Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Xin dấu hiệu chuyển dạ thực tế các mẹ đã trải qua

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 240K Lượt đọc
  • 484 Trả lời

29 Người đang theo dõi

• 310 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

E mang thai đc 38 tuần 4 ngày rùi(con so). Nửa tháng nay e ra huyết trắng nhiều,đau mỏi lưng,ngủ cũng không đc,mệt mỏi,đi vệ sinh nhiều.Cứ đau lâm râm bụng dưới,có khi đau nhiều lắm tưởng sắp sinh rùi ai dè đi khám vẫn chưa có dấu sanh. Có bsĩ thì bảo tử cug mở 1 ngón,có bsĩ bảo CTC vẫn đóng. Không biết những dấu hiệu như vậy thì bao lâu sẽ sanh hả các mẹ. Ngày dự sanh của e là 2/4. E mong con quá rùi. Xin các mẹ cho e dấu hiệu chuyển dạ của các mẹ đi. E cám ơn.

Sumy yêu ck yêu Subo nhứt...

3 tuần : biết hóng chuyện a...u...,biết cầm bình sữa.
    5 tuần : biết nghe...ai kiu tên là cười híp mắt.
    NB : 3,1 kg - 50 cm
    1m : 4,2 kg
    2m : 5,7 kg - 59 cm
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 227 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

mình thì ra máu là dấu hiệu đầu tiên chẳng đau bụng gì vào đến viện đã mở 3 phân, lên khoa đẻ mở 4 phân, truyền nước kích đẻ thì đau truyền 1 tý đã mở hết vị chi khoảng 3 tiếng sinh con xong, mình con so đấy nhé

• 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mỗi người một khác c ạ. e ra dịch âm đạo nhiều trước sinh 2 tuần, nó như khí hư ý nhưng hơi lợn cợn dai dai .trước sinh 1 ngày ra ít dịch nhầy màu nâu , bụng đau âm ỉ như lúc sắp đèn đỏ ý. nhưng như thế đừng vào viện vội , chờ lúc nào đau nhiều , khoảng 10p/2 cơn thì hãy vào viện . như e vào sớm bị đuổi về đến đêm lại lóc cóc vào viện ý

• 132 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ui, mấy hôm nay Em cũng bị đau bụng dưới như kiểu lúc bị ý, nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi. Còn khí hư thì đợt em 31w còn ra nhiều hơn bi giờ, bi giờ em 37w rồi nhưng thấy khí hư ít hơn hẳn, chả biết bao giờ mói sinh đây???
    Bán LV priscilia, speedy, hamstead, Bally, Marc Jacobs giá phải chăng!
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248.../#post26144017
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,181 Bài viết

• 2,984 Được cảm ơn

Mình ra máu hồng 8h tối hôm trước. Khoảng 2h sáng thì oà nước ối. 9h sáng mới bắt đầu những cơn đau đầu tiên.
    Nghe nói từ lúc ra dịch hồng đến lúc sinh con là 12 - 20 tiềng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

39w4d Mình bắt đầu đau bụng từ 23h k ra máu, k rỉ ối gì cả. Đến 5h sáng đau bụng quá (đau quặn bụng iz), khoảng 10p/3 cơn nhập viện, tử cung đã mở 5 phân rùi vẫn k ra máu, k rỉ ối. Đợi mãi 9h mới được lên bàn mổ vì siêu âm đầu bé to quá, k lọt tiểu khung của mẹ nên mình mổ cho an toàn. . Mẹ nó nhớ tập trước mấy bài hít thở lúc chuyển dạ nhé. Cũng hữu ích lắm đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi duhana; 26/03/2012 vào lúc 08:35 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 310 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duhana Xem bài viết
    39w4d Mình bắt đầu đau bụng từ 23h k ra máu, k rỉ ối gì cả. Đến 5h sáng đau bụng quá (đau quặn bụng iz), khoảng 10p/3 cơn nhập viện, tử cung đã mở 5 phân rùi vẫn k ra máu, k rỉ ối. Đợi mãi 9h mới được lên bàn mổ vì siêu âm đầu bé to quá, k lọt tiểu khung của mẹ nên mình mổ cho an toàn. . Mẹ nó nhớ tập trước mấy bài hít thở lúc chuyển dạ nhé. Cũng hữu ích lắm đấy.
    c.ơn bạn nha. Nhưng mình không biết làm sao để tính thời gian mấy phút 1 cơn như các mẹ.

• 310 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Các mẹ cho e ý kiến thêm đi. E c.ơn

• 174 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mình thì đi khám lúc 36w đã mở 2 phân rồi, thế mà đến 39w vẫn thế .
    Hôm 39w5d thì mình sinh: 7h sáng hôm đấy thấy có máu hồng, 9h sáng thì bắt đầu đau bụng cứ 10p 1 cơn. Đau như thế cả ngày, đến 16h thì mẹ mình giục đi vào viện xem thế nào vì vẫn thấy đau như thế. Vào khám thì mở 5-6 phân rồi, b.sĩ giục đi đẻ, tiêm kích đẻ 1 lúc thì đẻ .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 43 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sumy3bje Xem bài viết
    c.ơn bạn nha. Nhưng mình không biết làm sao để tính thời gian mấy phút 1 cơn như các mẹ.
    mình k ra máu báo, k rỉ ối trc sinh. nhưng hôm chuyển dạ thì con đạp rất nhiều, cứ như k ngủ ý. và đến khi có cơn co thì rất đau, k thể ngủ đc và mỗi lần có cơn như thế thì rất buồn đi vệ sinh.

bạn yên tâm, khi có cơn co sẽ có dấu hiệu đau rất rõ, và rất đều, sẽ cảm nhận đc ngay. như mình bắt đầu đau lúc 3g sáng, đến 5h mình là 10ph 1 cơn, 6h mình vào viện là mở 2cm đến 10h30 mình sinh.

chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)