• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.6K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vô sinh là căn bệnh ngày càng trở nên phổ biến. Mình hy vọng mở đề tài này để mình và các bạn, các mẹ có thể cùng nhau trao đổi, chia sẻ những kinh nghiệm điều trị cũng như các địa chỉ chữa trị vô sinh tin cậy. Mình rất mong sẽ nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các mẹ. Chúng mình sẽ cùng nhau cố gắng để sớm có tin vui nhé.

Bắt đầu bằng trường hợp của mình. Mình bị tắc vòi trứng, nội soi thì vòi trứng thông nhưng mãi vẫn chẳng có em bé. Mình cũng dùng đủ thứ thuốc đông tây y kết hợp mà chưa có kết quả gì. Đông y thì mình theo ông lang Bảng ở Nhân Chính, còn tây y thì mình theo GS Xiêm - 193 Bà Triệu. Mới đây vì sốt ruột quá vì đến phòng khám bs Lan ở Liễu Giai (mình thấy mọi người trên diễn đàn nói bs này chuyên chữa vô sinh) thì được khuyên là nên TTON. Mình nghĩ nếu đó là con đường duy nhất để mình có baby thì mình cũng sẽ làm thôi nhưng trước khi làm mình muốn đi kiểm tra VT lại xem độ thông ntn. Thực sự mình không muốn chụp TCVT vì chụp nhiều dễ dẫn đến xơ VT, khó thụ thai. Mình rất mong bạn nào có địa chỉ bơm hơi (hoặc thuốc) vòi trứng để kiểm tra độ thông thì cho mình biết với. Mình cảm ơn bạn rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

titngoan 2004 ơi, đa nang buồng trứng có dẫn đến vô sinh 0?
    Mình mới lập gia đình được 6 tháng nhưng đã >31 tuổi rồi
    KN 0 đều ngày, lại thêm viêm nữa.
    theo titngoan liệu có gay go 0?
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TKGK
    titngoan 2004 ơi, đa nang buồng trứng có dẫn đến vô sinh 0?
    Mình mới lập gia đình được 6 tháng nhưng đã >31 tuổi rồi
    KN 0 đều ngày, lại thêm viêm nữa.
    theo titngoan liệu có gay go 0?
    Sorry titngoan, tớ thấy TKGK hỏi titngoan về buồng trứng đa nang nhưng chưa thấy titngoan trả lời nên tớ spam một tí :4:. TKGK có thể sang mục ngừa thai và mang thai để xem thông tin về bệnh buồng trứng đa nang. Theo mình bên mục ấy mọi người trao đổi rất nhiều thông tin bổ ích về bệnh này. Chúc TKGK sớm tìm được thông tin mình cần nhé.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

TKGK và Sweet kitty tới bác sỹ Yến ở bệnh viện Hòe nhai 27 Hòe nhai xem thế nào nhé! Mình tới và đã sinh 1 cháu trai được gần 4 tháng rồi!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuymanulife
    TKGK và Sweet kitty tới bác sỹ Yến ở bệnh viện Hòe nhai 27 Hòe nhai xem thế nào nhé! Mình tới và đã sinh 1 cháu trai được gần 4 tháng rồi!
    Mẹ Thuymanulife oi cho tơ hỏi nhờ 1 tý! Tớ cũng có 1 nguời bạn giới thiệu tớ đến BS Yến ở BV Hoè Nhai nhưng tớ chưa thử :1: ! Tớ có 1 cậu con trai rồi đang có nhu cầu 1 cô con gái nữa vì vậy đến khám thì BS Yến có tư vấn ko? BS làm việc giờ giấc thế nào bạn co biết ko? Chi phí có đắt đỏ lắm ko? Tớ định tháng sau sẽ đến BS nên có gì ấy cho tớ biết thông tin sớm sớm nha! Thanks! :1:
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn thuymanulife nhiều. Bạn cho mình hỏi địa chỉ chỗ bs Yến đó là ở trong bệnh viện hay nhà tư và giờ khám thế nào được không? Mình đang QKD định khi nào hết sẽ đi khám đây. Bạn cho mình biết sớm nhé. Mình rất mong tin bạn.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sweet kitty và Mom Bob ơi! Chị Yến làm việc cả trong giờ và ngoài giờ! Chị Yến cũng có tư vấn sinh con theo ý muốn đấy! Chúc hai bạn thành công! BS Yến làm tại bệnh viện của Sở y tế Hà nội nhưng rất nhẹ nhàng và tâm lý lắm!Bạn cứ đến đi và lấy hẹn với chị ấy nếu như không tranh thủ được giờ hành chính :1: ! Chi phí thì mình đi nhiều nơi thấy là ở chỗ BS Yến là rẻ nhất và thiết bị rất hiện đại! Sau khi tới đó mình thấy giảm chi phí rất nhiều vì không cần phong bì cho bác sỹ như những chỗ khác mình đã đi chữa! Có gì cứ mail cho mình nhé! thuy.nguyenthithu@yahoo.com đừng ngại!
    • 1,671 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweet kitty
    Mình rất mong bạn nào có địa chỉ bơm hơi (hoặc thuốc) vòi trứng để kiểm tra độ thông thì cho mình biết với. Mình cảm ơn bạn rất nhiều.
    Đây có một địa chỉ bạn thử xem nhá. Ông này chuyên bơm thuốc tử cung vòi trứng.
    Bác sĩ Đào Quang Trung (của bệnh viện Bạch Mai). 0913541229 số 3 tổ 12 phường Yên Hoà
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng
    Đây có một địa chỉ bạn thử xem nhá. Ông này chuyên bơm thuốc tử cung vòi trứng.
    Bác sĩ Đào Quang Trung (của bệnh viện Bạch Mai). 0913541229 số 3 tổ 12 phường Yên Hoà
    Cảm ơn mẹ thỏ trắng rất rất nhiều. Mình sẽ thử đến những địa chỉ bạn và mọi người mách. Mình nghĩ bệnh này đôi khi cũng do hợp thầy hợp thuốc mà khỏi cho nên có thông tin gì về bác sĩ đều quý cả. Một lần nữa cảm ơn mẹ nó nhá.
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã chữa vô sinh trong thời gian gần 1 năm, bây giờ đang có bầu gần 4 tháng rồi. Các mẹ có nhu cầu thì nên đến chỗ chị Lan/ Xiêm ở 193 G Bà Triệu ý, mình đi nhiều nơi nhưng chỉ có ở đó là thấy yên tâm nhất. Tuy nhiên, chi phí có vẻ hơi cao 1 chút đấy. Chúc các mẹ thành công
    • 230 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ thỏ trắng rất rất nhiều. Mình sẽ thử đến những địa chỉ bạn và mọi người mách. Mình nghĩ bệnh này đôi khi cũng do hợp thầy hợp thuốc mà khỏi cho nên có thông tin gì về bác sĩ đều quý cả. Một lần nữa cảm ơn mẹ nó nhá.
    Tôi cũng đã chữa ở nhà bác sỹ Trung này trong vòng 1 năm nhưng bệnh ko giảm mà lại bị nặng thêm.Khi bắt đầu chữa BSTrung chụp fim và xem fim kết luận là :trừơng hợp của tôi chi 4 tháng là khỏi 2 tháng chống dính nữa là xong.Được 4 tháng chụp lại thi vẫn chưa thể chống dính được vì chưa nhìn thấy thông.Thêm 2 đợt điều trị nữa chụp fim vẫn chưa thông ,mà lại còn đen ngòm ko nhìn thấy vòi trứng cho dù là 1 chút ít(lần đầu tiên chụp fim nhìn thấy 2/3 vòi trứng) Thế là tôi nghỉ và ko chữa o nha BS Trung nữa
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jung
    Tôi cũng đã chữa ở nhà bác sỹ Trung này trong vòng 1 năm nhưng bệnh ko giảm mà lại bị nặng thêm.Khi bắt đầu chữa BSTrung chụp fim và xem fim kết luận là :trừơng hợp của tôi chi 4 tháng là khỏi 2 tháng chống dính nữa là xong.Được 4 tháng chụp lại thi vẫn chưa thể chống dính được vì chưa nhìn thấy thông.Thêm 2 đợt điều trị nữa chụp fim vẫn chưa thông ,mà lại còn đen ngòm ko nhìn thấy vòi trứng cho dù là 1 chút ít(lần đầu tiên chụp fim nhìn thấy 2/3 vòi trứng) Thế là tôi nghỉ và ko chữa o nha BS Trung nữa
    Mình đang định đến nhà bs Trung đây nhưng nghe bạn nói như thế này thì phân vân quá. Bây giờ tình hình của bạn đã khả quan chưa? Hiện tại bạn đang chữa ở đâu cho mình biết với. Mình sốt ruột quá. Cứ lo lắng như thế này chắc một thời gian nữa mình sẽ bị trầm cảm mất. À cho mình hỏi với, bạn tự đi chụp lại vòi trứng hay là được bsi chỉ định. Theo mình biết không nên chụp TCVT nhiều quá vì chụp nhiều rất ảnh hưởng. Bác sĩ mình quen nói là đôi khi chính việc chụp TCVT lại làm cho VT đang thông thành tắc đấy. Mình rất mong nhận được reply của bạn sớm. Hy vọng chúng mình có thể cùng chia sẻ thông tin chữa trị bệnh này.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sweet kitty và Mom Bob ơi! Chị Yến làm việc cả trong giờ và ngoài giờ! Chị Yến cũng có tư vấn sinh con theo ý muốn đấy! Chúc hai bạn thành công! BS Yến làm tại bệnh viện của Sở y tế Hà nội nhưng rất nhẹ nhàng và tâm lý lắm!Bạn cứ đến đi và lấy hẹn với chị ấy nếu như không tranh thủ được giờ hành chính :1: ! Chi phí thì mình đi nhiều nơi thấy là ở chỗ BS Yến là rẻ nhất và thiết bị rất hiện đại! Sau khi tới đó mình thấy giảm chi phí rất nhiều vì không cần phong bì cho bác sỹ như những chỗ khác mình đã đi chữa! Có gì cứ mail cho mình nhé! thuy.nguyenthithu@yahoo.com đừng ngại!
    Tớ có gửi email cho Thuy đấy! Có gì trả lời email cho tớ nha! Thanks :1:
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình vừa đi khám chỗ chị Yến xong. Nói chung chưa biết chị ấy chữa chạy như thế nào nhưng về phong cách tiếp bệnh nhân của chị ấy mình rất thích. Chị ấy rất nhẹ nhàng, mình muốn hỏi gì cũng được không cáu gắt. Mới khám chị ấy lần đầu nhưng mình có cảm giác rất yên tâm. Nếu có tin vui nhất định mình sẽ thông báo cho các mẹ. Chờ tin của mình nhé
    P/s. Địa chỉ của bs Yến không phải ở 27 Hoè Nhai mà là 34 Hoè Nhai cơ, đối diện với bv Hoè Nhai. Phòng chị ấy số 209, tầng 2.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa đi khám chỗ chị Yến xong. Nói chung chưa biết chị ấy chữa chạy như thế nào nhưng về phong cách tiếp bệnh nhân của chị ấy mình rất thích. Chị ấy rất nhẹ nhàng, mình muốn hỏi gì cũng được không cáu gắt. Mới khám chị ấy lần đầu nhưng mình có cảm giác rất yên tâm. Nếu có tin vui nhất định mình sẽ thông báo cho các mẹ. Chờ tin của mình nhé
    P/s. Địa chỉ của bs Yến không phải ở 27 Hoè Nhai mà là 34 Hoè Nhai cơ, đối diện với bv Hoè Nhai. Phòng chị ấy số 209, tầng 2.
    Bạn ơi cho mình hỏi là mình cứ tưởng chị Yến làm ở BV Hoe Nhai chứ? Bạn cho mình biết lịch khám của chị ý ntn ko? Phòng khám của chị Yến có siêu âm ko?
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mom Bob
    Bạn ơi cho mình hỏi là mình cứ tưởng chị Yến làm ở BV Hoe Nhai chứ? Bạn cho mình biết lịch khám của chị ý ntn ko? Phòng khám của chị Yến có siêu âm ko?
    Sorry mẹ nó tớ nói không rõ. Đúng là chị Yến làm ở BV Hoè Nhai. Tuy nhiên bên 17 Hoè Nhai (BV Hoè Nhai) là khu nội trú còn phòng khám thì đối diện, số 34 Hoè Nhai. Chị Yến làm ở phòng khám BV Hoè Nhai, phòng 209, tầng 2. Khi đến phòng khám cứ đi thẳng lên tầng 2. Chị ấy khám trong giờ hành chính T2, T4 và T6 thì phải. Mẹ Mom Bob cứ yên tâm mà đi khám. Bác sĩ khám rất cẩn thận và tất nhiên là siêu âm cũng rất cẩn thận luôn. Có trường hợp chị ấy vừa khám vừa siêu âm nhưng cũng có trường hợp chị ấy khám rồi để người khác siêu âm. Chúc mẹ nó sớm toại nguyện nhé.
    • 122 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các chị ui, em cũng đã đi khám ở bs Tuấn ở Hàng Buồm ý. Em bị chẩn đoán là tử cung nhi tính. Em rất lo vì lấy chồng được 1,5 năm rùi. Có chị nào đã từng khám bs Tuấn có hiệu quả chưa a? Cuối tuần em sẽ đến thử chỗ bs Yến ở Hoè Nhai xem sao. Gặp được các chị ở đay em mừng quá và tự tin để tiếp tục hy vọng các chi ạ!
    • 123 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emilynhatanh
    Các chị ui, em cũng đã đi khám ở bs Tuấn ở Hàng Buồm ý. Em bị chẩn đoán là tử cung nhi tính. Em rất lo vì lấy chồng được 1,5 năm rùi. Có chị nào đã từng khám bs Tuấn có hiệu quả chưa a? Cuối tuần em sẽ đến thử chỗ bs Yến ở Hoè Nhai xem sao. Gặp được các chị ở đay em mừng quá và tự tin để tiếp tục hy vọng các chi ạ!
    Em thử đi khám bsĩ Yến đi, có tin gì thì post lên trao đổi nhé. Theo chị em cứ đi khám vài bsĩ cho chắc kẻo đang yên lành lại thêm lo vào người. Chị không biết bsĩ Tuấn ở hàng buồm mà chỉ biết anh Tuấn ở 38 ngõ huyện thôi. Anh Tuấn ở ngõ huyện cũng được nhiều người khen lắm.
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh moi tham gia dien dan, thay co' nhieu nguoi cung canh ngo voi minh nen cung muon chia se. Vo chong minh` cung dang chay chua vo sinh. Chong minh` TT yeu, minh` bi u nang buong trung (da mo tai PS HN), chup voi` trung thay thong, nhung noi soi luc' mo u nang lai khong thong. gacon_2007 cho minh` hoi, bac' sy Lan o 193Ba Trieu co' lam` o TT ho tro sinh san Phu san TW hay khong?
    Cam' on cac' ban
    • 230 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình đang định đến nhà bs Trung đây nhưng nghe bạn nói như thế này thì phân vân quá. Bây giờ tình hình của bạn đã khả quan chưa? Hiện tại bạn đang chữa ở đâu cho mình biết với. Mình sốt ruột quá. Cứ lo lắng như thế này chắc một thời gian nữa mình sẽ bị trầm cảm mất. À cho mình hỏi với, bạn tự đi chụp lại vòi trứng hay là được bsi chỉ định. Theo mình biết không nên chụp TCVT nhiều quá vì chụp nhiều rất ảnh hưởng. Bác sĩ mình quen nói là đôi khi chính việc chụp TCVT lại làm cho VT đang thông thành tắc đấy. Mình rất mong nhận được reply của bạn sớm. Hy vọng chúng mình có thể cùng chia sẻ thông tin chữa trị bệnh này.
    Hiên nay minh ko chua benh nua roi.Nhung minh rát an han vi da den bom thước o nha BS Trung.Tien mát tát mang.Neu ban muôn hoi tai sao thi liên he nick chát cua minh nhe (trangnhung_hn2000) Chúc ban may man hon minh
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4