• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Vết khâu tầng sinh môn sau khi sinh thường

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 358 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 465 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi thêm tý nhé, sao mình nge bảo khâu TSM = chỉ tự tiêu sẽ k tốt = chỉ thg`. K bít mẹ nào có kn cho mình ý kiến với!

• 208 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trami93 Xem bài viết
    minh bị rạn đỏ xong hồi chửa còn bị ngứa nên gãi ác,bi giờ caí bụng vừa đen vết rạn cả vết thâm,đùi cũng thâm,mông thì như bản đồ...thế có bôi được không bạn,kem đó có đỡ rạn thật hay laại như mọi người bảo vết rạn mờ theo tgian nêm mình bôi xong cảm thấy thế
    Rạn đỏ rồi thành đen or nâu xong thành trắng mà. Bị rạn là các sợi collagen bị đứt gãy, do vậy bạn dùng các sp chống rạn để tăng sự đàn hồi và độ ẩm cho da, vết rạn khi thành sẹo sẽ mờ hơn do đàn hồi tốt hơn, còn bt thì nó sẽ rõ do ko có độ đàn hồi, da quanh chỗ rạn còn bị nhão. Mình nghe nói có ngừoi còn bị rạn sâu tới mức động vào vết rạn là chảy máu cơ, sợ lắm

• 208 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_booni Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi thêm tý nhé, sao mình nge bảo khâu TSM = chỉ tự tiêu sẽ k tốt = chỉ thg`. K bít mẹ nào có kn cho mình ý kiến với!
    Bây h hầu hết toàn khâu bằng chỉ tự tiêu mà bạn, khâu chỉ thường dễ nhiễm trùng và còn phải cắt chỉ rất phiền phức, vệ sinh cũng khó khăn nữa. Có 1 số ít chị em do cơ địa nên ko tiêu đc chỉ thôi. Số này ít lắm. Mình thì thấy khâu ổn, vết khâu nhanh lành

• 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình mới sinh, bị rách tầng sinh môn ,khâu hoàn toàn bằng chỉ tự tiêu, mình thấy không đau mấy, đi lại, đứng ngồi dễ dàng. (Lần sinh trước khâu bằng chỉ thường, đau lắm, không đi đứng đươc, chỉ ngồi nửa mông, ko ngồi bế con bú được.). Nhưng lần này , được 1 tháng tự nhiên thấy chỗ khâu bị xót khi đi tiểu ,thi thoảng cử động mạnh đau nhói một cái, nhờ ox xem hộ thì ra vết khâu hở 1 tí. Mình đi khám lại, chị y tá nói do bs không khâu hết chứ không phải bị đứt chỉ, phải mấy tháng sau mới khâu lại được. Vấn đề là bây giờ chỗ ấy cứ đau nhói ( mình sinh được 1,5 tháng rồi),không biết bao lâu mới hết đau, cứ thế nay thì sinh hoạt vc cũng phải đợi đến khi phẫu thuật lại hay sao? Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình câu trả lời nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thangemyeu; 02/09/2012 vào lúc 10:38 AM.

• 1,031 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Cac me oi cho Minh ti . Minh sinh duoc 3 tuan Roi , do em be Lon Nen bs phai dung forceps . Sau do minh bi khau tang sinh mon 1 tieng dung .1 -2tuan sau sinh Minh Thay co vai doan chi Roi ra Luc Di ve sinh .gio vet khau cua Minh cung con dau nhuc Gan doan cuoi sat hau mon . Hom qua Minh ve sinh thi Thay hinh nhu con loi ra cong chi Hoi cung o cuoi vet khau . Minh lo lang Ko biet Sao doan chi do Chua tieu Kip hay la Minh bi Di Ung chi khau? Gio minh di lai duoc roi nhung ngoi thi van con hoi dwu nhu minh 3 w ma van con hoi dau thi co binh thuong ko va bao lau thi vet khau moi lanh han . Co me nao co kinh Nghiem cho Minh xin vai loi Khuyen .
    ăn ngon, ngủ ngoan , mau lớn nhé con iu

• 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cho minh hoi, hom nay ong xa chay xe di tim voltaren o ha thuoc duong haibatrung ma ko the tim duoc vi het hang. Cac me nao biet dia chi nha thuoc nao ban ko? Ngay thu 2 la minh be chum o tu du ma lo so qua. Sinh mo tap 2 day cac me, huhuhu, lo lang, so du dieu ngu ko duoc. Giup e voi

• 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mung qua, ong xa vua alo, mua duoc roi, o nha thuoc Long Chau , 2 ba trung, 21k mot vien

• 208 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metonu Xem bài viết
    Cho minh hoi, hom nay ong xa chay xe di tim voltaren o ha thuoc duong haibatrung ma ko the tim duoc vi het hang. Cac me nao biet dia chi nha thuoc nao ban ko? Ngay thu 2 la minh be chum o tu du ma lo so qua. Sinh mo tap 2 day cac me, huhuhu, lo lang, so du dieu ngu ko duoc. Giup e voi
    B sinh mổ thì dùng voltaren làm j? Voltaren chỉ dùng giảm đau cho sinh thường và bị rạch tầng sinh môn thôi

• 134 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_0073 Xem bài viết
    Cac me oi cho Minh ti . Minh sinh duoc 3 tuan Roi , do em be Lon Nen bs phai dung forceps . Sau do minh bi khau tang sinh mon 1 tieng dung .1 -2tuan sau sinh Minh Thay co vai doan chi Roi ra Luc Di ve sinh .gio vet khau cua Minh cung con dau nhuc Gan doan cuoi sat hau mon . Hom qua Minh ve sinh thi Thay hinh nhu con loi ra cong chi Hoi cung o cuoi vet khau . Minh lo lang Ko biet Sao doan chi do Chua tieu Kip hay la Minh bi Di Ung chi khau? Gio minh di lai duoc roi nhung ngoi thi van con hoi dwu nhu minh 3 w ma van con hoi dau thi co binh thuong ko va bao lau thi vet khau moi lanh han . Co me nao co kinh Nghiem cho Minh xin vai loi Khuyen .
    Hình như e thấy bảo chỉ tự tiêu nó sẽ bị vài đoạn chỉ trôi ra trong lúc mình đi wc hay sao ý chị ạk. Khi nào thấy nhức với bị sốt mới đáng lo. E cũng mới sinh đc 10 ngày nhưng đi lại thoải mái rồi, k thấy đau đớn gì cả chỉ cảm giác hơi vướng thôi

• 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình k cần chỉ định của bac si vẫn xai đc hả các mẹ. Em sinh mổ, cũng đang lo vụ sau khi hết thuốc tê. Tính em nhát đau lắm