• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 175K Lượt đọc
  • 412 Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ cu Rob chuẩn bị đi làm, nên đang tập cho cu Rob bú bình. Trộm vía sữa mình cùng khá nhiều và muốn cho bé dùng sữa mẹ cho bảo đảm nên mình vắt sữa cho vào bình cho bé bú. Nhưng mình không biết vắt sữa như vậy bảo quản thế nào để bảo đảm sữa vẫn tốt như khi bé bú trực tiếp từ mẹ vậy. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ cho mình với nhé!
    Mẹ cu Rob
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

:1:
    Trong điều kiện thời tiết bình thường, sữa mẹ có thể để được 8h đồng hồ mà không hề biến đổi chất.Sữa mẹ mùa đông lại càng dễ bảo quản bạn à.
    Trước khi đi làm, mẹ hãy vắt sữa vào bình và đóng nắp lại , cứ để ngoài trời vậy thôi. Khi đến giờ cho bé bù thì người nhà mang ngâm vào một bát nước sôi. Đủ độ ấm thì cho bé bú. Tuyệt đối không đun lại sữa mẹ hoặc cho vào lò vi sóng tuyệt trùng đâu nhé.
    Sữa mẹ vắt ra để một lúc bạn sẽ thấy có vàng nổi lên, không sao cả, khi ngâm nóng thì nó sẽ tan ra thôi.
    Chúc em bé hay ăn chóng lớn nhé !
    (Này, bây giờ có máy vắt sữa đấy)

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ của Yến Vi ơi, nếu mình bảo quản sữa trong tủ lạnh thì được bao lâu nhỉ?
    Mẹ cu Rob

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Bạn có phải đi công tác vắng vài ngày đâu mà. Buổi trưa bạn vẫn về cho con bú cơ mà. Không cần để trong tủ lạnh đâu.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• 159 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đây là cái link của các mẹ đã post bài lúc trước. Mình post lại để bạn tham khảo nhé.

http://www.breastfeeding.com/all_abo...e_anwers1.html

• 113 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Me cu rob ơi! Hồi mình sanh Oclen thi mình cũng co nhiều sữa lăm do, sua minh sau khi bom ra thi minh de tu lanh, khi nao Oclen bu thi lay ra ( vi minh khong co bu truc tiep tu vu me do ma). Ngoai ra, phan sua bom du ma Oclen uong khong het tu minh de o ngan dong lanh cua tu da do. Dung co lo la sua dong lanh, hoi moi dau thi minh cung thay ki ki nhung ma chinh cac y ta o BV ben nay da huong dan nhu vay day, va co the dong lanh duoc toi 3 thang ( nhung ma minh dau co de lau toi nhu vay dau). Do vay, sau khi minh di lam, khong con bom sua ra cho Oclen bu nua thi Oclen van con sua me de bu tiep tuc them 1 thang ruoi nua truoc khi chuyen sang formula do. Sua me dong lanh, sau khi ra dong tu nhien ( khong dung microwave nha ) thi van cho vao binh bu binh thuong, khong he giam chat luong dau :1: . Bao dam khong dau bung, Oclen la bang chung ne.
    Me Oclen.
    Hinh Studio cua Oclen ne: http://photos.yahoo.com/oclen15
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,383 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hiên gio con em không chiu bu me, sua em lai it nen toan phai vat ra de tu lanh. Các me co kinh nghiem cho em biết sua me vat ra de o ngan da thi dươc bao lau va de o ngan lanh thi dươc bao lau?

• 467 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hì..hì..mình là chuyên gia vắt sữa để tủ lạnh đây vì bé mình dưới 01 tuổi không dùng sữa ngoài, mình thì để trong ngăn mát thôi chứ không để trên ngăn đá, thời gian cho phép là 24h nhưng mình thì trong vòng 8h 12h thì phải cho bé dùng chứ không dám để lâu, lâu hơn mình bỏ thôi

• 1,383 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

To Me be Moon: Cam on chi, Em cung vat ra neu de 8h den 12h thi em ham lai va cho be bu, con lau hon em cung do di không dam cho be bu vi so da bi hong roi.

• Hin
    • 10 năm
    • 2,147 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

BV Việt Pháp advise sữa mẹ có thể để trong vòng 7 ngày )(chắc phải ngăn lạnh); mình thì chỉ để trong vòng 24h ở tủ minibar thôi. Hồi đầu còn ko biết, cứ thấy sữa đóng váng lên tưởng là bị hỏng, ko dám cho con uống. Sau này mới hiểu là do sữa mính tốt, đóng thành bơ thơm ngậy như thế là quý lắm.
    Nếu con ko xài hết là mẹ phải cố xài đó, đừng đổ đi kẻo các cụ hay nói là mất sữa đấy. Mình toàn xơi sữa mình đấy, ngon hơn sữa tươi nhiều.
    Hin - Bin
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)