• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Bé nhà mình mới được 2 tháng tuổi. Nhưng mình đã phát hiện ra trong hàm trên của bé đã có hai chấm trắng trông giống như răng đang mọc. Mình thấy lo lắng quá. Các mẹ biết gì về vấn đề này hãy giúp mình với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bây giờ mới mọc mà chứ có phải sinh ra có răng lun đâu...
    Còn sinh ra mà có răng lun hình như e thấy bảo phải nhổ đi...nói chung thì chị nên hởi bs mà khám sk định kì cho bé là rõ nhất
    • 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi tyhoi; 14/01/2009 vào lúc 04:55 PM.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 238 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn thử lấy tay sờ vào lợi của bé xem có phải răng đã nhú không. Mình thì nghĩ đấy chỉ là mầm răng thôi (còn lâu nó mới mọc). Cu con nhà mình hồi trước cũng thế, nhìn thì cứ tưởng sắp mọc răng đến nơi nhưng cũng phải sang tháng thứ 6, 2 cái đầu tiên mới nhu lên đấy. Với lại nếu răng mọc thật thì cũng không có gì phải lo lắng đâu, bạn cứ chăm sóc miệng cho bé bình thường (đánh tưa lưỡi, lau lợi và cả khoang miệng) để bé sau này có hàm răng đẹp.
    • 4,322 Bài viết

• 4,867 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2,5 tháng mọc ra 2 răng nhé. Bây giờ 16 tháng gần đủ răng rồi. Cũng ko sao đâu bạn.
    Nhưng bạn thử để ý xem đó là răng thật hay là nanh sữa nhé. Nếu là nanh sữa mà bé bỏ ăn quấy khóc thì phải đi nhể ra đấy.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Bây giờ chuyện trẻ sinh ra đã có mầm răng hoặc mọc răng sớm là chuyện bình thường rồi, do thừa canxi trong bụng mẹ đó. Chỉ có điều phải vệ sinh răng lợi cho con cẩn thận thôi, với lại nghiến răng mà chịu đau khi cho con ti nha, hi hi
    • 2,605 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Bây giờ chuyện trẻ sinh ra đã có mầm răng hoặc mọc răng sớm là chuyện bình thường rồi, do thừa canxi trong bụng mẹ đó. Chỉ có điều phải vệ sinh răng lợi cho con cẩn thận thôi, với lại nghiến răng mà chịu đau khi cho con ti nha, hi hi
    con nhà mình lúc sinh ra đã có mầm răng rồi ( nhỏ nhỏ gần bằng nửa hạt đậu xanh) trồi lên hẳn trên lợi ấy, sau đó gần 2 tháng thì nhú lên thành răng, đến giờ cái răng đó rõ lắm rùi nhưng chả thấy mọc thêm cái nào nữa, hic hic... mỗi lần cáu hoặc ngứa lợi mà đang ti mẹ là cắn đau lắm, mẹ kêu ầm ĩ mới chịu nhả ra rồi cười toe toét rooling:
    • 2,874 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Mình nghĩ đó là nanh thôi, bạn chịu khó rửa miệng cho con lau nhẹ nhàng là khi nó già nó tự rụng đó ma, ko sao đâu
    • 3,730 Bài viết

• 5,992 Được cảm ơn

Nếu đúng là nanh thì bây giờ bsỹ chỉ định k nhổ đâu bạn ạ chỉ cho bé uống thuốc giảm đau khi bé quấy khóc nhiều thôi
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

không vấn đề gì đâu chị đừng lo lắng, đó chỉ là răng mầm thôi, răng mầm đã hình thành khi bé còn trong bào thai ở giai đoạn tháng thứ ba rồi, nhưng có lẽ do thừa canxi nên mới có hiện tượng đó,
    Hãy dành cho trẻ em những gì tốt đẹp nhất
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cám ơn các mẹ nhiều nha. Mình đang bị cúm nên nhờ ox trong hộ Bống và thế là tranh thủ vào mạng xem kinh nghiệm của mọi người. Thế cái đó có ảnh hưởng gì tới sự phát triển của bé không ạ.
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Bé nhà mình 2,5 tháng mọc ra 2 răng nhé. Bây giờ 16 tháng gần đủ răng rồi. Cũng ko sao đâu bạn.
    Nhưng bạn thử để ý xem đó là răng thật hay là nanh sữa nhé. Nếu là nanh sữa mà bé bỏ ăn quấy khóc thì phải đi nhể ra đấy.
    Mẹ cunkin ơi! Làm thế nào để biết đó là nanh sữa hay mầm răng nhỉ. Bé nhà mình cũng hay khóc lắm, ăn thì cũng hay nôn, trớ nữa chứ. Nhưng không biết có phải vì nanh sữa không nhỉ? Vì mình không nhiều sữa nên mỗi khi mút ti mà hết sữa là bé khóc. Mà bé lại không chịu ăn sữa ngoài và mút ti giả nữa chứ. Từ trước tới nay mỗi khi bé quấy khóc là mình nghĩ rằng bé đói ban ạ. Hôm nay Bống nhà mìnhtròn 2 tháng tuổi. Thế bé nhà ấy có biểu hiện gì không vậy?
    • 70 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cái này hình như là răng nanh.nếu là nanh bé sẽ quấy và ko ăn nhiều vì đau mà