• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.82K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình mới biết thông tin về loại văcxin này. Nhưng chưa rành lắm, có mẹ nào đã từng tiêm văcxin loại này thì chia sẻ kinh nghiệm mình với.

Tình hình là giờ nhiều bé bị sốc và tai biến khi tiêm văcxin quá nên mình thấy lo lo, dù mình chưa sinh baby.

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 277 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹBông_86 Xem bài viết
    con bạn mình 2,5 tháng đi tiêm có 1 mũi , mất 1tr260 và nó bảo tiêm thế bé ko đau , đỡ mệt , hay ăn chóng nhớn , mình cũng đang mong nhanh nhanh để đi tiêm cho con đây ^.^ mong là bé ăn khoẻ và nhanh hơn >.<:Sigh:
    .

Vacxin này phòng 6 bệnh: bạch hầu, ho gà (giống mũi 5 bệnh)... và viêm gan B. Nếu tiêm như vậy con bạn sẽ được giảm thiểu 1 lần tiêm so với tiêm mũi 5 bệnh. Tuy nhiên, loại VXin này của bỉ nên ko được đánh giá cao như VXin của Pháp - được cho là ít gây phản ứng phụ (sốt) nhất (mũi 5 bệnh của pháp có tên là patenxim thì phải.

@me Bông: Thông thường giá của loại V.xin 6 in 1 khoảng 700-800k thôi, nếu giá 1,26M thì chắc bạn tiêm ở BV Việt Pháp rồi
    • 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Bé nhà em dc 2 tháng rưỡi cũng tiêm mũi 6in 1 ở chỗ Lò Đúc,530k tiền tiêm,khám lần đầu thì thêm 20k nữa.Tiêm 3 mũi mỗi tháng 1 mũi.
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 937 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocopie81 Xem bài viết
    Mình mới biết thông tin về loại văcxin này. Nhưng chưa rành lắm, có mẹ nào đã từng tiêm văcxin loại này thì chia sẻ kinh nghiệm mình với.

Tình hình là giờ nhiều bé bị sốc và tai biến khi tiêm văcxin quá nên mình thấy lo lo, dù mình chưa sinh baby.
    Bé nhà mình tiêm loại vacxin này rồi. Tiêm từ lúc 2 tháng cơ, loại của Bỉ bạn ạ. Trộm vía tiêm xong bé không bị sốt, hơi mẩn mề đay một chút ở xung quanh vùng tiêm. Bé chỉ quấy khóc một chút vào buổi chiều ( mình hay tiêm cho bé buổi trưa mà). Vacxin này mới tăng giá tuần này lên 585k đấy bạn ạ, hic hic.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 937 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

bạn tớ cũng tiêm ở Lò Đúc chỗ dịch tễ đúng ko nhỉ , nó kêu 1tr260 mà , hình như còn phòng ỉa chảy gì gì đó nữa >.<
    mình cũng định ra đoá tiêm đây ^.^ 2 tháng rưỡi mới pai ra đúng ko mẹ nó ?đến đó có xếp hàng hay hẹn trc' gì ko?
    Vacxin phòng ỉa chảy do virut Rotay đấy mẹ Bông ơi. Uống 2 liều trước 6 tháng hết 1,4m liền, đắt gớm nhỉ. Nhưng thấy nhiều người bảo uống vacxin đó nuôi con đỡ vất vả hơn nhiều. Thôi cố gắng vậy.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 252 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ẹc! Vacxin phòng tiêu chảy ở Hàng Bài có 1200k thui mẹ nó ạ,con e làm 1 liều rùi.
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thế con mẹ Rùa Yêu có ngoan hơn không?
    • 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

bạn tớ cũng tiêm ở Lò Đúc chỗ dịch tễ đúng ko nhỉ , nó kêu 1tr260 mà , hình như còn phòng ỉa chảy gì gì đó nữa >.<
    mình cũng định ra đoá tiêm đây ^.^ 2 tháng rưỡi mới pai ra đúng ko mẹ nó ?đến đó có xếp hàng hay hẹn trc' gì ko?
    Đúng rồi mẹ Bông ơi,1260 là 530k tiêm cộng với 730k vacxin đấy.
    Tiêm 3 mũi tổng hợp mỗi lần 530k
    2 lần vacxin mỗi lần 730k
    Ở chỗ Lò Đúc đấy sạch sẽ lắm.Trước khi tiêm còn khám và tư vấn nữa.Lần đầu đến thì mất thêm 20k thôi.Khi nào bé dc 2 tháng thì cho đi tiêm mũi 1,tháng sau tiêm mũi 2 và uống rota luôn.Tháng tiếp sau thì tiêm nốt mũi 3,và uống nốt vacxin.
    Lục tốn phết các mẹ nhỉ.

• 252 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miubecon Xem bài viết
    Thế con mẹ Rùa Yêu có ngoan hơn không?
    Em cũng k để ý nữa nhưng mấy hôm nay thấy bé k gắt ngủ nữa chứ hồi 1,5 tháng khóc kinh lắm. Cũng chẳng biết là do thuốc hay do hết giai đoạn khóc rùi,mà e cho bé uống từ 11/11 cơ mà. 11 tới này làm liều nữa :Smiling::Smiling:
    • 5,176 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

Con mình chuẩn bị tiêm 1 mũi tổng hợp gồm: bạch hầu, ho gà, uốn ván, bại liệt; viêm màng não mủ, viêm mũi họng, viêm phổi do Hemophylus - influenza týp B. Không biết có phải loại mẹ nó hỏi ko?
    Loại này giá 530k, tiêm xong ko bị sốt.
    Còn vaccin ngừa tiêu chảy do virus Rota thì 2 liều, mỗi liều 700k.
    • 240 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucuti Xem bài viết
    Bé nhà em dc 2 tháng rưỡi cũng tiêm mũi 6in 1 ở chỗ Lò Đúc,530k tiền tiêm,khám lần đầu thì thêm 20k nữa.Tiêm 3 mũi mỗi tháng 1 mũi.
    Cho mình hỏi địa chỉ là số bao nhiêu Lò Đúc.
    Mình cho bé đi tiêm ở Nguyễn Chí Thanh nhưng không thấy có dịch vụ khám trước khi tiêm.
    • 513 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

các mẹ ơi, thế em ở SG thì tiêm ở đâu ạ? chắc là tiêm ở PSQT hoặc Từ Dũ nhỉ? em chưa sinh nhưng lăn tăn sang đây để học kinh nghiệm trước í mà! chúc các mẹ và các cháu vui khoẻ!
    • 1,076 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RÙA_YÊU Xem bài viết
    Em cũng k để ý nữa nhưng mấy hôm nay thấy bé k gắt ngủ nữa chứ hồi 1,5 tháng khóc kinh lắm. Cũng chẳng biết là do thuốc hay do hết giai đoạn khóc rùi,mà e cho bé uống từ 11/11 cơ mà. 11 tới này làm liều nữa :Smiling::Smiling:
    Vậy là tốt rồi, chúc mừng mẹ nó nhé, mình cũng đang hy vọng sang tháng bé sẽ ngoan hơn, hic
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình cũng mới tiêm cho ku Ớt loại 6 in 1,trộm vía con cũng không sốt,chỉ quấy 1 chút thô.Tại có ông anh làm bác sĩ giới thiệu cho loại này nên dùng luôn.Ku nha minh sẽ tiêm 2 mũi 6 in 1 trong thang 2 va 3,còn tháng thứ 4 sẽ tiêm mũi 5 in 1.Giá cả thì mũi 6 in 1 la 530k, còn mũi 5 in 1 thì cũng khoang 500k nếu mình nhớ không nhầm
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bắt đầu khi bé tròn 2 tháng là tiêm được rồi mẹ nó ơi
    • 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tồ Xem bài viết
    Cho mình hỏi địa chỉ là số bao nhiêu Lò Đúc.
    Mình cho bé đi tiêm ở Nguyễn Chí Thanh nhưng không thấy có dịch vụ khám trước khi tiêm.
    Viện vệ sinh dịch tễ trung ương
    Add: 131 Lò Đúc - Hà Nội
    Phone: 04 39723173
    Email: yteduphong@gmail.com
    Dịch vụ tư vấn tiêm chủng và xét nghiệm qua điện thoại 1088 nhánh 2 phím 13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu Xem bài viết
    Con mình chuẩn bị tiêm 1 mũi tổng hợp gồm: bạch hầu, ho gà, uốn ván, bại liệt; viêm màng não mủ, viêm mũi họng, viêm phổi do Hemophylus - influenza týp B. Không biết có phải loại mẹ nó hỏi ko?
    Loại này giá 530k, tiêm xong ko bị sốt.
    Còn vaccin ngừa tiêu chảy do virus Rota thì 2 liều, mỗi liều 700k.
    Vacxin ở đâu mà có 700k hả chị?Em tiêm ở Lò Đúc chưa bảo thì ng ta đã ghi vào lịch tiêm chủng 2 ngày uống rota đấy rùi.Em cũng chưa hỏi tiền nhưng theo em biết thì 730k hay sao ý.
    mình qua lò đúc họ bảo 2 tháng rưỡi mới tiêm , sao mà mẹ Thảo Gấu đã cho con tiêm rồi à !? sớm thế có đc ko nhỉ ? mình cũng muốn cho con tiêm để xem bé dễ nuôi , ăn ngoan ko ? hihi thấy nhiều người nói thế lắm >.<
    Khi nào bé dc 2 tháng là tiêm mũi này dc rồi mẹ Bông ạ.
    Còn vụ đi tiêm xem bé có dễ nuôi ăn ngoan ko là ntn hả mẹ nó?

• 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mixu Xem bài viết
    các mẹ ơi, thế em ở SG thì tiêm ở đâu ạ? chắc là tiêm ở PSQT hoặc Từ Dũ nhỉ? em chưa sinh nhưng lăn tăn sang đây để học kinh nghiệm trước í mà! chúc các mẹ và các cháu vui khoẻ!
    Tớ cho con bé nhà tớ đi tiêm ở DHYD HVT đấy,534k/mũi!
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Và khi tiêm xong thì phải ở lại 30' để theo dõi tình hình của bé!
    • 5,176 Bài viết

• 1,183 Được cảm ơn

mình qua lò đúc họ bảo 2 tháng rưỡi mới tiêm , sao mà mẹ Thảo Gấu đã cho con tiêm rồi à !? sớm thế có đc ko nhỉ ? mình cũng muốn cho con tiêm để xem bé dễ nuôi , ăn ngoan ko ? hihi thấy nhiều người nói thế lắm >.<
    Uả, tiêm à? Thấy bác sỹ tiêm cho em Thỏ ghi là uống, để hỏi lại xem thế nào đã.

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucuti
    Vacxin ở đâu mà có 700k hả chị?Em tiêm ở Lò Đúc chưa bảo thì ng ta đã ghi vào lịch tiêm chủng 2 ngày uống rota đấy rùi.Em cũng chưa hỏi tiền nhưng theo em biết thì 730k hay sao ý.
    Chị gọi bác sỹ đến nhà, bác ấy bảo thế mà. Hai liều tổng cộng là 1,4tr.
    • 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

@chị Thảo Gấu:6 in 1 là tiêm,còn vacxin là uống chị ạ,2 giọt.Tháng này 1 giọt rồi 1 tháng sau 1 giọt nữa.Nhỏ vào mồm bé ý.Em thấy nhiều ng bảo gọi bs tiêm về nhà còn rẻ hơn vì những ng này lấy dc thuốc trong bv rẻ lắm.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2