• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Bác nào đang khám ở B.sĩ Hưng 35 Vạn Bảo thi vào chia sẻ kinh nghiệm nhé!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 97.9K Lượt đọc
  • 209 Trả lời

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cu tí nhà minh đang theo dõi ở đấy 22w rồi.Mình thấy Bs Hưng nhiệt tình, nói chuyện cởi mở nhưng hình như lúc khám thi ghi thông số (chiều dài xương đùi,......)có vẻ không đc đầy đủ như các phòng khám khác thì phải .....hay là do Bs kiểm tra bt là đc rồi nên ko càn thiết in ra...mình cũng ko biết.....
    Bác nào khám ở 35 V.Bảo thì chia sẻ kinh nghiệm nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có ai cũng khám bs Hưng thì chia sẻ kinh nghiệm nhé!
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Angel:
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao không có ai vậy?
    • 265 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Có mình đây.
    Nói chung đúng như nhận xét của bạn: BS Hưng nhiệt tình, vui tính, tha hồ cho các bà bầu hỏi đều vui vẻ trả lời nhưng các chỉ số ghi hơi sơ sài (mình đã SA nhiều nơi như BS Thực lão khoa, BS Chương Liên Trì thì thấy ghi đầy đủ thông số hơn). Tuy nhiên, cá nhân mình thì thứ nhất là do tư tưởng sinh bé thứ 2 nên cũng khôgn lo lắng như lần đầu. Thứ 2 là tiện phòng khám trên đường đi làm về nên vẫn theo khám từ hồi 16 tuần tới giờ là 35 tuần rồi.
    Với lại mình thấy máy móc của BS Hưng (nhất là từ hồi máy mới) nhìn rõ lắm nên chắc cũng k có gì quá lo ngại.
    • 78 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mừng cho các chị nhé, em cưới hơn 1 năm rồi mà chưa đón được bé yêu về. Sáng nay em vừa vào bệnh viện phụ sản khám, có người lại giới thiệu lên gặp bác sỹ Hưng, bác sỹ kê thuốc Turinal và Vitamin E uống, rồi hẹn khám khi thấy kinh. Em đang theo khám bác sỹ Hưng, nhưng chưa vào phòng khám ở Vạn Bảo bao giờ.
    Các chị cho em hỏi với, vào khám có cần phải gọi điện lấy số trước khi đến khám không?
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Phòng khám của bác sĩ Hưng ở 35 Vạn Bảo ,trước khi đén thì bạn gọi đt hẹn trước từ 4 h là ổn, số Đt là 0437628282.
    Bạn nào cũng khám thai ở bs Hưng thì chia sẻ cùng mọi người nhé.....tất cả vì tương lai con em chúng ta mà .....hihihihi......:Smiling:.....
    • 51 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ riảng đã chia sẻ thông tin nhé. Mình mới phát hiện là mình có bầu nhưng để chắc chắn thì tuần 8 mình mới định đi khám. Bây giờ là tuần 5 chắc chưa có gì lắm. Sau khi đọc thông tin của nhiều mẹ trên mạng, mình quyết định đến Vạn Bảo chỗ bác sĩ Hưng để khám định kỳ. Đứa đầu mình sinh thường nên lần này mình không cầu kỳ nữa. Nghe nói nhiều chỗ khám chuyên môn tốt hơn nhưng quá đông hoặc có vấn đề với y đức.

Các mẹ cho mình hỏi với: Bây giờ bác sĩ Hưng khám một mình hay còn khám với ai khác nữa không? Giờ khám là ntn? Thông thường các mẹ có đi khám theo lời hẹn của bác sĩ không? và thường thì bs Hưng hẹn bao lâu khám lại vậy?
    Mình hỏi hơi nhiều các mẹ thông cảm nhé.
    • 1,416 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Híc có em đây
    Em trước khi sinh cũng theo khám BS Hưng
    Đánh giá chung nhé

+ Ưu: giỏi, nhiệt tình, hồ hởi, hỏi thoải mái . lúc Em sinh ở PSHN xong BS cũng vào hỏi thăm
    +Nhược: phòng khám hơi bẩn

Bác sĩ Hưng bây giờ khám 1 mình trên gác 2 (còn 3 BS kia thì mở phòng khám gần đó) trước em khám ngày nào cũng đông. BS sĩ thường hẹn 4 tuần khám lại. đến khi gần sinh thì 1 tuần khám lại.

Nói chung khám BS Hưng em thấy Ok lắm
    chúc các mẹ khỏe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cho mình hỏi chút ở đó BS có SA đầu dò ko?, em muốn đi soi trứng.Ngày trước em có theo BS Mai ĐLT nhưng vừa đông vừa đắt, giá cả bên bác Hưng thế nào các mẹ, có ổn ko ạ?
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lúc trước có bầu Nam, mình cũng theo BS. Hưng. Nhìn chung BS Hưng nhiệt tình, vui vẻ, nhớ nhất là câu "Có gì cứ a lô cho anh" :Smiling:. Gần đến ngày sinh thì "Không đi bộ, không quan hệ, không sờ ti". Ặc! :Laughing:
    Còn về chuyên môn thì mình không biết nên không dám bàn. Mình theo bác sĩ Hưng vì bác í luôn tạo cho mình sự yên tâm.
    Hôm sinh Nam ở viện xong, bác sĩ ghé hỏi thăm, nhiệt tình lắm! Bà ngoại bỏ phong bì bồi dưỡng mà bác í nhất quyết không nhận.
    Trưa nay nhắn tin chúc mừng bác nhân ngày 27/2, bác ấy còn trả lời nữa. Mình rất quý vì biết bác í cực kỳ bận.
    Nhà Khánh Nam đây ạ: :Rose: http://vn.myblog.yahoo.com/nguyenthuongiang
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimsamac Xem bài viết
    Em mừng cho các chị nhé, em cưới hơn 1 năm rồi mà chưa đón được bé yêu về. Sáng nay em vừa vào bệnh viện phụ sản khám, có người lại giới thiệu lên gặp bác sỹ Hưng, bác sỹ kê thuốc Turinal và Vitamin E uống, rồi hẹn khám khi thấy kinh. Em đang theo khám bác sỹ Hưng, nhưng chưa vào phòng khám ở Vạn Bảo bao giờ.
    Các chị cho em hỏi với, vào khám có cần phải gọi điện lấy số trước khi đến khám không?
    Không biết bây giờ có gì thay đổi ko. Như trước thì bạn gọi điện hẹn trước 4h chiều. Có hôm 3 rưỡi mình gọi đã được. Mặc dù đã hẹn lấy số rồi nhưng nếu bạn đến trễ, qua lượt là lại phải chờ, lâu lắm í!
    Chúc 2 mẹ con bạn khỏe!:Rose:
    • 810 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai_huong Xem bài viết
    Đọc bài mẹ này buồn cười quá:Laughing::Laughing:, vì đấy đúng là câu cửa miệng của bác í. Thêm nữa là "đau bụng ra máu đến đây ngay"
    À mej Khánh Nam cho em hỏi cái nhé, em cũng đang SA chỗ anh Hưng, em định đẻ ở dịch vụ, ko biết anh Hưng làm ở dịch vụ hay ở chỗ sinh thường ạ? em định nhờ anh Hưng dưng mà em có thắc mắc, là mình sinh vào giờ "hành chính" thì ko sao nhưng ngoài giờ hành chính ra anh Hưng toàn ở phòng khám, thì làm sao đỡ đẻ cho mình đc, lúc đấy lại cuống quýt lên thì chết em, mẹ nó có kinh nghiệm anh Hưng đỡ đẻ rồi mách em với. thanh kiu mẹ nó
    đúng rồi mẹ nó ạ. Mình khám bác sỹ HƯNG từ đầu tới cuối ( làm xét nghiệm nữa) nhưng đến lúc mình vào viện thì là lúc 3h sáng thì ôi thôi, ông xã đưa vợ vào viện rồi gọi cho anh ấy tầm 13 cuộc mà không trả lời............(vì đêm noel lạnh mà, chắc ngủ quên)

vào viện mình mở 8phân--5h sinh con xong-- đến phút cuối ng ta hỏi tên con và mới hỏi mình : KHÁM CHỖ BÁC SỸ HƯNG À?

Chắc vào đúng ca trực bác sỹ mới nhiệt tình bạn ạ

Lúc vào viện không gọi được cho bác hưng, một mình trong phòng sinh, không nhờ vả được ai vì mình không đau mà chỉ mỏi lưng--vào viện không kêu ca nên bác sỹ ưu tiên hay sao ấy, rất nhẹ nhàng, tình cảm...........

(Nếu bạn sinh vào lúc bác ấy không có ở đó, hoặc không gọi điện được như mình) Mách nhỏ: Vào đó, bạn cứ nói với người làm hồ sơ chuyển đến phòng sinh là BÁC SỸ HƯNG nói với em như thế nay, thế kia là ok mà, người ta dễ dàng với mình lắm, nhẹ nhàng nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Taiwei; 27/02/2009 vào lúc 09:03 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Taiwei Xem bài viết
    đúng rồi mẹ nó ạ. Mình khám bác sỹ HƯNG từ đầu tới cuối ( làm xét nghiệm nữa) nhưng đến lúc mình vào viện thì là lúc 3h sáng thì ôi thôi, ông xã đưa vợ vào viện rồi gọi cho anh ấy tầm 13 cuộc mà không trả lời............(vì đêm noel lạnh mà, chắc ngủ quên)

vào viện mình mở 8phân--5h sinh con xong-- đến phút cuối ng ta hỏi tên con và mới hỏi mình : KHÁM CHỖ BÁC SỸ HƯNG À?

Chắc vào đúng ca trực bác sỹ mới nhiệt tình bạn ạ

Lúc vào viện không gọi được cho bác hưng, một mình trong phòng sinh, không nhờ vả được ai vì mình không đau mà chỉ mỏi lưng--vào viện không kêu ca nên bác sỹ ưu tiên hay sao ấy, rất nhẹ nhàng, tình cảm...........

(Nếu bạn sinh vào lúc bác ấy không có ở đó, hoặc không gọi điện được như mình) Mách nhỏ: Vào đó, bạn cứ nói với người làm hồ sơ chuyển đến phòng sinh là BÁC SỸ HƯNG nói với em như thế nay, thế kia là ok mà, người ta dễ dàng với mình lắm, nhẹ nhàng nữa.
    Hihi. Hôm mình sinh Nam nhà mình cũng thế. Lâm râm đau bụng từ 10h đêm, 4h sáng ra khỏi nhà. Cả nhà mình gọi cho bác í liên tục. Máy đổ chuông nhưng bác ko bắt máy, chắc cũng ngủ say quá! :Laughing: Đúng đợt trời rét đậm, rét hại mà. Đến tầm 7h thì bác ấy alo, gọi lại cho mình. Dặn dò vào phòng nào, gặp ai, nhiệt tình lắm!
    Cũng vì vậy mà mình được cho lên bàn sinh sớm chứ quặt quẹo 2 ngày ở đấy thì cũng mệt lắm!
    Mấy cái chữ BOLD, đỏ đúng đấy bạn ạ!:Smiling:
    -------
    Mà bạn này hay thế, vào phòng sinh rồi mà vẫn không đau bụng. Hichic..chả bù cho mình hôm ấy! Huhu :Crying: Nhắc đến vẫn sởn gai ốc!
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đọc bài mẹ này buồn cười quá:Laughing::Laughing:, vì đấy đúng là câu cửa miệng của bác í. Thêm nữa là "đau bụng ra máu đến đây ngay"
    À mej Khánh Nam cho em hỏi cái nhé, em cũng đang SA chỗ anh Hưng, em định đẻ ở dịch vụ, ko biết anh Hưng làm ở dịch vụ hay ở chỗ sinh thường ạ? em định nhờ anh Hưng dưng mà em có thắc mắc, là mình sinh vào giờ "hành chính" thì ko sao nhưng ngoài giờ hành chính ra anh Hưng toàn ở phòng khám, thì làm sao đỡ đẻ cho mình đc, lúc đấy lại cuống quýt lên thì chết em, mẹ nó có kinh nghiệm anh Hưng đỡ đẻ rồi mách em với. thanh kiu mẹ nó
    Mình không rõ cái này lắm bạn ạ. Hồi mình đi khám chỉ nghe bác í nói với mẹ nào muốn sinh thường hay sinh dịch vụ thì cứ đến ngày đấy alo cho bác í biết, bác sẽ sắp xếp.
    Đợt tới đến khám, bạn hỏi lại bác Hưng cho chắc chắn!
    À, BS. Hưng ko đỡ cho Nam nhà mình đâu bạn ạ.:Smiling:
    Mình nghĩ nếu sinh mổ thì mới hẹn ngày, giờ với bác Hưng để bác đỡ được. Còn sinh thường thì đến ca ai, người đấy đỡ thôi. Chỉ nhờ bác H nói giúp để người ta nhẹ nhàng, cẩn thận với mình thôi bạn ạ.
    Mà bé nhà bạn bao nhiêu tuần rồi?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng là BS Hưng rất nhiệt tình, vui vẻ và cho mình cảm giác an tâm còn về chuyên môn thì mình không biết đánh giá ntn. Nếu sinh thường (PSHN) nếu không phải ca trực thì anh ấy không vào đâu, chỉ gọi điện nhờ vả người nào trực ca hôm đó thôi. Hôm tớ đi sinh 19/12 anh ấy dặn dò cẩn thận lắm. Lúc 8h sáng thấy ra máu vội vàng gọi điện anh ấy cứ dặn đi dặn lại không nên vào viện sớm, đợi khi nào có cơn đau liên tiếp thì vào, cứ theo dõi có gì gọi cho anh....thế rồi đến 5h chiều gọi lại, anh ấy vẫn nhắc lúc nào thấy 10' có 3 cơn đau liên tục thúc từ trên xuống thì vào viện là vừa.... Đúng thật tớ vào viện lúc 8h thì mở 2 phân, 2h sau là đẻ... May mà có anh ấy nhăc nhở theo dõi (chỉ là qua điện thoại thôi) mà tớ ko phải vào viện sớm, đỡ phải chờ đợi mệt mỏi. Lúc tớ sinh xong anh ấy cũng vào viện thăm 2 mẹ con.Sorry tớ lan man wua!

Nếu bạn muốn khám ở 35 Vạn Bảo thì đến các buổi 3,5,6 (từ 5h PM) hoặc sáng CN. Nhưng nên gọi điện hoặc qua lấy số trước vì ở đó cũng đông lắm mà PK thì chật, chờ sốt ruột lắm!
    Cho thuê nhà cấp 4 mới xây, diện tích 40m2 + gác xép 15m2, sân cổng riêng, Bếp + phụ khép kín
    Đ/c: Số 9B ngõ 256/15 Xuân Đỉnh, Từ Liêm.
    Giá 2,5 triệu /tháng, điện nước tự thanh toán theo hóa đơn nhà nước.
    LH - O91.947.OO.66
    • 810 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Khánh Nam với mẹ Taiwei nhé, en đc 36w rồi, tình hình này đẻ ở D3 rồi vào ca ai nhờ người ấy đỡ vậy. CácBS trong viện chắc toàn người giỏi rồi , với lại mình biết điều thì chắc mọi người cũng ko làm khó dễ, hihi.
    Đúng là mình biết điều thì có lợi hơn rất nhiều đấy mẹ nó ạ.

Lúc mình vào phòng sinh, chẳng kêu ca gì cứ nằm trên bàn đẻ hoặc bác sỹ bảo đi lại 1 lúc thì lại đi, lúc mình mỏi...xin vào ghế ngồi...... uốngnước ......có y tá còn hỏi: chị ơi, chị có đau không mà thấy im thế??! mổ..

Mình vào viện đã mở 8ph rồi, Trong khi, có người mở 8ph như mình rồi mà cứ gào ầm ĩ lên đòi mổ - bò lê lết dưới chân giường nữa.....:Laughing::Laughing::Laughing:

Cuối cùng thì mình còn sinh trước nữa cơ.

Chị nữ hộ sinh nhẹ nhàng, lúc khâu mình sợ đau nên nhờ tiêm thuốc tê vào để khâu cho đỡ đau đấy mẹ nó ạ.

Mẹ nó sắp sinh rồi, cố gắng lên nhé!

à, còn 1 chuyện nữa: nếu muốn nằm ở phòng DỊCH VỤ thì ông xã cứ đi hỏi đăng ký, bao giờ ng ta cũng bảo HẾT GIƯỜNG, nhưng ấy cứ bảo ông xã giúi cho họ 1 ít là có phòng ngay.
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng khám ở bác sỹ Hưng các chị ạ. Phải công nhận là bác sỹ tốt tính, nhưng em thấy có ít chỉ số quá, mà tâm lý làm mẹ, nhất là có thai lần đầu như em, có lúc cũng hơi lo các chị ạ! Em mới có 12w thôi, không biết có nên khám thêm ở chỗ khác nữa không các chị nhỉ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình cũng khám ở bác sỹ Hưng này. cũng cùng nhận xét với mọi người, mình thấy BS Hưng rất nhiệt tình, thoải mái, làm mình khám ko bi căng thẳng hay lo sợ (vì mình mang thai lần đầu mà). mình cũng đi khám ở một sổ nơi khác nhưng thấy ko đâu thoải mái như ở PK cua BS Hưng nên theo luôn. Theo mình đây cũng là điểm khám tốt cho các mẹ đấy.
    • 45 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

To all: Khám ở Vạn Bảo chỉ sợ nhất chị trực điện thoại và thu tiền thôi!:Laughing: