• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Vết mổ đẻ sau khi sinh,có mẹ nào bị như e không? Vào tư vấn giúp e

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 496 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

E đẻ mổ đc 2 năm rồi nhưng chưa đi khám lại vết mổ đẻ lần nào cả.Đúng chỗ mổ e ấn vào thấy cứng lắm nhưng cũng chẳng để í vì bận chăm con,mãi đến đợt tết vừa rồi,e bị ho,có cảm giác vết mổ bên trong dạ con đau kiểu như bi bục ra í :Worried: Ấn vào thấy đau,bây giờ thì có cục,e vào viện khám thì bs bảo vết mổ bị viêm,nhưng ko tiêu đc nên thành cục u xơ.Bs kê ks bảo e uống xem có tiêu ko,e uống bị dị ứng mà chả thấy tiêu.
    E muốn khám lại,đi soi xem chính xac là bị u ntn nhưng lại ko biết chỗ nào khám tốt,mẹ nào biết hay bị như e tư vẫn giúp e với ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,408 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigucci Xem bài viết
    E đẻ mổ đc 2 năm rồi nhưng chưa đi khám lại vết mổ đẻ lần nào cả.Đúng chỗ mổ e ấn vào thấy cứng lắm nhưng cũng chẳng để í vì bận chăm con,mãi đến đợt tết vừa rồi,e bị ho,có cảm giác vết mổ bên trong dạ con đau kiểu như bi bục ra í :Worried: Ấn vào thấy đau,bây giờ thì có cục,e vào viện khám thì bs bảo vết mổ bị viêm,nhưng ko tiêu đc nên thành cục u xơ.Bs kê ks bảo e uống xem có tiêu ko,e uống bị dị ứng mà chả thấy tiêu.
    E muốn khám lại,đi soi xem chính xac là bị u ntn nhưng lại ko biết chỗ nào khám tốt,mẹ nào biết hay bị như e tư vẫn giúp e với ạ
    mình cũng sinh mổ nhưng vết mổ tuy còn cứng (và giảm dần theo thời gian) nhưng ko đau và ko có biểu hiện viêm như mẹ nó nên ko giúp được rùi, chúc mẹ nó sớm giải quyết được vấn đề này
    • 394 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

ÔI mổ được 2 năm rồi mà vẫn viêm á ? híc..híc...em cũng đc 2 năm đây, cứ tưởng lành vết mổ là yên tâm rồi chứ ?
    • 496 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ui e đi khám và sa rùi ạ.Bs ko nói rõ lắm,nhưng e hiểu là vết cắt ở tử cung bị viêm,mà vết mỏ ngoài lại lành.Theo bs bảo là chỗ viêm bên trong sẽ tự tiêu,nhưng của e ko tiêu nên giờ nó có mấy cục u xơ.Hix,giờ bảo e mổ lại rồi cắt thì chịu chết,đành chờ đẻ đưa sau vậy,mẹ e mua cho e tam thất uống để xem nó có tiêu k,hy vọng là tiêu,vì giò bụng e ấn vào nó cứng lắm,mà ăn bnh thì vào mấy cục xơ đấy hay sao í.E ko có cảm giác thèm ăn,chỉ uống mà tự dưng e tăng kg trầm trọng.
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Nghe hơi vô lý nhỉ, mổ đẻ 2 năm mà viêm như thế thì chắc chắn viêm cả bụng, rồi ấn đau có các phản ứng nữa, rồi ra khí hư hay máu mủ gì chứ, mà nếu đã viêm như thế bạn k sốt ah, như thế đâu fai là viêm, nên đến 1 địa chỉ khác khám lại đi nhé.
    • 666 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Mình cũng sinh mổ đc hơn 5 tháng rồi, viện C, chỉ tiêu. Mình ko để ý mấy tuần thì tiêu hết nhưng đến giờ vẫn còn đầu sợi chỉ ở vết mổ. Nhưng vết mổ của mình thì ko đau gì cả. Mình cũng định đi khám lại nhưng bận quá chưa đi được.Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho mình biết là có sao ko và mình có đặt vòng đc ko vì nghe nói là sinh mổ thì ko đặt vòng đc thì phải.
    Thanks các mẹ!
    Cảm ơn con đã đem em bé về cho mẹ, phù hộ cho em luôn khoẻ mạnh con nhé!
    Bình yên và thanh thản nhé con! Mẹ yêu con!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

SInh mổ vẫn đặt vòng đc mẹ nó ạ, có chỉ là do BS để đầu chỉ bên ngoài, cái này có thể tự rụng nhưng thường phải bấm đi sau mấy ngày sau sinh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,706 Bài viết

• 2,336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigucci Xem bài viết
    Ui e đi khám và sa rùi ạ.Bs ko nói rõ lắm,nhưng e hiểu là vết cắt ở tử cung bị viêm,mà vết mỏ ngoài lại lành.Theo bs bảo là chỗ viêm bên trong sẽ tự tiêu,nhưng của e ko tiêu nên giờ nó có mấy cục u xơ.Hix,giờ bảo e mổ lại rồi cắt thì chịu chết,đành chờ đẻ đưa sau vậy,mẹ e mua cho e tam thất uống để xem nó có tiêu k,hy vọng là tiêu,vì giò bụng e ấn vào nó cứng lắm,mà ăn bnh thì vào mấy cục xơ đấy hay sao í.E ko có cảm giác thèm ăn,chỉ uống mà tự dưng e tăng kg trầm trọng.
    em cũng thấy vô lý mẹ nó ạ. nếu nó bị viêm bên trong thì mẹ nó sốt đùng đùng ra ý chứ, hơn nữa nó còn cực đau và nguy hiểm nữa. mẹ nó đi khám lại xem sao.
    mình cũng sinh mổ nên vết mổ sau 3 năm nó vẫn hơi cứng hơn bình thường ko mềm đc như ban đầu đâu. mình vừa sinh mổ đứa thứ 2 nghe bạn nói mình thấy sợ quá
    Các con là gia tài của mẹ. Yêu các con nhiều lắm

• 709 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Em cũng sinh mổ được hơn 2 năm. Bình thường không thấy biểu hiện đau đớn gì cả nhưng tại vết bổ vẫn thấy cứng cứng chứ không mềm mại như ban đầu. Nghe nói sinh mổ lần 2 sẽ đau lắm phải không ạ. Nghe vậy mà em đã thấy chùn quá.
    :554: :570: :559: :561:

Con dù lớn vẫn là con của mẹ.
    Đi hết đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 3,408 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duyanh102 Xem bài viết
    Em cũng sinh mổ được hơn 2 năm. Bình thường không thấy biểu hiện đau đớn gì cả nhưng tại vết bổ vẫn thấy cứng cứng chứ không mềm mại như ban đầu. Nghe nói sinh mổ lần 2 sẽ đau lắm phải không ạ. Nghe vậy mà em đã thấy chùn quá.
    Theo mình biết thì vết mổ phải mất thời gian dài nó mới tiêu hết chỉ bên trong mẹ nó ah, lúc đó mới mềm dần, như mình giờ con 25m rùi mới thấy mềm nè, trước xung quanh cứng và hay ngứa
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cũng mới mổ đẻ đc hơn 1 tháng nên ko bit, nhưng trc khi ra viện bs siêu âm lại bảo ko sao
    ở bv phụ sản trung ương hn
    • 190 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong13 Xem bài viết
    SInh mổ vẫn đặt vòng đc mẹ nó ạ, có chỉ là do BS để đầu chỉ bên ngoài, cái này có thể tự rụng nhưng thường phải bấm đi sau mấy ngày sau sinh
    sinh mổ phải sau 6 tháng mới được đặt vòng mẹ nó nhé!
    Mình cũng sinh mổ nhưng chỉ rút, đẻ xong 1 tuần sau quay lại nhà bác sĩ siêu âm kiểm tra vết mổ và rút chỉ luôn. Đến bây giờ vẫn ko thấy có vấn đề gì cả.

Chum yêu:
    NB: 3kg - 50cm
    1M: 5kg - 52cm
    2M: 6kg - 54cm
    3M: 7kg - 60cm
    4M: 8kg - 61cm
    5M: 8kg - 64cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,706 Bài viết

• 2,336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boga_mevit Xem bài viết
    Mình cũng sinh mổ nhưng chỉ rút, đẻ xong 1 tuần sau quay lại nhà bác sĩ siêu âm kiểm tra vết mổ và rút chỉ luôn. Đến bây giờ vẫn ko thấy có vấn đề gì cả.
    mình cũng định đặt vòng nhưng ko biết khi nào nên đặt. Tại sao lại 6 tháng hả mẹ nó? mình tưởng là phải sau khi có kinh lại lần đầu 1 tháng chứ, vì nghe nói thấy bảo lúc đó tử cung mở rộng nhất nên dễ đặt và chính xác nhất thì phải:Thinking:
    Các con là gia tài của mẹ. Yêu các con nhiều lắm

• 3,408 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa sen xanh Xem bài viết
    mình cũng định đặt vòng nhưng ko biết khi nào nên đặt. Tại sao lại 6 tháng hả mẹ nó? mình tưởng là phải sau khi có kinh lại lần đầu 1 tháng chứ, vì nghe nói thấy bảo lúc đó tử cung mở rộng nhất nên dễ đặt và chính xác nhất thì phải:Thinking:
    Mẹ nó đã có kinh chưa? thường thì sau khi có kinh mới đặt chứ sau sinh 6m mà chưa có kinh thì cũng đâu cần phải đặt vòng?
    Hồi trước mình sinh con xong 5 tuần là có kinh rùi nên mình cũng dùng BCS vài thảng rùi mới đi đặt vòng đấy
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

up
    • 122 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bạn ơi, sinh mổ sau 12 tháng mới được đặt vòng mà.
    Đợt vừa rồi, con tớ 9 tháng, tớ đến Nhà hộ sinh ở ngõ Thổ Quan mà các chị ý không chịu đặt cho đấy, bảo sau mổ 1 năm, nếu không lỡ đặt vòng vào rồi ảnh hưởng tới vết mổ lại khổ mình thêm.
    • 3,408 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bethuyduong Xem bài viết
    Bạn ơi, sinh mổ sau 12 tháng mới được đặt vòng mà.
    Đợt vừa rồi, con tớ 9 tháng, tớ đến Nhà hộ sinh ở ngõ Thổ Quan mà các chị ý không chịu đặt cho đấy, bảo sau mổ 1 năm, nếu không lỡ đặt vòng vào rồi ảnh hưởng tới vết mổ lại khổ mình thêm.
    Tớ lại ko thấy BS khuyến cáo gì cả, chỉ bảo là để có kinh ổn định 1 vài tháng thì đặt vòng được, mà thời điểm tớ đặt hình như gần 12m ý, lâu rùi nên chả nhớ lắm
    • 320 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Đúng là vết mổ sau hơn 2 năm vẫn chưa mềm hẳn nhưng không đau đôi khi ấn vào không có cảm giác. Nếu có hiện tượng như vậy mẹ nó đi khám xem sao rồi truyền kinh nghiệm để các mẹ còn biết mà phòng tránh.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sao sinh mổ vẫn đặt vòng đc hả mẹ nó? mình cũng sinh mổ và sau lần bị vỡ kế hoạch mình đến viện C đặt vòng thì bác sĩ bảo đẻ mổ không đặt vòng đc vì nếu đặt thì sợ vòng nó mắc vào vết mổ làm rách vết mổ nên đến h m có dám đi đặt vòng đâu, mà lúc đấy mình đang bò lên bàn chuẩn bị làm rồi mà bác sĩ còn bắt xuống k làm nữa đấy.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

à mình cũng bị đau và cảm jac đau vết mổ phía bên trong đấy, ấn vào cũng thấy cứng và có cảm jac khi ấn vào thì thấy hơi tức bụng nữa, cứ đau đi khám lần nào thì bs đều bảo k sao, lần gần đây nhất m có đi khám thì bs bảo đau hạ vị và cho thuốc uống nhưng mình chẳng thấy thay đổi j. cứ đang nằm mà ngồi dậy k để ý là y như rẳng bị đau, đau mất mấy ngày, nó đau kiểu dạng như đau cơ. mình sinh mổ đc hơn 5 năm rồi đấy
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2