Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Vết khâu tầng sinh môn sau khi sinh thường

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 326K Lượt đọc
  • 386 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 217 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

e thấy bà chị chỗ e đi làm vk ở đông á, thấy khâu bằng chỉ tự tiêu có ảnh hưởng gì đâu các mẹ nhỉ?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 75 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RubyLuu87 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi. Mình sinh bé gấần 1 tháng vết may tầng sinh môn cũng ok lắ Mình đi lại được ngay sau khi sinh 2h. Vết may lành & xẹp sau 10 ngày. Nhưng tới ngày thứ 23 thì chỗ vết may sưng lại và đau. Mình có đi khám bs thì bs bảo cơ địa mình ko hợp chỉ tiêu nên vết may ờ lớp trong thì chỉ tiêu sẽ bị xì ra ngoài. Đợi xì ra rồi nặn chỉ ra sẽ hết. Mình lo lắm, cò mẹ nào gặp trường hợp như mình ko ?
    Mẹ nó ơi em cũng bị y như mẹ nó này, thế sau chỉ có đùn ra ko mn?
    comment by WTT mobile view
    • 75 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi creen Xem bài viết
    các me ơi!có ai bị đau như mình ko giúp mình với.mình sinh thường được 3 tuần rồi mình bị rạch tầng sinh môn vết thương ngoài thì lành rùi nhưng không hiểu sao bây giơ vẫn rất đau.nó buốt làm mình mất ngủ mấy hôm rùi.giờ mình ngồi cho con bú cung khó.
    Chị ơi sau chị có hết đau ko? Em cũng đang khổ sở hệt như chị, không biest phải sống như thế nào nữa. Đêm nào cũng khóc vì nghĩ sao sinh đẻ lại khốn khổ được đến thế
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ mình bị sẹo lồi 1 chút thịt chỗ đó
    • 75 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RubyLuu87 Xem bài viết
    Giờ mình bị sẹo lồi 1 chút thịt chỗ đó
    Thế là chị vẫn phải nặn chỉ chưa tiêu hết ra ạ? Huhu. Em đau nhức y như chị cũng từ ngày 20 sau sinh bé, giờ bé đc 1 tháng rồi mà vẫn đau nhức hệt như mới khâu. Bs cũng bảo chỉ đang tiêu nhưng em đi khám mấy lần toàn thấy bảo vết khâu lành sẹo r ko thấy chỉ đâu. Mà đêm nào em cũng đau nhức k ngủ nổi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cun_om_bo
    • 284 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_om_bo Xem bài viết
    Thế là chị vẫn phải nặn chỉ chưa tiêu hết ra ạ? Huhu. Em đau nhức y như chị cũng từ ngày 20 sau sinh bé, giờ bé đc 1 tháng rồi mà vẫn đau nhức hệt như mới khâu. Bs cũng bảo chỉ đang tiêu nhưng em đi khám mấy lần toàn thấy bảo vết khâu lành sẹo r ko thấy chỉ đâu. Mà đêm nào em cũng đau nhức k ngủ nổi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của cun_om_bo
    ôi sao lại thế vậy c? hay chị đi khám chỗ khác thử xem, để tìm thấy chỉ. phải có thì mới đau chứ. nghe chị nói sợ thật ấy. trước h vẫn nghĩ là dùng chỉ tự tiêu cũng an toàn mà chắc h em chỉ tìm mấy phương pháp k phẫu thuật thôi
    • 40 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Em vừa sinh hôm 10/3. Sinh em không thấy đau, mà cái quỷ TSM này đau qtqđ ạ. Thiệt kinh dị chứ. Hết thuốc tê là em nằm tê liệt luôn. Đã vậy gặp hộ lý nó bảo ngta ngày t2 đi ve ve, chị còn nhờ chồng đỡ dậy. Về đến nhà em mới biết em bị bung chỉ 1 đường. Giờ 6 ngày rồi vẫn còn đau.