Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Vợ mình sinh mổ bao lâu thì có thể sinh hoạt lại được

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.19K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vợ mình sinh mổ,vậy sau bao lâu thì hai vợ chồng có thể sinh hoạt lại được.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sau khi sinh mổ bao lâu thì mới được đặt vòng

Các mẹ ơi tớ sợ bị vỡ kế hoạch lắm rồi. Tớ sinh mổ 8 tháng rồi có được đặt vòng ko thế. Tháng trước tớ định đi đặt vòng thì thấy có người bảo là : chống chỉ định với trường hợp mổ đẻ. VÌ thế tớ phải dùng thuốc tránh thai nhưng mà tớ ko hợp thuốc rồi, uống vào người thấy khó chịu, mà lại bị ra máu...

• Anh yêu ngấn mỡ thừa của vợ

Sinh 2 con xong mình cũng có cái ngấn mỡ thừa đó. Hic, nhiều khi muốn stress vì nó, tìm mọi cách...

• Sinh mổ bao lâu sau có thể có bầu tiếp

hi`hi`... mình đăng ký bắt nghé 2009 bên Club, nhưng hơi băn khoăn vấn đề là chuột con được sinh mổ, 3 tháng rồi nhưng vết mổ vẫn còn gây gây... các mẹ sinh mổ bao lâu sau thì mới cảm thấy hoàn toàn bình thường ở vết mổ thế??? không biết là bao lâu sau khi sinh mổ có thể mang thai lần tiếp...

• 3 bài tập giảm cân trong 20 ngày cho mẹ

1. Nhảy JACK: Khởi động bằng nhảy jack là bài ​​tập tốt nhất cho ấm lên bởi vì nó làm tăng...

• Lễ khởi động chương trình "chung tay vì tầm vóc việt”

Tối ngày 4/9/2014, tại Hội trường Bộ Quốc Phòng, số 7 Nguyễn Tri Phương – Hà Nội, Bộ Y tế phối hợp...

• 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình nghĩ là 1 tháng là đủ, phụ thuộc vào vết mổ có còn đau hay ko. Mình sinh mổ đứa đầu kiêng luôn 3 tháng, đứa thứ 2 thì hơn tháng thì phải.
    • 2,234 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

6 tuần tùy xem vợ bác có hứng thú gì ko?:Laughing:
    Quang Anh

Em Be
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng mình thì được 13 ngày là bụp...1 phát ( bà xã sinh mổ). Lúc đó cả 2 đều máu..xxx!
    Hôm nay là ngày thứ 15 sau sinh.
    Mọi việc vẫn OK, mỗi tội thằng Gấu nó khóc đêm. Nên cũng mệt!
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hai vợ chồng đều rất muốn...nhưng vẫn chưa dám mạo hiểm.vết mổ cũng ko còn đau.Nhưng mình nghe phong phanh là tối thiểu phải 2 tháng sau khi sinh nên mình muốn hỏi cho chắc
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này tùy theo sức khỏe và sự....nhiệt tình Pác ah. hihihi....
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cũng sinh mổ, mình nhớ là khoảng 01 tháng thì phải.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo mình biết thì thời kỳ hậu sản là 6 tuần sau sinh. Trong thời gian này mẹ vẫn còn nguy cơ ảnh hưởng từ cuộc đẻ. Vậy nên để sau 6 tuần.
    • 1,807 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Nhớ sau sinh thì nhẹ nhàng và từ từ thui bác nhé
    thôi đi, không ký nữa
    • 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

BS dặn là 2 tháng thì xxx được, thời điểm đó là an toàn rồi! xxx sớm chỉ khổ vợ thôi, vết mổ và tử cung vẫn còn đau lắm!