả nhưng vì chồng em là con cả nên đang mong có thằng cu, mọi người cho em hỏi bác sĩ Lâm có cho thuốc được không a? em cảm ơn các chị nhiều.