• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sức khỏe - Sữa mẹ sau khi sinh

Uống lá cây đinh lăng sống có bị mất sữa ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tuần trước được các chị ở cơ quan mách cho tớ uống lá đinh lăng sống sẽ mát sữa mà ko bị tắc sữa. Tớ đã uống 1 tuần liền chưa biết mát sữa như thế nào nhưng vẫn tắc sữa và tự dưng tớ thấy mất sữa. Có phải do uống lá đinh lăng sống không các mẹ nhỉ????????
    Cho đi là còn mãi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lá cây Đinh Lăng có làm mất sữa không?

Tuần trước được các chị ở cơ quan mách cho tớ uống lá đinh lăng sống sẽ mát sữa mà ko bị tắc sữa. Tớ đã uống 1 tuần liền chưa biết mát sữa như thế nào nhưng vẫn tắc sữa và tự dưng tớ thấy mất sữa. Có phải do uống lá đinh lăng sống không các mẹ nhỉ????????

• Trái tim khỏe mạnh để yêu thương

Cuộc đời tôi, ngẫm lại có nhiều điều liên quan tới trái tim. Logo chương trình “lâu năm” nhất của...

• Lá cây đinh lăng phơi khô giúp trẻ dễ ngủ.

Bên nhà vợ em nói, lá cây đinh lăng rất tốt cho trẻ nhỏ. Chúng ta đem lá phơi khô rồi lồng vào gối làm gối đầu cho trẻ. giúp trẻ dễ ngủ hơn và không quấy, bên cạnh đó còn làm cho tóc của trẻ có mùi thơm của lá Đinh Lăng nữa. Từ lần đó em toàn làm thế để nhỏ nhà em gối đầu, vợ em cũng gối ké lun. Em...

• Thư ngỏ của Người Mẹ xấu hổ về những vết rạn da trên cơ thể

Một người mẹ với đầy vết rạn da trên bụng đã bị chế giễu khi mặc bikini nằm tắm nắng trên bãi biển....

• 10 ân tình của mẹ dành cho con

Ân thứ nhất : mang nặng Ân thứ hai : đẻ đau Ân thứ ba : quên mình Ân thứ tư : ngặm đắng...

• 268 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

lá đinh lăng có công dụng giúp chữa tắc sữa, căng tức do cương sữa là đúng đó bạn , nhưng cũng vì giúp giảm cương sữa nên nó sẽ làm sữa ít đi.( Vì ít sữa thì sẽ qiảm cương cứng mà) . Do vậy mẹ nó chỉ uống khi quá căng cứng do sữa thôi nhé, hoặc có thể dùng khăn thật nóng mát xa xung quanh vùng vú, bên cạnh đó lúc nghỉ ngơi mẹ nó có thể dùng tay day day chỗ nào cứng cho nó tan ra, hạn chế uống đinh lăng nhé.( hix kinh nghiệm bản thân mà .)
    • 1,060 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion Xem bài viết
    Trước đây cũng đã có một mẹ trên diễn đàn WTT uống lá đinh lăng và mất sữa đây em ạ. Đúng là lá đinh lăng có tác dụng giống paracetamon làm giảm đau làm sữa bớt cương. Nên khi hết cương tức rồi mà em vẫn uống tất nhiên là sữa sẽ rút dần và có thể dẫn đến mất sữa.
    Muốn nhiều sữa và không bị tắc sữa thì chịu khó cho em bé bú nhiều ăn uống đủ chất nghỉ ngơi thoải mái sữa sẽ về em ạ.
    • 6,187 Bài viết

• 1,208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medela Xem bài viết
    Trước đây cũng đã có một mẹ trên diễn đàn WTT uống lá đinh lăng và mất sữa đây em ạ. Đúng là lá đinh lăng có tác dụng giống paracetamon làm giảm đau làm sữa bớt cương. Nên khi hết cương tức rồi mà em vẫn uống tất nhiên là sữa sẽ rút dần và có thể dẫn đến mất sữa.
    Muốn nhiều sữa và không bị tắc sữa thì chịu khó cho em bé bú nhiều ăn uống đủ chất nghỉ ngơi thoải mái sữa sẽ về em ạ.
    :Crying: :Crying: :Crying: Mình cũng đọc trên báo & sưu tầm là uống lá đinh lăng sẽ thông sữa. vì mình bị 1 bên - nó cứng ngắc mà chẳng có sữa nên ..uống 2 ngày. rồi thấy sữa vẫn về( trộm vía) nhưng nếu vì uống ĐL mà mất sữa cho con thì còn khổ thân hơn là thông sữa- nghĩa là chữa trâu lành thành trâu què??? vì giờ đã ít rồi:Crying: :Crying: :Crying: :Crying:

À Có mẹ nào biết chỉ hộ, sao ăn đồ bổ để vào sữa mà con thì không tăng ký trong khi đấy mẹ tăng ký ào ào... khổ thân quá.... làm sao đây!! Chẳng lẽ cho con bú sữa ngoài để tăng cân.,,, chứ con bú mẹ cả tháng mà kô lên tẹo nào... :Sad: :Crying:
    • 1,060 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai MyMoen Xem bài viết
    :Crying: :Crying: :Crying: Mình cũng đọc trên báo & sưu tầm là uống lá đinh lăng sẽ thông sữa. vì mình bị 1 bên - nó cứng ngắc mà chẳng có sữa nên ..uống 2 ngày. rồi thấy sữa vẫn về( trộm vía) nhưng nếu vì uống ĐL mà mất sữa cho con thì còn khổ thân hơn là thông sữa- nghĩa là chữa trâu lành thành trâu què??? vì giờ đã ít rồi:Crying: :Crying: :Crying: :Crying:

À Có mẹ nào biết chỉ hộ, sao ăn đồ bổ để vào sữa mà con thì không tăng ký trong khi đấy mẹ tăng ký ào ào... khổ thân quá.... làm sao đây!! Chẳng lẽ cho con bú sữa ngoài để tăng cân.,,, chứ con bú mẹ cả tháng mà kô lên tẹo nào... :Sad: :Crying:
    Có thể do sữa em nhiều quá nên bé chỉ bú được đoạn đầu tòan vitamine và khóang chất. Còn đến đoạn chất béo giúp bé tăng cân thì bé chưa bú tới vì no mất rồi.
    Vì vậy muốn bé tăng cân tốt em nên cho bé bú hết một bên rồi mới đổi sang bên kia. Nếu bé bú một bên không hết thì trước khi cho bú em vắt bớt một ít sữa đâu đi và bắt đầu cho bé bú. Khi bé bú xong có thể vắt nốt sữa thừa ở 2 bên ngực ra và tập cho bé bú sữa em vắt ra ở cữ tiếp theo.
    Làm như vậy thì bé sẽ ăn được cả sữa đầu và sữa cuối (đầy đủ vitamine, khóang chất và chất béo) thì bé sẽ tăng cân tốt hơn.
    • 101 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion Xem bài viết
    Mình có chị bạn cũng bị mất sữa từ hồi con chị ấy được hai tháng, bây giờ con được 9 tháng rồi hoàn toàn phải dùng sữa ngoài, chị ấy nói là do ăn lá đinh lăng mình không biết có đúng không nữa
    Để nghĩ đã.......
    • 745 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

huhu vụ này là sao đây mấy mẹ ơi,mình lúc sữa về căng tức mọi ng mách uống nước lá đinh lăng làm đỡ tắc tia sữa và làm cho có nhiều sữa,mà mấy bữa nay sữa ít hẳn lại có mấy mẹ nói do uống nước lá đinh lăng,vậy thực hư việc này ntn hả mấy mẹ ơi??????????:Sad::Sad::Sad:
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không phải vậy đâu các mẹ ơi, lá đinh lăng không bị mất sữa đâu, lá này vừa trị tắc sữa vừa tạo sữa nữa đó, có rất nhiều cách nấu các món ăn cho mẹ từ lá đinh lăng, theo lời bác sĩ đó nha. Các mẹ có thể tham khảo thêm thực đơn ở đây nè http://www.goiladinhlang.com/2013/06...ho-cac-ba.html
    Mình nuôi con và ăn lá đinh lăng thường xuyên mà sữa vẫn thoải mái.
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lá đinh lăng có tác dụng làm giảm tắc sữa và hoàn toàn không làm mất sữa.minh dùng lá này liên tục mà không thấy mất sữa tí nào lại còn thấy sữa về nhiều hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)