• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.21K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 684 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Thằng cu nhà em sáp được 3 tuổi rồi các mẹ ah, vậy mà vết mổ của em vẫn còn non và nhạy lắm. Giờ vẫn còn tình trạng hay bị ngứa hoặc đau như kim châm:Crying::Crying:. Có mẹ nào biết phải giải quyết thế nào thì giúp em với nhé! Thanks các mẹ nhiều nhiều.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 7,444 Bài viết

• 6,918 Được cảm ơn

Vết mổ của mình không đau, dù mổ tập 2 mới gần 5 tháng. Nhưng hay bị ngứa. Nhất là khi làm gì bị đổ mồ hôi.:rolleyes:

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Vết mổ của mình không đau, dù mổ tập 2 mới gần 5 tháng. Nhưng hay bị ngứa. Nhất là khi làm gì bị đổ mồ hôi.:rolleyes:
    Mình cũng giống vậy, vết mổ đã được 10 tháng rồi (mổ tập 2) nhưng rất hay bị ngứa và thi thoảng cũng hơi đau, mình cứ cho là do hai lần mổ sát nhau quá (2 năm). À vết mổ của mình còn bị lồi to nữa, nhìn chán lắm. Thế mẹ cháu đã đi siêu âm ktra sau sinh chưa?

• 1,489 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Con mình 18 tháng rồi mà vết mổ vẫn đỏ, ngứa, ấn vào là bị đau. Mình nghĩ do vết mổ bị lồi nên mới thế. Không biết có bị ảnh hưởng gì tới sức khỏe không các mẹ nhỉ?

• 7,444 Bài viết

• 6,918 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bông&Bống Xem bài viết
    Mình cũng giống vậy, vết mổ đã được 10 tháng rồi (mổ tập 2) nhưng rất hay bị ngứa và thi thoảng cũng hơi đau, mình cứ cho là do hai lần mổ sát nhau quá (2 năm). À vết mổ của mình còn bị lồi to nữa, nhìn chán lắm. Thế mẹ cháu đã đi siêu âm ktra sau sinh chưa?
    Tập 1, sau 1 tháng đi khám lại, BS thông báo mọi cái đều tốt. Cũng thỉnh thoảng thấy nhói nhói đau ở vết mổ. Nhưng sau khoảng 1 năm thì hoàn toàn không có triệu chứng gì. Sau khi mổ tập 1 được 2 năm, đi khám tổng quát chuẩn bị tập 2, siêu âm khám mọi thứ OK. BS còn nói có thể tập 2 sinh thường :Laughing:
    Nên lần này cũng không lo lắng gì. Mình chẳng đi khám gì hết. Vì trước khi xuất viện, đã được BS cho đi siêu âm rồi.

• 684 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Bác sĩ noí em sau khi mổ cứ ăn uống thoải mái không kiêng cữ nên em cũng nghe lời, chẳng kiêng khem gì hết. Thấy chị em xung quanh ăn kiêng mà trong lòng cứ bâng khuâng......
    Bây giờ cái seọ nó lồi lên đôi khi cứ tự hỏi có phải tại mình ngày xưa ham ăn quá hay không ....

• 227 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduydu Xem bài viết
    Bác sĩ noí em sau khi mổ cứ ăn uống thoải mái không kiêng cữ nên em cũng nghe lời, chẳng kiêng khem gì hết. Thấy chị em xung quanh ăn kiêng mà trong lòng cứ bâng khuâng......
    Bây giờ cái seọ nó lồi lên đôi khi cứ tự hỏi có phải tại mình ngày xưa ham ăn quá hay không ....
    Hic sao chị giống em thế, em cũng y thế chả kiêng gì cả, giờ cái sẹo lồi thỉnh thoảng lại đau. Không biết có mẹ nào kiêng khem cẩn thận và vẫn bị đau giống chị em mình không nhỉ?

• 131 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vết mổ của mình bây giờ ko đau từ lúc gần đầy năm đấy. (bé nhà mình giờ đã 23 month rùi). Sau đấy thỉnh thoảng vẫn có ngưa ngứa thui. Nhưng mình nghĩ quan trọng vẫn là ở cơ địa của mỗi người thôi, có người chỉ sau vài tháng là ko đau, nhưng có người đã tròn năm rùi mà vẫn thấy đau đấy.

• 1,334 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduydu Xem bài viết
    sẹo vết mổ của mình không bị lồi, không đau, mình cũng là fan của BS, bs bảo ko ăn kiêng, mình chẳng kiêng gì cả, ăn tất cả những gì mình thích. Có khi cơ thể mỗi người khác nhau nó thế cũng nên nhỉ ?
    Không tìm sao thấy

• 163 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Vết mổ tập 1 của mình thì bị lồi thấy ghê (mình ko kiêng cữ chi hết). Hồi đi khám thai tập 2 thì BS hỏi mổ gì thế ? mình bảo là sanh mổ, BS nói sao mà ghê thế. Đến khi gần sanh, vào BV, bé thực tập sinh khám trước lấy kinh nghiệm cũng hỏi y chang như thế, rồi bảo sao mà vết mổ xấu quá, có người tập 2 y như mình nhưng vết mổ như 1 nếp gấp.
    Mổ lần 2 do may mắn vào ca của trưởng khoa, ông BS này sẳn đó cắt luôn phần lồi và may lại. Cũng ko kiêng cử gì nhưng mà vết mổ kì này lại y như nếp gấp. Bé thứ 2 đã 2,5 tuổi rồi. Tuy nhiên, da mình đàn hồi kém, bị rạn toàn bộ phần bụng, đùi nên thường hay bị ngứa, nhất là những nơi bị rạn ra đó, khi bị ngứa quá thì mình dùng ké phấn rôm của con cho bớt mà thôi. Còn đau thì nếu bị thằng nhóc vô tình đạp trúng hay leo lên người nhún nhẩy hơi mạnh 1 tí là như : mổ lần nữa.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2