• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.51K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac me thong thai oi !
    Co me nao sau khi sinh xong thi van duy tri uong can xi va sat nhu trong thoi ky mang thai kg vay?
    Em nghe noi la nen uong can xi va sat trong suot thoi ky cho em be bu de cho be day du chat hon .
    Cac me co y kien gi kg giup em viec nay voi
    Cam on cac me
    Mẹ iêu iêu Con iêu của Mẹ nhất trên đời.
    Con là tất cả của Ba Mẹ iêu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,202 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Đúng vậy mẹ nó ạ. Phụ nữ sau khi sinh xong thì vẫn cần bồi bổ rất nhiều nhất là chất sắt và can xi do việc mất máu trong khi sinh nở. Bạn duuy trì uống viên bổ sắt và can xi theo lời BS dặn nhé. Nên nhớ, uống những thứ này thì hay bị bón lắm. BẠn phải tăng cường nhiều chất rau xanh và trái cây.
    • 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuBaby Xem bài viết
    Đúng vậy mẹ nó ạ. Phụ nữ sau khi sinh xong thì vẫn cần bồi bổ rất nhiều nhất là chất sắt và can xi do việc mất máu trong khi sinh nở. Bạn duuy trì uống viên bổ sắt và can xi theo lời BS dặn nhé. Nên nhớ, uống những thứ này thì hay bị bón lắm. BẠn phải tăng cường nhiều chất rau xanh và trái cây.
    Minh cam on meyeubabynhieu nha. Chuc gia dinh me luon vui ve va hanh phuc
    Mẹ iêu iêu Con iêu của Mẹ nhất trên đời.
    Con là tất cả của Ba Mẹ iêu
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

lúc mình ra viện bs kê đơn thuốc, vẫn uống canxi và B9 hết 4, 5 tháng gì đấy, riêng chú canxi mẹ nó cần phải uống thật nhiều nước giúp thận đc lọc tốt hơn, vì canxi là nguyên nhân gây sỏi thận mà.
    SURI LOVE
    • 7,990 Bài viết

• 684 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi!!!!!!!
    Em sanh mổ sau khi ra viện bs chẳng cho toa uống thêm canxi và sắt gì cả, bi giờ em muốn uống thì mua loại thuốc nào có mẹ nào biết tư vấn giùm em với vì hiện tại con em đang có hiện tượng thiếu canxi, cám ơn mấy mẹ nhiều nhiều
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mua Tonicanxi uống ngày 1 ống/ còn sắt thì tardyferon B9 ngày 1-2 viên.