• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Vết khâu tầng sinh môn sau khi sinh thường

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 193K Lượt đọc
  • 358 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 79 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss_Kem Xem bài viết
    Như vậy thì chắc chắn mình sẽ bị cắt lớp niêm mạc rồi mẹ mydo nhỉ . Nghĩ đến mà thấy gê quá dư âm của lần sinh trước mình bị may thường nhưng mà sao đau quá , bác sĩ xiên mũi nào là mình cứ rúm hết cả người vào mũi đấy vùa nằm vừa rên , cứ chị ơi sắp xong chưa , em đau quá . Sợ thật .:Silly: Nhưng vì con đành cố gắng vậy .
    Cái này thì tùy thôi chị ạ. Nếu chị muốn may thẩm mỹ thì bác sĩ mới cắt bớt lớp niêm mạc đi, còn nếu không thì thôi. Nếu thấy đau thì chị yêu cầu bác sĩ chích thêm thuốc tê. Nếu có điều kiện thì chị đăng ký sanh không đau, lúc nằm chờ sanh và lúc may sẽ bớt đau hơn nhiều lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung sau khi sinh thì khó tránh khỏi những rắc rối. May mắn thì là rắc rối nhỏ ko thì cũng mệt lắm ah. Mình sinh em bé cũng bị rách nhiều nhiều. Bs khâu thế nào mà khi liền thỉ phát hiện vết rạch còn dài dài. Mình thấy nhiều khi bất tiện lắm ( trào dịch nên phải thường xuyên vsinh rồi quan hệ vc nữa ) định đi khâu cho hẹp lại nhưng bs bảo phải cắt mép ra rồi mới khâu thế mới liền. Trời như vậy phải mất ít nhất một tháng nó mới liền cho mà khi khâu thì đau lắm! (gần như là khâu sống vì tiêm thuốc tê thì sợ phù ah). Đành để sinh bé nữa rồi giải quyết thôi..

• 108 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

ủa mẹ MKID giống mình rồi. Cũng vì sợ đau nên mình ko dám đi khâu lại đó . Bây giờ đang bầu bí tập 2 rồi , mới đầu cứ lo ko hiểu bác sĩ sẽ khâu lại cho mình kiểu gì , nhưng nghe mọi người ở đây nói mình cũng hình dung ra rồi, mình sẽ bị cắt mép cái vết cũ thì mới khâu lại được , nghĩ đến rùng mình.....
    Mẹ iêu 2 anh em nhiều nhiều

• 249 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

ôh mình cũng sinh ở nước ngoài và bị khâu ở tầng sinh môn như bạn!sau khi khâu khoảng 10 ngày mình hết đau và đến 15 ngày thì mình thấy chỉ khâu tự bong ra(lúc mình tắm)mỗi đoạn chỉ khoảng gần 10cm có 2 đoạn chỉ khâu.Lúc đầu cũng khá lo lắng nhưng vẫn liều không đi BS vì mình thấy vết khâu vẫn khô và không có hiện tượng gì.mình nghĩ bạn lên hẹn ngày rồi đi BS phụ khoa xem sao chứ cứ ở nhà đoán mò thế nhỡ bị sao hối không kịp
    Cùng tham gia cuộc thi Siêu Mẫu Nhí quảng cáo
    http://mgod.webtretho.com/forum/f306...l#post26635676

• 276 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Sau khi khâu tầng sinh môn có để lại sẹo ko ạ, e sinh 1 tháng rồi, đã hết đau nhg sờ vào vết khâu thấy có một đường hằn , liệu đó có phải vết sẹo ko ạ, e bôi nghệ vào đó đc ko nhỉ

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hhehe

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu những ai có cơ địa sẹo lồi thì chắc chắn sẽ bị lội và XÍ lắm!Nhưng đừng quan tam nhiều bạn ạ, chủ yếu là hết đau là mừng rồi, đẻ xong chỉ mong như vậy thôi!

• 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em mới sinh bé đc 5 ngày đây, vết cắt và may xéo ko thẳng như em tưởng tượng và khá là đau nữa tuy nhiên đại hay tiểu tiện vẫn bình thường chỉ là mỗi khi đứng lên hay ngồi xuống đau thôi

• 735 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Mình cũng bị khâu mấy ngày đầu cũng đau lắm,không ngồi được,đi vệ sinh cũng đau nhưng trộm vía khoảng 1 tuần sau là hết đau và bác sĩ khâu đẹp,không có vết gì luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuyteva; 02/05/2011 vào lúc 10:00 PM.

• 267 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huebaby Xem bài viết
    mình cũng sanh thường đến bé thứ hai mình cũng may thẫm mỹ,so ra vơi lúc đầu thì may thẩm mỹ có khác thật đấy.mình sanh được 1 tháng 20 ngày bình thường thì không sao,nếu đụng vào thì ê buốt lắm,vết thương may thẩm mỹ lau lành hơn và chổ đó nhỏ lại thật đấy.bác sĩ làm cho mình là người giỏi nhất bệnh viện đại học y dược nên mình cũng yên tâm.còn khi gần chồng thì có cảm giác hơn nhiều nhiều ....
    Bac si do ten gi the ban????Minh so vu rach nay lam,dang tinh de mo cho do xau
    :LoveStruc::Kiss::Kiss: Đức Trí :LoveStruc::Kiss::Kiss: