Tiêm ngừa, bác sĩ, bệnh viện phụ sản

Ai biết thông tin về phòng khám bác sỹ Ngọc Lan - Mạnh Tường xin chỉ giúp.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 85 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào cả nhà!

Tình hình là vợ chồng em muộn chíp chíp hơn 3 năm rồi, chúng em cũng đã đi khám tại bác sỹ Lan - 193G Bà Triệu về rồi, kết quả hai vợ chồng ổn cả. Nhưng chờ mãi không có tín hiệu gì. Cuối tháng 9 này chúng em tính vào SG khám, nghe chị em bảo nên đến thẳng phòng khám bác sỹ Ngọc Lan - Mạnh Tường. Em ở Nghệ An, thông tin về phòng khám, chi phí đang mù tịt ạ. Có chị em nào đã khám ở đây rồi cho em biết chút ít thông tin được không? Đường xa, kinh tế eo hẹp nên em muốn biết trước để chuẩn bị cho tốt hơn, mong các chị em giúp đỡ nhé. Em xin cảm ơn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi THUY_hwtl; 15/09/2010 vào lúc 02:33 PM.
    Hakuna Matata
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 850 Bài viết

• 3,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THUY_hwtl Xem bài viết
    Chào cả nhà!

Tình hình là vợ chồng em muộn chíp chíp hơn 3 năm rồi, chúng em cũng đã đi khám tại bác sỹ Lan - 193G Bà Triệu về rồi, kết quả hai vợ chồng ổn cả. Nhưng chờ mãi không có tín hiệu gì. Cuối tháng 9 này chúng em tính vào SG khám, nghe chị em bảo nên đến thẳng phòng khám bác sỹ Ngọc Lan - Mạnh Tường. Em ở Nghệ An, thông tin về phòng khám, chi phí đang mù tịt ạ. Có chị em nào đã khám ở đây rồi cho em biết chút ít thông tin được không? Đường xa, kinh tế eo hẹp nên em muốn biết trước để chuẩn bị cho tốt hơn, mong các chị em giúp đỡ nhé. Em xin cảm ơn!
    Phòng khám BS Lan & BS Tường ở Đường Lê Thị Hồng Gấm Quận 1. mình không nhớ rõ số nhà, nhưng gọi 1080 là só địa chỉ thôi. Nếu bạn làm thụ tinh ống nghiệm thì đến thẳng đây, chi phí cho 1 ca thụ tinh ống nghiệm tùy từng người, nếu thụ tinh nhân tạo mất khoảng 10 triệu, nuôi trưởng thành trứng nón thì cũng mất khỏng 30-40 triệu, còn thụ tinh ống nghiệm thì từ 40-80-100 triệu tùy trường hợp cơ địa mỗi người mà tiền ít hay nhiều đó. Bạn chuẩn bị kinh tế cho vửng để ra quân và chiến thắng trong trận đấu nhé. Chúc bạn may mắn.
    http://www.trungthanhphat.com/

BA MẸ ƠI CON ĐÃ VỀ
    • 85 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em đang tính vào đó khám tổng quan lại xem ra bệnh gì đã, nếu vợ chồng mà không gì thì em làm IUI luôn, chỉ sợ vợ chồng không "hợp" nhau ấy. Phòng khám đấy có khám tất cả các khâu không chị, hay phải đến Từ Dũ nhỉ?
    Hakuna Matata
    • 268 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị đến số 55/27 lê thị hồng gấm, Q1. Gọi lấy số từ 13g30: 0822194473. Tiền khám là: 80.000. Em cũng đang khám ở đó.
    • 85 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Vậy à, em có tìm hiểu thì thấy một số chị em cho biết địa chỉ là: 125 Trần Bình Trọng - Quận 5, số điện thoại phòng khám: 089.236.920. Hay địa chỉ mới chị nhỉ?
    Mà thôi, có chị khám ở đây là yên tâm rồi. Cuối tháng vợ chồng em mới thu xếp vào được, chị cho em hỏi chút:
    Mình nên đi vào ngày thứ mấy của chu kỳ nhỉ? Em tính đi vào mấy ngày cuối của chu kỳ này, vào đó nghỉ ngơi rồi đến khám, thường thì em thấy khám vào ngày thứ 2 của chu kỳ. Không biết ở đây họ có yêu cầu khác không?
    Chị thì thế nào, hướng dẫn cụ thể giúp em với. À, em chưa biết SG thế nào đâu, chị miêu tả đường đến phòng khám cụ thể hơn giúp em luôn.
    Chị khám thì ai trực tiếp khám ạ, BS Lan hay người khác?
    Chà gặp được tri kỉ nên muốn hỏi nhiều thứ quá.
    Em cảm ơn nhiều nhé.
    Hakuna Matata
    • 850 Bài viết

• 3,556 Được cảm ơn

Vậy à, em có tìm hiểu thì thấy một số chị em cho biết địa chỉ là: 125 Trần Bình Trọng - Quận 5, số điện thoại phòng khám: 089.236.920. Hay địa chỉ mới chị nhỉ?
    Mà thôi, có chị khám ở đây là yên tâm rồi. Cuối tháng vợ chồng em mới thu xếp vào được, chị cho em hỏi chút:
    Mình nên đi vào ngày thứ mấy của chu kỳ nhỉ? Em tính đi vào mấy ngày cuối của chu kỳ này, vào đó nghỉ ngơi rồi đến khám, thường thì em thấy khám vào ngày thứ 2 của chu kỳ. Không biết ở đây họ có yêu cầu khác không?
    Chị thì thế nào, hướng dẫn cụ thể giúp em với. À, em chưa biết SG thế nào đâu, chị miêu tả đường đến phòng khám cụ thể hơn giúp em luôn.
    Em cảm ơn nhiều nhé.
    Hi. bạn nên đi vào ngày mình sạch kinh rồi thì tốt hơn. Đợt đầu tiên mình khám và xét nghiẹm cả 2 vợ chồng. Giờ bạn vào đây khám coi như làm lại từ đầu. Bác Lan sẽ là người tư vấn cho bạn, còn khám và làm các thủ thuật khác thì là người khác, cũng có người thì Bác lan trực tiếp làm.Làm ở phòng khám Bác lan thì cùng max hơn so với những phòng khám khám.

BA MẸ ƠI CON ĐÃ VỀ
    • 850 Bài viết

• 3,556 Được cảm ơn

Em cảm ơn nhiều nhé.
    Đường đi thì mình nói ngắn gọn đường từ sân bay vào tới phòng khám, nó có rất nhiều đường, bạn có thế hỏi những người se ôm dọc đường hoạc hỏi bất kỳ ai là đi đường nào d0e6n1 chợ Bến Thành, tữ chợ bến thành vào phòng khám gần lắm, rồi hỏi tiếp vào đường lê thị hồng gấm là tới mà. Khi nào bạn vào SG gọi cho mình mình sẽ chỉ cho nha.

BA MẸ ƠI CON ĐÃ VỀ
    • 85 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn "timcon" nhé.
    Mình vui quá.
    Vậy cụ thể địa chỉ là số 55/27 Lê Thị Hồng Gấm, Q1 à?
    Hakuna Matata
    • 268 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn "timcon" nhé.
    Mình vui quá.
    Vậy cụ thể địa chỉ là số 55/27 Lê Thị Hồng Gấm, Q1 à?
    Đúng là địa chỉ đó chị, phòng khám Ngọc Lan. Em khám vào ngày thứ 2 của chu kỳ, lúc đó bác sĩ cho siêu âm đầu dò, xét nghiệm máu của em và lấy tinh dịch,lấy máu của chồng. Sau khi siêu âm đầu dò thấy tử cung bình thường bác sĩ cho đi chụp vòi trứng sau khi sạch kinh 2 ngày tại bệnh viện Hòa Hảo, rồi mang KQ đến phòng khám.
    Sau khi chụp vòi trứng, kết quả e bị tắc 1 bên, thông 1 bên, bác Lan cho chỉ định đi mổ nội soi, bây giờ e chuẩn bị đi vào bệnh viện mổ. Sẵn đây cho e hỏi không biết có chị nào giống như e, sau khi mổ xong có thông không ạ, em sợ quá...
    • 85 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn ngvan0482 nhé.
    Ngày thứ 2 của chu kỳ (mình đang đen đỏ) thế thì siêu âm sao được? ngvan0482 có nhớ nhầm không nhỉ? Vì hồi trước mình khám ở bác sỹ Lan - 193G - Bà Triệu là đã sạch được 2 ngày mới siêu âm.
    Bạn cứ yên tâm mà làm theo chỉ dân của bác sỹ nhé, đã mổ là phải thông, chúc bạn sớm thành công và báo tin vui nhé.
    - Em xin ý kiến chị em chút: Mình có nên đến Từ Dũ khám rồi đến bác sỹ Lan sau không nhỉ? Em ở xa quá, mọi người đi khám về đều vào Từ Dũ, đều ok cả. Chị em có kinh nghiệm giúp mình với. Thanks!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi THUY_hwtl; 15/09/2010 vào lúc 05:13 PM.
    Hakuna Matata
    • 268 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc đó em đang đèn đỏ có hỏi bác là siêu âm được không, bác nói được, đến phòng siêu âm lại sợ nên hỏi lần nữa, hihi. Vẫn bình thường chị à. Nhưng e nghĩ chị ở xa nên đợi gần sạch kinh đến khám, lúc đó có đi chụp vòi trứng thì cũng tiện luôn.
    Còn vấn đề chị hỏi có nên khám ở Từ Dũ không, thì e xin trả lời là ở đâu cũng được nhưng e thấy bệnh viên đông quá, mình không kiên nhẫn đợi thôi.
    • 1,126 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

To: Thuy_hwtl: đc 5/27 lê Thị Hồng Gấm, P.Bến Thành, Q.1, đt 22194473 lấy sồ trc nhg nhớ đên sớm vì rất đông bệnh. Bạn đến vào chiều thứ sáu để có x.ngh thì thứ bảy có kq, chiều thứ bảy lại gặp bsĩ và chủ nhật về lại Nghệ An để tiêm thuốc, uống thuốc, đỡ tốn time và chi phí khách sạn. Đi taxi từ sân bay đến pk khoỉang 120-130.000đ, gần pk có rất nhiều khách sạn. Bạn nên mnag theo toàn bộ kết quả x.ngh, s.a của 2 vc để bsĩ nắm sơ tình hình và bạn đỡ tốn tiền x,ngh lại từ đầu. Mang theo giấy đăng ký kết hôn bản chính và photo, cmnd 2 vc bản chính và photo, hộ khẩu bản photo nếu làm TTON. Bạn nên nói bạn ở Nghệ An, dự kiến thoi gian rãnh của 2vc bạn như thế nào, xin làm TTON loại chi phí thấp (nuôi trưởng thành trứng non). Bsĩ sẽ sắp xếp cho bạn. Lần đầu xin gặp bác Tường or bác bác Lan nhé. Chồng thì chỉ cần lấy tinh trùng là có thể về lại Nghệ An nhg bạn thì ở lại lâu hơn 1 chút
    • 85 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHCR Xem bài viết
    To: Thuy_hwtl: đc 5/27 lê Thị Hồng Gấm, P.Bến Thành, Q.1, đt 22194473 lấy sồ trc nhg nhớ đên sớm vì rất đông bệnh. Bạn đến vào chiều thứ sáu để có x.ngh thì thứ bảy có kq, chiều thứ bảy lại gặp bsĩ và chủ nhật về lại Nghệ An để tiêm thuốc, uống thuốc, đỡ tốn time và chi phí khách sạn. Đi taxi từ sân bay đến pk khoỉang 120-130.000đ, gần pk có rất nhiều khách sạn. Bạn nên mnag theo toàn bộ kết quả x.ngh, s.a của 2 vc để bsĩ nắm sơ tình hình và bạn đỡ tốn tiền x,ngh lại từ đầu. Mang theo giấy đăng ký kết hôn bản chính và photo, cmnd 2 vc bản chính và photo, hộ khẩu bản photo nếu làm TTON. Bạn nên nói bạn ở Nghệ An, dự kiến thoi gian rãnh của 2vc bạn như thế nào, xin làm TTON loại chi phí thấp (nuôi trưởng thành trứng non). Bsĩ sẽ sắp xếp cho bạn. Lần đầu xin gặp bác Tường or bác bác Lan nhé. Chồng thì chỉ cần lấy tinh trùng là có thể về lại Nghệ An nhg bạn thì ở lại lâu hơn 1 chút
    Cảm ơn mom MHCR nhé.

5/27 hay 55/27 vậy chị? Em có nhà ở tại quận 10, không biết có cách xa quận 1 nhiều không chị nhỉ?
    Hakuna Matata
    • 1,126 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Cảm ơn mom MHCR nhé.

5/27 hay 55/27 vậy chị? Em có nhà ở tại quận 10, không biết có cách xa quận 1 nhiều không chị nhỉ?
    Mình gỏ thiếu 55/27 nhé, quận 10 qua quận khoảng 10-15phút xe máy thôi
    • 85 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình gỏ thiếu 55/27 nhé, quận 10 qua quận khoảng 10-15phút xe máy thôi
    Vâng, cảm ơn mẹ MHCR nhiều nhé. Cảm ơn các chị em khác nữa, vậy là vợ chồng em yên tâm lên đường rồi. Lần ni đi quyết kiếm tý đây. Cầu mong, cầu mong...và cầu mong...
    Hakuna Matata
    • 1,126 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Vâng, cảm ơn mẹ MHCR nhiều nhé. Cảm ơn các chị em khác nữa, vậy là vợ chồng em yên tâm lên đường rồi. Lần ni đi quyết kiếm tý đây. Cầu mong, cầu mong...và cầu mong...
    Chúc bạn sớm săn được mèo yêu nhé
    • 63 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ban ơi, cho mình hỏi với, phương pháp nuôi trứng non áp dụng cho tất cả các trường hợp hiếm muộn ah, nếu tớ bị tắc vòi trứng thì có dùng phương pháp này được ko?
    • 3,044 Bài viết

• 6,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pass_ok Xem bài viết
    Ban ơi, cho mình hỏi với, phương pháp nuôi trứng non áp dụng cho tất cả các trường hợp hiếm muộn ah, nếu tớ bị tắc vòi trứng thì có dùng phương pháp này được ko?
    Phương pháp trưởng thành trứng non ( IVM) dành cho những người bị ĐNBT mà em. Do chọc hút trứng từ khi còn non rồi tiếp tục trưởng thành trong ống nghiệm nên chi phí tiêm kích trứng rẻ hơn 1 chút. Tuy nhiên hiện nay phương pháp này ở C chưa áp dụng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 525 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình định vào SG gặp bs Ngọc Lan đây. Gian nan quá.