• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.26K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mang bầu được 7 tuần rồi, e rất thèm ngô, nhưng đọc 1 số bài báo nói ăn ngô làm em bé có khả năng khuyết tật. em lo quá, các mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó ah! Mẹ cutin07 đã nói trên diễn đàn rồi đó, ăn ngô không tốt cho bà bầu đâu. Theo kết quả nghiên cứu của các nhà khoa học thuộc Trung tâm Phòng và Kiểm soát bệnh tật ở Mỹ công bố cho thấy: Những thai phụ ăn nhiều ngô hoặc các chế phẩm từ ngô trong 3 tháng đầu của thai kỳ có nguy cơ sinh con bị khuyết tật cao gấp 2,5 lần so với những thai phụ khác.
    Căn nguyên là do độc tố fumonisin thường có trong các loại nấm ký sinh trên ngô đã làm vô hiệu hóa tác dụng ngừa khuyết tật ở thai nhi của axít folic.
    Các nhà khoa học cũng khuyến cáo thai phụ nên tăng cường bổ sung axít folic vốn có tác dụng ngừa chứng vẹo xương sống và não chậm phát triển ở thai nhi.
    • 55 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình mang bầu bé đầu, ghén ngô hủng khiếp trong 3 tháng đầu. Thế là mỗi ngày mình xơi 2-3 bắp ngô luộc, trộm vía không thấy sao cả. Bé giờ 4 tuổi rưỡi, 23kg, mạnh khỏe, ngoan, và nghịch khủng khiếp.
    • 247 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Theo ý kiến cá nhân mình thì k sao cả. Vì trước giờ dân việt nam mình, đặc biệt là các mẹ ở nông thôn chửa đẻ vấn ăn ngô đều đều. Có sao đâu, em bé vẫn nhớn và phát triển khỏe mạnh đấy thôi. Mình nghĩ thế nên mình k kiêng gì ngô cả, vẫn ăn đều đều. Nhiều mẹ trên diễn đàn khi chửa còn nghén ngô, đẻ ra em bé vẫn ngon lành đó thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ăn ngô hay có 1 loại nấm gì đó, loại nấm này làm huỷ axit folic , mà ko có ax follic thì tỉ lệ con bị dị tật cao hơn thui. em nghĩ thèm mà ăn 1 ít cũng chả sao . May mà mình ko bị nghén thèm ngô, nhưng thỉnh thoảng buồn mồm vẫn ăn
    • 3,342 Bài viết

• 6,059 Được cảm ơn

k ăn ngô mốc là đựoc rồi . Mốc là nguyên nhân gây ra ung thư . còn ngô rất tốt