• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 262 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Cho em hỏi cái này chút. Sau khi sinh thì các mẹ uống nước gì không hay là dùng nước lọc bình thường. Em thấy ở quê em người ta vẫn dùng nước rau má, râu ngô và lá chè vằng (trong quê em gọi thế chứ ngoài bắc này lá đó gọi tên gì em cũng không biết).

Các mẹ có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_cuti
    Các mẹ ơi. Cho em hỏi cái này chút. Sau khi sinh thì các mẹ uống nước gì không hay là dùng nước lọc bình thường. Em thấy ở quê em người ta vẫn dùng nước rau má, râu ngô và lá chè vằng (trong quê em gọi thế chứ ngoài bắc này lá đó gọi tên gì em cũng không biết).

Các mẹ có kinh nghiệm chỉ bảo cho em với.
    Mình cũng mới sinh em bé được hai tháng. Hồi mới sinh mẹ mình không cho uống nước trắng vì sợ bị nhão ruột. Mẹ mình đi mua lá rau ráu về sắc nước cho uống, vì thấy người ta bảo uống vào sẽ ăn được nhiều cơm. Mình cũng ngoan ngoãn uống được khoảng 1 tuần, nhưng sau thì thôi vì uống vào nôn nao kinh khủng, nước lại hơi khó uống. Từ đấy mình cứ nước lọc mà uống, lúc đầu còn uống nước ấm, sau khát quá mình còn uống cả nước lạnh. Cũng thấy không bị sao cả. Nếu không thích uống nước lá thì mình nghĩ Me _cuti cứ uống nước lọc bình thường cũng được.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau khi sinh em bé mình uống nước lá đinh lăng. Đun nước sôi, cho lá đinh lăng vào.
    Thấy bảo tốt, mát... Thực tế mình thấy cũng dễ uống.
    Bạn thử xem nhé!
    • 142 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ mình thì cho uống nước vối. Mua nụ vối về, trần 1, 2 lần, nếu cẩn thận thì đun sôi, sau đó cho vào phích, hãm uống cả ngay. Nụ vối uống cũng dễ.
    :1:
    • 257 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi august
    Mẹ mình thì cho uống nước vối. Mua nụ vối về, trần 1, 2 lần, nếu cẩn thận thì đun sôi, sau đó cho vào phích, hãm uống cả ngay. Nụ vối uống cũng dễ.
    :1:
    mình nghe nói khi vừa sinh xong, uống liên một ly nước ấm có giã gừng để máu huyết lưu thông, chả biết có đúng không hả các mẹ
    Cuộc sống là muôn màu, vậy chúng ta hãy tự tô màu cho cuộc sống của mình!
    • 262 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ.
    @Bac Hung Hai: Lá đinh lăng cứ để tươi vậy sắc uống hả mẹ. Mình chưa nghe nói uống nước này bao giờ. Khi nào về quê hỏi mẹ chồng xem sao.
    @august: Nụ vối đó bán ở đâu hả mẹ. Nước đó có khó uống không?
    • 142 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_cuti
    Cảm ơn các mẹ.
    @Bac Hung Hai: Lá đinh lăng cứ để tươi vậy sắc uống hả mẹ. Mình chưa nghe nói uống nước này bao giờ. Khi nào về quê hỏi mẹ chồng xem sao.
    @august: Nụ vối đó bán ở đâu hả mẹ. Nước đó có khó uống không?
    Me_cuti cứ ra phố Thuốc Bắc mà mua, hàng nào họ cũng có. Hoặc là ở các hàng lá ngoài chợ ý, thể nào chả có :1: Nụ vối uống cũng dễ lắm, minh uống lau thấy nghiện ý chứ.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lá đinh lăng (cả canh vì vặt lá riêng rất khó) để tươi mẹ Cu tí ạ.
    Nhiều người, cả các cụ hồi xưa cũng hay uống.
    Đinh lăng còn dùng làm thuốc nữa mà.
    • 5,755 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Mẹ Cuti ơi, hồi đẻ xong mình cũng uống chè vằng đúng 1 tháng liền đấy, lúc đầu đắng dã man nhưng uống mãi thành quen (vì MC mình mang ra cho uống và bảo tốt lắm chả nhẽ lại ko uống, hihi). Sau khi uống hết đúng 1 bì chè vằng thì chuyển sang uống nước chè xanh nhưng mình bị mất ngủ nên stop và chuyển sang uống nước lọc bình thường.
    .................