• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.12K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ có biết triệu chứng bị sót rau sau khi sinh là những biểu hiện gì ko ạ? E đang lo quá! khi sinh được tuần e bị sốt 39 độ,bgiờ cháu được 3 tuần rồi mà e vẫn có kinh, ra ít nhưng mà ra những dịch nhầy có mùi khó chịu, một bên chân thỉnh thoảng đau, nhưng e ko bị ho. Ai có kinh nghiệm cho e biết với, vì e thấy mng bảo là sót rau mà ko xử lý kịp thời sẽ rất nguy hiểm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gội đầu đúng cách để giảm rụng tóc sau sinh

Hầu như phụ nữ chúng mình sau khi sinh gặp phải tình trạng rụng tóc. Tóc yếu dần, từ đó dẫn đến...

• Cùng nhau tập bụng nào các mẹ sau sinh bụng phệ ơi ;)

Ôi zồi ôi, sinh đẻ xong bụng phệ như bụng bia của chồng á, mẹ nào quan tâm bài tập cho nhỏ bụng thì...

• sót rau sau khi hút thai

chào mọi người. e hút thai 7 tuần 4 ngày được 13 ngày vẫn ra máu đi khám thì bs nói nghi sót nhau và cho về ngậm 10vien alsoben. mọi người cho e hỏi ngậm thuốc đó có tác dụng gì không ạ. vì e thấy bảo thuốc đó là thuốc dạ dày mà

• Bx mình mắc chứng bệnh lạ sau khi sinh

Tình hình là bx mình sau khi sinh bé thì bị nhứt 2 cái cổ tay, mới đầu mình nghĩ là do trật, đau khớp nên đi băng thuốc nhưng ko hết, sau đó mình đưa bx đi khám bệnh dưới Trưng Vương , bs bảo là bị thấp khớp cho đi xét nghiệm máu, rồi cho thuốc về uống nhưng hơn 1 tháng vẫn ko cải thiện. Mình thì...

• trường hợp của con em nên uống thuốc gì vậy bác sĩ

Con trai em được 10 tháng, cân nặng 12kg, khi ngủ bé hay bị thở khò khè (sau khi cháu bị ho). Vậy...

• 178 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình sinh xong hơn 1,5 tháng sau mới hết sản dịch nè, đi khám bsỹ cho uống thuốc để cầm máu nhưng mình cũng không uống. Nếu sót nhau thì bạn sẽ bị đau bụng biết liền hà không đợi đến 3 tuần đâu.
    • 198 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heochuottrau Xem bài viết
    Các mẹ có biết triệu chứng bị sót rau sau khi sinh là những biểu hiện gì ko ạ? E đang lo quá! khi sinh được tuần e bị sốt 39 độ,bgiờ cháu được 3 tuần rồi mà e vẫn có kinh, ra ít nhưng mà ra những dịch nhầy có mùi khó chịu, một bên chân thỉnh thoảng đau, nhưng e ko bị ho. Ai có kinh nghiệm cho e biết với, vì e thấy mng bảo là sót rau mà ko xử lý kịp thời sẽ rất nguy hiểm.
    Mình vừa sinh xong bác sỹ đỡ cho minh nhìn rau thấy khuyết một miếng nên khuyến cáo là có khả năng xót rau. Nếu nó không tự ra sẽ phải nạo. Chỉ nghĩ thôi đã sợ. Thế là minh gặp bác sỹ nhờ xem có thuốc gì thì cho uống để rau ra không đồng thời ăn nhiều rau ngót. Sau khi uống thuốc đau bụng ghê lắm toàn phải trườm nước nóng thôi.
    Sau 1 tuần khám lại (siêu âm) bác sỹ bảo ngon lành rồi. may thế. Bạn thử đi siêu âm xem. Siêu âm có thể nhìn thấy (nếu chuyên môn bác sỹ tốt).
    • 315 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

bạn nên đi siêu âm đi.Siêu âm là biết ngay.Tùy tinh trạng sót như thế nào sẽ có cách giải quyết thích hợp.Bạn ăn rau ngót thật nhiều vào,nấu nước đặc uống được càng tốt.sẽ ra được nhiều đấy.Kinh nghiệm này ai cũng truyền nhau đấy bạn!Chúc bạn mau khỏe để trông em nhé!