• 2 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mở đề tài này cho những mẹ nghiện cà phê mà không bỏ được trong thời gian cho con bú. Nào các mẹ nhào dzô nào. Lúc có bầu mỗi ngày được phép uống 1 gói nhỏ, bgiờ cho con bú chắc uống ít cũng không sao. Có mẹ nào giống tớ không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 226 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

hihi, mình bầu uống đều. giờ sinh bé xong cho con bú vẫn tuần vài ly nè, thèm lắm chẹp chẹp mà chả thấy con mất ngủ gì cả hí hí. Chắc cafe giờ toàn xay lẫn đậu nành cho vào rồi, mát nên ngủ ngon cả mẹ cả con, :Laughing:

• 1,707 Bài viết

• 1,158 Được cảm ơn

Mình thì lúc có bầu ngày nào cũng làm 1 ly cafe sữa. Ngày nào o uống là chịu không được. Đến khi sinh con mình chưa dám uống lại. Khi con được 2 tháng mình thèm quá uống đại 1 ly. Kết quả mình bị tào tháo rượt, con mình thì cả ngày đau bụng cứ cử rử khó chịu và chiều lại cũng đi phân lỏng. Thật bất ngờ khi con gái 5 tuổi của mình nói "tại mẹ uống cafe nên em mới ỉa vậy đó". Mình nữa tin nữa o tin. Một tuần sau mình thử uống lại 1 ly nữa. Kết quả y chang lần trước. cho nên mình sợ và mãi đến bây giờ con gần 5 tháng, mẹ thèm quá chừng mà o dám uống.
    • 148 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

có em! Em nghiện cafê nặng từ thời còn con gái. Sáng dậy, việc đầu tiên là đặt phin cafe. Em uống đặc quen rùi. Nên sau này bầu uống cafe hoà toan chẳng xi nhê gì. Sinh em bé xong, chuyển vào Sài Gòn sống uống cafe sữa đá vẫn thấy loãng. Ngày nào cũng phải có hơi cafe không là không chịu được. Trộm vía hai mẹ con vẫn ăn ngon ngủ kỹ. He he.
    • 175 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Sao giống mình thế? mình cũng ngày 2 ly cafe sữa, ko uống thì bồn chồn buồn chịu ko được. Chồng mình cằn nhằn kêu uống cafe dễ mầt sữa nhưng mình thấy cũng ko ảnh hưởng gì lắm.

Chỉ có điều mình rất áy náy ko biết có ảnh hưởng gì tới em bé ko nữa. Mình google vụ này thì cũng thấy nhiều thông tin trái chiều. Trên trang babycenter thấy khuyên nên hạn chế các loại thức uống có cafein( bao gồm cả coke) vì cafein gây ảnh hưởng gì đó đến "your baby system" mà mình ko hiểu lắm ảnh hưởng thế nào? Vài trang khác thì kêu nếu uống vài ly mỗi ngày ko sao hết!

Nên bgiờ ngày nào mình cũng uống và mỗi lần uống mình đều thấy áy náy với con vô củng. Sao mình ko chiến thắng được bản thân mình nhỉ:Thinking::Crying:
    • 5,118 Bài viết

• 2,424 Được cảm ơn

Mình ra tháng là uống cà phê sữa đá nè, thấy sữa vẫn nhiều, con không bị gì hết.Chứ không uống thì nhức đầu, mắt mở không lên.:Sigh:
    • 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhỏ của em mới hơn 1 tháng, thèm cafe sữa lắm mà chưa dám uống, lên đây thấy cũng có nhiều mẹ bị nghiện cafe giống mình, he he he!
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình gửi cho các bạn đường link tham khảo để đỡ thấy áy náy khi uống cà phê này: http://giadinh.blognhanh.com/2009/09...ng-va-sai.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,197 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Mình sau 3 tháng đầu mang thai cử cafe ko dám uống. Nhưng sau đó thì ko chịu được nên mỗi ngày 1 ly cafe sữa pha phin. Lúc trước mình ghiền mà uống cafe đậm lắm, ít đường nữa. Đến giờ vẫn uống cách ngày, ko dám uống cafe đen chỉ dùng cafe sữa thôi, nhưng thấy áy náy quá ko biết có ảnh hưởng gì đến con ko. Mình sợ cafein làm nhịp tim bé đập nhanh, rồi ko biết sau này có ảnh hưởng tim mạch của con ko nữa. Rồi sau này sinh ra cho bé bú mẹ ko biết uống cafe thì có sao ko... Lên đây thấy nhiều mẹ nghiện cafe giống mình... hihi... Hôm nào ko cafe người cứ lừ đừ ra ấy...
    • 544 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Thì ra cũng có nhiều mẹ nghiện cafe nhỉ. Mình hồi chưa có em bé, hầu như sáng nào cũng 1 ly cafe sữa, sáng thứ 7 và Chủ nhật thì được OX chở đi ăn sáng rồi uống cafe. Đến khi mang thai cũng rán nhịn vì cũng lo cho con nhưng chỉ đến được tháng thứ 4 thôi, lúc mang thai tháng thứ 5 sáng nào cũng 1 ly cafe sữa nhưng cho sữa nhiều hơn lúc trước. Mẹ chồng mình thấy con dâu thích ucf, sáng nào trước lúc mình đi làm bà cũng fa sẳn cho mình 1 ly (thương mẹ chồng quá :Angel. Đến lúc gần sinh thì không dám uống vì sợ khi gần sinh bác sĩ đo tim thai, tim thai đập nhanh thì không chính xác. Đến khi em bé chào đời mình cũng chưa dám uống lại, lúc em bé được 2 tháng mình đánh liều sáng nào cũng 1 ly cafe sữa hòa tan chứ chưa dám uống cafe fin (tại thấy mọi người trong gia đình uống thèm quá cầm lòng không được rooling. Cũng may là em bé cũng biểu hiện bình thường như khi mẹ không dùng cafe hihi...chắc bé đã được mẹ cho làm quen với vị cafe lúc còn trong bụng nên thích nghi rất nhanh làm mẹ cũng đỡ áy náy :Angel:.
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi hi vào đây thấy nhiều mẹ giống mình quá. E cũng thích uống cafe lắm mà đẻ xong ko dám uống vì sợ e bé mất ngủ. Đợt tết vừa rồi bé vừa tròn 3m thì gặp bà chị ở Đức về, bà chị e đẻ 1 đứa bên Đức mà. Bà ý kêu bs bên đấy chẳng bắt kiêng gì cả, đẻ xong thik uống gì thì uống kể cả cafe. E thấy vậy nên ngày nào cũng xơi 1 cốc từ tết đến giờ mà 2 mẹ con vẫn bình thường chẳng xi nhê j cả.:Laughing:
    • 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hì, mẹ nghiện cafe thì ko biết con gái sau này có nghiện ko nhỉ:Smiling: Vì em ngày nào cũng phải 1 ly, chỉ khác trước là giờ chỉ dám uống cafe hòa tan dạng gói (loại cafe sữa gói G7 của Trung Nguyên á!) chứ chẳng dám pha cafe nguyên chất như trước.
    • 5,365 Bài viết

• 1,907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cindy0806cindy Xem bài viết
    Mình ra tháng là uống cà phê sữa đá nè, thấy sữa vẫn nhiều, con không bị gì hết.Chứ không uống thì nhức đầu, mắt mở không lên.:Sigh:
    Ở đây cũng có bà nữa hả, tui thèm mùi cafe thui chứ k ghiền lém, lúc bầu mấy tháng cuối mới đc chỗng cho u, sinh xong đâu hơn 2th tui mới u lại đó, mà u cafe sữa hòa tan thui nên chả xi nhê, mà tui thấy u cafe sữa về nhìu hơn, thiệt đó sữa căng cứng ngực lun đó hehe nên xã k cấm đc
    NB: 3.2kg, 1M: 4.3kg, 2M: 5.5kg, 3M: 6.3kg, 4M: 7.1kg, 5M: 8.0kg, 6M: 8.2kg:Crying:, 7M: 8.6kg, 8M: 9.0kg, 9M: 9.2kg:Crying:, 10M: 9.5kg, 11M: 9.85kg:Battin ey:, 1Y: 10.3kg:Kiss::LoveStruc:
    BLOG NHÀ NGHÉ
    Hình Cu Nghé

• 5,118 Bài viết

• 2,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocBin Xem bài viết
    Ở đây cũng có bà nữa hả, tui thèm mùi cafe thui chứ k ghiền lém, lúc bầu mấy tháng cuối mới đc chỗng cho u, sinh xong đâu hơn 2th tui mới u lại đó, mà u cafe sữa hòa tan thui nên chả xi nhê, mà tui thấy u cafe sữa về nhìu hơn, thiệt đó sữa căng cứng ngực lun đó hehe nên xã k cấm đc
    Bà ngoan vậy???:Laughing:.Tui có bầu vẫn uống xả láng, chỉ có sau sanh không dám uống vì sợ con bị tiêu chảy.:Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 215 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

May quá, đọc tin này thì em mung rùi. Bé nhà em 6 tháng ruoi mà em phải cai từ khi có bầu, vật ơi là vật. Chiều nay kô thể chịu được uông một ly mà cứ ay náy mãi Hi vọng tối nay hai mẹ con không việc gì. hehe
    • 544 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhienken Xem bài viết
    May quá, đọc tin này thì em mung rùi. Bé nhà em 6 tháng ruoi mà em phải cai từ khi có bầu, vật ơi là vật. Chiều nay kô thể chịu được uông một ly mà cứ ay náy mãi Hi vọng tối nay hai mẹ con không việc gì. hehe
    Mẹ cháu ơi, thông báo kết quả cho cả nhà biết với.

• 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng vậy, sợ ảnh hưởng đến em bé nên mãi đến 6 tháng mới dám uống . Uống ít thôi 1 gói 1 ngày thấy tinh thần sảng khoái và ko ảnh hưởng gì đến baby
    • 76 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng nghiện cafe. Lú có bầu vẫn uống bình thường ( nhìu người thấy mình uống còn bảo đừng uống cafe mai mốt sanh em bé ra đen thui ) mình thấy vô lí lắm. Giờ sanh xong con trắng bóc có đen gì đâu. Ra tháng là mình uống cafe lại rồi nhưng uống bằng ống hút vì sợ hư răng đó
    • 215 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Lâu quá không vào. Hai mẹ con vẫn bình yên vô sự chẳng có vấn đề gì xảy ra cả. Dưng mà thành ra thỉnh thoảng em lại thèm quá nhưng kìm chế hơn, chuyển từ ca phê ít sữa sang nhiều sữa
    • 452 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Mình cũng uống cafe sữa suốt từ lúc mang thai cho tới sinh bé. Chỉ kiêng 1 tháng sau sinh thôi sau đó mình uống lại 1 ngày/ly cafe. Bé mình vẫn trắng ko đen như mọi người nói, bé vẫn chơi, hoạt bát, vui vẻ ko có gì cả.
    Các mẹ nghện cafe như mình yên tâm nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2